Waislam kwanini mnaangalia mwandamo wa mwezi?

Waislam kwanini mnaangalia mwandamo wa mwezi?

Pia bei hupanda kipindi cha ramadhani tu ila KWAREZMA huwa bei iko chini..??

Vile vile bei hizo zinapopanda wakati wa Ramadan wale wanaofunga KWAREZMA hawaathiriki na bei hizo?

Tufunge bila kulalama tupate AFIYA NJEMA
Vitu hupanda kutokana na watu kupenda kula vizuri baada ya kushinda kutwa hawajala so demand inakuwa kubwa wanapigana bei huko huko.

Mimi nafunga Kwaresma sijabadilisha ratiba yangu ya mlo kilichobadilika ni home nimeagiza waniandalie chai ya maziwa tu tofauti na mwanzo jioni nikinywa chai ya rangi so chochote kinachopikwa nakula naamka naendelea na funga yangu na maisha yanaenda.
 
Qaresma nazani mnatumia mwezi huu wa kizungu au siyo?

Nakumbuka waislamu sisi mwakA jana tulikula sikukuu mwezi wa 5 au siyo na kulifunga ramadhani mwezi wa 4,okay sasa tunafunga mwezi wa 3 kwenda wa 4 yaani unasogea mbele au kurudi nyuma pia...
Mwezi wa kiisilamu una siku 29 ama 30 na mwezi wa Gregorian (calender tunayotumia) una siku 30 ama 31 hivyo kila mwaka kuna siku kadhaa hapo zinatofautiana kama 10 ama 20 hivi,
nashukuru kwa ufafanuzi lakini sijaridhika kwakua sijakipata ninachokitafuta kwenye maelezo yenu, yaani issue inayonivuruga mimi nimoja tu, kwamfano sikukuu ya wakristo mfano x-mass ni tar 25 dec(fixe) kila mwaka lakini sikukuu ya Idd inaweza kuwa mwezi wowote ule kwakufuata kalenda yakizungu tena inakua inarotate kwautaratibu flani hivi mfano kama mwaka huu idd itakuwa mwezi wa 4,mwakani itakuwa mwezi wa 3,mwaka kesho kutwa itakuwa mwezi wa 2 e.t.c.....why inakuwa hivi?
 
nashukuru kwa ufafanuzi lakini sijaridhika kwakua sijakipata ninachokitafuta kwenye maelezo yenu, yaani issue inayonivuruga mimi nimoja tu, kwamfano sikukuu ya wakristo mfano x-mass ni tar 25 dec(fixe) kila mwaka lakini sikukuu ya Idd inaweza kuwa mwezi wowote ule kwakufuata kalenda yakizungu tena inakua inarotate kwautaratibu flani hivi mfano kama mwaka huu idd itakuwa mwezi wa 4,mwakani itakuwa mwezi wa 3,mwaka kesho kutwa itakuwa mwezi wa 2 e.t.c.....why inakuwa hivi?
Jaribu kufanyia kazi haya maandishi

hivyo kila mwaka kuna siku kadhaa hapo zinatofautiana kama 10 ama 20 hivi,
 
Vitu hupanda kutokana na watu kupenda kula vizuri baada ya kushinda kutwa hawajala so demand inakuwa kubwa wanapigana bei huko huko.

Mimi nafunga Kwaresma sijabadilisha ratiba yangu ya mlo kilichobadilika ni home nimeagiza waniandalie chai ya maziwa tu tofauti na mwanzo jioni nikinywa chai ya rangi so chochote kinachopikwa nakula naamka naendelea na funga yangu na maisha yanaenda.
Sababu ipi iliyokufanya uiache Hosea 9 5,wewe ukafuata ya kwako?

Robert Heriel Mtibeli
FaizaFoxy
 
Haya mambo yalipewa kipaumbele huko nyuma kwa sababu watu walikosa majawabu ys kisayansi ya maswali mengi waliyokutana nayo. Hivyo wakaweka salvation/solution yao kwenye supernatural powers and hence the question of God! With modern science where one can get scientific answers to an array of unanswered puzzles, haya madini yote yatakufa kifo cha taratibu!
Ni mawazo yako sikupingi ila usifosi.
 
Kwarezma anafunga nani bna,mapadre wenyewe wanapiga gambe tu,kwarezma hufungua kwa kula futari ya mihogo,viazi nk!?
Ooh,kumbe ulitegemea uone watu wamejisinzisha midomo imewakauka miayo mingii huku ikitoa harufu mbaya na wakianza kuulizana swaumu zao zinaendeleaje huku walikula vyakula mpaka saa 10:00 alfajiri?sihitaji kuwasemea kama kuna wanaofunga Kwaresma maana ni kwa imani yao kwa Mungu ila jua watu wanafunga serious kuliko unavyojua au unavyohisi wewe.

Mimi nakula mwisho saa sita usiku kama hapa napo-type nimekaa nimeshamaliza kula nakunywa maji tu nilale hadi kesho saa mbili usiku ndo nitie kitu kinywani na watu ninaoshinda nao (wengi waislam wenzio) hakuna anayejua kama nafunga labda waunge dots kuona sitii kitu kinywani kwa sasa,wanakula wanavyotaka silalamiki wala siwaiti majina ya kipuuzi na wala sihitaji wajue status yangu kwa sasa cos nafanya kitu kinachonihusu mimi na Mungu wangu.

Nategemea Mungu akiniwezesha nikamaliza salama niwe nakula vyangu waanze kuniita kafir,kobe etc na wala huwa siwalaumu maana najua ndivyo imani yao ilivyowafundisha kwamba wafanye vitu si kwa ajili ya Mungu kwanza bali binadamu mwenzao kwanza.
 
Haya mambo yalipewa kipaumbele huko nyuma kwa sababu watu walikosa majawabu ys kisayansi ya maswali mengi waliyokutana nayo. Hivyo wakaweka salvation/solution yao kwenye supernatural powers and hence the question of God! With modern science where one can get scientific answers to an array of unanswered puzzles, haya madini yote yatakufa kifo cha taratibu!
Mkuu mimi si Mwislamu lakini unisamehe nikisema jibu lako liko mbali na hali halisi. Kutazama Mwezi ni chanzo kimojawapo cha sayansi ya kisasa, hasa upande wa kupanga wakati. Waislamu hufuata kalenda ya Mwezi (tofauti na kalenda inayotumiwa na wengi ambayo ni kalenda ya Jua. Kimataifa tunatumia kalenda ya Jua iliyopangwa na Papa Gregori miaka 400 iliyopita).

Kalenda ya Mwezi huwa na faida kubwa: kila mtu anaweza kuangalia Mwezi na kuhesabu wakati mwenyewe. Kipindi kuanzia Mwezi mwandamo hadi Mwezi mwandamo unaofuata ni "mwezi" mmoja, miezi 12 hufanya mwaka mmoja. Hivyo ni kalenda ya kidemokrasia sana, maana katika kalenda yetu ya kawaida hatuwezi kufuata mwendo wa wakati moja kwa moja tunapaswa kuamini wataalamu.

Kwa bahati mbaya kalenda ya Mwezi huwa na hasara haifuati mwendo wa majira maana majira (vipindi vya mvua na ukame, au baridi / joto) hutawaliwa na mwendo wa Jua. Hapo sababu karibu watu wote hutumia sasa kalenda ya Jua (mara nyingi pamoja na kalenda nyingine... mfano China, Uhindi, au pia Mwaka wa Kanisa kwa kukadiria sikukuu).

Kwa hiyo kuangalia Mwezi katika desturi za Waislamu hakuna uhusiano na mambo ya "supernatural".
 
uwe unafanya basi kautafiti kidogo kabla ya kuandika

Idadi ya Waumini Duniani wanazidi kuongezeka huku upagani ukizidi kupungua...
Acha uongo wewe hizo data umepata wap?

Kwa taarifa yako, watu wasioamini hizi nadharia zenu za kutunga kama muwaitavyo wapagani, wanaongezeka kwa kasi kuliko idadi ya wanaoongezeka ktk dini, unajua kwanini?

Kwasababu kizaz cha sasa ni cha watu wanaohoji sana mambo ya imani, na wanapokosa majibu sahihi kutoka ktk dini wanaachana nazo, ushahid unao hata ktk mtaa wako na msikiti/kanisa unaposali/kuswali idadi ya watu wanaoudhuria leo ktk dini zenu ni tofaut na idadi ya siku zilizopita,

Makanisan&misikitin wamebak vikongwe, wazee na baadhi ya vijana hopeless ambao kwa miaka ya baadae hawatokuwepo dunian huku majumba ya ibada wakiyaacha matupu.

Ulaya, america, Asia huku watu wanaamka haraka sana kutoka ktk usingiz wa kidini tofauti na afrika ambako wamejaa watu wavivu wa kuhoji na kujifunza mambo, misikit na makanisa vinazidi kupoteza ushawish ktk jamii kila siku, leo hii hata hapa nchin viongoz wenu wa kidini wanazidiwa hoja za kiimani na wale mnaowaita wapagan, matokeo yake mnapoteza mvuto na ushawish ktk dini zenu za uongo.

Mark this comment, miaka5-10 ijayo hizi dini zenu zitakuwa kituko ktk jamii na wafuasi mtaonekana kama watu waliokosa akili, uku majumba yenu ya ibada yakibaki na idadi ndogo, hii ni NATURE ya dunia kila baada ya muda fulan hutokea anguko la mifumo tawala ya kijamii, kisiasa na kiuchumi, hivyo hata sasa tupo ktk nyakati za mabadiriko, si kisiasa na kiuchumi tu bali mpaka kijamii baadhi ya taasisi za kidini zitaguswa na haya mabadiriko ya dunia.

Jaribuni kufuatilia mienendo ya dunia mtagundua tupo ktk mapinduzi makubwa ambayo athari zake mtaziona hapo baadae japo hata sasa zinaonekana ila vipofu wa akili hamuoni.

See you To the next chapter of the world's system changes.
 
chief kitu chochote kinachohusisha namba huwa kina nisumbua kukielewa kwa haraka
Ok katika kalenda ya kiislam siku wala tarehe hazifanani ukilinganisha na kalenda hii ya kawaida tunayo itumia

Mfano hivi sasa ninavyo kwambia sisi tuko ndani ya tarehe 1 ya mwezi wa 9

Wakati kalenda mfano unayotumia wewe inakupa taarifa kua uko tarehe 23/03

Je umeona tofauti hapo pili sisi kalenda yetu inaishia na siku aidha 29 au 30 haizidi hapo lakin kalenda unayotumia wewe inafika mpaka siku 31 katika mwezi

Jaribu kufikiria siku ngapi hapo zita baki kua hazijaingizwa kwenye kalenda unayoitumia kwa mwaka mzima

Na la nyongeza kupitia kalenda yetu sisi Mbona hakuna kinacho badilika yani tunajua ikifika mwezi wa 9 tunafunga ndio iko hivyo miaka yote na siku zote

Hapo maana yangu ni kwamba hatutumii kalenda hii iliyo zoeleka au unayoitumia wewe na wengine au iliyo zoeleka
 
nashukuru kwa ufafanuzi lakini sijaridhika kwakua sijakipata ninachokitafuta kwenye maelezo yenu, yaani issue inayonivuruga mimi nimoja tu, kwamfano sikukuu ya wakristo mfano x-mass ni tar 25 dec(fixe) kila mwaka lakini sikukuu ya Idd inaweza kuwa mwezi wowote ule kwakufuata kalenda yakizungu tena inakua inarotate kwautaratibu flani hivi mfano kama mwaka huu idd itakuwa mwezi wa 4,mwakani itakuwa mwezi wa 3,mwaka kesho kutwa itakuwa mwezi wa 2 e.t.c.....why inakuwa hivi?
Jibu ni hilo hilo ngoja nikuambie kirefu.

Mwaka wa kiisilamu una siku 354 ama 355

Mwaka tunaotumia una siku 365

Assume miaka yote miwili imeanza january tarehe moja.

Ikifika December 20 ama december 21 mwaka wa kiisilamu unakua umeisha siku zake 354 am 355 unaanza tena mwezi wa kwanza December 22,

Mwaka wa pili unaanza sababu Umeanzia December 22, utaendaaa ikifika december 12 unaisha, december 13 unaanza mwengine.

Ndio maana unaona ramadhani inapungua kama siku 10 kila mwaka.
 
Quran inasema katika surat tawba "Hakika idadi ya miezi kwa mwenyeziMungu ni kumi na mbili, tangu siku alipoumba mbingu na ardhi"
 

Attachments

  • inbound7030508003602599212.jpg
    inbound7030508003602599212.jpg
    22 KB · Views: 17
Jibu ni hilo hilo ngoja nikuambie kirefu.

Mwaka wa kiisilamu una siku 354 ama 355..
Me kwa jinsi nilivomuelewa anashangaa kwa nini Idi mara hii iwe january mara nyingine iwe may, yani inaangukia miezi tofauti tofauti ukilinganisha na Chrismass kwa mfano ambayo inajulikana kwamba ikifika 28 Dec ni siku ya Chirsmass

Ni kwamba Uislamu una miezi yake 12 na ina majina kama yalivo January, February n.k

Kwa hiyo Eid inakua Kila tar. 1 mwez wa Shawwaal kama sijakosea na ila Eid kubwa inakua tar 10 mwez wa Dhul Hijja pia kama ntakua sawa
 
Acha uongo wewe hizo data umepata wap?

Kwa taarifa yako, watu wasioamini hizi nadharia zenu za kutunga kama muwaitavyo wapagani, wanaongezeka kwa kasi kuliko idadi ya wanaoongezeka ktk dini, unajua kwanini...
Toa takwimu za idadi ya Waislam Duniani kwa miaka 50 iliyopita na idadi yao kwa sasa, tuanzie hapo

kwa kukusaidia tu Uislam umeongezeka kwa kasi zaid katika hizo Nchi zenye teknolojia ndani ya Miaka ya karibuni.

tujadili sasa kwa takwimu kupunguza ujinga usio na msingi

ingia kwny teknolojia ( google) tuletee data za idadi ya Waislam sasa na kipindi cha nyuma Duniani
 
Back
Top Bottom