Uzoefu nilioupata kuchukua mkopo Standard Chartered

Uzoefu nilioupata kuchukua mkopo Standard Chartered

Na bado
suiri ukitaka ku top up ndo utashangaa 'haukopesheki'...
 
bank zote zipo hivyo.. dawa ni kukopa saccoss tu za maofisini..

ukijitusu ukakopa bank tu hata nmb inakula kwako...

maana kwenye mkataba wanaandika wana haki ya kubadilisha riba siku yeyote kutokana na inflation ilivyo..

ila hiki kipengele maafisa mikopo wanakuficha. hawakwambii ili wasikose wateja...

nina imani mkopo ulifanyia la maana

We are on same boat, me nlikopa 11m 2013 hadi uishe nalipa about 20.5m..yaani hii bank najuta kuwafahamu..halafu wana tabia ya kuongeza riba katikati ya mkopo kiasi kwamba repayment period inazidi kuongezeka..nilichojifunza kabla hujachukua mkopo inabidi uwe umeshafanya careful analysis..nikimaliza huu mkopo hawataniona tena yaani sina hamu nao scb
 
nilifungua akaunti ya mshahara katika benki tajwa miaka kadhaa iliyopita, mara kwa mara afisa mkopo akawa ananishawishi kuchukua mkopo, baada ya kuona kweli nija uhitaji wa mkopo ikabidi nianze kufanya tafiti katika benki mbalimbali ili nione ipi yenye ahueni...kwa kua kwa sasa technologia imekuwa nika tembelea tovuti mbali mbali za benki tofauti, nilipoangalia kwenye tovuti ya benki tajwa nikavutiwa kwani inaonyesha wanatoa mkopo mara ishitini na tatu ya mshahara wako, basi siku inayofuata nikaenda mpaka kwa yule afisa mkopo lakini akaniambia hawatoi kiwango hicho na kuniuliza nimetoa wapi hizo taarifa.

Kwenye tovuti yenu sikutaka kubishana naye nikamwomba anikokotolee kiwango nachoweza kupata kulingana na mshahara wangu ambapo aliniambia ni milioni 14 basi akanichapia karatasi lililoainishwa kila kitu ikiwa ni kiwango cha mkopo, muda wa makato, kiwango cha riba (22%) nikampelekea mwajiri wangu nikawa nasubiri hela iingie, nikasubiri baada ya muda nikapigiwa simu kuwa kuna karatasi natakiwa nisaini ili kesho yake niweze kupata hela basi nikaelekea tawini nikafika nikakuta karatasi tofauti na lile la awali lenye makokotoleo hili linaonyesha kuwa riba ni asilimia 24.9 na kwamba ntapata m 12.8 pekee nikauliza kulikoni wakanipa majibu ya kihasibu ambayo hata sikuyaelewa nikawambia kwa riba hiyo siko tayari wakasema haiwezekani kwa kuwa wameshafanya taratibu zote mpaka hela imeshawekwa bado ku akisi ( reflect) tu kwenye akaunti yangu na mimi nikafikiria kwa sababu nakala pia nishampelekea mwajiri siwezi kufuta utaratibu wote.

Kwahiyo ule mkataba wa mwanzo wenye riba asilimia 22 tukauchana nikatia sahihi kwenye huu mkataba mpya. na kweli baada ya masaa kadhaa wakaniwekea hizi m 12.8 .....ikabidi nimpelekee mwajiri mkataba mpya na kumwambia ule wa awali hautatumika tena ambapo nilikuwa na wakati mgumu kumuelewesha mpaka akaniamini..swali ombi ama pendekezo kwa faida ya wateja wenu kwanini msiweke wazi riba na gharama zingine zozote badala yake haya mambo yanafanyika kijanja janja....waambieni wateja kabisa kuwa riba yetu ni hii na kwa mshahara wako utapata kiasi hiki utakatwa kwa muda fulani ili mtu akiamua awe anajua anachokifanya kuliko kumbadilishia mtu mkataba dakika za mwisho na sisi wengine sio wahasibu.

Natafuta hela nilipe deni lote niachane na nyinyi kabisa

huku ndo kwenye wazee wa madili na ndiko akina shose walikotajirikia 1.4%+ 1% watu wakagawana 6m usd na sasa ni matajiri wa kutupwa
 
Mkuu Avatar yako sio njema....labda kama inaakisi jinsi ulivyo na roho ya kutesa wengine

177771.jpg
tunajadili huduma ya benki naona we umeamua kujadili avatar.
 
Hii stori kama sio ya kutunga basi ulikuwa na shida sana na hiyo hela, eti ukute wamebadilisha halafu ukubali tu, haiwezekan ungakataa, kwa kukushaur ili usiendelee kuumia, uza kiwanja half lipa huo mkopo, au gar kama unalo.
 
Malipo yanakua makubwa kutokana na muda wa mkopo. Kama utaweza kurudisha fedha zao mapema iwezekanavyo hakutakua na maumivu makubwa. Kurudisha hela zao ni kama mkopo ulifanyia biashara na ikalipa ila kama ulinunua kiwanja, kujenga nyumba na yafananayo na hayo basi subiria tu wakate m20 zao. Shida zaidi ni kama uliendea kuolea au picknic....maumivuuuu!!
 
nilifungua akaunti ya mshahara katika benki tajwa miaka kadhaa iliyopita, mara kwa mara afisa mkopo akawa ananishawishi kuchukua mkopo, baada ya kuona kweli nija uhitaji wa mkopo ikabidi nianze kufanya tafiti katika benki mbalimbali ili nione ipi yenye ahueni...kwa kua kwa sasa technologia imekuwa nika tembelea tovuti mbali mbali za benki tofauti, nilipoangalia kwenye tovuti ya benki tajwa nikavutiwa kwani inaonyesha wanatoa mkopo mara ishitini na tatu ya mshahara wako, basi siku inayofuata nikaenda mpaka kwa yule afisa mkopo lakini akaniambia hawatoi kiwango hicho na kuniuliza nimetoa wapi hizo taarifa.

Kwenye tovuti yenu sikutaka kubishana naye nikamwomba anikokotolee kiwango nachoweza kupata kulingana na mshahara wangu ambapo aliniambia ni milioni 14 basi akanichapia karatasi lililoainishwa kila kitu ikiwa ni kiwango cha mkopo, muda wa makato, kiwango cha riba (22%) nikampelekea mwajiri wangu nikawa nasubiri hela iingie, nikasubiri baada ya muda nikapigiwa simu kuwa kuna karatasi natakiwa nisaini ili kesho yake niweze kupata hela basi nikaelekea tawini nikafika nikakuta karatasi tofauti na lile la awali lenye makokotoleo hili linaonyesha kuwa riba ni asilimia 24.9 na kwamba ntapata m 12.8 pekee nikauliza kulikoni wakanipa majibu ya kihasibu ambayo hata sikuyaelewa nikawambia kwa riba hiyo siko tayari wakasema haiwezekani kwa kuwa wameshafanya taratibu zote mpaka hela imeshawekwa bado ku akisi ( reflect) tu kwenye akaunti yangu na mimi nikafikiria kwa sababu nakala pia nishampelekea mwajiri siwezi kufuta utaratibu wote.

Kwahiyo ule mkataba wa mwanzo wenye riba asilimia 22 tukauchana nikatia sahihi kwenye huu mkataba mpya. na kweli baada ya masaa kadhaa wakaniwekea hizi m 12.8 .....ikabidi nimpelekee mwajiri mkataba mpya na kumwambia ule wa awali hautatumika tena ambapo nilikuwa na wakati mgumu kumuelewesha mpaka akaniamini..swali ombi ama pendekezo kwa faida ya wateja wenu kwanini msiweke wazi riba na gharama zingine zozote badala yake haya mambo yanafanyika kijanja janja....waambieni wateja kabisa kuwa riba yetu ni hii na kwa mshahara wako utapata kiasi hiki utakatwa kwa muda fulani ili mtu akiamua awe anajua anachokifanya kuliko kumbadilishia mtu mkataba dakika za mwisho na sisi wengine sio wahasibu.

Natafuta hela nilipe deni lote niachane na nyinyi kabisa
Hakuna taasisi mbaya na za kinyonyaji nchi hii kama haya mabenki.
 
Nimekuwa nikilalamika mara kwa mara humu mabenki mengi hapa nchini yanafanya biashara kienyeji, na kitapeli kabisa.
kwanza hayana vision ya kupanua wigo kwa wakopaji badala yake yameshikilia mipango ileile yakukopesha makampuni na parastatals wakati kuna kundi kubwa la unbankables hapo nje linalilia mikopo kila siku. ni kitendo cha kufanya mabadiliko ya policy kidogo tu za mikopo kundi lote hilo litakuwa trapped na kuwa bankable.

masharti ya mikopo ni magumu mno kiasi kwamba masikini hawezi akakopa hata mtu mwenye kipato cha kati hawezi badala yake akikopa atakokotwa kidogo chote alichonacho kitakachofuata hawezi kopa benki tena maishani mwake na majirani wataogopa kukopa. kwenye riba hapo ndo usiseme.
 
siri ya hiyo benki wanafahamu serikali ile...iliyopita.. Si ndo walichora dili na akina Haoi lakini anamke?
 
We are on same boat, me nlikopa 11m 2013 hadi uishe nalipa about 20.5m..yaani hii bank najuta kuwafahamu..halafu wana tabia ya kuongeza riba katikati ya mkopo kiasi kwamba repayment period inazidi kuongezeka..nilichojifunza kabla hujachukua mkopo inabidi uwe umeshafanya careful analysis..nikimaliza huu mkopo hawataniona tena yaani sina hamu nao scb
Mbona hiyo interest rate ipo juu sana
 
Mwenye pesa isiyopungua milioni kumi aje tufanye kazi .itazalisha zaidi ya hizo ndani ya miezi mitatu.kuna kitu anatakiwa kununua na kuja nacho baada ya hapo ni kukaa hapa na kuchukua chake kwa muda huo.kwa aliyetayari tuwasiliane kwa asiye tayari apite tu.na kazi iyo nitakayomwambia itakuwa ni kila mwaka anaingiza pesa bila ya kuingiza pesa ya ziada
 
Kuna wakati ikitulia na ukapiga hizo hesabu za riba unakuta ni 50%.mf. unachukua mkopo wa 20,000000/= kwa miaka 5 na makato ya kila mwezi ni 475,000/= + mwisho wa mkopo utakua umelipata zaidi 28,000,000/= .Je hiyo si katoboa kabisa na riba ya 50%?
 
nilifungua akaunti ya mshahara katika benki tajwa miaka kadhaa iliyopita, mara kwa mara afisa mkopo akawa ananishawishi kuchukua mkopo, baada ya kuona kweli nija uhitaji wa mkopo ikabidi nianze kufanya tafiti katika benki mbalimbali ili nione ipi yenye ahueni...kwa kua kwa sasa technologia imekuwa nika tembelea tovuti mbali mbali za benki tofauti, nilipoangalia kwenye tovuti ya benki tajwa nikavutiwa kwani inaonyesha wanatoa mkopo mara ishitini na tatu ya mshahara wako, basi siku inayofuata nikaenda mpaka kwa yule afisa mkopo lakini akaniambia hawatoi kiwango hicho na kuniuliza nimetoa wapi hizo taarifa.

Kwenye tovuti yenu sikutaka kubishana naye nikamwomba anikokotolee kiwango nachoweza kupata kulingana na mshahara wangu ambapo aliniambia ni milioni 14 basi akanichapia karatasi lililoainishwa kila kitu ikiwa ni kiwango cha mkopo, muda wa makato, kiwango cha riba (22%) nikampelekea mwajiri wangu nikawa nasubiri hela iingie, nikasubiri baada ya muda nikapigiwa simu kuwa kuna karatasi natakiwa nisaini ili kesho yake niweze kupata hela basi nikaelekea tawini nikafika nikakuta karatasi tofauti na lile la awali lenye makokotoleo hili linaonyesha kuwa riba ni asilimia 24.9 na kwamba ntapata m 12.8 pekee nikauliza kulikoni wakanipa majibu ya kihasibu ambayo hata sikuyaelewa nikawambia kwa riba hiyo siko tayari wakasema haiwezekani kwa kuwa wameshafanya taratibu zote mpaka hela imeshawekwa bado ku akisi ( reflect) tu kwenye akaunti yangu na mimi nikafikiria kwa sababu nakala pia nishampelekea mwajiri siwezi kufuta utaratibu wote.

Kwahiyo ule mkataba wa mwanzo wenye riba asilimia 22 tukauchana nikatia sahihi kwenye huu mkataba mpya. na kweli baada ya masaa kadhaa wakaniwekea hizi m 12.8 .....ikabidi nimpelekee mwajiri mkataba mpya na kumwambia ule wa awali hautatumika tena ambapo nilikuwa na wakati mgumu kumuelewesha mpaka akaniamini..swali ombi ama pendekezo kwa faida ya wateja wenu kwanini msiweke wazi riba na gharama zingine zozote badala yake haya mambo yanafanyika kijanja janja....waambieni wateja kabisa kuwa riba yetu ni hii na kwa mshahara wako utapata kiasi hiki utakatwa kwa muda fulani ili mtu akiamua awe anajua anachokifanya kuliko kumbadilishia mtu mkataba dakika za mwisho na sisi wengine sio wahasibu.

Natafuta hela nilipe deni lote niachane na nyinyi kabisa

mkuu pole ila ndo mabenki yetu hayo ukija kwenye swala la mikopo hawakupi taarifa kamili ni kama wanakutefa uingie kingi, wakijua ukishachukua pesa kinachobaki ni upande wao tu kukunyonya damu.

ila na wewe mpole sana, wanakubadilishia terms halafu unakubali? ... dunia ya kibepari hii na wewe lazma uwe bepari
 
Back
Top Bottom