Uwajibikaji wa mawaziri Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uwajibikaji wa mawaziri Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by iron2012, Apr 25, 2012.

  1. iron2012

    iron2012 JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 355
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hivi hawa mawaziri wa Vasco Dagama wanajua maana ya uwajibikaji? maana kwa wenzetu walioendelea kashfa ndogo tu hata kama waziri hakuhusika moja kwa moja anajiuzuru hapa kwetu mpaka wananchi waandamane ?
     
  2. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuwajibika sio kujiuzulu tu!
     
  3. iron2012

    iron2012 JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 355
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    but kujiuzuru ni part ya kuwajibika mkuu
     
  4. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 28,951
    Likes Received: 4,031
    Trophy Points: 280
    Ukisoma vizuri Ibara ya 8 ya Katiba (siyo mpya bali iliyopo) wanaopaswa kuwajibika ni Wananchi wa Tanzania kwa kushindwa kuwawajibisha viongozi wao.........kwa nchi kama Kenya kwa uvundo ulioripotiwa Bungeni hao wangekuwa herstoria tu sasa
     
  5. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    JK anaongea wishful thinking, hatuwezi kukomboa nchi kwa matarajio pekee. He has to walk the talk.

    Kama hataki ku-walk, let us walk over him. Tanzania itabaki kuwepo daima, JK atapita na kupotea kama kivuli kinavyopita mchana na kinavyopotea wakati wa usiku.
     
  6. M

    Micho Senior Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2009
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aisee ni Nyerere pekee yake aliyekuwa na ubavu wa kumfukuza kazi mtu yoyote hata awe mshikaji..
    Sasa hivi watakujibu wanavyotaka sababu serikali ni yao..
    Ni Mungu tu aingilie kati bila hivyo tutavurugwa na shetani mpaka tushangae.. watanzania hali ni mbaya..
     
  7. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 4,017
    Likes Received: 2,346
    Trophy Points: 280
    Kitendo cha kutotoa tamko lolote juu ya mawaziri nane waliotakiwa kujiuzuru kimewaudhi wabunge na mkakati uliopo sasa ni kwamba katika Bunge lijalo la bajeti, ikiwa hao mawaziri bado watakuwapo madarakani basi wajue wazi kwamba bajeti za wizara zao hazitapitishwa. Wabunge wanasema hawawezi kupitisha bajeti ya wizara ikasimamiwe na waziri mtuhumiwa.

    Nadhani ni mkakati mzuri pia. Sijui wabunge wakigoma kabisa kupitisha bajeti ya wizara nini kinatokea. Bunge lote linavunjwa?

    Original source: Mwananchi
     
  8. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Lavish government?
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Safi sana!
     
  10. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    "Huu ni upepo tu, utapita"- JK
     
  11. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,735
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Pamoja na misukosuko na matusi yote yanayoelekezwa kwa baadhi ya mawaziri kushiriki katika ufisadi, bado wameng'ang'ania!

    Kwa hali ya kawaida mtu mwadilifu angeisha achia ngazi zamani. Hivyo nashauri baada ya wanaotuhumiwa kwa ufisadi wakiondolewa katika nafasi zao za uwaziri vyombo vya dola viwachunguze na kuwafikisha mahakamani kwa kutumia madaraka yao vibaya.
     
  12. UWEZO_WAKO

    UWEZO_WAKO Member

    #12
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, huo sio mkakati mzuri, hao wabunge ni wanafiki. Wanao uwezo wa hata kumtoa Rais madarakani. Unajua hata kuandaa budget kwenyewe kunagharama zitatumika, kutopitisha budget maana yake hutaki maendeleo yafanyike. Yaani wao wakae tu bungeni wanalipwa wananenepa halafu kazi yao kukwamisha budget zisipite ili wanachi waumie. Mimi nafikiri watumie uwezo tuliowapa kumlazimisha rais kutekeleza kile kinachofaa, vinginevyo basi inabidi wananchi wenyewe watumie veto yao waingie mtaani.
     
  13. M

    Marytina JF-Expert Member

    #13
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    1.mwanainchi ya jumapili iliandika MAIGE alivyompatia dola 3000 girl mhudumu wa ndege

    hata yule girl akasita ila jamaa akaomba girl azipokee na baadae ampigie

    2.Ni raha kutembea na simu tatu, computa mbili, bunduki mbili na wake za watu
     
  14. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #14
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,735
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Tafakari: Mawaziri watishiana vifo - Source: Tanzania Daima

    MAWAZIRI wa Serikali ya Rais Jakaya Kikwete wako katika vita yawaziwazi ya kugombea kubaki madarakani kiasi cha kutishiana kifo.
    Ugomvi huo pia uko kati ya wabunge na mawaziri ambaoumejionyesha zaidi katika mkutano wa Bunge wa saba, uliomalizika jana mjini Dodoma.
    Mawaziri walio katika vita hiyo ya kupigana fitna, vijembe nipamoja na Waziri wa Viwanda na Biashara, Cyril Chami na Naibu wake, LazaroNyalandu; na Waziri wa Uchukuzi, Omar Nundu, ambaye yuko katika mnyukano wakisiasa na Naibu wake, Athuman Mfutakamba.
    Duru za siasa kutoka ndani ya wizara hizo, zinasema kuwamawaziri hao licha ya kufanya kazi katika ofisi moja, wako kwenye uhasama kiasicha kushindwa kusalimiana.
    Sababu kubwa ya mawaziri hao kugongana, imeelezwa kuwa ni uchuwa kutaka kubaki madarakani hasa katika kipindi hiki ambapo Rais Jakaya Kikweteanatarajia kufanya mabadiliko makubwa katika baraza lake la mawaziri.
    Mmoja kati ya mawaziri hao ambaye jina lake linahifadhiwakwa sasa, aliliambia gazeti hili jana kuwa waziri mwenzake amemtishia kifo.
    ………………………..
    Hata hivyo akifunga mkutano wa Bunge juzi, Spika Anna Makindaaliwataka mawaziri walioibuliwa tuhuma mbalimbali bungeni kutoweka kinyongo kwawabunge walioibua tuhuma hizo.
    Alisema wabunge walijadili masuala mbalimbali kwa uwazi kwa lengola kuboresha ufanisi wa kazi katika wizara hizo hivyo kuwataka kuchukua masualahayo kama changamoto.
    "Msichukulie hasira kuhusu yaliyozungumzwa humu mpaka mkapasukamifupa… waziri utasemwaje kama hujahusika?Hiyo mliyopewa ni changamoto; mnatakiwa kufanya kazi vizuri zaidi," alisema nakuwasihi waondoke bungeni wakiwa marafiki.
    Walioshinikizwa kujiuzulu ni Waziri wa Viwanda na Biashara,Cyril Chami; Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikaliza Mitaa (Tamisemi), George Mkuchika; na Waziri wa Uchukuzi Omari Nundu naWaziri wa Afya, Dk. Haji Mponda.
    Wengine ni Waziri wa Nishati na Madini, William Ngeleja; NaibuWaziri wa Afya, Lucy Nkya; na Naibu Waziri wa Viwanda, Lazaro Nyarandu.
     
  15. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #15
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,427
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    JK hakujua hiki ni kimbunga na sio upepo!.......kikipita huacha madhara makubwa.
     
  16. c

    cha arusha Member

    #16
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilisema jk ana ajenda ya siri kuwabeba wapinzani (cdm) mkanishangaa, haiwezekani haoni kinachotokea!
     
  17. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #17
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,144
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    talk the talk.... HAWA WABUNGE WA CCM HAWAWEZI KUAMINIKA MACHONI PA WASEMA UKWELI!
     
  18. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #18
    Apr 25, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Serikali hii na ufisadi wake nje nje aibu tupu
     
  19. C

    Cupid 50mg Member

    #19
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu upepo unavuma, tusiombe kiwe kimbunga kwani kimbunga madhara yake huwa siyo mchezo!!!!.
     
  20. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #20
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kugoma kupitisha bajeti ni sawa na kupiga kura ya kutokuwa na imani na serijkali. inabidi bunge livunjwe uitshwe uchaguzi
     
Loading...