Vitu vinavyoitwa Home Work, Tuition na sasa Pre form One ni janga kwa mtoto

Tangantika

JF-Expert Member
Aug 12, 2018
3,044
2,000
Mmeamuelew? Tunasafari ndefu sana
Ndugu ukiwa JF uwe mpole maana hujui unaojadiliana nao 'their credibility' ! Kwa hio mchukulie poa tu usimbeze ndio upeo wake ulipoishia.
Walimu hufundishwa chuoni kitu kinaitwa 'Comparative education' ili kuweza kuunda mtaala wowote, sasa akija mtu akapinga kulinganisha na kujifunza kwa waliokuzidi mpuuze. Huwezi ish kwa kuangalia kabila lako tu kisa wale weupe.AF unasahau hao weupe wamekuletea kila kitu cha kisasa hata hio simu unayotumua kuandika ugolo.
 

Teenager

JF-Expert Member
Jun 28, 2020
1,952
2,000
Wazazi wangapi wanajua English TZ.walimu wenyewe English inawagonga. Cha muhimu Fanya kinachowezekana mtoto spate cheti.Tz in ya vyeti labda kama unataka mtoto wako sense kufanya kaxi nje ya nchi.Tanzania haina dira ya elimu.
Ni kweli Tanzania haina dira ya elimu ila kwanini serikali isibadirishe?

Sababu ni hapo kwenye cheti tu ndipo unapozidi kuzalisha watu wenye elimu mbovu na kufanya mataifa yetu yaendelee kuwa masikini na tegemezi sababu wao wana vyeti lakini ni vichwa vyao vitupu.

Ukitaka kujua vichwa vyao ni vitupu ni pale ambapo serikali inashindwa kutoa uamuzi wa kuamua kutumia lugha moja shuleni iwe kiswahili au english na badala kuendelea na mfumo wa kutumia kiswahili primary then ghafla unaswitch english alafu unategema wanafunzi wafaulu vizuri then unasema wanafunzi hawana akili.

Sio kwamba wanafunzi hawana akili kama wanavyosema bali lugha ndio tatizo na huwezi ukasoma kitu ukakielewa kama lugha ya unachokisoma huielewi badala yake wanakariri then wanasau.

Yaani wanakariri vitu amavyo hawavielewi.
Ukisoma ukaelewa hutosahau ila ukisoma na hujakielewa bali umekariri ni lazima usahau secondary hakuna kitu kigumu.

Hayo yote serikali ni zao la vyeti tu na sio watu wanaojitambua na ndio maana bado hawajafanya kitu mpaka leo hata hao walimu ni zao la hivyo vyeti na sio uelewa.

Ila hapo kwenye English najua wazazi wengi hawajui English ila wazazi wengi wanamiliki simu ambazo kuna internet ambayo ina kila kitu ndani yake.
Na mtoto ubongo wake ni rahisi kujifunza na kushika vitu vipya ukichangia English ni lugha rahisi sana.

Hata mimi English nimejifunza mwenyewe kwa internet since darasa la tatu.
 

Sisyphus

JF-Expert Member
Oct 8, 2015
2,491
2,000
Mambo hayo kwa uchache ni haya.

Kusoma vitabu tofauti na vya masomo ya shule ambavyo mara nyingi ni kusoma ili ujibu mitihani.

Naamanisha vitabu vya kuongeza maarifa yaani vitabu ambavyo kwa asilimia 80 unaweza kuapply ulichokisoma in real life kama vitabu vya business,tech,sci, psychology,novel nk na sio vile vya hisabati na kiswahili au geography ambavyo zaidi ya kujibia mitihani hakuna cha maana.

Kujifunza na kusoma mambo mapya na yanayoendelea duniani kwa sasa.
Mfano kufuatilia siasa za ndani na nje
Kujifunza na kufuatilia music wa nje
Kuangalia dunia inaendaje
Kujifunza lugha mbalimbali
Kujifunza lugha za computer nk
Kufanya project zako mwenyewe
Kutumia internet kujifunza vitu vipya
Kufuhatilia midahalo mikubwa inayoendelea duniani nk

Na hapo huyo mtoto lazima ajitambue na kujielewa kwani ataona jinsi gani mambo yalivyo kwa upana wake hivyo ufahamu wake utapanuka kitu ambacho shule zetu kamwe hazitoweza kufanya.
Huyo mtoto ataona na kujifunza mengi makubwa yenye faida na lazima aje kufanya makubwa.

Na sio mtoto shule na yeye yeye na shule hapo utakuwa unatengeneza robot asiyejitambua kazi ya itakuwa kuendeshwa kama jinsi alivyokuwa programmed na hatoweza kufikiria nje ya box zaidi ya aliyoyajua shule pekee na hapo mtaani kwao ambapo mara nyingi mazingira ni mabovu yanayoharibu mtoto kwa asilimia 75%.

Kuna watu wamesoma sana lakini vichwa vyao ni vitupu na wanayoongea, kuyafanya na kuandika huwa yanasikitisha sababu wamekosa elimu nyingine zaidi ya ile ya shule ni kama mtoto wa miaka miaka miwili anayejua kuongea lakini hawezi kuandika wala kusoma.

Hayo ni kwa mtazamo wangu mimi.

Kwa mtazamo wa mleta mada ameandika kwenda na mtoto dukani au ofisini, kmtembeza sehemu mbalimbali ili ajifunze mambo mapya na kumfundisha jinsi unavyofanya hayo mambo yako unayofanya wewe mfano biashara nk.
Kwa ufupi unamaanisha kwamba kuna baadhi ya masomo kwako huoni umuhimu wake na ukayataja kwa mfano HISABATI NA KISWAHILI mda huohuo umenijibu kwa kiswahili je ulizaliwa ukiwa unakijua? Na je uliamka tu siku moja ukaanza kuandika na je umejuaje kama kwa jinsi ulivyopangilia sentensi zako nitakuelewa... tukija kwenye Hisabati je unauhakika hili somo halina matumizi kwenye maisha ya kila siku? au ni ufahamu wako ndio mdogo kwenye hiyo Kada...
Tukija kwenye hayo unayosema ni muhimu je mtoto unataka aanze computer programming akiwa na miaka mingapi? Je psychology inamfaa mtu wa miaka miangapi mana hili somo lipo watu wanafundishwa pia
 

Tangantika

JF-Expert Member
Aug 12, 2018
3,044
2,000
Kwa hoja hii, ni jukumu letu sasa kupambana kubadili mitaala yetu ili kuondoa ile Colonial Legacy.

Ila kuhusu ishu za Pre form one, nk. Hakuna namna. Ukijifanya mbishi, watoto wako waatakuja kukulaumu hapo baadae. Wakubwa wote wanapeleka watoto wao huko kwenye Pre form one. Hivyo na sisi makabwela tu tutaenda huko huko.
Hao wakubwa unaowahusudu wametatua changamoto gani mpaka uwafuate mawazo yao ?Tofauti ni kuwa yeye kapata bahati ya kuwa waziri na wewe hujaipata ila sidhani kmna wanakuzidi akili.Akili zao ni kama zako tu tena wengine unawaacha mbali kielimu na ki IQ.
Binafsi mkubwa naemkubali hapa Afrika ni Aliko Dangote ndio MTU namuona anavisheni kubwa na IQ kubwa kuliko hao viongozi unawaogopa, natamani angekuwa Mtanzania ningejifunza mengi.Mwingine ashakuwa marehemu, MR. Mengi(rip) hao kweli wameonesha uahalisia.Sio mtu anafanya magumashi af anakuwa role model wako.
 

Sisyphus

JF-Expert Member
Oct 8, 2015
2,491
2,000
Hapana sio muhaya.

Sio kwamba najisifu bali nimeaandika ili waone faida ya kujifunza na kusoma au kufanya mambo tofauti na shule kunavyofanya mtu ubongo uweze kukomaa na kujitambua.

Asilimia 80 ya wanafunzi wote Tanzania kuanzia msingi hadi secondary ni wajinga na wala hawajitambui sababu ya kukosa hiyo elimu tofauti na shule.
Mi nahisi wewe ndio mjinga unaishi maisha ya ndoto za bwana mmoja anaitwa ALI-NACHA hujui kua Elimu ni hatua kwa hatua
 

Tangantika

JF-Expert Member
Aug 12, 2018
3,044
2,000
Ni kweli Tanzania haina dira ya elimu ila kwanini serikali isibadirishe?

Sababu ni hapo kwenye cheti tu ndipo unapozidi kuzalisha watu wenye elimu mbovu na kufanya mataifa yetu yaendelee kuwa masikini na tegemezi sababu wao wana vyeti lakini ni vichwa vyao vitupu.

Ukitaka kujua vichwa vyao ni vitupu ni pale ambapo serikali inashindwa kutoa uamuzi wa kuamua kutumia lugha moja shuleni iwe kiswahili au english na badala kuendelea na mfumo wa kutumia kiswahili primary then ghafla unaswitch english alafu unategema wanafunzi wafaulu vizuri then unasema wanafunzi hawana akili.

Sio kwamba wanafunzi hawana akili kama wanavyosema bali lugha ndio tatizo na huwezi ukasoma kitu ukakielewa kama lugha ya unachokisoma huielewi badala yake wanakariri then wanasau.

Yaani wanakariri vitu amavyo hawavielewi.
Ukisoma ukaelewa hutosahau ila ukisoma na hujakielewa bali umekariri ni lazima usahau secondary hakuna kitu kigumu.

Hayo yote serikali ni zao la vyeti tu na sio watu wanaojitambua na ndio maana bado hawajafanya kitu mpaka leo hata hao walimu ni zao la hivyo vyeti na sio uelewa.

Ila hapo kwenye English najua wazazi wengi hawajui English ila wazazi wengi wanamiliki simu ambazo kuna internet ambayo ina kila kitu ndani yake.
Na mtoto ubongo wake ni rahisi kujifunza na kushika vitu vipya ukichangia English ni lugha rahisi sana.

Hata mimi English nimejifunza mwenyewe kwa internet since darasa la tatu.
Unajua kuna watu walifukuzwa kazi kwa sababu hawakuwa na vyeti ila walikuwa na maarifa? Raisi wako anahusudu vyeti wewe hutaki mtoto wako apate cheti unamtakia heri kwel? Imagine TZ ajira in chache ila wazazi wanafunzi wanajazana vyuoni kusoma ujuzi wa kuajiwa ili wapate vyeti.
Kizazi cha bila vyeti bado hakijaja labda miaka 20 ijayo.Pigania cheti mkuu.Raisi,waziri,kamishna,wakurugenzi,maafisa,maprofesa,wakufunzi,walimu, wazazi wengi bado wanahusudu vyeti we nani wakupi ga vyeti, mkuu kama huelewi shauri yako.Subiri matokeo ya drs 7 usikie ufaulu umepanda sana ila wahitimu hawawezi kuongea kingereza walichofaulu sana.Mkuu pigania cheti mkuu hunielewi? TZ unayoifikiria wewe sio ya kizazi hiki bado sana na muda utaamua wenyewe wala nguvu haitatumika.
 

Teenager

JF-Expert Member
Jun 28, 2020
1,952
2,000
Mi nahisi wewe ndio mjinga unaishi maisha ya ndoto za bwana mmoja anaitwa ALI-NACHA hujui kua Elimu ni hatua kwa hatua
Mtu anayemtukana mtu mwengine mjinga na yule ambaye sio mjinga nani mjinga?

Jibu mjinga ni wewe sababu hujitambui na hujui kama hujitambui kutokana na comment yako.
sikulaumu sababu hilo ni zao la hiyo elimu uliyosoma ambayo imekufundisha kuona opinions zako ni sahihi 100%
Hivyo atakaye kupinga umeprogramiwa kumuita mjinga.

Na sababu nyingine inayothibitisha wewe Mjinga.
Ni kwamba comment yako imejaa hisia ambazo zinaakisi mindset yako ambayo imejaa usuperior na kwamba wewe ndio uko sahihi na unajua kila kitu kitu hivyo mindset yako umeifunga kupokea mawazo tofauti na mtu huyo anapokuwa disappointed au mawazo hayo tofauti hajayakubali hata kama ni ukweli huishia kutukana au kukejeli nk
kitu ambacho wajinga wengi wanacho na wanakionesha bila kujua mmoja wapo ni wewe kati ya hao wajinga.

Hivyo ulichoandika nimejua kwanini umeandika hivyo so you're hundred percent right.
 

Sisyphus

JF-Expert Member
Oct 8, 2015
2,491
2,000
Mtu anayemtukana mtu mwengine mjinga na yule ambaye sio mjinga nani mjinga?

Jibu mjinga ni wewe sababu hujitambui na hujui kama hujitambui kutokana na comment yako.
sikulaumu sababu hilo ni zao la hiyo elimu uliyosoma ambayo imekufundisha kuona opinions zako ni sahihi 100%
Hivyo atakaye kupinga umeprogramiwa kumuita mjinga.

Na sababu nyingine inayothibitisha wewe Mjinga.
Ni kwamba comment yako imejaa hisia ambazo zinaakisi mindset yako ambayo imejaa usuperior na kwamba wewe ndio uko sahihi na unajua kila kitu kitu hivyo mindset yako umeifunga kupokea mawazo tofauti na mtu huyo anapokuwa disappointed au mawazo hayo tofauti hajayakubali hata kama ni ukweli huishia kutukana au kukejeli nk
kitu ambacho wajinga wengi wanacho na wanakionesha bila kujua mmoja wapo ni wewe kati ya hao wajinga.

Hivyo ulichoandika nimejua kwanini umeandika hivyo so you're hundred percent right.
Hapana sio muhaya.

Sio kwamba najisifu bali nimeaandika ili waone faida ya kujifunza na kusoma au kufanya mambo tofauti na shule kunavyofanya mtu ubongo uweze kukomaa na kujitambua.

Asilimia 80 ya wanafunzi wote Tanzania kuanzia msingi hadi secondary ni WAJINGA na wala hawajitambui sababu ya kukosa hiyo elimu tofauti na shule. SIDHANI KAMA HUU NI UJUMBE WANGU ninamashaka na uwezo wako wakukumbuka
 

Teenager

JF-Expert Member
Jun 28, 2020
1,952
2,000
Ni teenager haswaaa
watu kama wewe ni mfano hai wa mfumo wetu mbovu wa elimu.

Unadhani kwanini mimi sijakukejeli?

Sababu najitambua na naheshimu mawazo ya wengine kitu ambacho shule haifundishi.

Mtu anayeongozwa na hisia ni mjinga asiyejitambua.
 

Teenager

JF-Expert Member
Jun 28, 2020
1,952
2,000
SIDHANI KAMA HUU NI UJUMBE WANGU ninamashaka na uwezo wako wakukumbuka
Lakini ukweli wewe ni mjinga sababu ya comment yako ilivyokaa ina nia ya kubomoa na iliyojaa hisia za wazi za chuki zilizoshabihiana na ujinga ndani yake.

Soma vizuri nilichoandika sidhani kama umeelewa.

Au unajaribu kukataa kwamba wewe sio mjinga?
 

Tangantika

JF-Expert Member
Aug 12, 2018
3,044
2,000
Ni kuuliza mbali na masomo yanauo tolewa mtihani na NECTA je kuna elimu nyingine mnawapa watoto? Internatuonal school wana hadi madarasa ya miziki na vyombo, wana michezo kila aina Je sisi?

Unazania labda kwa nini wahindi huwa wanaenda na watoto wao dukani? Unajua sababu?

Pale wana inject vitu kwa watoto wao nje shule
Kwa mantiki hiyo hizo international zinatoa wachezaji timu ya Taifa, zinapeleka nje wachezaji,zinatoa wanamuziki bora, zinatoa wasanii bora.Mbona mi siwajui hao waliopitia hizo shule ila kina harmo rapa ambao wamesoma kayumba.
 

Sisyphus

JF-Expert Member
Oct 8, 2015
2,491
2,000
Lakini ukweli wewe ni mjinga sababu ya comment yako ilivyokaa ina nia ya kubomoa na iliyojaa hisia za wazi za chuki zilizoshabihiana na ujinga ndani yake.

Soma vizuri nilichoandika sidhani kama umeelewa.

Au unajaribu kukataa kwamba wewe sio mjinga?
Kijana soma . Acha kupoteza muda mitandaoni mitihani yako ya kidato cha nne inakaribia
 

Sisyphus

JF-Expert Member
Oct 8, 2015
2,491
2,000
Ni kuuliza mbali na masomo yanauo tolewa mtihani na NECTA je kuna elimu nyingine mnawapa watoto? Internatuonal school wana hadi madarasa ya miziki na vyombo, wana michezo kila aina Je sisi?

Unazania labda kwa nini wahindi huwa wanaenda na watoto wao dukani? Unajua sababu?

Pale wana inject vitu kwa watoto wao nje shule
Embu tutajie mwana mziki unaemjua ambaye amesoma hizo international school unazozijua mana wanamziki wote wanajulikana
 

Teenager

JF-Expert Member
Jun 28, 2020
1,952
2,000
Kijana soma . Acha kupoteza muda mitandaoni mitihani yako ya kidato cha nne inakaribia
Now unaingia kwenye silly stage.
Unaanza kuandika mambo ya kusikitisha au kutisha ili umtoe unayejadiliana nje ya mada ili akubaliane na wewe kwamba upo sahihi kitu ambacho kinajumuisha hisia.

Bahati mbaya mimi sio kidato cha nne na wala sisomi ili nifanye mitihiani.
Na mimi sipotezi muda humu sababu najua nini nakifanya humu jf na nini nakitafuta.

Mimi sio mmoja kati ya hao vijana wajinga unaowajua na ambao unawatetea.
Hivyo acha kugeneralize.

Najua nini nakiandika.
 

Tangantika

JF-Expert Member
Aug 12, 2018
3,044
2,000
mleta mada kachanganyikiwa tu, shule ni shule, asilimia kubwa ya watu wanao pitia mazingira magumu ndio wanakua na akili za maisha mifano akina Steve Jobs aligundua Iphone leo ndio tunajitapa nazo bongo tu.
Stive job, bill gate, Zuckerburg wamesoma world class Universities acha kufananisha nasi.
Bill gate ni kama alianza 'twisheni'ya komputer mapema zaidi.Tofauti ni bill alisoma tuisheni ya teknolojia sisi tunasoma tuisheni ya General knowledge. Bill, Stive they were busy my dear!Soma historia ya Thomas Edson na Newton utagundua investment on time ni muhimu sana.No effort no achievements. Sasa chagua unataka mtoto awe busy na nini, hapo ndipo umahiri wake utakapojengeka.Bahati mbaya TZ hakuna tuisheni za kiteknojia.Etheopia wameanzisha center za 'after schools curriculum' wanafundisha Programming na robotics .Watoto wapo konki ingia you tube utawaona.
Suala hapa lisiwe mabishano Liwe nini tufanye, kipi kizuri/ kibaya.Wapi wanatoa nini, nani anatoa nini.Kuendelea kubishana ni kupoteza mda.
Hapa kuna wengi wanaoukubali mfumo uliopo na wachache wanaotaka mabadiriko.
Kwa kawaida wengi huwa ni watu wa kufuata mkumbo na wachache hulazimisha mawazo yao yakubaliwe.
 

Sisyphus

JF-Expert Member
Oct 8, 2015
2,491
2,000
Now unaingia kwenye silly stage.
Unaanza kuandika mambo ya kusikitisha au kutisha ili umtoe unayejadiliana nje ya mada ili akubaliane na wewe kwamba upo sahihi kitu ambacho kinajumuisha hisia.

Bahati mbaya mimi sio kidato cha nne na wala sisomi ili nifanye mitihiani.
Na mimi sipotezi muda humu sababu najua nini nakifanya humu jf na nini nakitafuta.

Mimi sio mmoja kati ya hao vijana wajinga unaowajua na ambao unawatetea.
Hivyo acha kugeneralize.

Najua nini nakiandika.
Sawa.
 

Teenager

JF-Expert Member
Jun 28, 2020
1,952
2,000
ufupi unamaanisha kwamba kuna baadhi ya masomo kwako huoni umuhimu wake na ukayataja kwa mfano HISABATI NA KISWAHILI mda huohuo umenijibu kwa kiswahili je ulizaliwa ukiwa unakijua? Na je uliamka tu siku moja ukaanza kuandika na je umejuaje kama kwa jinsi ulivyopangilia sentensi zako nitakuelewa... tukija kwenye Hisabati je unauhakika hili somo halina matumizi kwenye maisha ya kila siku? au ni ufahamu wako ndio mdogo kwenye hiyo Kada...
Mimi nimeongelea elimu ya maarifa na hakuna sehemu nimesema hayo masomo hayana umuhimu.
tukija kwenye Hisabati je unauhakika hili somo halina matumizi kwenye maisha ya kila siku? au ni ufahamu wako ndio mdogo kwenye hiyo Kada...
Kwa kukisia ni asilimia 10 tu ya hisabati ndio inatumika kwenye maisha ya kila siku ya mtazania wa kawaida hizo asilimia zilizobaki unajua zimeeanda wapi?
Tukija kwenye hayo unayosema ni muhimu je mtoto unataka aanze computer programming akiwa na miaka mingapi?
Hata miaka mitano unaanza kujifunza programing kwa kuna negative impact yoyote?
Kama ipo iweke.
Je psychology inamfaa mtu wa miaka miangapi mana hili somo lipo watu wanafundishwa pia
Mtu yoyote hata mtoto wa miaka 5 kwani positive impact ni kujitambua.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom