Waenda kufunga ndoa kwa bodaboda, warudi kwa miguu

Waenda kufunga ndoa kwa bodaboda, warudi kwa miguu

Wamenifrahisha sana,wanajua nn maana ya ndoa,coz ndoa c kujionesha kwa watu kwakutumia gharama kubwa alafu mnamwagana ndan ya masaa72 kama kim,!! Big up kwa maharusi
 
:clap2::clap2::clap2:

i remember them days when weddings were a community thing!
 
Hii ndio ndoa ambayo hata Mungu ameibariki sana. Kinachotakiwa ni makubaliano yenu wawili pale mbele ya kasisi na siyo mambo ya kula kunywa.

Mbarikiwe sana wana ndoa kwa maamuzi yenu ya busara.


MIZAMBWA
NABII MTARAJIWA!!!
 
Siku hizi unakuta mtu kaishi na mke na ana watoto zaidi ya mmoja halafu anaamua kufunga ndoa na sherehe ya kifahari wakati wana gharama za elimu na makazi ya watoto wao. Jambo hili nimeliona likifanywa hata kwa wasomi maprofesa kiasi kwamba nikaanza kujiuliza elimu ni nini?
 
hao ndo wametambua hasa nn aaa ya ndoa c kma wengne ulimbuken umewajaa

Mimi nina mawazo tofauti kidogo jamaa nikiwaanaglia naona kama wamekosa umakini fulani. Sawa hatutaki gharama lakini hata huyo mpambe wa nyuma kavaa nguo za mazoezi na bwana harusi katia jeans sijui miguuni wamevaa nini. Nami sipendi pia gharama lukuki kwenye sherehe lakini nafikiri walitakiwa wafanye maandalizi kidogo kuanzia kwenye mavazi Sina maana ya shera za milions hapana bali nguo angalau yenye hadhi ya sehemu kama hiyo hapo ndiyo ningejua kuwa wamejipanga kukabiliana na jukumu la ndoa lakini hivi, hapana. Pia kwenye hiyo jumuiya ama jirani yao kuna uwezekano kuna mmoja mwenye gari ambaye angewapa usafiri bure. Huu ni mtazamo wangu

Na pia nikiri kuwa ndoa za namna hii nazifagilia sana lakini si ki hivi. Kuna mshikaji wangu alioa kwa yeye kwenda kanisani asubuhi na mkewe na wapambe wao na wazazi wa pande zote mbili. Ikapigwa misa yakatolewa mawaidha kutoka hapo wakapanda gari hadi home wakanywa chai nzito na kufahamiana zaidi (wazazi wa pande zote mbili) basi. Bajeti 117,000/=. (walitumia nguo zao za heshima ambazo walipendeza - Siyo jeans na nguo za michezo ingawa nao walikuwa nazo)
 
Kaka umeua palepale nilipotaka kuua, kuna tofauti kubwa kati ya NDOA na HARUSI!..watu wanataka ufahari wa harusi, jamaa yeye hajaona umuhimu wa harusi, ni kufunga ndoa tu basi, after all ndoa ni ya wawili wengine ni wapambe tu, na ufahari ni kuwafurahisha wapambe; hiyo pesa ya kuwafurahisha wapambe hawana, na hata kama wangekuwa nayo ingewafaa na mambo mengine. Mimi ndoa yangu itakuwa simple kuzidi hiyo, nafunga ndoa nikitokea ofisini, nusu saa nimesharudi ofisini na mke wangu kaenda zake kazini, hakuna msafara hakuna kulewesha watu ukumbini hakuna complications!

Ndugu yangu ukipata mwanamke atakayekubali hilo...nitakupa hongera milioni!
 
Mimi nina mawazo tofauti kidogo jamaa nikiwaanaglia naona kama wamekosa umakini fulani. Sawa hatutaki gharama lakini hata huyo mpambe wa nyuma kavaa nguo za mazoezi na bwana harusi katia jeans sijui miguuni wamevaa nini. Nami sipendi pia gharama lukuki kwenye sherehe lakini nafikiri walitakiwa wafanye maandalizi kidogo kuanzia kwenye mavazi Sina maana ya shera za milions hapana bali nguo angalau yenye hadhi ya sehemu kama hiyo hapo ndiyo ningejua kuwa wamejipanda kukabiliana na jukumu la ndoa lakini hivi, hapana. Pia kwenye hiyo jumuiya ama jirani yao kuna uwezekano kuna mmoja mwenye gari ambaye angewapa usafiri bure. Huu ni mtazamo wangu

Na pia nikiri kuwa ndoa za namna hii nzaifangilia sana lakini si ki hivi. Kuna mshikaji wangu alio kwa yeye kwenda kanisani asubuhi na mkewe na wapambe wao na wazazi wa pande zote mbili. Ikapigwa misa yakatolewa mawaidha kutoka hapo wakapanda gari hadi home wakanya chai nzito na kufahamiana zaidi (wazazi wa pande zote mbili) basi. Bajeti 117,000/=. (walitumia nguo zao za heshima ambazo walipendeza - Siyo jeans na nguo za michezo ingawa nao walikuwa nazo)

Mkuu, i beg to differ; mambo ya suti ndiyo complications zenyewe, kama sina sutinafanyaje, naazima? hizo unazoona ndiyo hasaa nguo zetu za skukuu, nahuyo unayemsema kavaa nguo za mazoezi ni baba mzazi! Kama siku zote tunatembea kwa miguu leo iweje tuazime gari kwenda kanisani?...kila siku tunahudhuria kanisani namna unavyotuona, gari utatuazima kwenye ulazima tu mkuu, siku tuna mgonjwa usiku wa manane na vitu vingine visivyozuilika! Hawataki mambo ya utofauti usio wa lazima, NDOA haipo katika mwonekano wa nje, NDOA YA KWELI IKO ROHONI....DEEP ROHONI!
 
Ndugu yangu ukipata mwanamke atakayekubali hilo...nitakupa hongera milioni!


Hahahaa, uko sahihi mkuu, wanawake wengi hawatakubaliana na hili; bahati nzuri mtu nayetarajia kufunga naye ndoa ni mtu wa kazi,kila saa anawaza kulisha bata wake tu, hana usharobaro hana muda, yeye ndiye anashauri kila siku tufunge ndoa simple hata ya kisheria tu ili kuepusha migogoro pindi mmoja wetu akienda mbele za haki, hana makuu!
 
saaaaagi kabisa hii ndio inatakiwa.hawa wameenda kubariki ndoa,na kupata hati ya ndoa. watu siku hizi ndoa wanajifungisha wenyewe,pale unapokula tunda tu la mwenzi wako kwa mara ya kwanza kwa maana ya kufanya tendo la ndoa hapo ndio ndoa yenyewe.
 
Magharama ya harusi za fahari Tanzania yanatia hadi kichefuchefu. Kutwa kuchwa makadi ya kudai michango na kuitwa vikaoni husambazwa, watu hawaachwi wakapumua! Wanandoa hawa wanaonyesha njia - ifuateni mnaotarajia kufunga ndoa siku za mbele.
 
Hongereni sana Mungu awabariki'hii inapendeza mbele ya mwenyezi Mungu as Ndoa yao ina Baraka zote za binadamu na Mwenyezi Mungu.Hata kama mbele ya binadamu wengine wataonekana maskini but sio kweli ni matarijiri huwezi jua vipeumbele ya mtu,tusiwajaji watu kwa nje tukatoa hitimisho zisizosahihi.Laiti vijana wetu wangeiga mfano huu mzuri tabia ya kuchukuana visivyohalali na kuendeleze ngono isiyo na Baraka eti kisa hakuna pesa ya kufanya sherehe kubwa.
 
attachment.php


Padri Phidelisi Mwesongo akiwafungisha ndoa Charles Kanyema na Onoratha Pascal.
​

attachment.php

Ibada ya wanandoa hao ikiendelea kabla ya kurudi nyumbani kwa mguu.


Na Dustan Shekidele, Morogoro


WANANDOA Charles Kanyema (29) na Bi. Onoratha Pascal (28) hivi karubuni waliwashangaza wakazi wa Manispaa ya Morogoro baada ya kwenda kufunga ndoa wakiwa wamepanda bodaboda na kurejea nyumbani kwa kutembea kwa miguu.

Ndoa hiyo iliyofungwa katika Kanisa Katoliki Jimbo la Morogoro Mjini na kufungishwa na Paroko Msaidizi, Padri Phidelisi Mwesongo iligharimu shilingi 45,000 tu.

“Gharama hizo ni pamoja na picha 5 kwa ajili ya kumbukumbu yetu na nyumbani tumenunua mchele na nyama kwa ajili ya sherehe ndogo,” alisema bwana harusi Kanyema.

Alisema fedha hizo zilitokana na michango waliyochangiwa na wana jumuiya wenzao na hawakutaka mambo makubwa katika sherehe yao.

Mara baada ya kuwafungisha ndoa, Padri Mwesongo aliwataka wanandoa hao kutambua kwamba maisha ya ndoa ni magumu na yanahitaji uvumilivu ili ndoa yao iweze kudumu.

Baadhi ya watu waliohudhuria sherehe hiyo waliwasifu wanandoa hao kwa kutotumia gharama kubwa wakidai kwamba mara nyingi ndoa zilizojaa kila aina ya mbwembwe huwa hazidumu


HII NDIO NDOA ZILIZOBAKIA NDOA ZOTE NI FEKI NDOA ZA GHARAMA HAZIDUMU HONGERA NA NDOA YENU MUNGU AWABARIKI.
Safi saana wamefanya kitu chema maana hata mimi yangu ilikuwa kama yao ila mimi hata wali haukuwepo eti. Ili kuwa mimi na mke wangu kaka yangu na kaka ya mke wangu kama mashuhuda zaidi ya miaka kumi na tuna watoto watatu mambo yako powa Jina la Bwana Libarikiwe.
 
Back
Top Bottom