Wachina Waanza Kukimbia Kutoka Mtwara

Wachina Waanza Kukimbia Kutoka Mtwara

waache walale mbele kesho kutwa anakuja obama na yeye akija na mikataba magumashi tunamtoa nduki.
 
Baadhi ya wachina wanaofanya biashara ndogongo hapa mjini, pamoja na wale wanaofanya kazi kwenye makampuni ya kuchimba gesi, wameanza kukimbia kutoka Mtwara. Ofizi zao zote zimeharibiwa na hakuna hata mmoja anayeonekana. Hatujui wamekimbilia wapi kwa maana hata kwenye makazi yao hawapo, ila wengine walionekana wamejazana kwenye landcruiser wakiifuata njia ya kurudi Dar.



CC: THE BIG SHOW ,Mchambuzi, Mzee Mwanakijiji, Nguruvi3, Ngongo, Ritz, THE BIG SHOW, Jasusi, Mkandara, Susuviri, EMT, NasDaz, Mohamedi Mtoi, FJM, Ericus Kimasha, Kichuguu, Sangarara,RevolutionaryTZ Ng'wamapalala

Kiongozi!

Kung Fu zao zimebuma kwa wana Mtwara? Waambie hata Wareno walikiona cha moto. Walikuwa wanachemshwa kwenye mapipa ya maji moto na kuliwa. Kuona hivyo wakarudi ureno mbio mbio!!

Kama hao wamachinga wa ki China mkataba wao ulisainiwa siku ile kwa mbwembwe, itabidi wahamie kwenye eneo la bandari mpya na kubwa itakayo jengwa hivi karibuni.
 
Kama ndio wangekuwa wabongo wametimuliwa china kama kuku sijui tungejisikiaje.
 
Msije kuwa mmewamaliza wachina wa watu halafu mnajidai wametoroka
 
Hakuna wachina wanaofanya biashara ndogo ndogo, wale ni wawekezaji wakubwa...mleta mada unapotosha umma

Pole sana ndugu, hivyo ndivyo ulivyoaminishwa/kukaririshwa na watawala wako wa ccm kuwa kila mzungu ama mchina unayemuona mtaani ni mwekezaji mkubwa na wazawa/waafrika wenzako ndiyo machinga.

TAFAKARI CHUKUA HATUA.
 
Kuna gazeti linasema mtwara wamekubali gesi itoke, sijui lipi ni lipi.
 
Asante Gesi-Mtwara,
Kukimbia kwa Wachina na mshikemshike inayoendelea Mtwara kwa ujumla havipaswi kuwa mambo ya kushangiliwa. Mgogoro wa Mtwara unahitaji hekima ya Kitaifa kuutatua. Hauwezi kusuluhishwa kwa mlengo wa kiitikadi, ubabe au matumizi yoyote ya nguvu. Kufanya hayo ni kuzima moto kwa kutumia Petrol ukidhani ndiyo maji! Huu moto wa Mtwara ulianza na kuni mbichi kabisa lakini kila uchao zinazidi kuwa kavu. Mbinu zilizowahi kutumika kusuluhisha hili tatizo huko nyuma, zilikuwa ni za kuhahilisha tatizo na kukomaza chuki na hasira kati ya Serikali na Wananchi. Tumesoma maneno matamu na ahadi za Waziri Mkuu alipokwenda Mtwara, tumeona upotoshwaji katika kutoa taarifa Bungeni ya yale waliyokubaliana na Wanamtwara. Na pia tumeona jinsi ambavyo kasi ya Serikali kuyafanyia kazi mapendekezo ya Viongozi wa Siasa na wa Kijamii (wa Mtwara) isivyokuwa ya kuonyesha nia ya kuondoa tatizo.

Wanaoumia na watakaoendelea kuumia ni Wananchi wa kawaida. Wafanya maamuzi hawana maumivu na hawaathiriki na lolote wanaloliamua. Wenye huruma na Wanamtwara na wenye uchungu na keki ya Taifa tunapaswa kujadili jinsi gani tunanusuru roho zisizo na hatia, tunaepusha vilema visivyo vya lazima na kuhakikisha maamuzi juu ya hizi rasilimali-chonganishi (mafuta, gesi, uranium, etc) yanafanywa na wenye rasilimali wenyewe kwa manufaa yao na Taifa lao.
 
Haitasaiia solution wakae na wananchi kuongea swala hili kwani wakitumia mabavu hilo bomba watalindaje?mambo ya mabavu yakwishapitwa na wakati na kipindi hiki kila familia ina mtu aliyesoma kidogo ndio wanaotoa semina kwa wananchi
 
Wananchi wanapaswa kuthaminiwa kushirikishwa kuendesha mchakato wa maelewano kwa pamoja kuuna chombo cha amani cha pamoja kati ya wananchi na serikali,nguvu hazijawahi kusaidia kitu
 
nyerere ndio katufikisha hapa, dhuluma kwa miji ya pwani..
 
Hakuna wachina wanaofanya biashara ndogo ndogo, wale ni wawekezaji wakubwa...mleta mada unapotosha umma

haya sawa hamna wafanyabiashara ndogondogo wa kichina mtwara, kimbia lumumba kachukue posho ya buku saba
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom