Marashi
JF-Expert Member
- Apr 14, 2018
- 2,876
- 4,531
We umbwa umeleta nini hiki. Taja Eid tarehe ngapi!?Nakupa kipande cha kalenda hii kwanza mpumbavu wewe alafu utaimalizia mwenyewe
Unaropoka kama umetokewa na papaView attachment 2562743
We umbwa umeleta nini hiki. Taja Eid tarehe ngapi!?Nakupa kipande cha kalenda hii kwanza mpumbavu wewe alafu utaimalizia mwenyewe
Unaropoka kama umetokewa na papaView attachment 2562743
Idi 1/10/1444We umbwa umeleta nini hiki. Taja Eid tarehe ngapi!?
Unakitwa wewe!!
Imepenya hiyo pumbavu siku nyingine usikurupukeUnakitwa wewe!!
Mkuu jibu swali basi acha kubong'oa unapoulizwa.Imepenya hiyo pumbavu siku nyingine usikurupuke
Sent from my Infinix X657 using JamiiForums mobile app
Ramadhani imeanza tarehe 1/09/1444Mkuu jibu swali basi acha kubong'oa unapoulizwa.
Ramadhani imeanza 23/3/2023 Eid je?View attachment 2562755
[emoji23][emoji23][emoji23] tusubiri majibu ya mtoto wa sheikhMkuu jibu swali basi acha kubong'oa unapoulizwa.
Ramadhani imeanza 23/3/2023 Eid je?View attachment 2562755
Cc. Marashi
Duh! Eti Waislamu hawana kalenda! Usipende kuongea vitu bila kufanya research!!! Kalenda ipo lakini na yenyewe inafuata mwandamo wa mwezi.Acha uongo waislam hamna kalenda! Kama ipo inakuaje Ramadhani ije kwa kushtukiza waislam wengine imewakuta bar wako chakali na wengine wanachakachuliwa
Mkuu unasema kweli ni muhimu kuelewa tunajadili mifumo miwili tofauti ya kalenda. Katika tarehe ya Kiisalmu sikukuu hazichezi, Eid iko kila mwaka tarehe 1 Shawal. Katika kalenda hiyo tarehe ya Krismasi inacheza... Ila kalenda hizi mbili zinatofautiana maana kalneda ya kimataifa inatumia mwaka wa Jua ya siku 365 1/4 ilhali kalenda ya Kiislamu inatumia mwaka wa miezi halisi 12. Vipindi katika kalenda ya Gregori huitwa "mwezi" lakini havina uhusiano na Mwezi mwenyewe.Me kwa jinsi nilivomuelewa anashangaa kwa nini Idi mara hii iwe january mara nyingine iwe may, yani inaangukia miezi tofauti tofauti ukilinganisha na Chrismass kwa mfano ambayo inajulikana kwamba ikifika 28 Dec ni siku ya Chirsmass
Ni kwamba Uislamu una miezi yake 12 na ina majina kama yalivo January, February n.k
Kwa hiyo Eid inakua Kila tar. 1 mwez wa Shawwaal kama sijakosea na ila Eid kubwa inakua tar 10 mwez wa Dhul Hijja pia kama ntakua sawa
Mkuu heri ujielimishe kidogo, soma hapa: Kalenda ya Kiislamu - Wikipedia, kamusi elezo huruAcha uongo waislam hamna kalenda! Kama ipo inakuaje Ramadhani ije kwa kushtukiza waislam wengine imewakuta bar wako chakali na wengine wanachakachuliwa
Nakula mara moja tu kwa siku, kati ya saa 12 jioni mpaka saa 2usiku. Wakati wa mchana naambulia kunywa maji tu!Jaribu kula saa kumi alfajiri halafu usile mpaka saa moja kwa mwezi mzima,uone Kama malengo yanafukiwa au laa
Naam. Si mfungo umeanza...kwa hio ni wajibTunaanza kesho kufunga?
Tushapata futwari tayari nikaribishe daku basi,Naam. Si mfungo umeanza...kwa hio ni wajib
In sha AllahTushapata futwari tayari nikaribishe daku basi,
Basi ntakuja usisahau kuweka Nazi,In sha Allah
Usinywe majiNakula mara moja tu kwa siku, kati ya saa 12 jioni mpaka saa 2usiku. Wakati wa mchana naambulia kunywa maji tu!
Kuna tofauti na anayefunga?
Dini ni upuuzi tu,mungu yupo kwenye moyo wako.si kanisani wala msikitini.Uwe unafanya basi kautafiti kidogo kabla ya kuandika
Idadi ya Waumini Duniani wanazidi kuongezeka huku upagani ukizidi kupungua
Hata Wachina walioongoza kwa upagani wameanza kuachana na upagani
Panua fikra zako uangalie ubora wa Dunia leo hii umechangiwa sana na uwepo wa dini ambazo zimechangia kupunguza tabia za uonevu, watu kuwa na subira, kusadia jamii zenye matatizo , watu kusamehe n.k yote hayo huyaoni?
Hata ukiangalia. matatizo ya Msongo wa mawazo yapo zaid maeneo yasiyo na dini na ndio sababu idadi ya Raia wanaojiua kwa Msongo wa mawazo Marekani ni kubwa kuliko Burundi or Somalia
Sidhani kama ina effect kubwa, kumbuka kuwa katika 24hrs, mlo ni mmoja na sio kwamba sijui mlo gani, ile ya kibongo yangu, wali ndondo na mchicha, kesho bondo nguna/dagaa mboga za majani, hivyo yaani.Usinywe maji
Unamdanganya nani!?..yote hiyo kuchukia waislam na funga Yao...acha ujuhaSidhani kama ina effect kubwa, kumbuka kuwa katika 24hrs, mlo ni mmoja na sio kwamba sijui mlo gani, ile ya kibongo yangu, wali ndondo na mchicha, kesho bondo nguna/dagaa mboga za majani, hivyo yaani.