ngoshwe
JF-Expert Member
- Mar 31, 2009
- 4,141
- 951
Jamani huku mtaani kwetu umetoke msiba ndugu wawili wa tumbo moja (kaka na dada) wamefariki wakiwa wamepishana masaa mawili ...nilipomuuliza mama yangu yeye akaniambia mwaka jana akiwa kijiji kuna jamaa na dada yake walifariki kwa staili inayofafana . Dada mtu ambae alianza kufa alikutwa na kadhia la njiwa wa porini kumtua begani, alipomfukuza ghafla anaanza kuumwa na kufikia hatua ya kuishiwa damu alipofikishwa hospitali akawa amekwisha poteza maisha..Haikupita mwezi, kaka wa huyo dada nae akatuliwa na niwa kichwani, akatahamaki..baada ya siku mbili nae akawa hajiwezi kwa homa baadae akawa amekufa.
Kisa kingine, kijana mmoja aliiba kuku toka kijiji cha pili toka pale alipokuwa akiishi..baada ya siku mbili kuku akaanza kusikika akilia tiumboni kila akipumua...hazikupita siku nyingi akawa amepoteza maisha...
Yupo mzee mwingine ambae alikuwa na ndoa yake, akamtongoza mke wa mtu, baada ya kufanya nae tendo tu wakiwa machakani , ghafla yule mzee akaishiwa nguvu akazimia (presha ikawa imepanda na mwili wote uka pooza)..yule mwanamke akakimbia. Baada ya muda akapita mchunga ng'ombe katika eneo hilo na kumkuta yule mzee taabani karibu kufa..akaita watu, lakini wakashangaa mzee amezimia akiwa nusu uchi na uume umesiamama..wakamsaidia..alipopata nafuu mzee akadai alikuwa anajisaidia tu..hali ya mzee iliendelea kuzohofika mpaka baade aakawaaambia baadahi ya nduguze kilichotokea (alitembea na mke wa mtu)..Nduguze wakamshauri ni vizuri kwa usalama wa maisha yake akamshike mguu (kumwomba radhi) jamaa mwenye mke. Baada ya jamaa kuombwa radhi, akakataa kuwa yeye hausiki lakini yule mzee alipofikishwa nyumbani tu baada ya lile tukio la kuomba radhio, mguu mmoja ukarejewa na fahamu..ila sasa bado anatembe kwa kujivuta mguu mwwingine haufanyi kazi. Kuna madai kuwa yule mwenye mke alisikika akisema ikiwa jamaa atapona kabisa miguu yote huenda akarejea ukwale wake. Hivyo abaki vile vile ili asisumbue wake za watu.
Kisa kingine, kijana mmoja aliiba kuku toka kijiji cha pili toka pale alipokuwa akiishi..baada ya siku mbili kuku akaanza kusikika akilia tiumboni kila akipumua...hazikupita siku nyingi akawa amepoteza maisha...
Yupo mzee mwingine ambae alikuwa na ndoa yake, akamtongoza mke wa mtu, baada ya kufanya nae tendo tu wakiwa machakani , ghafla yule mzee akaishiwa nguvu akazimia (presha ikawa imepanda na mwili wote uka pooza)..yule mwanamke akakimbia. Baada ya muda akapita mchunga ng'ombe katika eneo hilo na kumkuta yule mzee taabani karibu kufa..akaita watu, lakini wakashangaa mzee amezimia akiwa nusu uchi na uume umesiamama..wakamsaidia..alipopata nafuu mzee akadai alikuwa anajisaidia tu..hali ya mzee iliendelea kuzohofika mpaka baade aakawaaambia baadahi ya nduguze kilichotokea (alitembea na mke wa mtu)..Nduguze wakamshauri ni vizuri kwa usalama wa maisha yake akamshike mguu (kumwomba radhi) jamaa mwenye mke. Baada ya jamaa kuombwa radhi, akakataa kuwa yeye hausiki lakini yule mzee alipofikishwa nyumbani tu baada ya lile tukio la kuomba radhio, mguu mmoja ukarejewa na fahamu..ila sasa bado anatembe kwa kujivuta mguu mwwingine haufanyi kazi. Kuna madai kuwa yule mwenye mke alisikika akisema ikiwa jamaa atapona kabisa miguu yote huenda akarejea ukwale wake. Hivyo abaki vile vile ili asisumbue wake za watu.