Waislamu ahadi ya Pinda ni feki

Waislamu ahadi ya Pinda ni feki

Patriot

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2008
Posts
5,753
Reaction score
4,866
Jana, waziri mkuu, Mizengo Kayanza Pinda ametoa ahadi kwamba mahakama ya kadhi, eti itatungiwa sheria pekee bunge la Januari. Tamuko hili lililenga kushawishi kura za waislamu waone kwamba katiba hii inawajali.

Naomba niseme ahadi hii ni feki na ilistahili itolewe kwa watu wasio na akili. Alichokifanya Pinda ni kuonyesha kwamba Waislamu ni wajinga. Hilo ni bunge la katiba. Bunge hili halina msemaji wa serikali na wote ni wabunge kwa uzito mmoja. Mwenyekiti wa Bunge naye ni FEKI tena feki kweli kweli maana hakupaswa kutoa ruhusa kama hiyo, eti Pinda anatoa kauli kama kiongozi wa serikali ndani ya bunge la katiba. Hii ni mara ya pili baada ya ile ya Rose Migiro kutoa kauli juu ya uamuzi wa mahakama kuu.

Kwa uelewa wangu, binafsi sina ushabiki wowote na mahakama ya kadhi na nimesema mara nyingi kwamba hizi siyo enzinza mahakama za kidini kwa nchi kama TZ, lakini yaonekana wanaoishabikia wametoa meno kwa kudhani eti wamepewa ahadi. Hiyo ni ahadi feki. Bunge la Januari halitaweza kuwa na uhusiano wowote na bunge la katiba, wakati ambao hata katiba yenyewe itakuwa haipo.

Huuu ndo upuuzi unaoendelea bungeni.
 
Wala sishangai........ Watoto wadogo hudanganywa kwa peremende!!!!!


Sent from my iPhone using JamiiForums app
 
Jana, waziri mkuu, Mizengo Kayanza Pinda ametoa ahadi kwamba mahakama ya kadhi, eti itatungiwa sheria pekee bunge la Januari. Tamuko hili lililenga kushawishi kura za waislamu waone kwamba katiba hii inawajali.

Naomba niseme ahadi hii ni feki na ilistahili itolewe kwa watu wasio na akili. Alichokifanya Pinda ni kuonyesha kwamba Waislamu ni wajinga. Hilo ni bunge la katiba. Bunge hili halina msemaji wa serikali na wote ni wabunge kwa uzito mmoja. M/kiti wa bunge naye ni FEKI tena feki kweli kweli maana hakupaswa kutoa ruhusa kama hiyo, eti Pinda anatoa kauli kama kiongozi wanserikali ndani ya bunge la katiba. Hii ni mara ya pili baada ya ile ya Rose Migiro kutoa kauli juu ya uamuzi wa mahakama kuu.

Kwa uelewa wangu, binafsi sina ushabiki wowote na mahakama ya kadhi na nimesema mara nyingi kwamba hizi siyo enzinza mahakama za kidini kwa nchi kama TZ, lakini yaonekana wanaoishabikia wametoa meno kwa kudhani eti wamepewa ahadi. Hiyo ni ahadi feki. Bunge la Januari halitaweza kuwa na uhusiano wowote na bunge la katiba, wakati ambao hata katiba yenyewe itakuwa haipo.

Huuu ndo upuuzi unaoendelea bungeni.
Ndio tatizo la Waislamu, hata mlambwe miguu vipi hamridhiki! Hata mkipewa hiyo Mahakama mtadai kuruhusiwa kukata watu mikono! Pinda anadhani kuwa anawaridhisha Waislamu anajidanganya, ataitwa "kafri" tu kama alivyoitwa Mkapa hata baada ya kuwapa Chuo bure kule Morogoro!
 
Watu wenyewe akina jongo unadhani kuwadanganya unahitaji kuwa na PhD?
 
Ndio tatizo la Waislamu, hata mlambwe miguu vipi hamridhiki! Hata mkipewa hiyo Mahakama mtadai kuruhusiwa kukata watu mikono! Pinda anadhani kuwa anawaridhisha Waislamu anajidanganya, ataitwa "kafri" tu kama alivyoitwa Mkapa hata baada ya kuwapa Chuo bure kule Morogoro!
hilo jina halina shida, kama wewe mkristu endelea na matendo yanayoruhusiwa kwa dini yako. WATAWAITA MAJINA MENGI YA KUCHUKIZA...ILA WE KOMAA TU
 
Kwani imetolewa tofauti?

Mkuu jabulani naona unaanza uchokozi

ocampo four, nimeiweka sentensi ya Jabulani ili kuonyesha upuuzi wake. Siyo vizuri kuwa na imani kwamba dini fulani ni ya wajinga,maunkabila fulani ni la wajinga. Yaweza kuwa sahihi kabisa kwamba wajinga ni wengi lakini haiwezekani wote wakawa wajinga. Hata waafrika kwa imani ya wazungu siyo wajinga wote.

Hapo Pinda anajaribu kusema wote ni wajinga kama Jabulani anavyosema. Uzuri ni kwamba mimi ni muislamu, najitambua siyo mjinga kama Pinda alivyo mjinga na ni mkristu. Sipendi mahakama ya kadhi lakini sikubali ujinga wa Pinda anaoutoa kwa waislamu bila kuelewa yuko wapi.
 
Kama kwenye ilani iliwekwa na wakapigwa kimya,ninachojua mizengo pinda alisema watafanya marekebisho kiasi ya kisheria ili mambo yanayoamuliwa na waislam yathaminiwe, na alisema makadhi tayari wapo kila ofisi ya sheikh mkuu,ninajua zitafanyika ammendment ndogo za kutambua shughuli zao japo hazitafadhiliwa na serikali, ni kama mabaraza ya usuluhishi ya ndoa makanisani na misikitini, LAKINI KWA ELIMU YAO FINYU KWA KUZOEA KUKAA MADRASA,wao wanajua kwamba pinda ataleta mswada ya sheria kuanzisha mahakama ya kadhi, na sheria moja tu itarekebishwa, THE MAGISTRATES COURT ACT(1984)
 
Narudia kusema mashehe wetu hasa wa BAKWATA ndio mnatufanya tuonekane wajinga kwa sababu ya ulafi wenu na njaa zenu, nyinyi na shingo zenu ni halali yetu, nyinyi ni wabaya zaidi kuliko hiyo PINDA, maana allha amekwisha mueleza huyo pinda katika quran Al-imran aya ya 118-120 (2:118-120) sasa inakuwaje mnahadaika, samahani ila Katika hili MMETUMIKA KAMA CONDOM
 
Ndio tatizo la Waislamu, hata mlambwe miguu vipi hamridhiki! Hata mkipewa hiyo Mahakama mtadai kuruhusiwa kukata watu mikono! Pinda anadhani kuwa anawaridhisha Waislamu anajidanganya, ataitwa "kafri" tu kama alivyoitwa Mkapa hata baada ya kuwapa Chuo bure kule Morogoro!

Hata Nyerere aliwaundia BAKWATA lakini wanamtukana mpaka leo.Hawa watu ulalamishi ndio sehemu ya Maisha yao.
 
Hata Nyerere aliwaundia BAKWATA lakini wanamtukana mpaka leo.Hawa watu ulalamishi ndio sehemu ya Maisha yao.
Mkimuona mtu halalamiki kwa chochote anachofanyiwa ujuwe huo ni maiti,ni maiti peke yake ndio halalamiki.Na vikizidi sana hata maiti pia hutoa mguno.
 
Kama kwenye ilani iliwekwa na wakapigwa kimya,ninachojua mizengo pinda alisema watafanya marekebisho kiasi ya kisheria ili mambo yanayoamuliwa na waislam yathaminiwe, na alisema makadhi tayari wapo kila ofisi ya sheikh mkuu,ninajua zitafanyika ammendment ndogo za kutambua shughuli zao japo hazitafadhiliwa na serikali, ni kama mabaraza ya usuluhishi ya ndoa makanisani na misikitini, LAKINI KWA ELIMU YAO FINYU KWA KUZOEA KUKAA MADRASA,wao wanajua kwamba pinda ataleta mswada ya sheria kuanzisha mahakama ya kadhi, na sheria moja tu itarekebishwa, THE MAGISTRATES COURT ACT(1984)
Waislamu ni waelewa vizuri kuliko unavyoelewa,kama wasingekuwa waelewa usingekuwa watumia Lugha ya kiswahili ambayo chimbuko lake ni maeneo ya Pwani kuliko na waislamu.Kiswahili ni Lugha ya kimataifa,kuna waliopata PHD kwa kupitia lugha ya kiswahili.Inajulikana kimataifa.Kwa hiyo ujuwe waislamu wana akili kuliko akili zako.Na kiswahili ndio kilichokufikisha hapo ulipo,ukaweza kuwasema vibaya waliyokuletea Lugha iliyokupa kazi.
 
Mkimuona mtu halalamiki kwa chochote anachofanyiwa ujuwe huo ni maiti,ni maiti peke yake ndio halalamiki.Na vikizidi sana hata maiti pia hutoa mguno.

Sasa waislamu Lukuki wanaoijua Dini wameipitisha Katiba isiyo na Mahakama ya Kadhi,iwe marufuku kumlaumu Nyerere kwamba aliwafutia Mahakama ya Kadhi.Mmepewa nafasi ya kuiweka lakini mmeikataa wenyewe kwa Waislamu walioko Bungeni kuipigia kura ya Ndio Katiba isiyo na Mahakama ya Kadhi.
 
Sasa waislamu Lukuki wanaoijua Dini wameipitisha Katiba isiyo na Mahakama ya Kadhi,iwe marufuku kumlaumu Nyerere kwamba aliwafutia Mahakama ya Kadhi.Mmepewa nafasi ya kuiweka lakini mmeikataa wenyewe kwa Waislamu walioko Bungeni kuipigia kura ya Ndio Katiba isiyo na Mahakama ya Kadhi.
Kwa nini mambo ya waislamu,yanawauma msio waislamu?Kweli mti wenye matunda mazuri ndio unaorushiwa mawe.
 
Kwa nini mambo ya waislamu,yanawauma msio waislamu?Kweli mti wenye matunda mazuri ndio unaorushiwa mawe.

Hata mambo mabaya huwa yanawashughulusha watenda mema ndio maana majeshi yametengenezwa ili kuwadhibiti wahalifu.
 
Ndio tatizo la Waislamu, hata mlambwe miguu vipi hamridhiki! Hata mkipewa hiyo Mahakama mtadai kuruhusiwa kukata watu mikono! Pinda anadhani kuwa anawaridhisha Waislamu anajidanganya, ataitwa "kafri" tu kama alivyoitwa Mkapa hata baada ya kuwapa Chuo bure kule Morogoro!

Hata Nyerere aliwaundia BAKWATA lakini wanamtukana mpaka leo.Hawa watu ulalamishi ndio sehemu ya Maisha yao.

Ukiona Shetani anakupa zawadi, Jiulize Marambili.
 
Sasa waislamu Lukuki wanaoijua Dini wameipitisha Katiba isiyo na Mahakama ya Kadhi,iwe marufuku kumlaumu Nyerere kwamba aliwafutia Mahakama ya Kadhi.Mmepewa nafasi ya kuiweka lakini mmeikataa wenyewe kwa Waislamu walioko Bungeni kuipigia kura ya Ndio Katiba isiyo na Mahakama ya Kadhi.

Ndugu hapa pakugumu kweli kutoa Maelezo ya Kutosha, kama Waislamu wenyewe ni Kina sheikh Jongo ambae alimlilia Nyerere Hadharani pale Bungeni, TUKAJUA TUMEKWISHA. Masheikh Wachumia Tumbo sijui tuwafanyeje jamani?.
 
Back
Top Bottom