Wafahamu Nyoka wenye sumu kali na madhara yake

Wafahamu Nyoka wenye sumu kali na madhara yake

hivi ukimkuta nyoka mweusi kwenye kisima ....yale maji yake unaweza kuendelea kutumia? binafsi jana nimemkuta nyoka mweusi mkubwa kiasi kwenye kisima cha nyumbani.....naomba mnisaidie niendelee kutumia yale maji au yatakuwa yana madhara tuache kutumia.....?

cc ushiboy Mnyalu Junior Gwangambo
sister you better stay tune on this uzi, vumilia wajuvi wa hiyo maneno wakuje
 
Last edited by a moderator:
hivi ukimkuta nyoka mweusi kwenye kisima ....yale maji yake unaweza kuendelea kutumia? binafsi jana nimemkuta nyoka mweusi mkubwa kiasi kwenye kisima cha nyumbani.....naomba mnisaidie niendelee kutumia yale maji au yatakuwa yana madhara tuache kutumia.....?

cc ushiboy Mnyalu Junior Gwangambo

Sumu ya nyoka inasadikiwa kuhifadhiwa kwenye nyongo yake. Na nyoka huitoa sumu hii mara tu anapohis kushambuliwa na adui au kujihami na hatari fulani.

Hivyo basi hata ikitokea eidha nyoka akayapitia au hata kuyanywa maji kwenye kisima cha maji halafu na wewe ukayatumia yale maji ni kwamba hutadhurika.

Hata kama binadamu atakula chakula fulani ambacho kimeliwa na nyoka kama vile uyoga au tunda fulani pia hatadhurika.

Sumu ya nyoka itakuwemo kwenye maji au chakula endapo:

Wakati huyo nyoka yupo kwenye hicho kisima alihisi hali ya hatari kama vile kutishiwa kuuawa na binadamu au kiumbe chochote na akaanza kutema sumu;

Nyoka kafia kwenye hicho kisima na kaoza kapasuka

Umemuulia nyoka huyo kwenye hicho kisima. Hapo sumu itasambaa kwani akichanika au kupasuka sumu yake inaweza ikatoka na kuchanganyika na hayo maji.

Ifahamike pia kuwa hata fimbo uliyotumia kumuulia nyoka ichomwe moto au itupwe mahali salama kwani ikitumiwa kumpigia mnyama kama vile ng'ombe, mbuzi, punda nk na kwa bahati mbaya ikasababisha mchubuko basi sumu hiyo ya nyoka itamuathiri huyo mnyama.

Ushauri wangu kwako:

Kama huyo nyoka uliyemkuta kwenye hicho kisima hukumtishia hadi akafikia hatua ya kutema sumu na baadaye alijitokea mwenyewe kwa ridhaa yake basi hayo maji hayana madhara. Labda mwenyewe uone kinyaa kutumia maji yaliyoguswa na nyoka.

Kama bado yumo muueni. Km ni majasiri muueni kwa kuponda kichwa chake tu hadi afe. Kumrarua na kumpasua sehemu zake za tumbo kunaweza kukaipasua na kuvujisha nyongo yake ambayo ndiyo yenye sumu na kusababisha sumu kuchanganyika na maji.

Ikitokea wakati wa kumuua mlimrarua na kumpasua fanyeni jitihada za kuyatoa maji yote ya kisima na kukisafisha vyema.
 
aisee naishi kwenye jamii yenye nyoka lukuki..nitashukuru kweli nikipata elimu yao,hususani kifutu ndio wapo mno..na nifanyeje kuondoa hawa tandu ni wamejaa balaa

Ndugu, nimewahi kukaa Npark fulani na nilijifunza haya kuhusu Kifutu:

1. Nyoka mpole sana (naweza kusema ni wa kwanza kwa upole, ila siwezi kuthibitisha kwa dunia nzima maana
inawezekana wapo wapole zaidi yake ktk mataifa mengine) - Mpole sana, hana shida wala mpango na mtu.
2. Ukimkuta mahala hata umsogelee na kuwa karibu vipi hakung'ati, ila atatuna ndo utasikia hiyo Fuuuu fuuuuuu, hapo ni bora umwache na usepe, huwa anafanya kama mara 3 au 2 hivi, akikutahadharisha umwache.
3. Unapoendelea kumchokoza anakung'ata, tambua akikung'ata lazima uoze muda mfupi mara baada ya kukung'ata, utanza kuoza hapo mahala alipokung'ata, na kuendelea kuoza.
4. Hivyo ilikujiepusha na kuoza eneo kubwa kama umeng'atwa mguuni ni bora ukakata hapo mahala mapema ili kuzuia kuendelea kuoza sehemu kubwa zaidi.

NB: Kifutu huwa ang'ati hovyo hata sikumoja, hata ukimkanyaga kwa bahati mbaya, hujitunisha tu ili kukutahadharisha, sasa endelea kumzingua hapo utakipata. Nilisikia na pia siku moja nilibahatika kumuona tukiwa watu 5 njiani lakini wakasema hakuna haja ya kumuua maana hana shida na mtu, hadi umfuate fuate mwenyewe
 
Sumu ya nyoka inasadikiwa kuhifadhiwa kwenye nyongo yake. Na nyoka huitoa sumu hii mara tu anapohis kushambuliwa na adui au kujihami na hatari fulani.

Hivyo basi hata ikitokea eidha nyoka akayapitia au hata kuyanywa maji kwenye kisima cha maji halafu na wewe ukayatumia yale maji ni kwamba hutadhurika.

Hata kama binadamu atakula chakula fulani ambacho kimeliwa na nyoka kama vile uyoga au tunda fulani pia hatadhurika.

Sumu ya nyoka itakuwemo kwenye maji au chakula endapo:

Wakati huyo nyoka yupo kwenye hicho kisima alihisi hali ya hatari kama vile kutishiwa kuuawa na binadamu au kiumbe chochote na akaanza kutema sumu;

Nyoka kafia kwenye hicho kisima na kaoza kapasuka

Umemuulia nyoka huyo kwenye hicho kisima. Hapo sumu itasambaa kwani akichanika au kupasuka sumu yake inaweza ikatoka na kuchanganyika na hayo maji.

Ifahamike pia kuwa hata fimbo uliyotumia kumuulia nyoka ichomwe moto au itupwe mahali salama kwani ikitumiwa kumpigia mnyama kama vile ng'ombe, mbuzi, punda nk na kwa bahati mbaya ikasababisha mchubuko basi sumu hiyo ya nyoka itamuathiri huyo mnyama.

Ushauri wangu kwako:

Kama huyo nyoka uliyemkuta kwenye hicho kisima hukumtishia hadi akafikia hatua ya kutema sumu na baadaye alijitokea mwenyewe kwa ridhaa yake basi hayo maji hayana madhara. Labda mwenyewe uone kinyaa kutumia maji yaliyoguswa na nyoka.

Kama bado yumo muueni. Km ni majasiri muueni kwa kuponda kichwa chake tu hadi afe. Kumrarua na kumpasua sehemu zake za tumbo kunaweza kukaipasua na kuvujisha nyongo yake ambayo ndiyo yenye sumu na kusababisha sumu kuchanganyika na maji.

Ikitokea wakati wa kumuua mlimrarua na kumpasua fanyeni jitihada za kuyatoa maji yote ya kisima na kukisafisha vyema.

asante kwa haya maelezo yako.....tulichofanya tuliomtoa tu taratibu mana kusema atoke mwenyewe asingeweza mana ukuta unateleza.....tulivyomtoa tulimuua pembeni kwa kumpiga kichwani.....kiukweli binafsi nilikuwa naogopa kutumia hayo maji....na niliwaambia wasiyatumie.....ila kwa maelezo haya tutaendelea kuyatumia kama kawaida......
 
napenda niwaone kwenye tv tu lakini sio kuwaona live nazimia hapo hapo
 
mkuu wengine siwajui ila kidogo napata shaka na ranking yako maana black mamba ndio highly rated sehem nyingi ila wewe umemuweka wa 5
 
BLACK MAMBA
5. Nyoka huyu anayepatikana sehemu nyingi ya Africa anashika nafasi ya tano huku akiwa anaogopeka sana kwa ukali wa sumu yake na ushambuliaji wake.
Ana uwezo wa kushambulia kwa kurusha sumu hadi mara 12 kwa wakati mmmoja ambayo huweza kuuwa binadamu 10 hadi 25 kwa wakati mmoja.
Ung'ataji wake mmoja hutoa sumu kiasi cha milligram 100 hadi 120.
Huwa anasifika sana duniani kwa kuwa nyoka wa kwanza mwenye mbio ardhini akiwa na uwezo wa kukimbia kilometa 20 kwa lisaa limoja.

kiongozi ingia deep kwa huyu kiumbe maana ndo anapatikana sna hapa nchini,tujue njia za kujikinga nae......maana nackia huyu ukikutana nae kuna asilimia themanii za kuondoka duniani.
 
KRAIT WA BLUU
3. Nyoka huyu anayepatikana Kusini mashariki mwa bara la Asia na indonesia anashika nafasi ya tatu kwa kuwa na sumu kali, 50% ya kung'ata kwake husababisha kifo au kuparalyse na ni vigumu kupona hata kwa matumuizi ya dawa ya kumaliza makali sumu ya nyoka(Antivenin).
Nyoka huyu pia ana sifa ya kuwashambulia na kuwauwa nyoka wenzake hata wa jamii yake.

Nilichogundua nyoka wenye sumu kali wana ngozi mzuri
 
hao nyoka wote cha mtoto tu Chatu hapana mumsikiage hivyohivyo yule nyoka mkubwa hatari aiseee...
 
Plz, let me make it clear medically, Kuna nyoka ambao ni myotoxic, hudhuru misuli, kuna ambao ni neurotoxic, eg black mamba hudhuru mishipa ya fahamu very dangerous, wengine ni cardio toxic ni moyo direct. For more info PM me.

Upo sahihi
 
Huku Listverse alipotoa hii list mwenzetu, ni sehemu nzuri sana kwa kujifahamisha na kushangaa kuhusu mambo mengi sana. Top 10 yeyote ile utakayotaka kuhusu ishu mbalimbali kama, Nature, Mysterious Topics, Crimes and Criminals (most deadly gunslingers of the old Wild West kwa mfano), Science Fiction, Politics, Historical events za ajabu, Coincidents, Survival events, Ajali, nk. Cha kufanya ni kutembelea tu Listverse na kujua zaidi na kizuri kuhusu hii tovuti ni kwamba wanakupa na source ya kile utakachokikuta kwenye top 10 husika, so no longolongo.
 
Plz, let me make it clear medically, Kuna nyoka ambao ni myotoxic, hudhuru misuli, kuna ambao ni neurotoxic, eg black mamba hudhuru mishipa ya fahamu very dangerous, wengine ni cardio toxic ni moyo direct. For more info PM me.

Yani mtu aku-pm kisa kujua venom za nyoka? We kama jnazijua weka hapa hadharani mkuu ImageUploadedByJamiiForums1429527164.321241.jpg
 
mkuu wengine siwajui ila kidogo napata shaka na ranking yako maana black mamba ndio highly rated sehem nyingi ila wewe umemuweka wa 5

Nimeweka chanzo pale mkuu, unaweza ingia ukaperuzi kwa kupata mengi zaidi
 
Back
Top Bottom