Wabeza kauli ya Waziri Mkuu Pinda

Wabeza kauli ya Waziri Mkuu Pinda

Huyu Pinda ni shughuli pevu si bora kukaa kimya kuliko kuongea pumba. Huyu aliongeza mafuta kwenye moto wa Zanzibar si nchi, wauaji a albino. Kwa kauli hizi za bila kupima huko mbele anaweza kuja leta mtafaruku wa ajabu
 
Huyu Pinda ni shughuli pevu si bora kukaa kimya kuliko kuongea pumba. Huyu aliongeza mafuta kwenye moto wa Zanzibar si nchi, wauaji a albino. Kwa kauli hizi za bila kupima huko mbele anaweza kuja leta mtafaruku wa ajabu
Vizuri wenzetu mmeshamjua Pinda kuwa ni domodomo tu,mtu wa kukurupukakurupuka tu bila ya kufikiri na kupima kauli zake.
 
Pinda ajaribu kuwa more practical or else akae kimya. Inachosha kuendelea kusikia hadithi zisizo na mwisho
 
Wasomi, wanasiasa wabeza kauli ya Waziri Mkuu Pinda
Fredy Azzah na Aziza Athuman


WASOMI na wanasiasa wamesema kitendo cha Waziri Mkuu Mizengo Pinda, kuirejea kauli yake ya kukemea mashangingi kinaonyesha jinsi mtendaji huyo mkuu wa serikali asivyojua wajibu wake na kutokuwepo kwa uwajibikaji.

Juzi akiwa mjini Dodoma, Waziri Pinda alisema kumekuwa na mashindano ya mawaziri kununua magari ya kifahari, badala ya kupunguza matumizi na kuwasaidia Watanzania masikini.

Waziri Pinda, ambaye alikuwa nje ya nchi kwa ziara ya kikazi, alionyesha kushangazwa na jinsi viongozi wa serikali ya India wanavyotumia magari ambayo si ya kifahari na kueleza kuwa viongozi wa wilaya hawana budi kuanza kununuliwa magari ya thamani ya chini ya Sh100 milioni.
Waziri Mkuu aliwahi kutangaza kuwa serikali imeamua kutonunua tena magari hayo, lakini alitoa kauli hiyo wakati shehena nyingine ya magari ya kifahari ikiwa njiani kuja nchini.

Akizungumza na Mwananchi jana, mhadhiri mwandamizi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Profesa Mwesiga Baregu alisema: “Mimi nilivyosikia waziri mkuu kasema hivyo, nilicheka na kujiuliza maswali mengi sana.

Kauli hii inaonyesha udhaifu wa serikali na pia inaonyesha waziri mkuu haelewi majukumu yake. Yeye ana uwezo wa kumshauri rais na kupanga mambo ya msingi ya serikali.

“Kulalamikia magari ya kifahari serikalini ni kilikuwa kilio cha wananchi kwa serikali, sasa wananchi wanategemea majibu na siyo serikali kulalamika tena kwa wananchi. Kauli yake inaonyesha kuwa anawashitaki mawaziri na makatibu wakuu kwa wananchi.”

Alisema serikali inapaswa kueleza aina ya magari ambayo inataka yatumike serikalini na siyo kuwalalamikia wananchi.

Profesa Baregu alisema bado wananchi wanahitaji majibu mengi ambayo serikali imekuwa ikiyakalia kimya kwa muda mrefu.

Alisema majibu ya masuala ya ubadhirifu wa fedha serikalini na mikataba tata bado wananchi wanahitaji majibu yake na si malalamiko.

Naye katibu mkuu wa NCCR Mageuzi, Samuel Ruhuza alisema kauli za Waziri Pinda zina lengo la kuwaridhisha Watanzania na hazina ukweli wowote.

Alisema pia kuwa lengo la kauli hizo lengo ni kujijengea mazingira mazuri ya uchaguzi mkuu wa mwakani.

“Kusema kweli waziri mkuu katushangaza sana kwa kuwa kwa sasa anataka kuonyesha kuwa serikali inajali matatizo ya wananchi kwa kuwa itapunguza matumizi kwa kununua magari ya bei nafuu.

Tunajua kuwa yeye alikuwa mtu wa usalama na hivyo anajua kitu watu wanachotaka kusikia, hivyo anatumia fani yake hiyo kuwalaghai Watanzania,” alisema.
 
na jingine la kushangaza ni kwenda kujifunza kilimo korea, wakati tulikuwa na shule kilosa na ruvu sekondari, na hata JKT tulikuwa tuna zalisha vizuri tu, hata magereza ni wazalishaji wazuri tu, sema wanacho takiwa kukifanya kuongeza nidhamu ili sio kila bosi anataka pororo la Geshi au ikulu etc etc
 
Pinda angeanza yeye kupanda RAV4 kabla ya kutoa maagizo kwa wenzie

Apande RAV4 achekwe! hapa unanikumbusha lyrics za Kanye kwenye we Run this Town "What u think I rap for? to push a f.......kn RAV4?
 
na jingine la kushangaza ni kwenda kujifunza kilimo korea, wakati tulikuwa na shule kilosa na ruvu sekondari, na hata JKT tulikuwa tuna zalisha vizuri tu, hata magereza ni wazalishaji wazuri tu, sema wanacho takiwa kukifanya kuongeza nidhamu ili sio kila bosi anataka pororo la Geshi au ikulu etc etc

...sikuelewi hapo,tuwe wakweli kidogo,hiyo JKT,Ruvu sec na kilosa whatever it s zimesaidia nini kilimo?hata hayo magereza ni sifuri kwenye kilimo...chakula kingi bado tunaagiza nje kuliko tunachozalisha,dawa ni watu binafsi wanaoelewa namna ya kupata mikopo na utaalam ndio watasaidia kilimo lakini hizi siasa za Kilimo kwa wote or sijui kwanza ni mipango failure tuu
 
Kuhusu hili la magari mnayoita mashangingi naona taifa zima linahusika. Miaka ya mwanzo wa utawala wa Mzee Mwinyi, serikali ilikuwa haina ukosefu wa kufanya ukarabati wa mabarabara na madai ya viongozi wengi ni kutumia magari makubwa.

Matokeo yake ni kuwa tumejenga tabia ya kuwa na magari makubwa. Mwamshe mtanzania yoyote na muulize dream car yake, na atakutajia aina moja ya mashangingi.

Hata mtanzania anayepiga mabox Marekani, bado anatamani kuwa na shangingi.

Wabunge ambao ndio walinzi na wateteaji wa mali za umma, wanapenda mashangingi.

Saikolojikale mashangingi ndio magari yalio akilini mwa watanzania wote. Na anayenunua gari lisilo shangingi ni exceptional issue au hana pesa.

WaNigeria waliambukizwa na viongozi wao wakijeshi kupenda mabenzi. Mnigeria atatafuta hata benzi mbovu hili akate kiu ya kuwa na gari.

Hivyo kumpinga waziri mkuu wakati wapingaji wenyewe wamepaki mashangingi haisaidii. Ni lazima mawazo yabadilike.
 
...sikuelewi hapo,tuwe wakweli kidogo,hiyo JKT,Ruvu sec na kilosa whatever it s zimesaidia nini kilimo?hata hayo magereza ni sifuri kwenye kilimo...chakula kingi bado tunaagiza nje kuliko tunachozalisha,dawa ni watu binafsi wanaoelewa namna ya kupata mikopo na utaalam ndio watasaidia kilimo lakini hizi siasa za Kilimo kwa wote or sijui kwanza ni mipango failure tuu
naelezea kuhusu kujifunza uzalishaji kama wewe ulipita jkt enzi hizo utaona tulikuwa tuna zalisha , hata ukiachana na mazao makuu kama mahindi na mpunga, kulikuwa na bustani za mboga na ufugaji, tatizo ilikuwa mkuu wa kambi lazima ampeleke mkinsi mazao, na yeye mwenyewe achukue, maaaskari wa chini wachukue, kwa hiyo uzalishaji bora kwa mantiki hiyo ulikuwepo, tatizo tulikuwa na mapungufu katika nidhamu ya utunzaji, ruvu sekondaty na shule za kiliso na vyuo vya kilomo vilikuwa vinaongezea hiyo elimu ya kilimo, na kuonyesha kwa matendo uzalishaji bora wa mazao mimi nilipita tengeru niliona , ukiriguru, uyole kote huko elimu hiyo ilikuwepo sasa hili la mkorea labda useme kwenye usimamizi ndio tujifunze toka kwao.
kwa sasa hilo la ruvu sec, jkt, kilosaetc huwezi kuona kwani investment zote zimeenda chini, yaani tume kata tamaa kwamba hatuwezi au hakuna mwenye kuona kwamba hivi ni vituo vya kujifunzia na ni vya uzalishaji pia.
Kwa mfano kuna rafiki yangu alikfanya research akawa anataka kuuza nje mboga mboga, za JKT akakuta kuna ********* ndio kashikilia, basi ujue uongozi ndio ulipokuwa una pata kidogo dogo chao.
Ikiwa Kenya wanaweza ku-export maua, iweje sisi tushindwe kuzalisha chakula kingi chenye obora na kuuza nje? Hivi sasa waelewa rukwa walikuwa wa supply mahindi WFP kwa ajili ya wakimbizi kigoma, je wajua kwamba kuna watu kwa wakati mbali mbali walipewa vibali vya ku-export mahindi nje? lakini akiwa mkulima mwenyewe ana nyimwa hicho kibali kisa nchi ina njaaa.
Je huyu mkulima yeye hataki faida? mkorea tuna mruhusu sisi wenyewe kwa wenyewe tunawekeana hiana. kutakuwa na motisha hapo.
 
Pinda nimemtoa maanani zamani!
Sijui kwanini Raisi anakuwa na watu wabovu kama hawa. Tusistaajabu nchi inakwama kila siku!
 
serikali ina Regulations, Standard operating procedures na Policies. Je hizi zinasema je kuhusu aina ya magari ambayo mawaziri na makatibu wakuu wanaweza kununua. Kinacho mzuia Waziri Mkuu kuzipitia tena hizo policies ni nini?
 
serikali ina Regulations, Standard operating procedures na Policies. Je hizi zinasema je kuhusu aina ya magari ambayo mawaziri na makatibu wakuu wanaweza kununua. Kinacho mzuia Waziri Mkuu kuzipitia tena hizo policies ni nini?

absolutely!........utafikiri mambo tuliyojiwekea ni masahafu!.....
 
Mifugo wanalia, Watoto wanalia, housegirl analia, mama analia na baba analia. Nani atambembeleza mwenzake? Wananchi tunalia na mashangigni na mheshimiwa analia kwetu. Full komedi. Kaaqzi kwelikweli
 
Bado sijaelewa kwa nini kichwa cha hii thread kimebadilishwa. Hii JF muda mwingine huwa inaniacha hoi kabisa.
 
Hii kitu itatokea kwenye bunge la June/July kwa ajili ya kuwahadaa wadanganyika, kumbukeni three months after that is UCHAGUZI...connect the DOTZ.
 
Nimekuwa nikifuatilia majadilianao kwa muda sasa hapa JF , na sasa nimejiunga ili kuweza kua mchango wangu , tuko pamoja. Kuhus Pinda daah mi tangu aliposema anayeua albino auawe basi nikajua hapa hakuna kitu. Waziri mkuu asiyejua sheria.Kuhusu mashangingi naoan kama anasanifu na hana lolote. Natamani waandisha wa habari wa TV au magazeti wamwonyeshe akishuka au kupanda shangingi halafu pembeni hivi wamweke wakati anayasema hayo aliyosema.Waandishi vipi hilo haliwezekani? Tutaondoa unafiki polepole. Pia ni ajabu kiongozi anatoka na gari four wheel la milioni 130 andkwenda kazini mjini, halafu hapo kisarawe mtoto amekaa chini hana dawati la sh 20 000! Na happo Muhimbili mgonjwa amelala chini godoro hakuna , cha ajabu JK kuna kipindi alikwenda Muhimbili anasalimia wagonjwa wamelala chini .. mzee anapiga bonge la smile.. Kiongozi mwenye uchungu angeboresha huduma na angeona tabu kuinama chini kumwambia mtu pole yuko chiini sakafuni.... Inasikitisha.. tuko pamoja
 
Back
Top Bottom