Vitambulisho vya Rais Magufuli ni kiama cha machinga

Vitambulisho vya Rais Magufuli ni kiama cha machinga

ubongokid

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2017
Posts
2,382
Reaction score
4,664
Kwanza nimuombe samahani rais wangu kwa hii tabia ya kukosoa kila jambo analojaribu kutufanyia.Ni vyuma tu vimakaza na baadhi yetu akili zetu ni nyingi na huwa tuna stress ya maisha so akili zikikosa matumizi kabisa huwa zinaishia kukosoaa.Ndo maana huku JF watu wanaoongoza kwa kupost ni majobless.

Nirudi kwenye hoja ya msingi

Hivi vitambulisho havitawasaidia wamachinga hata kidogo bali vitazidi kuwarudisha nyuma kwa sababu zifuatazo:

  1. Vitambulisho hivi ni ghali sana kwa mtu mwenye mtaji wa 10,000 na wengine mtaji wa mali kauli.Ni kumnyonya mtu huyu kama itamlazimu kuwa na kitambulisho ili aweze kuanza biashara
  2. Vitambulisho hivi vitawapa mgambo nafasi ya kuwanyanyasa wafanya biashra kwa kusema asiyekuwa nacho asifanye biashara
  3. Kitambulisho hiki kitageuka dili.Kitakuiwa ngumu kupatikana na rushwa itakithiri kukipata inaweza kikauzwa hata laki
  4. Kitambulisha hiki hakina picha kwahio inamaana kwamba kitakuwa hakina usalama
  5. Kitambulisho hiki kitageuka kero nyingine kukipata na kukitumia
Nafikiri unahitaji uongeze ubunifu katika hili lisije kuwa kama lile la korosho.

P.S.Hivi mshauri mkuu wa rais kwa sasa ni nani?
 
Kwanza nimuombe samahani rais wangu kwa hii tabia ya kukosoa kila jambo analojaribu kutufanyia.Ni vyuma tu vimakaza na baadhi yetu akili zetu ni nyingi na huwa tuna stress ya maisha so akili zikikosa matumizi kabisa huwa zinaishia kukosoaa.Ndo maana huku JF watu wanaoongoza kwa kupost ni majobless.

Nirudi kwenye hoja ya msingi

Hivi vitambulisho havitawasaidia wamachinga hata kidogo bali vitazidi kuwarudisha nyuma kwa sababu zifuatazo:

  1. Vitambulisho hivi ni ghali sana kwa mtu mwenye mtaji wa 10,000 na wengine mtaji wa mali kauli.Ni kumnyonya mtu huyu kama itamlazimu kuwa na kitambulisho ili aweze kuanza biashara
  2. Vitambulisho hivi vitawapa mgambo nafasi ya kuwanyanyasa wafanya biashra kwa kusema asiyekuwa nacho asifanye biashara
  3. Kitambulisho hiki kitageuka dili.Kitakuiwa ngumu kupatikana na rushwa itakithiri kukipata inaweza kikauzwa hata laki
  4. Kitambulisha hiki hakina picha kwahio inamaana kwamba kitakuwa hakina usalama
  5. Kitambulisho hiki kitageuka kero nyingine kukipata na kukitumia
Nafikiri unahitaji uongeze ubunifu katika hili lisije kuwa kama lile la korosho.

P.S.Hivi mshauri mkuu wa rais kwa sasa ni nani?
Inakuaje nchi ya watu million 55 kuiiga sera mbovu za ka inchi masikini ka watu million 8 Tz kweli hatuna "think tanks"wa uchumu kumshauli raisi wetu?
 
Machinga ni ngome ya CDM kule Mbeya.
Vitambulisho watachukua ili kuepuka bugudha kwenye biashara lakini kuea kwa CDM ziko pale pale. Wamatumia mkate kuziba shimo la panya.
 
Kwanza nimuombe samahani rais wangu kwa hii tabia ya kukosoa kila jambo analojaribu kutufanyia.Ni vyuma tu vimakaza na baadhi yetu akili zetu ni nyingi na huwa tuna stress ya maisha so akili zikikosa matumizi kabisa huwa zinaishia kukosoaa.Ndo maana huku JF watu wanaoongoza kwa kupost ni majobless.

Nirudi kwenye hoja ya msingi

Hivi vitambulisho havitawasaidia wamachinga hata kidogo bali vitazidi kuwarudisha nyuma kwa sababu zifuatazo:

  1. Vitambulisho hivi ni ghali sana kwa mtu mwenye mtaji wa 10,000 na wengine mtaji wa mali kauli.Ni kumnyonya mtu huyu kama itamlazimu kuwa na kitambulisho ili aweze kuanza biashara
  2. Vitambulisho hivi vitawapa mgambo nafasi ya kuwanyanyasa wafanya biashra kwa kusema asiyekuwa nacho asifanye biashara
  3. Kitambulisho hiki kitageuka dili.Kitakuiwa ngumu kupatikana na rushwa itakithiri kukipata inaweza kikauzwa hata laki
  4. Kitambulisha hiki hakina picha kwahio inamaana kwamba kitakuwa hakina usalama
  5. Kitambulisho hiki kitageuka kero nyingine kukipata na kukitumia
Nafikiri unahitaji uongeze ubunifu katika hili lisije kuwa kama lile la korosho.

P.S.Hivi mshauri mkuu wa rais kwa sasa ni nani?
Biashara gani mtaji 10,000...?
 
Hapo kuwa hakina picha sijui kitakuwa na faida gani. Ili kuwasaidia wamachinga kingeuzwa bei ya chini ka shs 1000 (buku) kikawa na expire date ili mtu akaki renyuu. Pesa ingepatikana nyingi tu kwani wengi wange vinunua. Leo nadhani wananunua ili wasije fukuzwa mjini tu wala si vinginevyo, ni sawa na kadi ya ccm. Wengi wamezinunua sasa kukwepa manyanyaso ya dola
 
Tanzania wafanyabishara wenye mitaji ya chini ya milioni tano ni wengi sana, na ndio walikuwa wananyanywa kila siku na tra...sasa hawa wote wakipata vitambulisho itabidi tra waongeze ubunifu mkubwa sana kufidia hilo pengo.
Ukweli wenyewe wenye mtqji huo wanaweza kulipa kodi. Tatizo ni walipe kiasi gani?
Million 4 ni sawa na mshahara wa 330,000
Je hao hawalipi kodi?
 
Vile vitambulisho vina expire date, ni mwaka mmoja mmoja kwa mjibu wa Rais maana alisema ni vya mwaka 2018/2019.
Hapo kuwa hakina picha sijui kitakuwa na faida gani. Ili kuwasaidia wamachinga kingeuzwa bei ya chini ka shs 1000 (buku) kikawa na expire date ili mtu akaki renyuu. Pesa ingepatikana nyingi tu kwani wengi wange vinunua. Leo nadhani wananunua ili wasije fukuzwa mjini tu wala si vinginevyo, ni sawa na kadi ya ccm. Wengi wamezinunua sasa kukwepa manyanyaso ya dola
 
Ni muda sas WA kushuhudia sarakasi za migambo na wafanya biashara#[emoji23][emoji16][emoji23][emoji16][emoji23][emoji16][emoji16][emoji23][emoji16]
 
Vile vitambulisho vina expire date, ni mwaka mmoja mmoja kwa mjibu wa Rais maana alisema ni vya mwaka 2018/2019.
Ka ni hivyo, kweli amebuni njia rahisi ya kupata kodi yake. Kabla hujaanza biashara utakuwa ushalipa 20thou. Dah! What a great plan to squeeze them dry.
 
Siyo tu picha hivi vitambulisho havina hata jina. Vina namba tu. Jina la mtu linakuwa kwenye daftari. Mheshimiwa Rais alitakiwa kuagiza wataalamu waaandae hivi vitambulisho. Mheshimiwa bado anafikiria ki analogia sana.
 
Kwanza nimuombe samahani rais wangu kwa hii tabia ya kukosoa kila jambo analojaribu kutufanyia.Ni vyuma tu vimakaza na baadhi yetu akili zetu ni nyingi na huwa tuna stress ya maisha so akili zikikosa matumizi kabisa huwa zinaishia kukosoaa.Ndo maana huku JF watu wanaoongoza kwa kupost ni majobless.

Nirudi kwenye hoja ya msingi

Hivi vitambulisho havitawasaidia wamachinga hata kidogo bali vitazidi kuwarudisha nyuma kwa sababu zifuatazo:

  1. Vitambulisho hivi ni ghali sana kwa mtu mwenye mtaji wa 10,000 na wengine mtaji wa mali kauli.Ni kumnyonya mtu huyu kama itamlazimu kuwa na kitambulisho ili aweze kuanza biashara
  2. Vitambulisho hivi vitawapa mgambo nafasi ya kuwanyanyasa wafanya biashra kwa kusema asiyekuwa nacho asifanye biashara
  3. Kitambulisho hiki kitageuka dili.Kitakuiwa ngumu kupatikana na rushwa itakithiri kukipata inaweza kikauzwa hata laki
  4. Kitambulisha hiki hakina picha kwahio inamaana kwamba kitakuwa hakina usalama
  5. Kitambulisho hiki kitageuka kero nyingine kukipata na kukitumia
Nafikiri unahitaji uongeze ubunifu katika hili lisije kuwa kama lile la korosho.

P.S.Hivi mshauri mkuu wa rais kwa sasa ni nani?
hakuna pesa, kilichobaki ni kelele tyuuu
 
Shida mnatoa maoni without any research na wala bado haijaanza kufanya kazi nyi watanzania vipi
 
Ukweli wenyewe wenye mtqji huo wanaweza kulipa kodi. Tatizo ni walipe kiasi gani?
Million 4 ni sawa na mshahara wa 330,000
Je hao hawalipi kodi?
Tofautisha mtaji na faida (Kipato). Mfanyabiashara mwenye mtajinwa million 4 anapata faida ya shs ngapi kwa mwezi?
 
Kama kila kitu hapa Tanzania hakiwezi kufanyika sijui ni nini sasa tunaweza kukifanya;

Hawataki ndege zinunuliwe, hawataki madaraja yajengwe hawataki sgr, hawataki stiglers gorge ,

Hii itakua nchi ya maajabu sasa ambapo hakuna linaloweza kufanyika.
 
Back
Top Bottom