Kurzweil
JF-Expert Member
- May 25, 2011
- 6,622
- 8,427
Jeshi la polisi mkoa wa Dodoma linawashikilia wahamiaji haramu 40 raia wa nchini Ethiopia waliokamatwa katika barabara kuu ya Dodoma Arusha katika kijiji cha Kuhi kata ya Bereko wilayani Kondoa mkoani Dodoma wakiwa wamepakiwa kwenye gari aina ya Scania huku wakifungiwa kwenye Kontena la mizigo wakiwachanganya na shehena ya bidhaa wanazosafirisha kutoka Namanga Arusha hadi Mbeya.
Akizungumza mara baada ya kukamatwa wahamiaji hao, kamanda wa polisi mkoa wa Dodoma Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi Gilles Muroto amesema mbali na wahamiaji hao pia wamekamata wasafirishaji ambao ni watanzania waliokuwa wakisafirisha wahamiaji hao ambapo amesema jeshi hilo limejipanga katika kudhibiti vitendo vya uhalifu makao makuu ya nchi.
Kwa upande wake naibu kamishna wa uhamiaji mkoa wa Dodoma Peter Kundy amewataka wananchi kuwa mstari wa mbele kutoa taarifa za uwepo wa wahalifu nchini na kuacha kuwaficha wahalifu hao ambapo amesema biashara ya uhamiaji ni biashara haramu.
Aidha katika hatua nyingine kamanda Muroto amesema jeshi la polisi mkoa wa Dodoma limeendesha misako mbalimbali na kukamata jumla ya watuhumiwa 20 wa makosa mbalimbali ya kiuhalifu ikiwemo watuhumiwa waliokamatwa kwa kosa la kuiba fedha kwa njia ya mtandao na kosa la matumizi ya fedha bandia.
Chanzo: ITV
Akizungumza mara baada ya kukamatwa wahamiaji hao, kamanda wa polisi mkoa wa Dodoma Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi Gilles Muroto amesema mbali na wahamiaji hao pia wamekamata wasafirishaji ambao ni watanzania waliokuwa wakisafirisha wahamiaji hao ambapo amesema jeshi hilo limejipanga katika kudhibiti vitendo vya uhalifu makao makuu ya nchi.
Kwa upande wake naibu kamishna wa uhamiaji mkoa wa Dodoma Peter Kundy amewataka wananchi kuwa mstari wa mbele kutoa taarifa za uwepo wa wahalifu nchini na kuacha kuwaficha wahalifu hao ambapo amesema biashara ya uhamiaji ni biashara haramu.
Aidha katika hatua nyingine kamanda Muroto amesema jeshi la polisi mkoa wa Dodoma limeendesha misako mbalimbali na kukamata jumla ya watuhumiwa 20 wa makosa mbalimbali ya kiuhalifu ikiwemo watuhumiwa waliokamatwa kwa kosa la kuiba fedha kwa njia ya mtandao na kosa la matumizi ya fedha bandia.
Chanzo: ITV