vitu kutembeatembea mwilini ni ugonjwa gani?


Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2008
Messages
1,007
Likes
23
Points
135
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2008
1,007 23 135
Halooo, nadhani humu kuna madaktari wengi wazuri. kuna rafiki yangu mmoja, nilimshauri aende hospital, kwasababu anasema, analo tatizo, anaona vitu kama vinatembeatembea mwilini mwake. inavyoonesha, anasema ni kama kitu kama hewa inatembea kwa kutikisatikisa kwenye misuli yake, kama mdudu mkubwa kiasi cha kidole hivi, unaweza kuona kinavyotikisika. nilimwona pia aliponionyesha, kwani utaona mara inatikisika mkononi kwa muda, mara inatikisika mgongoni mara kifuani nk. it was a little bit funy kwasababu mpaka niliogopa, na mwingine angedhani jamaa amelogwa nk. mimi nilidhani ni mapepo yamemwingia huyo jamaa kwasababu mimi ni mwana wa Mungu you know..hahaha.

nilikuja kufikiri au ni misuli inashitukashituka kwasababu ilishashituliwa labda kwa kupiga chafya au kwa namna yoyote ile. kuna mtu alishawahi kutokewa na ishi kama hiyo? ninini hiyo? how can we help this guy? kama ni mapepo ningefahamu ili nimwambie aende akaombewe tu atapona, manake hata hospital hayatamwondoka. please, kama kuna mtu anaefahamu hii naomba comment zenu. God bless you.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
ukiachilia mbali hiyo hali ya misuli kustuka stuka na vitu kumtembea je jamaa anajisikiaje?
anajihisi kuumwa au?
hiyo hali ilianza lini?
je huyo jamaa ni mfuasi wa dini ?
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
923
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 923 280
Mwana wa Mungu,
Huyo rafiki yako alipokushirikisha hilo tatizo ulipaswa kumuombea na baadae umshauri zaidi (kwenda hospitali) sasa wewe unamwacha hivi hivi,ujue shetani anachekelea hivyo.

Wataalamu tumsaidie ndugu yetu kama kawaida yetu.
 
M

mgirima

Member
Joined
May 24, 2008
Messages
82
Likes
0
Points
0
M

mgirima

Member
Joined May 24, 2008
82 0 0
Angeanzia Angaza.

Hii itampa picha nzuri ya kuanzia.
 
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2008
Messages
1,007
Likes
23
Points
135
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2008
1,007 23 135
hahaha, jamani, hakuna mtu ambaye alishawai kutokewa na kitu kama hicho? hahaha, mbona mnasema aende angaza, hivi virusi navyo huwa vinatembea...mnanifanya nicheke sana.
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Rafiki yako anaweza kuwa anasumbuliwa na kitu kinachoitwa fasciculations. Kama inavyoelezwa kwenye article hii:

The muscle twitches may be a phenomenon called fasciculations. This is where a small part of a muscle twitches but not in coordination with the rest of the muscle. It may be so subtle that you just feel it (painless) or sometimes the twitches can be seen on the surface (like a bag o worms) under the skin.

Fasciculations don't necessarily mean anything bad. It is true that you can see fascics in situations in which the motor nerve has been damaged (for example "pinched nerve" or neuropathy or motor neuron disease). However, fascics are NOT diagnostic of anything in particular. There is a syndrome of benign fasciculations which is seen in perfectly normal people with no neurologic damage. Fascics are commonly brought out by exertion.

source: http://www.medhelp.org/forums/neuro/archive/14548.html
Wikipedia imetoa definition rahisi ya fasciculations kama ifuatavyo:

A fasciculation (or "muscle twitch") is a small, local, involuntary muscle contraction (twitching) visible under the skin arising from the spontaneous discharge of a bundle of skeletal muscle fibers. Fasciculations have a variety of causes, the majority of which are benign, but can also be due to disease of the motor neurons.

Source: Wikipedia
Hope nimesaidia somehow....
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
923
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 923 280
Umetusaidia wengi sana kwa jibu lako mkuu.Nakupa tano.
 
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2008
Messages
1,007
Likes
23
Points
135
Mwana wa Mungu

Mwana wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2008
1,007 23 135
aisee asante kwa jibu zuri. Nitafikisha ujumbe, God bless you.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
aisee asante kwa jibu zuri. Nitafikisha ujumbe, God bless you.
naomba ufikishe na ujumbe huu kwa mgonjwa, muambie asali sana na amwombe Mwenyezi Mungu sana ili amuondolee shari/mkasa uliomkumba, ukweli ni kwamba mapepo yapo na yanavamia watu na kuwasumbua sana watu, mwambie ajitahidi kuishi maisha ya usafi, vitu kama zinaa, ulevi, dhulma na mambo machafumachafu huvutia sana mapepo kuwakumba watu, ni kwa msaada wa Mwenyezi Mungu tu ndo yanaweza kuondoka kikamilifu. akiwa na Imani kikamilifu kwa Mwenyezi Mungu na akaombana kusali na kutenda yanayompendeza Mwenyezi Mungu, bila shaka atapona tu. usiache kufikisha na ujumbe huu tafadhali
 

Forum statistics

Threads 1,235,189
Members 474,353
Posts 29,214,000