Vituko vya MWL NYERERE ni kweli?


N

Ntiliabhose

Member
Joined
Dec 31, 2012
Messages
78
Likes
3
Points
0
N

Ntiliabhose

Member
Joined Dec 31, 2012
78 3 0
Nilibahatika kuonana nae miaka mingi iliyopita,kipindi Niko darasa la tatu,alipokuja mkoani kwetu.kipindi hicho ilikuwa kawaida kiongozi mkubwa kama yeye Akija wanafunzi tunatawanyishwa kwenda uwanjani kusikiliza hotuba zake.

Sasa basi kipindi hicho na udogo wangu kuna story nilikuwa nasimuliwa kumuhusu MWL mpaka Leo sijui kama ni ukweli ama zilikuwa story tu!mfano
Kifimbo chake kilikuwa na nguvu Za ajabu,eti kunakipindi alikisahau mezani alikuwa kwenye kikao,hivyo watu walipojaribu kukibeba wakashindwa mpaka akarudi mwenyewe kukichukua.

Na eti kuna kipindi Kile cha harakati za uhuru aliwah kuwakuta wazungu wamekaa sehemu akawasalimia GOODMORNING AMAGERU GANU akimaanisha Za asubuh majitu haya,wazungu wakatafuta wee kwenye kamusi ilo neno la pili kumbe ni la kizanaki.

Eti kunasiku aliwekewa sumu kwenye chai,sa wakati wamefumba macho wanasali akabadilisha kile kikombe chenye sumu akamwekea jirani yake,

Jamani hebu tuhabarishane wanajamvi mmewahi kusikia haya,tupieni nanyi mlioyasikia,au kujua.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
20,055
Likes
11,128
Points
280
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
20,055 11,128 280
bangi za sakapal hizi!
 
Last edited by a moderator:
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
2,321
Likes
83
Points
145
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
2,321 83 145
ugali umeshaiva nenda kale
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,523
Likes
10,526
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,523 10,526 280
Kama wakati Nyerere yupo hai ulikuwa darasa la 3, sasa mbona una akili za kitoto hivi?

Na nikurekebishe, sahihi ni kwamba ulimuona, sio mlikutana
 
sakapal

sakapal

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,817
Likes
39
Points
145
sakapal

sakapal

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,817 39 145
Sio bangi sema bange, mie hii ya kusimama barabarani raisi nyerere anapita ilishanikuta sana wakati nasoma shule ya msingi muhimbili enzi za mwalimu ndosi na mwalimu batalingaya looh

Kifimbo cha mzee kilikuwa nouma mie pia nilishazinyaka kuwa aliwekewa bomu pale daraja la salenda yaani msafara wake ukipita tuu alipuliwe, basi kifimbo kikamtonya na akabadili msafara akapita daraja la kajima.
Malkia elizabeth alipofika akavaa gloves ndo akatoa mkono kumsalimia mwalimu, mwalimu nae akampa kifimbo badala ya mkono.
Hakuna aliyeweza kukinyanyua kifimbo chake ikitokea alikisahau mahali hadi arudi, alikirithi kutoka kwa wazee wa kizanaki.
Watoto wa dotcom mtabisha coz hamzijui wala hamkuwahi kuzisikia.
Mentor njoo tuvute wote bangi nnaha ya kukuona ukiwa ushakolea mjani na macho yako hayo sikupatii picha.
 
Last edited by a moderator:
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Likes
118
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 118 160
Stori za vijiweni hizi.
ugali umeshaiva nenda kale
Kama wakati Nyerere yupo hai ulikuwa darasa la 3, sasa mbona una akili za kitoto hivi?

Na nikurekebishe, sahihi ni kwamba ulimuona, sio mlikutana
Mbona hizi story zilikuwa common sana wakati huo? Mnachoshangaa ni nini? Au Nyerere wakati anafariki dunia nyie ndiyo mlikuwa chekechea, kwa hiyo hamkuzisikia hizi?
 
H

hargeisa

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2011
Messages
550
Likes
2
Points
0
Age
45
H

hargeisa

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2011
550 2 0
Wengine nyerere ni mungu kwao

Hadith hizo zilikuwepo na pia kuna siku wazee wa sumbawanga walimwibiia. Kifimbo chake

Alikua mshirikina sana

Ila. Uzalendo na kupenda nchi yake na dini yake. 10000%

Big up nyerere
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,848
Likes
3,624
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,848 3,624 280
Watanzania tunakwenda ngazi kwa ngazi, ngazi kwa ngazi....kumbe ajipepea shuzi la kawa[SUP]2[/SUP]
 
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
1,760
Likes
1,084
Points
280
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
1,760 1,084 280
alikua na saa, kukiwa na hatari au mtu mbaya inakuwa nyekundu...wakati anataka kupinduliwa iligeuka rangi wiki nzima
 
ndendi

ndendi

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
628
Likes
26
Points
45
Age
40
ndendi

ndendi

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
628 26 45
hizo story tulikuwa tunazipata sana utotoni,ila kwa sasa siwezi kuchangia.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
20,055
Likes
11,128
Points
280
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
20,055 11,128 280
Sio bangi sema bange, mie hii ya kusimama barabarani raisi nyerere anapita ilishanikuta sana wakati nasoma shule ya msingi muhimbili enzi za mwalimu ndosi na mwalimu batalingaya looh

Kifimbo cha mzee kilikuwa nouma mie pia nilishazinyaka kuwa aliwekewa bomu pale daraja la salenda yaani msafara wake ukipita tuu alipuliwe, basi kifimbo kikamtonya na akabadili msafara akapita daraja la kajima.
Malkia elizabeth alipofika akavaa gloves ndo akatoa mkono kumsalimia mwalimu, mwalimu nae akampa kifimbo badala ya mkono.
Hakuna aliyeweza kukinyanyua kifimbo chake ikitokea alikisahau mahali hadi arudi, alikirithi kutoka kwa wazee wa kizanaki.
Watoto wa dotcom mtabisha coz hamzijui wala hamkuwahi kuzisikia.
Mentor njoo tuvute wote bangi nnaha ya kukuona ukiwa ushakolea mjani na macho yako hayo sikupatii picha.
Nna hamu nayo sana aisee..mara ya mwisho kuvuta bange ya ukweli nilikuwa Majengo sekondari...hii tuliyovutaga makutopora cha mtoto sana...hata haina stimu maharufu tu!

Bange ya arusha ina hadi flavor..chezea!!!
 
sakapal

sakapal

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,817
Likes
39
Points
145
sakapal

sakapal

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,817 39 145
Nna hamu nayo sana aisee..mara ya mwisho kuvuta bange ya ukweli nilikuwa Majengo sekondari...hii tuliyovutaga makutopora cha mtoto sana...hata haina stimu maharufu tu!

Bange ya arusha ina hadi flavor..chezea!!!
Utanikuta kijiwe pub nitakuwa nimekaa kiti cha kwenye kona kabisa.:A S-coffee:
 
N

nyantella

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
896
Likes
31
Points
45
N

nyantella

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
896 31 45
Sio bangi sema bange, mie hii ya kusimama barabarani raisi nyerere anapita ilishanikuta sana wakati nasoma shule ya msingi muhimbili enzi za mwalimu ndosi na mwalimu batalingaya looh

Kifimbo cha mzee kilikuwa nouma mie pia nilishazinyaka kuwa aliwekewa bomu pale daraja la salenda yaani msafara wake ukipita tuu alipuliwe, basi kifimbo kikamtonya na akabadili msafara akapita daraja la kajima.
Malkia elizabeth alipofika akavaa gloves ndo akatoa mkono kumsalimia mwalimu, mwalimu nae akampa kifimbo badala ya mkono.
Hakuna aliyeweza kukinyanyua kifimbo chake ikitokea alikisahau mahali hadi arudi, alikirithi kutoka kwa wazee wa kizanaki.
Watoto wa dotcom mtabisha coz hamzijui wala hamkuwahi kuzisikia.
Mentor njoo tuvute wote bangi nnaha ya kukuona ukiwa ushakolea mjani na macho yako hayo sikupatii picha.
hapo kwenye pink, ni Batalingaya wa muhimbili boys enzi hizo nini? nimemkumbuka mama Nanakara!
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
62
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 62 145
Kuna hii nimewahi kuisikia kwamba Wakati Nyerere yuko katika harakati za kudai uhuru akiwa Uingereza na Mzee Kawawa, Malkia Elizabeth aliwaandalia dhifa ya taifa. Wakati waandishi wa habari wakiwa wanamsikiliza Nyerere alipokuwa akitoa hotuba, yeye Nyerere alimuona Kawawa akificha mfukoni kwenye suti yake vijiko viwili, umma mbili, visu viwili, vyote vya dhahabu. Nyerere akaona amezidiwa na Kawawa aliyefanya vile wakati concentration za wenyeji zikiwa kwa Nyerere. Nyerere kuona vile akawaza haraka haraka kuwa lazima avichukue kwa Kawawa akawa anaelezea uwezo wa Waafrika kwa sayansi zao za asili akamwambia Malkia.."Bara la Afrika lina sayansi asilia nzuri sana mfano ni huu nachukua vijiko viwili, umma mbili visu viwili naweka mfukoni kwenye suti yangu, akasema hivi vitu vitasafiri invisibly hadi mfukoni kwenye suti ya Kawawa" Akafanya kama alivyosema kisha akamwambia Kawawa toa hivyo vitu weka mezani. Kawawa akatoa, Nyerere akabaki navyo huku Wazungu wakijua vimetoka mfukoni mwa Nyerere kwenda kwa Kawawa. Wakati wakirudi nyumbani Kawawa akanung'unika sana kwa kuzulumika Nyerere akamwambia huwezi kunishinda wewe urudi na vyombo vya mezani vya dhahabu wakati mimi ndiye Boss wako.
 
sakapal

sakapal

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
1,817
Likes
39
Points
145
sakapal

sakapal

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
1,817 39 145
hapo kwenye pink, ni Batalingaya wa muhimbili boys enzi hizo nini? nimemkumbuka mama Nanakara!
ndo huyohuyo, hata mama nanayakara alikuwepo enzi zile, tena nilikuwa nakaa nae mtaa mmoja home kinoklain
 

Forum statistics

Threads 1,273,260
Members 490,343
Posts 30,475,692