Wadau naombeni msaada wa ushauri ili nishauri vizuri

Wadau naombeni msaada wa ushauri ili nishauri vizuri

kwamtoro

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Posts
4,922
Reaction score
3,245
Rafiki yangu hapa ofisini, amekuja kuniomba ushauri leo. Jana alipo rudi home, alimkuta mke wake kwenye dimbwi la mwazoi. Majibu ya mke wake yalionyesha kunawalakini. Mida ya usiku alikagua simu ya mke wake. Alichokiona kilimfanya nusu apoteze fahamu.

Alikuta Sms kutoka kwa mwanamke ambaye ni mfanyakazi mwenzeke wa mke wake ofisini kwao ambazo zilikuwa zinamporomoshea matusi mke wake kwa kumchukulia bwana wake.

Katika upande wa sent akukuta sms hata moja, na hizo sms ziliingia pindi akiwa amefika pale nyumbani, simu ya mke wake ilikuwa silent. Akumuuliza mke wake kitu chochote mpaka sasa.

Anaomba ushauri kwa vitu vitatu.

Moja,Je akibaini mke wake mwenye watoto naye wawili amemsaliti, afanyaje?

Pili,Kwa hali aliyo mkuta nayo mke wake, inaonyesha dhairi shari mke wake anampenda jamaa wanaye mgombani. Kwa siku za karibuni mapenzi yamekuwa ya utata. Watengane?

Tatu, Aache kufuatilia kabisa ili bundi asiingie nyumbani kwake

Ushauri wangu wa kwanza nimemshauri achukue sick sheet ya siku mbili kwa dibwi la mawazo alilo nalo, kisha nikitoka kwa ofisi nitampigia simu, tukutane mahali tuongee. Naombeni ushauri ili nimshauri vyema.


 
Mwambie asubiri na avumilie tu hadi atakapoletewa gono, kaswende, na mimba ambayo hawajibiki nayo ndipo afanye maamuzi
 
Naweza kuchangia kama ifuatavyo:-

Moja,Je akibaini mke wake mwenye watoto naye wawili amemsaliti, afanyaje?
Aende kupima kahakiki afya yake, na kisha chukua hatua stahili zinazotakiwa kuzichukua kwa yeyote anayefanya jambo la usaliti ktk ndoa. Anaweza kuonya, kusamehe, kuadhibu, kutoa talaka, kuita kikao cha ndugu wa karibu, nk

Pili,Kwa hali aliyo mkuta nayo mke wake, inaonyesha dhairi shari mke wake anampenda jamaa wanaye mgombani. Kwa siku za karibuni mapenzi yamekuwa ya utata. Watengane?
Mtu kama hakupendi ni hakupendi tu, kama kuna ushahidi kama hupendwi, jivue gamba.

Tatu, Aache kufuatilia kabisa ili bundi asiingie nyumbani kwake

Maamuzi haya ni ya kijinga kabisa, umegundua unasalitiwa unakaa kimya? Unataka kuletewa mwanaume mpaka nyumbani? Unataka kuletewa ukimwi? Unataka kumlea mtu ambaye wewe huna faida naye? Unaona raha mkeo kuvuliwa nguo? Huona unakupunguzia utu na heshima yako? Fikiria kwa akili, bora lawama kuliko fedheha.

 
Naweza kuchangia kama ifuatavyo:-

Moja,Je akibaini mke wake mwenye watoto naye wawili amemsaliti, afanyaje?
Aende kupima kahakiki afya yake, na kisha chukua hatua stahili zinazotakiwa kuzichukua kwa yeyote anayefanya jambo la usaliti ktk ndoa. Anaweza kuonya, kusamehe, kuadhibu, kutoa talaka, kuita kikao cha ndugu wa karibu, nk

Pili,Kwa hali aliyo mkuta nayo mke wake, inaonyesha dhairi shari mke wake anampenda jamaa wanaye mgombani. Kwa siku za karibuni mapenzi yamekuwa ya utata. Watengane?
Mtu kama hakupendi ni hakupendi tu, kama kuna ushahidi kama hupendwi, jivue gamba.

Tatu, Aache kufuatilia kabisa ili bundi asiingie nyumbani kwake

Maamuzi haya ni ya kijinga kabisa, umegundua unasalitiwa unakaa kimya? Unataka kuletewa mwanaume mpaka nyumbani? Unataka kuletewa ukimwi? Unataka kumlea mtu ambaye wewe huna faida naye? Unaona raha mkeo kuvuliwa nguo? Huona unakupunguzia utu na heshima yako? Fikiria kwa akili, bora lawama kuliko fedheha.


Ushauri mzuri sana huu..!!
 
mr Horsepower, salute..., ushauri mzuri sana
 
Back
Top Bottom