Ving'amuzi vina kamera za kumchunguza mmiliki?

Ving'amuzi vina kamera za kumchunguza mmiliki?

kajirita

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2013
Posts
1,575
Reaction score
638
Habari wana JF.

Jana nilitembelea nyumbani kwa rafiki yangu wa siku nyingi tuliyesoma wote shule ya sekondari, ambae tulikutana mitaani baada ya kupotezana miaka mingi iliyopita.

Yeye ni mtaalamu wa mambo ya IT (Mifumo ya mawasiliano). Nilifika kwake mida ya saa kumi na moja za jioni tukapiga stori na kukumbushia masuala ya zamani. Nilishangazwa sana na kitendo cha rafiki yangu huyo muda wote tunaongea yeye alikuwa ameweka DVDs kwenye deki akiwa anatizama movie.

Sikutaka kuingilia maamuzi yake, lakini ilipofika saa mbili mida ya taarifa ya habari uzalendo ulinishinda! Ikabidi nimuombe aweke taarifa ya habari ili tuweze kujua nini kimejiri siku hiyo.

Akanishangaa sana. Akaniambia yeye hatumii king'amuzi! Akasema king'amuzi ni kifaa ambacho kimewekwa kamera maalumu ambayo inaweza kurekodi matukio ya picha na sauti ambayo yanatokea majumbani mwetu.

Akaongeza kuwa king'amuzi kinasadia polisi wetu, polisi wa kimataifa (Intelpol) na majasusi (kama CIA) kuweza kubaini mipango ya kigaidi na kihalifu ili kuweza kuizuia kabla haijaleta madhara kwa jamii. Hivyo yeye hawezi kukitumia kwa kuwa kinamnyima haki yake ya kuwa na faragha!

Mwanzoni nilifikiri amechanganyikiwa, lakini baada ya kurudi nyumbani nimefikiria mpaka nimeshindwa kabisa kuwasha king'amuzi changu cha chumbani kwa kuogopa mimi na mke wangu 'kurekodiwa'!!

Sasa nawauliza waungwana, Je, hili suala ni la kweli? Je , ni kweli kuhimiza na kulazimisha matumizi ya ving'amuzi lilikuwa ni jambo la kiusalama zaidi na si suala la faida na hasara kwa wale wenye vituo vya televisheni?

Vipi kuhusu sisi ambao tumeweka ving'amuzi vyumbani au wale ambao wapo nyumba za kulala wageni hamuoni mnawanyima haki ya kuwa faragha?

Naiomba serikali kama jambo hili ni kweli basi ipige marufuku matumizi ya ving'amuzi nchini kwani vinaenda kinyume na misingi ya haki za binadamu na vinaingilia uhuru wa watu kuwa faragha!

Naomba kuwasilisha.
 
1. kwani huyo rafiki ako gaidi?
2. Kama kina kamera na anajua ilipo si aifunike na kitambaa?
3. Hata hao unaowaita serikali nao makwao wana ving'amuzi, na wana tumia.
4. we ndugu inaonekana ni mwepesi sana kufundishwa uoga, hata kama hauna uhakika.
5. Kama kweli vina kamera "kama rafiki ako alivyokwambia" dunia nzima itakua uchi, we unaogopa nini wakati kifo cha wengi ni harusi?
UOGA WAKO UTAKURUDISHA ZAMA ZA MAWE.
 
Una matendo gani maovu kiasi kwamba unafikia hatua kuogopa kuwasha king'amuzi?
 
Jamani msimbishie, kitu kama hiki kilishaongelewa, lkn ilikuwa ni katika hizi television zinazoingia nchini, ilisemekana nazo zinakuwa na kamera, nadhani ni za LG company, baadae inasemekana eti ilikuwa ni kwa ajili ya utafiti kujua idadi ya watazamaji wao!!,

sa sijui wameshaondoa hizo kamera, maana walihaidi kuzitoa,lkn sina uhakika.

Kwahiyo hata ktka vingamuzi wanaweza kuweka!! ,mhimu waje hapa wataalamu watufafanulie, nawasilisha.
 
Hiyo camera inachukua chumba kizima mpaka gizani? Camera inamuelekeo ya kig'amuzi haina?
 
Una matendo gani maovu kiasi kwamba unafikia hatua kuogopa kuwasha king'amuzi?

Mkuu,

Mimi sio muovu ,ila naongelea Uhuru wa mtu kuwa na faragha(privacy)!!Wewe ungependa ukiwa faragha na mkeo kumbe sehemu fulani watu wanakuangalia na kukurekodi?
 
Kwa hiyo Mkuu unaeza ukawa unaruka sarakasi na mkeo sebuleni kumbe wazungu wanashangilia dih

Mkuu,
Nimekwambia nina ving'amuzi viwili ,kimoja sebuleni kingine chumbani!

Hicho cha chumbani ndio ninachokiongelea!

Lakini kwani ukiwa na mkeo,unaweza kuchagua sehemu ya kuvinjaria?As long upo kwako na mko wawili,popote panahusika!!
 
Mkuu,
Nimekwambia nina ving'amuzi viwili ,kimoja sebuleni kingine chumbani!

Hicho cha chumbani ndio ninachokiongelea!

Lakini kwani ukiwa na mkeo,unaweza kuchagua sehemu ya kuvinjaria?As long upo kwako na mko wawili,popote panahusika!!

Dah kwa hyo wewe mpk ukiwa unajikunja chumbani jamaa wanaona
 
Huyo rafiki yako amechaganya kati ya ''Video Decorder'' na hiyo 'TV decoder'' aliyonayo. Vingamuzi kwa maana ya TV decoder havina camera na havina uwezo wa kuchukua picha wala sauti kutoka nyumbani kwako.

Video decoder ndio huwa zinatumika kwenye shopping mall na kwenye live streaming kwenye event mbalimbali.

Amechanganya ma-file tu. Mmesoma shule gani? Ni mtaalam wa IT kwa level ipi? Amesoma chuo gani?
Unamwitaje mtaalamu wa IT kama hajui hata vitu vidogo kiasi hiki? Huyo ni kanjanja....

kajirita
 
Last edited by a moderator:
kimbisi mbisi

Mh uongo! Kujua idadi ya wa tz mbona si wa tz wote wenye uwezo wa kununua LG TV?

Km nu kwa lengo la kujua idadi ya wateja wao mbona ktk form uliponunulia na pia ktk initial setup huonesha tv inatumika nchi ipi, je hapo hawawezi kujua idadi ya tv ziluzouzwa nchini?
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom