Wafahamu Nyoka wenye sumu kali na madhara yake

Wafahamu Nyoka wenye sumu kali na madhara yake

Plz, let me make it clear medically, Kuna nyoka ambao ni myotoxic, hudhuru misuli, kuna ambao ni neurotoxic, eg black mamba hudhuru mishipa ya fahamu very dangerous, wengine ni cardio toxic ni moyo direct. For more info PM me.

Mkuu kwa hisani yako !!!!!!
Hizo more info zimwage hapa hadharani na sio PM.... Please please !!!!
Ni ombi ili tunufaike sote
 
Dawa ni tango liitwalo kisukuma " Kikobha Busungu" NI pm
 
Kwa walioko DAR naja next month. Ntaleta doz 35 Burer zingine mchangie gharama ya e
 
WAFAHAMU NYOKA WENYE SUMU KALI NA MADHARA YAKE

TAIPAN WA ARDHINI
1. Nyoka huyu ni wa kwanza kuwa na sumu kali duniani, anaeishi ardhini tu. aking'ata kitu chochote hutoa sumu kiasa cha milligram110 iliyo na uwezo wa kuua binadamu 100 au panya 250,000.


KuNa waLe nYoKaaa wA kiJani wAnaPatIkaNa TanzAnIa PeKee MaenEo ya LumUmba paLee hAsA nDani ya lIe jEngo zAmani UmOjA wA ViJanaa
waAnAa suMu kAli yAani WaO kAzi Ya ni Kulaa chAkuLa kiNaitWaa RasiLimaLi pia WanAsiFa ya uOnGoo. NA kuPiga DilI kAma Za EscroW na RichMond haLafu mkUbwa wao anAjiCho leNyee kengezaaa huPatikanA bAriAdi kuLeee. kuBwa La maJike huPendA kuNunua mBoGaaaa kamA mchIcha na KisaMvuu kwa Bei isiYopuNgua MiliiOni KumI.

TuweMakiNi SAnA nA haWa nyokAaa coZ watAiiflIsi nchIii hIii kwA ulAfi Wao. Njia PEkkEe ni kufAnYa mAaamuzi ya BusAra October mWakAaa huuu.
 
nafikiri unamaanisha kwa nyoka wwa ardhini maana nyoka wa baharini ndiyo wanasumu kali zaidi.
 
Nasikia Chatu Hana sumu je kweli?,
Kuna ukweli wowote kuhusu mkojo kuwa ni tiba kwa mtu aliyeumwa na nyoka?...

Ni kweli chatu hana sumu kali. Hata kama anayo basi ni kidogo sana na haiwezi kusababisha kifo labda awe amekujeruhi sana. Nadiriki kusema hivyo coz NILISHUHUDIA binamu yangu aliwahi kuumwa na chatu ilikuwa mwaka 2008 na alitibiwa tu nyumbani kwa dawa za asili na akaweza kupona.

Kuhusu mkojo ni kweli unasadikiwa kutibu sumu sumu ya nyoka. Kuna watu wengi wametoa ushuhuda kuwa mkojo uliwasaidia. Inasadikiwa kuwa ni mahsusi sana hasa kwa sumu ya nyoka wanaotemea mate; kwetu Iringa kuna nyoka ni maarufu kwa kutemea mate na tunamwita kwa lugha ya kinyalu: "Nyamwilu". Ni nyoka mweusi nadhani kwa lugha iliyozoeleka huwa tunamwita "Cobra" Inashauriwa km nyoka kakutemea usoni basi kojoa mkojo kwnye chombo na uunawe usoni. Kama wewe huna mkojo tumia hata wa rafiki yako utakayekuwa naye karibu.

Lakini pia kama nyoka amekung'ata unashauriwa KUNYWA huo mkojo ili kwenda kufubaza makali ya sumu ya nyoka.

ANGALIZO: Inashauriwa mkojo utumike tu kama ni huduma ya kwanza (first aid). Mtu kama kaumwa na nyoka hususani mguuni au mkononi:

Hatua ya kwanza, tafuta kamba au kitambaa na ufunge sehemu ya juu kidogo na jeraha.

Hatua ya pili, Mgonjwa anywe mkojo, wa kwake au wako

Hatua ya tatu, chanja sehemu palipong'atwa na ukamue ili kutoa damu yenye sumu. Kama mpo porini na hakuna hata wembe tumia hata miiba yenye ncha kali kutoboa toboa sehemu ya jeraha na kuikamua ili kutoa damu yenye sumu

Hatua ya nne, mpeleke mgonjwa hospitali au kituo chochote cha tiba kwa uchunguzi na matibabu zaidi.
 
nyoka ndio mnyama ninaye muogopa kuliko wote. . .bora nikutane na mamba watatu kuliko nyoka mmoja kama yule wa namba moja.
 
Ni kweli chatu hana sumu kali. Hata kama anayo basi ni kidogo sana na haiwezi kusababisha kifo labda awe amekujeruhi sana. Nadiriki kusema hivyo coz NILISHUHUDIA binamu yangu aliwahi kuumwa na chatu ilikuwa mwaka 2008 na alitibiwa tu nyumbani kwa dawa za asili na akaweza kupona.

Kuhusu mkojo ni kweli unasadikiwa kutibu sumu sumu ya nyoka. Kuna watu wengi wametoa ushuhuda kuwa mkojo uliwasaidia. Inasadikiwa kuwa ni mahsusi sana hasa kwa sumu ya nyoka wanaotemea mate; kwetu Iringa kuna nyoka ni maarufu kwa kutemea mate na tunamwita kwa lugha ya kinyalu: "Nyamwilu". Ni nyoka mweusi nadhani kwa lugha iliyozoeleka huwa tunamwita "Cobra" Inashauriwa km nyoka kakutemea usoni basi kojoa mkojo kwnye chombo na uunawe usoni. Kama wewe huna mkojo tumia hata wa rafiki yako utakayekuwa naye karibu.

Lakini pia kama nyoka amekung'ata unashauriwa KUNYWA huo mkojo ili kwenda kufubaza makali ya sumu ya nyoka.

ANGALIZO: Inashauriwa mkojo utumike tu kama ni huduma ya kwanza (first aid). Mtu kama kaumwa na nyoka hususani mguuni au mkononi:

Hatua ya kwanza, tafuta kamba au kitambaa na ufunge sehemu ya juu kidogo na jeraha.

Hatua ya pili, Mgonjwa anywe mkojo, wa kwake au wako

Hatua ya tatu, chanja sehemu palipong'atwa na ukamue ili kutoa damu yenye sumu. Kama mpo porini na hakuna hata wembe tumia hata miiba yenye ncha kali kutoboa toboa sehemu ya jeraha na kuikamua ili kutoa damu yenye sumu

Hatua ya nne, mpeleke mgonjwa hospitali au kituo chochote cha tiba kwa uchunguzi na matibabu zaidi.

Shukrani mkuu..
 
KuNa waLe nYoKaaa wA kiJani wAnaPatIkaNa TanzAnIa PeKee MaenEo ya LumUmba paLee hAsA nDani ya lIe jEngo zAmani UmOjA wA ViJanaa
waAnAa suMu kAli yAani WaO kAzi Ya ni Kulaa chAkuLa kiNaitWaa RasiLimaLi pia WanAsiFa ya uOnGoo. NA kuPiga DilI kAma Za EscroW na RichMond haLafu mkUbwa wao anAjiCho leNyee kengezaaa huPatikanA bAriAdi kuLeee. kuBwa La maJike huPendA kuNunua mBoGaaaa kamA mchIcha na KisaMvuu kwa Bei isiYopuNgua MiliiOni KumI.

TuweMakiNi SAnA nA haWa nyokAaa coZ watAiiflIsi nchIii hIii kwA ulAfi Wao. Njia PEkkEe ni kufAnYa mAaamuzi ya BusAra October mWakAaa huuu.

Ngoja waamke ndipo utajua Kama Maharage ni mboga ya serikali
 
nafikiri unamaanisha kwa nyoka wwa ardhini maana nyoka wa baharini ndiyo wanasumu kali zaidi.

Hao ndio nyoka wenye sumu kali duniani. Kwa mujibu wa Listver
 
Last edited by a moderator:
Asante kwa elimu bora kama hii
Ni kweli chatu hana sumu kali. Hata kama anayo basi ni kidogo sana na haiwezi kusababisha kifo labda awe amekujeruhi sana. Nadiriki kusema hivyo coz NILISHUHUDIA binamu yangu aliwahi kuumwa na chatu ilikuwa mwaka 2008 na alitibiwa tu nyumbani kwa dawa za asili na akaweza kupona.

Kuhusu mkojo ni kweli unasadikiwa kutibu sumu sumu ya nyoka. Kuna watu wengi wametoa ushuhuda kuwa mkojo uliwasaidia. Inasadikiwa kuwa ni mahsusi sana hasa kwa sumu ya nyoka wanaotemea mate; kwetu Iringa kuna nyoka ni maarufu kwa kutemea mate na tunamwita kwa lugha ya kinyalu: "Nyamwilu". Ni nyoka mweusi nadhani kwa lugha iliyozoeleka huwa tunamwita "Cobra" Inashauriwa km nyoka kakutemea usoni basi kojoa mkojo kwnye chombo na uunawe usoni. Kama wewe huna mkojo tumia hata wa rafiki yako utakayekuwa naye karibu.

Lakini pia kama nyoka amekung'ata unashauriwa KUNYWA huo mkojo ili kwenda kufubaza makali ya sumu ya nyoka.

ANGALIZO: Inashauriwa mkojo utumike tu kama ni huduma ya kwanza (first aid). Mtu kama kaumwa na nyoka hususani mguuni au mkononi:

Hatua ya kwanza, tafuta kamba au kitambaa na ufunge sehemu ya juu kidogo na jeraha.

Hatua ya pili, Mgonjwa anywe mkojo, wa kwake au wako

Hatua ya tatu, chanja sehemu palipong'atwa na ukamue ili kutoa damu yenye sumu. Kama mpo porini na hakuna hata wembe tumia hata miiba yenye ncha kali kutoboa toboa sehemu ya jeraha na kuikamua ili kutoa damu yenye sumu

Hatua ya nne, mpeleke mgonjwa hospitali au kituo chochote cha tiba kwa uchunguzi na matibabu zaidi.
 
hivi ukimkuta nyoka mweusi kwenye kisima ....yale maji yake unaweza kuendelea kutumia? binafsi jana nimemkuta nyoka mweusi mkubwa kiasi kwenye kisima cha nyumbani.....naomba mnisaidie niendelee kutumia yale maji au yatakuwa yana madhara tuache kutumia.....?

cc ushiboy Mnyalu Junior Gwangambo
 
WAFAHAMU NYOKA WENYE SUMU KALI NA MADHARA YAKE
.
TAIPAN WA ARDHINI
1. Nyoka huyu ni wa kwanza kuwa na sumu kali duniani, anaeishi ardhini tu. aking'ata kitu chochote hutoa sumu kiasa cha milligram110 iliyo na uwezo wa kuua binadamu 100 au panya 250,000.

sasa mbona umetaja nyoka aina moja
 
Back
Top Bottom