Vijana tuchangamke kabla jua halijazama

Vijana tuchangamke kabla jua halijazama

Kwa scale ya mshahara ulotaja hapo ni dalili kuwa ni muajiriwa wa serikali,kwahiyo ww chukuwa mkopo wa miaka 5-10 kiwango cha mkopo kuanza 20-50mil nadhani apo Ndio utatoka ila Lengo ni kuanzisha mradi n sio kununua gari

asante mkuu kwa ushauri wenye tija
 
Kwa scale ya mshahara ulotaja hapo ni dalili kuwa ni muajiriwa wa serikali,kwahiyo ww chukuwa mkopo wa miaka 5-10 kiwango cha mkopo kuanza 20-50mil nadhani apo Ndio utatoka ila Lengo ni kuanzisha mradi n sio kununua gari

Hapo mshahara ndo unalipwa shiling ngap?
 
ahsante sana kwa ujumbe mzuri na kutukumbusha, ila tunatakiwa kuanza trial n error before kugonga 40,
unaeza hata ukipiga kazi ndani ya miaka 5. ukiwa na malengo unakuwa tayari unafanya kazi huku unamiradi inaendlea...

Kabisa na hicho ndicho kinachotakiwa,uanze miradi yako ukiwa bado kazini ili by the time unaacha kazi miradi yako ilishaimarika vizuri
 
Za jumapili wana JF,

Naona baadhi ya watu wazima wanaofanya kazi za kuajiriwa hadi uzeeni. Mtu anakaribia 60's lakini bado anaamka alfajiri kuwai kibaruani au hata kupelekeshwa na wakubwa wake wa kazi hata kama amewazidi umri.

Wengine wanadiriki hata kuomba kuongezewa mkataba wa ajira hata kama ameshafikisha 60.

Vijana wenzangu inabidi tuone mbali mapema, hasa kwa walioajiriwa, tufanye kazi kwa malengo, wekeza vya kutosha, fungua miradi yako, by the time of 40's unafanya mambo yako.

Nawatakia jumapili njema

Well said

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 
  • Thanks
Reactions: lin
Umeongea vizuri sana mleta mada, ila sasa kwa wengine kunakuwa na situations ambazo ndio humpelekea kuwa hivyo (kushindwa kuwekeza).Mathalan kuna wengine anaanza serikalini, ameanza katika 30s let say hapo ana BA yake so scale yake ni D1. Hapo take home yake 470,000/=. Hajalipa kodi hapo kwa sehemu kama Dar, bado nauli daily (hapo anaishi Gongo la Mboto).ukirudi nyumbani wanajua umefika chuo kikuu na unafanya kazi Dar basi wao kila siku wanakutangazia dhiki. Unawapa, si umetumia nawe nguvu zao? Life linasonga. Hapo ukicheki mileage inasoma, unaamua kuoa... Uuuwi! Majukumu yameongezeka...mwisho wa siku unajukuta at point zero hata kufungua kibanda cha vocha huwezi.So wengine wanashindwa kutokana na sababu zingine nje ya uwezo wao.binafsi siungi mkono kushindwa kwao hata kidogo na wala sifurahii mtu kuwa mtumwa wa mwingine ila ndio hali tu ya maisha.Mwisho kabisa nakupa big up mtoa mada kwa kuleta uzi mzuri hivi jumapili yavleo

Hapa ndipo huwa waafrika tunaanguka kimaisha mara kwa mara,mi kwasasa mfano huwa michango ya harusi sitaki kusikia, huwa sitoi, iwe kwa ndugu, jirani, rafiki n.k,ndugu akitaka kunitembelea aniambie mapema na aniambie anakuja kufanya nini na atakaa kwa mda gani.jamani inabidi tufike mahali tubadilike hali ni ngumu sana.
 
Ila kitu vijana wasiku izii ni vigumu kujaribu fursa ambayo wanapewa katika karne hii ambayo ni ngumu kidogo ila kwa mafanikio kwa hapo mbeleni.wanapenda tuu zile kama za bahati nasibu kuamka kesho na kupata hela hapo hapo bila kushirikisha akili!
 
  • Thanks
Reactions: lin
Mkuu Vijana wengi wenye shule zao waoga wa kujifanyia kazi zao na kujiajiri. Elimu yetu ni changamoto kwetu.
Elimu yetu inaandaa waajiriwa zaidi na kujenga woga wa mtu kufanya mambo kivyako vyako au kiubunifu.
Ushauri: Fanya kazi kama mtumwa ili badae uishi kama mfalme.
 
  • Thanks
Reactions: lin
Kwa scale ya mshahara ulotaja hapo ni dalili kuwa ni muajiriwa wa serikali,kwahiyo ww chukuwa mkopo wa miaka 5-10 kiwango cha mkopo kuanza 20-50mil nadhani apo Ndio utatoka ila Lengo ni kuanzisha mradi n sio kununua gari

Asinunue gari kwanini,akinunua gari ya biashara inakuwaje kwani.
 
Hapa ndipo huwa waafrika tunaanguka kimaisha mara kwa mara,mi kwasasa mfano huwa michango ya harusi sitaki kusikia, huwa sitoi, iwe kwa ndugu, jirani, rafiki n.k,ndugu akitaka kunitembelea aniambie mapema na aniambie anakuja kufanya nini na atakaa kwa mda gani.jamani inabidi tufike mahali tubadilike hali ni ngumu sana.

Hata mie michango ya harusi hapana kiukweli bora tu wanione anti-social ntachangia matibabu na ada za wanafunzi harusi never!
 
Tatizo lingine, wanatafuta kazi wanakuja kupata karibia na umri wa kustafu, wafanyeje sasa.

Mmh mkuu hii imekaaje?, elimu kamaliza lini? Na kazi kaanza kutafuta lini, nifafanulie tafadhari, ili tupate cha kuongea mkuu.
 
Ikiwa vijana wenyewe ndio hawa wanaoumiza vichwa kila kukicha jinsi ya kumfikisha mwanamke kileleni na kuifanya ngono kuwa moja ya vipaumbele vyao...bado tuna safari ndefu sana.......kwa vijana hawa ambao fikra zao zimetawaliwa na namna ya kujishindia mamilioni ya promosheni kutoka kwenye makampuni mbali mbali badala ya kufanya kazi kwa bidii na kujiletea maendeleo na kujikwamua kutoka kwenye utegemezi...bado naliona giza nene mbele yao ikiwa vijana wenyewe ndio hawa wanaoshinda kwenye vibanda vya kuchezea kamali vya kubashiri matokeo ya ligi mbali mbali huku mifukoni wakiwa marundo ya viroba huku wakiwa na ndoto za kuwa na maisha mazuri pasi na kufanya kazi kwa bidii......kwa matatizo yanayotukabiri vijana hasa ukosefu wa ajira ningetegemea vijana wengi wangeshinda kwenye jukwaa la ujasiriamali ili kuchimbua idea mbali mbali za kibiashara na kujikwamua kiuchumi badala yake kutwa nzima watu wanashinda MMU na love connect wakitafuta wapenzi ambao kila siku wanawalalamikia kuwa ni wanaume suruali.....Si ajabu kukuta kijana na nguvu zake anajitangaza kuwa anatafuta jimama la kumlea tena bila aibu wala soni usoni mwao......
 
Pamoja na yote pia tusisahau kumuomba Mungu maana ndiye mtoa mafanikio.Mimi binafsi nilianza form one baba yangu ndio anastaafu kufundisha shule za msingi huku akiwa na watoto 13 huku mimi ndio wa tatu kuzaliwa.Nilisoma kwa kuunga unga hadi nikapata degree ya kwanza.Basi kama unavyojua waafrika basi walianza kunipigia mahesabu hata kabla ya kupata kazi, wakati mwingine hata boom nililokuwa nalipata chuo basi wakati mwingine nilikuwa nawagawia.

Baada ya kumaliza chuo nilifuta wazo la kuajiliwa Serikalini kabisa, maana ukiajiliwa Serikalini ni lazima upige ufisadi ndio ufanikiwe kwa sehemu kubwa.Niliamua kubase sekta binafsi kila nikipata uzoefu naufanyia valuation halafu nahamia kampuni nyingine.Nimeweza kuwasomesha wadogo zangu kwa asilimia 90 na muda huo huo naelekea kujiajili.

Nilichojifunza ukiwa na extendend family na ukawahudumia vyema huku ukimtegemea Mungu basi mafanikio huwa hayachezi mbali.Mungu siku zote anapenda tuwasaidie wenzetu.Pia wakati mwingine pia maombi ya unaowasaidia yanaweza kusababisha ukapata mibaraka.Gari linaweza lisipinduke kumbe kati ya watu 60 mtu mmoja tu ndiye alimuomba Mungu na kufanya Mungu awanusuru wote.

Pia tuondoe dhana kwamba kazi ni Serikalini tu kwani Hulka hii imewagharimu wengi.
 
Ikiwa vijana wenyewe ndio hawa wanaoumiza vichwa kila kukicha jinsi ya kumfikisha mwanamke kileleni na kuifanya ngono kuwa moja ya vipaumbele vyao...bado tuna safari ndefu sana.......kwa vijana hawa ambao fikra zao zimetawaliwa na namna ya kujishindia mamilioni ya promosheni kutoka kwenye makampuni mbali mbali badala ya kufanya kazi kwa bidii na kujiletea maendeleo na kujikwamua kutoka kwenye utegemezi...bado naliona giza nene mbele yao ikiwa vijana wenyewe ndio hawa wanaoshinda kwenye vibanda vya kuchezea kamali vya kubashiri matokeo ya ligi mbali mbali huku mifukoni wakiwa marundo ya viroba huku wakiwa na ndoto za kuwa na maisha mazuri pasi na kufanya kazi kwa bidii......kwa matatizo yanayotukabiri vijana hasa ukosefu wa ajira ningetegemea vijana wengi wangeshinda kwenye jukwaa la ujasiriamali ili kuchimbua idea mbali mbali za kibiashara na kujikwamua kiuchumi badala yake kutwa nzima watu wanashinda MMU na love connect wakitafuta wapenzi ambao kila siku wanawalalamikia kuwa ni wanaume suruali.....Si ajabu kukuta kijana na nguvu zake anajitangaza kuwa anatafuta jimama la kumlea tena bila aibu wala soni usoni mwao......

Kwingine sawa lakini Brother hata kama uko busy namna gani kujifunza jinsi ya kumfikisha mke kileleni ni lazima maana usipofanya hivyo huenda usitimize ndoto zako.Kivipi? Kama hutaweza kumpa mkeo orgasm basi anaweza akachepuka na akakuletea HIV nyumbani na mafarakano mengi.Fanya vyote kwa pamoja.
 
Back
Top Bottom