Wabunge waasi CHADEMA hawa hapa

Wabunge waasi CHADEMA hawa hapa

Si CCM wala CHADEMA wote ni majizi....hii nchi sijui ina laana gani?..yaan hao tunaowatarajia kutuletea mabadiliko na ndio wahubiri wakubwa wa ufisadi ndo hao wanakwapua bil 1.9,wanasiasa wa kitanzania ni majanga kwa kweli.
 
WABUNGE MLICHANGIA CHAMA AMA SACCOS?

Ni ukweli kuwa kuna michango ya wabunge inayopelekwa ofisi ya chama makao makuu.

Ni ukweli kuwa kumekuwepo _minong'ono_ Dodoma kuhusu michango hiyo kwamba iko wapi na inafanya nini?

Sasa kwamba Kigogo ameipata hiyo, sioni ubaya. Wala sioni ubaya yeye kuibandika jukwaani na hadharani.

Ni ukweli kwamba Kigogo si mbunge wa CHADEMA wala si mtumishi makao makuu. Kwa hiyo hana popote atakakopata taarifa hii ya siri. Lazima amepelekewa na mmoja wa wabunge. Lwa hiyo Kigogo hana kosa lolote katika hatua ya sasa. Labda hapo baadaye.

Sasa tujiulize; kama ilikuwa sahihi wabunge kuchangia chama chao hela kama shukrani kwa kuwadhamini na kukiimarisha chama kimfumo.

Nashindwa kujua ni nini makubaliano baina ya wabunge wetu na chama nyuma ya michango hiyo. Ikumbukwe kuwa michango hii ni takwa la katiba ya chama. Hakuna kwenye katiba inapoelezwa kwamba wabunge wakiisha changa watauliza iliko hela waliyochanga.

Kama kweli maelezo yanayotolewa ni kwamba walikuwa wakichangia katika mfuko wa chama kwa ajili ya uchaguzi ujao 2020, kwa nini maulizo haya yanakuja leo?

Sijui kama wabunge wetu wanachanga ili warudishiwe hizo hela ama wanachanga ili hela zitumiwe na chama kwa mujibu wa mipango yake?

Je, wabunge wanaona sadaka yao ya fedha ni kubwa kiasi kwamba haiwezi kujadiliwa ndani ya chama bali nje kulikojaa maadui zetu? Je ni kweli chama kilichowajenga na kuwapa ubunge sasa kinapokea fadhila ya kubomolewa na ninyi mlioshiba na kung'aa kwa jina la chama?

Kuna anayefikiri mnamkomoa Mbowe. Lakini niwaambie sisi wenzenu tuliofanya kazi miaka nenda rudi. Usiku na mchana tukawajengea mtandao imara ambao kwao mlikuja kushinda ubunge. Sisi tuliopoteza fursa nyingi kwa kuwa tulijitambulisha na upinzani. Sisi tuliopoteza mali nyingi kwa kugharamikia upinzani. Sisi tulionyang'anywa mali na kuhatarishwa maisha yetu kwa kuwa tumeamua kukipigania chama chenu. Sisi tuliojazwa madonda kutoka kwa watawala wanaokasirishwa na uimara wa chama chetu; leo mnaongezea pilipili kwenye madonda yetu. Hakika ukatili huu ni mkubwa sana.

Hivi wabunge wanapodai sehemu ya mshahara wao wanaouchanga kwa ajili ya chama walituambia lini sehemu inayobaki wameitumia vipi kwa ajili ya majimbo na chama katika mikoa na kanda zao.

Nilibahatika kusikia mahali kuhusu harakati ndani ya chama dhidi ya Mbowe. Harakati hizi pia zilikuwa dhidi yake kama KUB.

Wabunge wetu hawa nilinusa habari kuwa katika kikao kimoja cha kambi walisimama na kumpongeza Mhe. Zitto kwa kazi nzuri aliyofanya ya kumhudumia Lissu bila kumtaja Mbowe popote. Ilipikwa fitina dhidi ya Mbowe kwamba katika tukio la kishambuliwa kwa Lissu, Mbowe ndiye "wasiojulikana". Hii si ile propaganda ya CCM bali ni ya ndani ya chama na iliyoasisiwa bungeni.

Chama kimenyamazia wabunge hawa kwa muda mrefu. Wamejiona wafalme wa chama. Wanajua kosa la kupeleka habari za chama nje ya vikao rasmi vya chama. Je huu si uvunjifu wa kanuni na katiba ya chama kwa makusudi?

Kwa hapa walipotufikisha, Nitashangaa sana:
1. Kama tutawanyamazia. Hatuhitaji msaada wa Kamati Kuu wala Baraza Kuu. Tuwapa vidonge vyao huku huku.
2. Tuwajazie taarifa za imani yetu kwa Mbowe. Na tahadhari kwamba titawashambulia kushoto, kulia, mbele na nyuma wakiendelea na majaribio yao haya.

Waheshimiwa makamanda. Mti wenye matunda ndiyo utupiwao mawe. Hawa wabunge nani amewasikia majimboni ama katika harakati za kumaanisha za kujenga chama?

Mbowe kwa ajili yetu na taifa amepitia madhila mangapi? Mali zake zilizoharibiwa ni za bei gani? Akaunti zake zilizofungwa ni za thamani gani? Amepoteza vingapi ili kutufikisha hapa tulipo.

Kwa nini wabunge wetu wachague kumlipa fedheha badala ya fadhila kwa harakati zote alizofanya hadi kufikia hapa tulipo!

Naogopa kumadress Mbowe katika hili. Ila nitawashanga mkiwanyamazia wabunge hao wanaoiona sadaka yao kuwa ni kubwa kuliko za watu wengine ambao hawajalipwa mishahara na posho za kibunge kama wao.

Hivi mimi nimekuwa katibu wa mkoa kwa miaka 10. Sijawahilipwa mshahara miaka yote hiyo. Je sadaka yangu hii ambayo niliitoa ili wapatikane wabunge nani alitakiwa ailipe? Mmeniletea lini mafuta pipa moja la kufanya ziara mkoani kwangu. Aje hapa Katibu mwenzangu yeyote wa mkoa aonyeshe anavyolipwa fadhila na wabunge aliowapigania.

Nasema semeni yote muyatakayo, fanyeni yote muyawezayo, nendeni popote mtakako:

Mwenyekiti wetu ajaye ni *FREEMAN AIKAEL MBOWE.*
Walau umetoa maoni yako; kuweka sawa, kwa fedha inayochangwa na hao wabunge pamoja na ruzuku, ilitosha kukupatia mafuta huko mkoani na jimboni ili kufanya kazi ya kukuza na kueneza chama, hivyo kwa mtizamo na msimamo wako huo, hupaswi kushangaa kwanini hupati chochote maana wewe ni sehemu ya tatizo hilo. Wajinga ndio waliwao.

Ila ndugu Henry Kilewo, unawahadaa makatibu wenzio. Wewe ni sehemu ya walaji wa hiyo pesa kwa njia isiyo rasmi. Wewe ni miongoni mwa vijana wa mkuu mnaotumwa hata maswala yasiyo ya kichama ili kumfurahisha Mbowe.

Jambo jema ni nidhamu ya fedha ya taasisi.
 
Mrema anahangaika sana kujibu maswali huku yeye akiishia kutaka huruma na kushambulia personality za wabunge wa CDM, jibu swali kuu, kwa nini hiyo 1.9bn ya michango ya wabunge imetolewa, imeenda kufanya kazi gani, hilo ndio swali na sio porojo hizi nyingine?
Mrema ludisa pesa bwasheee jela inakusubiri
 
Acheni kumuingiza Zitto kwenye maugomvi yenu.

Kitu kingine ni kwamba hata sisi wananchi tunalipa kodi na tuna haki ya kuhoji zinavyotumika, sembuse wabunge wanaokatwa mishahara yao unataka wasihoji zinavyotumika?

Suala la wanachadema kuhoji kuhusu matumizi ya pesa haikuanza leo, ilikuwa ni sehemu ya ugomvi mkubwa kati ya Mbowe na Chacha Wangwe
Kazunguka weee, lakini hitimisho ni mwenyekiti ajaye ni freeman mbowe. Kwa aina hii ya siasa, mtu akijitokeza kum-challenge mbowe mtu huyo atakuwa salama?!
 
Kazunguka weee, lakini hitimisho ni mwenyekiti ajaye ni freeman mbowe. Kwa aina hii ya siasa, mtu akijitokeza kum-challenge mbowe mtu huyo atakuwa salama?!
Na huyo ndiye huwa anatumwa kuwadhuru wanaotaka kumpa changamoto Mbowe. Uhalifu aliofanya Igunga 2011 ulitisha sana. Kilewo Mungu anakuona.
 
WABUNGE MLICHANGIA CHAMA AMA SACCOS?

Ni ukweli kuwa kuna michango ya wabunge inayopelekwa ofisi ya chama makao makuu.

Ni ukweli kuwa kumekuwepo _minong'ono_ Dodoma kuhusu michango hiyo kwamba iko wapi na inafanya nini?

Sasa kwamba Kigogo ameipata hiyo, sioni ubaya. Wala sioni ubaya yeye kuibandika jukwaani na hadharani.

Ni ukweli kwamba Kigogo si mbunge wa CHADEMA wala si mtumishi makao makuu. Kwa hiyo hana popote atakakopata taarifa hii ya siri. Lazima amepelekewa na mmoja wa wabunge. Lwa hiyo Kigogo hana kosa lolote katika hatua ya sasa. Labda hapo baadaye.

Sasa tujiulize; kama ilikuwa sahihi wabunge kuchangia chama chao hela kama shukrani kwa kuwadhamini na kukiimarisha chama kimfumo.

Nashindwa kujua ni nini makubaliano baina ya wabunge wetu na chama nyuma ya michango hiyo. Ikumbukwe kuwa michango hii ni takwa la katiba ya chama. Hakuna kwenye katiba inapoelezwa kwamba wabunge wakiisha changa watauliza iliko hela waliyochanga.

Kama kweli maelezo yanayotolewa ni kwamba walikuwa wakichangia katika mfuko wa chama kwa ajili ya uchaguzi ujao 2020, kwa nini maulizo haya yanakuja leo?

Sijui kama wabunge wetu wanachanga ili warudishiwe hizo hela ama wanachanga ili hela zitumiwe na chama kwa mujibu wa mipango yake?

Je, wabunge wanaona sadaka yao ya fedha ni kubwa kiasi kwamba haiwezi kujadiliwa ndani ya chama bali nje kulikojaa maadui zetu? Je ni kweli chama kilichowajenga na kuwapa ubunge sasa kinapokea fadhila ya kubomolewa na ninyi mlioshiba na kung'aa kwa jina la chama?

Kuna anayefikiri mnamkomoa Mbowe. Lakini niwaambie sisi wenzenu tuliofanya kazi miaka nenda rudi. Usiku na mchana tukawajengea mtandao imara ambao kwao mlikuja kushinda ubunge. Sisi tuliopoteza fursa nyingi kwa kuwa tulijitambulisha na upinzani. Sisi tuliopoteza mali nyingi kwa kugharamikia upinzani. Sisi tulionyang'anywa mali na kuhatarishwa maisha yetu kwa kuwa tumeamua kukipigania chama chenu. Sisi tuliojazwa madonda kutoka kwa watawala wanaokasirishwa na uimara wa chama chetu; leo mnaongezea pilipili kwenye madonda yetu. Hakika ukatili huu ni mkubwa sana.

Hivi wabunge wanapodai sehemu ya mshahara wao wanaouchanga kwa ajili ya chama walituambia lini sehemu inayobaki wameitumia vipi kwa ajili ya majimbo na chama katika mikoa na kanda zao.

Nilibahatika kusikia mahali kuhusu harakati ndani ya chama dhidi ya Mbowe. Harakati hizi pia zilikuwa dhidi yake kama KUB.

Wabunge wetu hawa nilinusa habari kuwa katika kikao kimoja cha kambi walisimama na kumpongeza Mhe. Zitto kwa kazi nzuri aliyofanya ya kumhudumia Lissu bila kumtaja Mbowe popote. Ilipikwa fitina dhidi ya Mbowe kwamba katika tukio la kishambuliwa kwa Lissu, Mbowe ndiye "wasiojulikana". Hii si ile propaganda ya CCM bali ni ya ndani ya chama na iliyoasisiwa bungeni.

Chama kimenyamazia wabunge hawa kwa muda mrefu. Wamejiona wafalme wa chama. Wanajua kosa la kupeleka habari za chama nje ya vikao rasmi vya chama. Je huu si uvunjifu wa kanuni na katiba ya chama kwa makusudi?

Kwa hapa walipotufikisha, Nitashangaa sana:
1. Kama tutawanyamazia. Hatuhitaji msaada wa Kamati Kuu wala Baraza Kuu. Tuwapa vidonge vyao huku huku.
2. Tuwajazie taarifa za imani yetu kwa Mbowe. Na tahadhari kwamba titawashambulia kushoto, kulia, mbele na nyuma wakiendelea na majaribio yao haya.

Waheshimiwa makamanda. Mti wenye matunda ndiyo utupiwao mawe. Hawa wabunge nani amewasikia majimboni ama katika harakati za kumaanisha za kujenga chama?

Mbowe kwa ajili yetu na taifa amepitia madhila mangapi? Mali zake zilizoharibiwa ni za bei gani? Akaunti zake zilizofungwa ni za thamani gani? Amepoteza vingapi ili kutufikisha hapa tulipo.

Kwa nini wabunge wetu wachague kumlipa fedheha badala ya fadhila kwa harakati zote alizofanya hadi kufikia hapa tulipo!

Naogopa kumadress Mbowe katika hili. Ila nitawashanga mkiwanyamazia wabunge hao wanaoiona sadaka yao kuwa ni kubwa kuliko za watu wengine ambao hawajalipwa mishahara na posho za kibunge kama wao.

Hivi mimi nimekuwa katibu wa mkoa kwa miaka 10. Sijawahilipwa mshahara miaka yote hiyo. Je sadaka yangu hii ambayo niliitoa ili wapatikane wabunge nani alitakiwa ailipe? Mmeniletea lini mafuta pipa moja la kufanya ziara mkoani kwangu. Aje hapa Katibu mwenzangu yeyote wa mkoa aonyeshe anavyolipwa fadhila na wabunge aliowapigania.

Nasema semeni yote muyatakayo, fanyeni yote muyawezayo, nendeni popote mtakako:

Mwenyekiti wetu ajaye ni FREEMAN AIKAEL MBOWE.
Kwa hiyo mbowe Ni mwenyekiti wa kudumu? Una uhakika gani atashinda? Duh hii demokrasia mnayopigania Ni IPI?
 
Kazunguka weee, lakini hitimisho ni mwenyekiti ajaye ni freeman mbowe. Kwa aina hii ya siasa, mtu akijitokeza kum-challenge mbowe mtu huyo atakuwa salama?!
Kumu challenge Mbowe kwenye kiti chake kwa CDM ni usaliti, Mbowe atamwaga pesa manyumbu wake wakutukane akishindwa kukuharibia image yako anakuondoa tu kama Chacha Wangwe, hichi ndio kinajiita chama cha demokrasia, utapeli mtupu, ukisikia UJASIRIA-SIASA ndio huu, mkufunzi mkuu ni Nkurunzinza Mbowe.
 
Na huyo ndiye huwa anatumwa kuwadhuru wanaotaka kumpa changamoto Mbowe. Uhalifu aliofanya Igunga 2011 ulitisha sana. Kilewo Mungu anakuona.
Yaleyale ya ccm, Leo membe anaandamwa kisa kutumia haki yake kama mwanachama kuwaomba wanachama wenzie wampe ridhaa ya kupeperusha chama chao imekuwa nongwa.hivi chadema hawajifunzi hayo? Hawajawaona wenzao Kule marekani democrat? Wagombea 10 wanachuana? Haya mavyama Ni shida.
 
Yaleyale ya ccm, Leo membe anaandamwa kisa kutumia haki yake kama mwanachama kuwaomba wanachama wenzie wampe ridhaa ya kupeperusha chama chao imekuwa nongwa.hivi chadema hawajifunzi hayo? Hawajawaona wenzao Kule marekani democrat? Wagombea 10 wanachuana? Haya mavyama Ni shida.
Na Republican wanachuana wangapi?!
 
Si CCM wala CHADEMA wote ni majizi....hii nchi sijui ina laana gani?..yaan hao tunaowatarajia kutuletea mabadiliko na ndio wahubiri wakubwa wa ufisadi ndo hao wanakwapua bil 1.9,wanasiasa wa kitanzania ni majanga kwa kweli.
Chadema ni kama mradi mkuu. Kumpokea Lowassa na kumfanya kuwa mgombea urais ilikuwa ni kiashiria cha kwanza cha kile kinachoitwa 'biashara ya siasa'. Ilitazamwa pesa kwanza na misingi ya chama ikatupwa huko.

Sidhani kama kuna mtu mwenye akili anayetaka washike dole,wengi tunataka wawe na nguvu(wengi bungeni) ili waweze kupiga kelele serikali inapofanya mambo ya hovyo.

Huko chamani mtu akihoji matumizi ya pesa anaitwa msaliti, kuna tofauti gani na hawa wanaoita watu wasaliti wa taifa pale wanapohoji matumizi ya pesa za umma?
​
 
Fully nonesense
WABUNGE MLICHANGIA CHAMA AMA SACCOS?

Ni ukweli kuwa kuna michango ya wabunge inayopelekwa ofisi ya chama makao makuu.

Ni ukweli kuwa kumekuwepo _minong'ono_ Dodoma kuhusu michango hiyo kwamba iko wapi na inafanya nini?

Sasa kwamba Kigogo ameipata hiyo, sioni ubaya. Wala sioni ubaya yeye kuibandika jukwaani na hadharani.

Ni ukweli kwamba Kigogo si mbunge wa CHADEMA wala si mtumishi makao makuu. Kwa hiyo hana popote atakakopata taarifa hii ya siri. Lazima amepelekewa na mmoja wa wabunge. Lwa hiyo Kigogo hana kosa lolote katika hatua ya sasa. Labda hapo baadaye.

Sasa tujiulize; kama ilikuwa sahihi wabunge kuchangia chama chao hela kama shukrani kwa kuwadhamini na kukiimarisha chama kimfumo.

Nashindwa kujua ni nini makubaliano baina ya wabunge wetu na chama nyuma ya michango hiyo. Ikumbukwe kuwa michango hii ni takwa la katiba ya chama. Hakuna kwenye katiba inapoelezwa kwamba wabunge wakiisha changa watauliza iliko hela waliyochanga.

Kama kweli maelezo yanayotolewa ni kwamba walikuwa wakichangia katika mfuko wa chama kwa ajili ya uchaguzi ujao 2020, kwa nini maulizo haya yanakuja leo?

Sijui kama wabunge wetu wanachanga ili warudishiwe hizo hela ama wanachanga ili hela zitumiwe na chama kwa mujibu wa mipango yake?

Je, wabunge wanaona sadaka yao ya fedha ni kubwa kiasi kwamba haiwezi kujadiliwa ndani ya chama bali nje kulikojaa maadui zetu? Je ni kweli chama kilichowajenga na kuwapa ubunge sasa kinapokea fadhila ya kubomolewa na ninyi mlioshiba na kung'aa kwa jina la chama?

Kuna anayefikiri mnamkomoa Mbowe. Lakini niwaambie sisi wenzenu tuliofanya kazi miaka nenda rudi. Usiku na mchana tukawajengea mtandao imara ambao kwao mlikuja kushinda ubunge. Sisi tuliopoteza fursa nyingi kwa kuwa tulijitambulisha na upinzani. Sisi tuliopoteza mali nyingi kwa kugharamikia upinzani. Sisi tulionyang'anywa mali na kuhatarishwa maisha yetu kwa kuwa tumeamua kukipigania chama chenu. Sisi tuliojazwa madonda kutoka kwa watawala wanaokasirishwa na uimara wa chama chetu; leo mnaongezea pilipili kwenye madonda yetu. Hakika ukatili huu ni mkubwa sana.

Hivi wabunge wanapodai sehemu ya mshahara wao wanaouchanga kwa ajili ya chama walituambia lini sehemu inayobaki wameitumia vipi kwa ajili ya majimbo na chama katika mikoa na kanda zao.

Nilibahatika kusikia mahali kuhusu harakati ndani ya chama dhidi ya Mbowe. Harakati hizi pia zilikuwa dhidi yake kama KUB.

Wabunge wetu hawa nilinusa habari kuwa katika kikao kimoja cha kambi walisimama na kumpongeza Mhe. Zitto kwa kazi nzuri aliyofanya ya kumhudumia Lissu bila kumtaja Mbowe popote. Ilipikwa fitina dhidi ya Mbowe kwamba katika tukio la kishambuliwa kwa Lissu, Mbowe ndiye "wasiojulikana". Hii si ile propaganda ya CCM bali ni ya ndani ya chama na iliyoasisiwa bungeni.

Chama kimenyamazia wabunge hawa kwa muda mrefu. Wamejiona wafalme wa chama. Wanajua kosa la kupeleka habari za chama nje ya vikao rasmi vya chama. Je huu si uvunjifu wa kanuni na katiba ya chama kwa makusudi?

Kwa hapa walipotufikisha, Nitashangaa sana:
1. Kama tutawanyamazia. Hatuhitaji msaada wa Kamati Kuu wala Baraza Kuu. Tuwapa vidonge vyao huku huku.
2. Tuwajazie taarifa za imani yetu kwa Mbowe. Na tahadhari kwamba titawashambulia kushoto, kulia, mbele na nyuma wakiendelea na majaribio yao haya.

Waheshimiwa makamanda. Mti wenye matunda ndiyo utupiwao mawe. Hawa wabunge nani amewasikia majimboni ama katika harakati za kumaanisha za kujenga chama?

Mbowe kwa ajili yetu na taifa amepitia madhila mangapi? Mali zake zilizoharibiwa ni za bei gani? Akaunti zake zilizofungwa ni za thamani gani? Amepoteza vingapi ili kutufikisha hapa tulipo.

Kwa nini wabunge wetu wachague kumlipa fedheha badala ya fadhila kwa harakati zote alizofanya hadi kufikia hapa tulipo!

Naogopa kumadress Mbowe katika hili. Ila nitawashanga mkiwanyamazia wabunge hao wanaoiona sadaka yao kuwa ni kubwa kuliko za watu wengine ambao hawajalipwa mishahara na posho za kibunge kama wao.

Hivi mimi nimekuwa katibu wa mkoa kwa miaka 10. Sijawahilipwa mshahara miaka yote hiyo. Je sadaka yangu hii ambayo niliitoa ili wapatikane wabunge nani alitakiwa ailipe? Mmeniletea lini mafuta pipa moja la kufanya ziara mkoani kwangu. Aje hapa Katibu mwenzangu yeyote wa mkoa aonyeshe anavyolipwa fadhila na wabunge aliowapigania.

Nasema semeni yote muyatakayo, fanyeni yote muyawezayo, nendeni popote mtakako:

Mwenyekiti wetu ajaye ni FREEMAN AIKAEL MBOWE.
 
Kumu challenge Mbowe kwenye kiti chake kwa CDM ni usaliti, Mbowe atamwaga pesa manyumbu wake wakutukane akishindwa kukuharibia image yako anakuondoa tu kama Chacha Wangwe, hichi ndio kinajiita chama cha demokrasia, utapeli mtupu, ukisikia UJASIRIA-SIASA ndio huu, mkufunzi mkuu ni Nkurunzinza Mbowe.
Yaani dah, mbaya zaidi ccm kapatikana pacha mwezie jpm. Marufuku kumpinga 2020 kwenye kupeperusha Bendera ya chama kwenye urais.haya mavyama Ni shida.
 
Hili fala kweli,huyo Mbowe unasujudu hapa wengine tunamjua kabla hata hajaanza siasa.
Huyo ni mpigaji tu km wengine na kaingia huko kulinda maslahi ya mkwewe mmiliki chama Edwin Mtei Freeman kaoa kule hata km waliachana.
Changeni pesa jamani 😂
 
Back
Top Bottom