Uwezo wa wataalamu wetu kutoka vyuoni.


Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
940
Likes
109
Points
60
Mathias Byabato

Mathias Byabato

Verified Member
Joined Nov 24, 2010
940 109 60
Wakubwa ebu tujadili uwezo kitaaluma wa wajuzi wetu wanaoanza kazi wakitokea vyuoni ni kwa nini unakuwa ni mdogo sana.

Tatizo liko wapi,mitaala,mapokeo ya kidunia(kusoma kwa lengo la kutafuta ajira) au nini.

Nimejionea wataalamu kadhaa wanaotoka vyuoni wakiwa hawajui lolote hasa kwenye fani yao, wengine wakiomba attachment kwa wazoefu(ingawa si vibaya) lakini A B C hawajui.

Tufanye nini ili vyuo vyetu vizalishe wataalamu badala ya kuzalisha watumishi tu.

Jumapili njema


Byabato
 
G

Gwesepo

Senior Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
134
Likes
0
Points
33
G

Gwesepo

Senior Member
Joined Oct 26, 2010
134 0 33
Tatizo kubwa ni Wizi wa Mtihani ulliyo Kithiri Mwanafunzi anaiba Mitihani kuanzia Mtihani wa Taifa darasa la nne, la saba form two,form four,form six chuo kikuu wewe unategemea nini hapo. akiajiriwa mahari huyo ndugu ni hatari hasa kwa fani ya Udakitari,na atakuwa Mwizi hata kwenye fedha za umma kwasababu yeye anajua kila kitu kinakuja kwa kuiba tu ni hatari kwa nchi yetu na ndiyo wazoefu wa kutaka rushwa ili atoe huduma.sijui tunaenda wapi
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
Wakubwa ebu tujadili uwezo kitaaluma wa wajuzi wetu wanaoanza kazi wakitokea vyuoni ni kwa nini unakuwa ni mdogo sana.

Tatizo liko wapi,mitaala,mapokeo ya kidunia(kusoma kwa lengo la kutafuta ajira) au nini.

Nimejionea wataalamu kadhaa wanaotoka vyuoni wakiwa hawajui lolote hasa kwenye fani yao, wengine wakiomba attachment kwa wazoefu(ingawa si vibaya) lakini A B C hawajui.

Tufanye nini ili vyuo vyetu vizalishe wataalamu badala ya kuzalisha watumishi tu.

Jumapili njema


Byabato
Mkuu naona una-generalise sana kuna watu vipanga tu wengi na kuna wezi kama JK wengi tu. Wenye uwezo mkubwa wapo lakini hawapewi nafasi tuache hii kulialia kila siku ati wataalam na wasomi wetu hawana uwezo. Hao mnaowaita ma-expatriate wana uwezo? Mbona mnaleta vichaka ambao wanajifunza kazi tu?
 

Forum statistics

Threads 1,237,564
Members 475,562
Posts 29,293,762