Wafahamu wachawi na uchawi hapa


stunna

stunna

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2013
Messages
253
Likes
29
Points
35
stunna

stunna

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2013
253 29 35
So kwa mada yako ya wachawi unaonyesha wazi unataka tuwe malokole sio? Kwani ulokole ndio njia pekee ya kupambana na uchawi? Na maombi ya usiku wanafanya walokole tuu waislam awafanyi? Achana na izo mambo wewe mwenyewe mchawi tuu ulijuaje siri za uchawi ikiwa vitabu vyote vya mungu amna ata kitabu kimoja kinachosema kuwa njia inayopita mchawi akiwa anapaa ndio njia anayorudia au kuna kitabu gani cha mungu kinasema kuna wachawi wanaotembea na fagio kijiko au ungo? Mrudie mungu wako wewe achana na izo habari mchawi mkubwa wee
Mkuu mimi nimeokoka kitambo tu na nina roho mtakatifu,lakini pia nataka kushare na wewe hii kitu kwamba mtu akiokoka maana yake amekuwa kiumbe kipya na kabla hajaokoka alikuwa mtenda dhambi ndo maana wapo wengi leo hii unawaona walikuwa wachawi,waganga,wazinzi,walevi,n.k lakini waliamua kumpa yesu maisha yao kwhyo hao pia wanakuwa na ushuhuda mwngi wa maisha yao ya nyuma kwhyo hata hicho nlichokiandika najua namaanisha nn so ukiamua kukiamini au usipoamini hiyo ni juu yako maana hakuna sehemu niliyosema nataka watu wawe walokole au nimejaribu kucompare na kitabu chochote cha dini lakini pia nashkuru kwa kuniita mchawi maana biblia imesema atambariki atakayekubariki na atamlaani atakayekulaani ,kwahyo mkuu nakuombea Mungu aimulike neema yake kwako ili injili ya wokovu ikuzukie maana shetani amewaseta wale wote ambao ni wafuasi wake (ambao hawajaokoka) katika gereza lake na amewapofusha fikra ili injili ya yesu kristo isiwazukie.
 
I

Izoba

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
229
Likes
3
Points
35
I

Izoba

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
229 3 35
Good!Hii inajenga zaidi.Hakuna haja ya kuficha kwani ni ushuhuda mwanana na wakujenga.
Mkuu mimi nimeokoka kitambo tu na nina roho mtakatifu,lakini pia nataka kushare na wewe hii kitu kwamba mtu akiokoka maana yake amekuwa kiumbe kipya na kabla hajaokoka alikuwa mtenda dhambi ndo maana wapo wengi leo hii unawaona walikuwa wachawi,waganga,wazinzi,walevi,n.k lakini waliamua kumpa yesu maisha yao kwhyo hao pia wanakuwa na ushuhuda mwngi wa maisha yao ya nyuma kwhyo hata hicho nlichokiandika najua namaanisha nn so ukiamua kukiamini au usipoamini hiyo ni juu yako maana hakuna sehemu niliyosema nataka watu wawe walokole au nimejaribu kucompare na kitabu chochote cha dini lakini pia nashkuru kwa kuniita mchawi maana biblia imesema atambariki atakayekubariki na atamlaani atakayekulaani ,kwahyo mkuu nakuombea Mungu aimulike neema yake kwako ili injili ya wokovu ikuzukie maana shetani amewaseta wale wote ambao ni wafuasi wake (ambao hawajaokoka) katika gereza lake na amewapofusha fikra ili injili ya yesu kristo isiwazukie.
 
D

dalaber

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2014
Messages
1,554
Likes
1,221
Points
280
D

dalaber

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2014
1,554 1,221 280
Hivi haya mambo ya wachawi huwa mnayajuaje? Mtoa mada uliwahi kuwa kwenye tasnia hiyo? Au umewahi kumwona mchawi kwa macho yako na kuona mauzauza yakitokea?
 
Ty_Vigilante

Ty_Vigilante

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2015
Messages
2,387
Likes
1,239
Points
280
Ty_Vigilante

Ty_Vigilante

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2015
2,387 1,239 280
Nice post nimeipenda......
 
M

mbotoki

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
252
Likes
59
Points
45
M

mbotoki

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
252 59 45
With al due respect. Mimi sipo hapa kum - cherish mtu, kwa hizo u so call them riwaya. Ingekuwa wanatak ambacho ni provable kingeprovika, otherwise hizo riwaya ukiatak proof zake utapata kwa riwaya pia, na sikutaka kuingia humo, ila kama tungezungumz namimi nikasema kuwa bible ilisema hivi au vile hapo ungeomba proof ya andiko, ila kwa hii case, sikutaka ku urgue.

Ila thnks kwa ushauri ulio nipa utanijenga sana
Mie kwa upande wangu naona ungeachana naye tu huyu@senior boss maana hata maandiko yametuambia.
Tito 3: 9-11.
Ubarikiwe.
 
M

Mcharo son

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
2,265
Likes
838
Points
280
M

Mcharo son

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
2,265 838 280
jamani msizungumze mambo ambayo huna taaluma nayo kwakuhubiri ulkole umeweza ilauchawi ni zaid yahayo ulosema ndugu upo uchwi wa aina nyng sana na siwote wanakutana ijumaa kwmye vilnge na hakuna jini anaeitwa khairut na kama ulikua hujui wapo wachaw wanatumi hayo hayo makanisa kktania tena huku kwetu kwasiri lkn hukonjelive na humohutumia hyobible kfnikisha baadh ya shughli zao.mm nina elim yakutosha juu ya hayo mambo na nshafika nchinyngi za ulaya mashriki na afrikamaghrib na ucpnde kkrupuka humu jf hivyo vtu vnawajuz wake sio umekremsha story zakijjni kwnu unakuja kuletamada usioijua hapa
wewe unaejua funguka kwa unalojua kosoa lete habari sio kuishia njiani! au ndio tayari umechangia.
 
M

Mcharo son

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
2,265
Likes
838
Points
280
M

Mcharo son

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
2,265 838 280
Hivi haya mambo ya wachawi huwa mnayajuaje? Mtoa mada uliwahi kuwa kwenye tasnia hiyo? Au umewahi kumwona mchawi kwa macho yako na kuona mauzauza yakitokea?
wakikamatwa na supa pawa wanatoa siri zote kinyumena viapo vyao. mana huwa wanaapishwa kutokutoa siri za kichawi. Ndio mana wengine humu wanaishia kupinga bila kufunguka wayajuayo. pia hata mchawi akikamatwaa mtaani katu anakataa.ndio mana hatamisukule yaohukimbiliakukata ulimi ili wasitoe siri endapo wataponyoka
 
N

Nando

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
4,888
Likes
1,553
Points
280
N

Nando

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
4,888 1,553 280
Mada km hizi zikimkuta mshana ndo jukwaa linanoga
 
foxyizafa

foxyizafa

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2015
Messages
224
Likes
18
Points
35
foxyizafa

foxyizafa

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2015
224 18 35
wewe unaejua funguka kwa unalojua kosoa lete habari sio kuishia njiani! au ndio tayari umechangia.
unataka nifunguke nn? sikila kitu unataka ukijue hizo nitabia za makahaba wanaojifunza. nmwemambia mwandishi hayuko sahihi sabbu uchambuzi wake umeelemea ktk kuwapapromo walokole nasikuelezea uchawi sababu hata we pamoja na akili zako kuwa fupi unajua kma wachawi wapo kila sehemu duniani je hayo aliyoyasema yamegusa pnde zote au yy nia yake atuaminishe kuwa walokole ndio kiboko yahao wanga aliowatja. MM huwez nikataza nisiseme pnapokesewa etisababu maelezo hayo cjatoa MM hilo kwngu mwiko. Kama nithread za uchawi nadhani zpo nyngi tu wakuu wameshatambaa wakna mzz mkavu tena vzuri tu na mm pia nkpata wasaa. ntaleta uzi huo inshaallah nkimaliza mwezi mtukufu.
 
M

Mcharo son

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
2,265
Likes
838
Points
280
M

Mcharo son

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
2,265 838 280
unataka nifunguke nn? sikila kitu unataka ukijue hizo nitabia za makahaba wanaojifunza. nmwemambia mwandishi hayuko sahihi sabbu uchambuzi wake umeelemea ktk kuwapapromo walokole nasikuelezea uchawi sababu hata we pamoja na akili zako kuwa fupi unajua kma wachawi wapo kila sehemu duniani je hayo aliyoyasema yamegusa pnde zote au yy nia yake atuaminishe kuwa walokole ndio kiboko yahao wanga aliowatja. MM huwez nikataza nisiseme pnapokesewa etisababu maelezo hayo cjatoa MM hilo kwngu mwiko. Kama nithread za uchawi nadhani zpo nyngi tu wakuu wameshatambaa wakna mzz mkavu tena vzuri tu na mm pia nkpata wasaa. ntaleta uzi huo inshaallah nkimaliza mwezi mtukufu.
hapo umeongea kitu. ila kama anapromot ulokole sio vibaya na wewe ukapromot .somamo wako TUKAELEWA tukajua uzuri wake; enhee ....... tukashawishika tuufuate au laa. hapa ndio pa kufunguka angalao kidogo. mtazamo wangu kuishia kupinga hoja tu bila kuleta uzuri unaoujua;HUJATENDA HAKI sie tunaofuata uzi huu wengine wageni hatujapitia nyuzi zingine. kwa kuwa utakuja baadae MUNGU ATUPE UHAI HADI HAPO. .........
 
itara

itara

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2013
Messages
2,104
Likes
1,211
Points
280
itara

itara

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2013
2,104 1,211 280
Nafikiri mtoa mada atakuwa alikosea jukwaa au yupo poor kwenye uandishi na hata ufafanuzi, yaelekea hakujua anaandika kwa sababu zipi?
Nijuavyo kuhusu topic zinazodondoshwa huku kwenye intelligent jukwaa, huwa zinakuwa ki intel zaidi yaani hata kama ni ukweli au uwongo unajufunza kitu na hata kama kuna biases still mada inaeleweka, na hata kama ni hutuba ya namna yeyote lakini ina mwelekeo na kueleweka.
Nilivyo kiona kichwa cha habar nilijua leo ntaelimika na kujua na either kuwa safe from hayo majanga kumbe....!
Asante
 
Erricque

Erricque

Member
Joined
Nov 29, 2018
Messages
12
Likes
6
Points
5
Erricque

Erricque

Member
Joined Nov 29, 2018
12 6 5
Kuna kitu nimejfunza kuhusu hii thread, but kwan wewe umejuaje haya yote mkuu? ulsimuliwa au ulshamkamata mchawi akakwambia, au ulipitiwa na ww ukajiunga nao alaf na wewe ukaasi baadae vp. Maana si kawaida kujua had ratba zao mkuu, funguka
 
taamu

taamu

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
5,952
Likes
1,881
Points
280
taamu

taamu

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
5,952 1,881 280
Ukristo wenyewe ni uchawi pia.wakristo wapo wengi wachawi na waislam wapo wachawi poa.Nembo kuu ya muabudu shetani ni msalaba.Wakristo ni tabaka la kiimani lenye wivu na husda kuu na imani zinginezo.
 
Che mittoga

Che mittoga

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2017
Messages
2,856
Likes
2,776
Points
280
Che mittoga

Che mittoga

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2017
2,856 2,776 280
jamani msizungumze mambo ambayo huna taaluma nayo kwakuhubiri ulkole umeweza ilauchawi ni zaid yahayo ulosema ndugu upo uchwi wa aina nyng sana na siwote wanakutana ijumaa kwmye vilnge na hakuna jini anaeitwa khairut na kama ulikua hujui wapo wachaw wanatumi hayo hayo makanisa kktania tena huku kwetu kwasiri lkn hukonjelive na humohutumia hyobible kfnikisha baadh ya shughli zao.mm nina elim yakutosha juu ya hayo mambo na nshafika nchinyngi za ulaya mashriki na afrikamaghrib na ucpnde kkrupuka humu jf hivyo vtu vnawajuz wake sio umekremsha story zakijjni kwnu unakuja kuletamada usioijua hapa
Ndiyo umesema kweli, siyo kila jengo lililoandikwa Kanisa ni Kanisa la Kristo.
Achana na ubishani lete Elimu uliyonayo juu ya uchawi utuelimishe.
Mambo ya udini si vema yakawekwa hapa.
Mkuu tuhabarishe zaidi naona una maarifa mapya mengi juu ya nyanja ya Uchawi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
1,052
Likes
1,417
Points
280
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
1,052 1,417 280
Mkuu nimekuelewa lakini nmejaribu kubase kwnye makanisa kwa maana ndio vita yao kubwa iliko sikutaka kubase kwa waislamu na wala sipo kwa ajiri ya promo isipokuwa nipo kwa ajiri ya kushare hii elimu, kwa mfano nkuulize labda ni wapi umeshawahi kuona mchawi kadondokea msikitini au kwnye mkutano wa kiislamu?? jibu ni hapana ndio maana kwa leo sikutaka kubase huko nauandaa uzi mpya wa majini huo ntaelezea kila kitu na nafikiri utajifunza kitu
Kuna makanisa ni vilinge vya wachawi. Zambia kanisa Moja mkuu wa kanisa ndie alikuwa mkuu wa wachawi wa Kijiji. Mikutano walifanyia knsn usiku. Hata walisema wenyewe walipodakwa na waganga akiwemo huyo mkuu wa kanisa.
 

Forum statistics

Threads 1,262,466
Members 485,588
Posts 30,123,046