Utapeli unawatafuna mamia ya wakazi wa Mwanza

Utapeli unawatafuna mamia ya wakazi wa Mwanza

Hili suala limeanzia hapa JF naona leo limetinga magazetini

Pia imewachukua zaidi ya siku tano kupata habari hii baada ya kubandikwa hapa. lakini kungekuwa na Semina, warsha au Kongamano ambayo wakati mwingine hayana athari chanya kwa hata watu 50, Jambo hili lingepewa kipaumbele kwa kuwa linahusisha bahasha ya kaki.
 
Hivi waandishi wetu wa habari huwa wanatafutia wapi habari zao? CC Manyerere Jackton , Tumaini Makene ,

Habari maelezo - hizi ni pale wanapoitwa kuwa kuna mtu ana tamko.
Kwenye matukio - ambayo wamiliki wa media houses ndio wanawaita wakachukue habari au mmiliki wa shughuli/event anataka coverage. Kimsingi kundi hili huishia kuandika kufuata matakwa ya aliyewaalika...

Ni wachache sana wanaotafuta habari kwa nguvu yao.........(kumradhi waandishi, huu ndio mtazamo wa tulio wengi, labda mtushawishi vinginevyo,...tena sio kwa maneno matupu)
 
Asante sana mkuu mashilatu nahis hapo panaweza kuwa na mkono wa mtu haiwezekani watu wafanye utapeli wa aina huyo zaidi ya mwaka bila vyombo vya dola kushtuka!tena kuna kuna baadhi ya watu wamepoteza ajira zao za mwanzo wakiamini wamepata ajira yenye maslah mazuri, jamani tumuogope hata Mungu bas
 
Asante sana mkuu mashilatu nahis hapo panaweza kuwa na mkono wa mtu haiwezekani watu wafanye utapeli wa aina huyo zaidi ya mwaka bila vyombo vya dola kushtuka!tena kuna kuna baadhi ya watu wamepoteza ajira zao za mwanzo wakiamini wamepata ajira yenye maslah mazuri, jamani tumuogope hata Mungu bas

mkuu,

Huyu Mungu mara nyingi tunamwonea, anaingiaje hapa? si huyo alikupa akili ilizifanye nini? au ndio maneno ya Werema, kuwa tutumie vichwa kufikiri badala ya kufuga nywele!
 
Hili swala naona leo limeibuka tena Clouds ....hivi tuna serikali kweli? toka mwezi june lipo humu!!!
 
Mkuu,

Sijasikia Clouds wameongelea nini kuhusu suala hili. Mara ya mwisho niliambiwa kuwa Jamaa aliyekuwakinara wa issue hii amefikishwa Polisi na alikuwa ameagizwa kufika kituoni kila baada ya wiki moja wakati "Upelelezi" ukiendelea!

Kuna taarifa kuwa huyu Jamaa na hiyo taasisi yake ya Utamaduni wamepiga deal na baadhi ya polisi na kupata mshiko kwa lengo la kuwalinda watu hawa.

Nafahamu kuwa Katulanda ni Member humu anaweza kutupatia taarifa zaidi juu ya suala hili kwani alikuwa akilifutilia.
 
Wadau,

Kuna utapeli wa aina yake unaendelea kuwatafuta mamia kama sio maelfu ya wakazi wa Mkoa wa Mwanza na mingine ya jirani, kwa kisingizo cha Ajira.

Nyuma ya shule ya msingi Nyanza, jirani na Ofisi za AMREF kuna jengo linamilikiwa na Halmashauri ya Jiji la Mwanza ambako kuna taasisi uchwara inayodai kushughulika na masuala ya utamaduni.

ukifika katika Ofisi hizo ambazo ziko jirani na duka maarufu la U-turn, kwanza utavutiwa na mamia ya watu walioko katika eneo hilo wakiwa katika makundi makundi huku wengi wakiwa wamevaa vitambulisho lakini wakiwa nje ya hiyo ofisi. Ndani kuna ofisi yenye vyumba viwili, hapo "Sebuleni"kuna meza mbili ilyoko upande wa kushoto kuna kitabu cha mahudhurio ya "wafanyakazi" na meza ya pili kuna wanawake wasiopungua wattatu wakipitia mafaili.

kwneye mlango wa kuingia kwa "Bosi" kuna mtu ameweka kiti kuratibu wanaoingia na kuangalia kama wamekidhi "vigezo". huko ndani kuna bosi na mtu mwingine wanatumia Laptop, (ndio pekee katika taasisi hii). anaonekana yuko busy kupitia barua nyingi za mambo ya kazi lakini zinazopewa kipaumbele ni zile ambazo waombaji wamelipa ada ya usaili.

Mara anaingia "mtumishi" akiwa na shida. amefiwa na mama mzazi. anaomba ruhusa. Bosi anamwambia sasa inatulazimu kufuata utaratibu, "mtumishi" mwenye tatizo anapaswa kuandika barua ya ruhusa na huyu Bwana mwneye shida anaruhusiwa kwenda kwenye msiba kwani pamoja na mabo mengine anapaswa kwenda kutafuta fedha za shughuli hiyo!

Ili kuweza fanya usaili unapaswa kulipa ada ya shilingi 30,000 na kupewa mtihai huo ambao hufanywa na waombaji wote bila kujali aina ya kazi ya mwombaji. Taasisi hii inadai kuajiri watu kwa niaba ya shirika la Kimarekani ( halitajiwi) ambalo litaendesha harakati za kupambana na ukimwi kwa njia ya sanaa. inaelezwa shughuli zake zitafanyika Tanzania na DRC. Malipo yake, watu wanaambiwa kuwa ni Dola 900 kwa mwezi kwa dereva, pesa ya pango la nyumba dola 3000, malipo ya safari ni dola 100 kwa siku ukiacha mbali fedha za matibabu!

Nje nakutana na Dada moja ambaye amekuja kuomba kazi, katika mazunguzo anasema lazima atafute fedha za usaili mapema kwani shughuli katika shirika hilo la AMREF zimeanza huko tanga kwani ameona kwenye Tv. Lakini namwambia hapo sio AMREF anasema mbona kuna kibao hapo kwneye kona kinaonyesha hapo ni AMREF!

mwingine anasema amekuwa akifika hapo kwa zaidi ya miezi sita sasa na kusaini kitabu cha maudhurio baada ya kupatiwa kitambulisho cha kazi ambacho mwajiriwa hulipia shiilingi 5500. baada ya kusaini kitabu hicho wafanyakazi hawa hukusanyika nje ya ofisi hiyo kupiga soga. wameambiwa wazungu watafika hivi "karibuni" huku ofisi zao zikiwa zinamalizia kukarabatiwa eneo la Nyakato. Utapeli huu umeanza tangu mwezi February mwaka jana na kwa mujibu wa taarifa za ndani ni kuwa zaidi ya watu 900 wameajiriwa.

Wanahitajika watu wa fani zote unazozifahamu na elimu yoyote kwani kuna nafasi zote hata wafagiaji na wengine watapelekwa DRC!

Huu utapeli umehamia Mwanza tayari?
Balaa. Mliopo huko mulika mwizi.
Cc ram
 
Last edited by a moderator:
Hii issue iliibuka mwezi wa sita, sina hakika iliishia wapi, labda nipite mitaa hiyo nione kichoendelea kwenye ofisi hiyo

Huu utapeli umehamia Mwanza tayari?
Balaa. Mliopo huko mulika mwizi.
Cc ram
 
Last edited by a moderator:
Habari maelezo - hizi ni pale wanapoitwa kuwa kuna mtu ana tamko.
Kwenye matukio - ambayo wamiliki wa media houses ndio wanawaita wakachukue habari au mmiliki wa shughuli/event anataka coverage. Kimsingi kundi hili huishia kuandika kufuata matakwa ya aliyewaalika...

Ni wachache sana wanaotafuta habari kwa nguvu yao.........(kumradhi waandishi, huu ndio mtazamo wa tulio wengi, labda mtushawishi vinginevyo,...tena sio kwa maneno matupu)

Umesahau kitu kimoja mhimu saana,ita waandishi lakini bila kusikia kwamba umenunua bahasha za khaki nyingi hawaji na kama wakija na wasipate hizo bahasha coverage sahau ng'o..!
 
Umesahau kitu kimoja mhimu saana,ita waandishi lakini bila kusikia kwamba umenunua bahasha za khaki nyingi hawaji na kama wakija na wasipate hizo bahasha coverage sahau ng'o..!

Naam...hili neno ni hakika. Swali la kizushi, hivi waajiri wao huwa hawatoi nauli/allowance ya wao wakienda kutafuta habari? Manake huo mkwara wa kutoku-cover matukio kama hawapewi chochote wanao sana....kuna mmoja huyo....duuh...
 
Kuna hao mabosi uchwara wa hapo ni matapeli wakubwa. Walinitapeli laki 4 wanipe kazi. Kuna jamaa anajiita Tinga yeye ni HR wa hapo keshayembea na wasichana na wanawake wengi wanaoomba kazi hapo kwa lengo la kuwasaidia waipate. Kuna mtu wake wa karibu anasema huyu jamaa kesha kanyaga miwaya kwa hiyo anakula dawa. Mabinti mjihadhari sana.
 
Kuna hao mabosi uchwara wa hapo ni matapeli wakubwa. Walinitapeli laki 4 wanipe kazi. Kuna jamaa anajiita Tinga yeye ni HR wa hapo keshayembea na wasichana na wanawake wengi wanaoomba kazi hapo kwa lengo la kuwasaidia waipate. Kuna mtu wake wa karibu anasema huyu jamaa kesha kanyaga miwaya kwa hiyo anakula dawa. Mabinti mjihadhari sana.

Mkuu Goweko,

kwa faida ya wengine hebu tudadavulie ilivyotokea hadi hao jamaa wakafanikiwa kukutapeli shilingi laki nne, ilikuwa lini? Maana ninavyofahamu mwezi wa sita Jeshi la Polisi lilianza kuchukua hatua ingawa sifahamu hadi sasa shauri lao lilifikishwa mahakamani au ndio hivyo tena kama alivyosema Lembeli kuwa nchi hii taasisi zinaoheshimika siku hizi ni Bunge na JWTZ pekee.
 
Back
Top Bottom