USHAURI: Usijiloge ukaomba mkopo wa bodi ya mkopo

USHAURI: Usijiloge ukaomba mkopo wa bodi ya mkopo

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Posts
21,772
Reaction score
35,770
Wanafunzi wengi wanapoa apply chuo jambo la kwanza wanaanza kuuliza kozi hii nitapata mkopo asilimia mia? Na wengine wanaomba mkopo kwa sababu ni utaratibu walio ukuta na sio kwa sababu wana uhitaji!

Kwa ushauri wangu,

Kama wewe ni mwanafunzi unajiandaa kuanza chuo na mzazi wako anakauwezo walau kadogo ka kukulipia ada ya chuo basi kaa mbali kabisa na mkopo wa loan board!!

Ada ya vyuo vingi ni kuanzia 700,000 mpaka 1,500,000 kwa mwaka na kama mzazi alikusomesha primary mpaka sekondari akikomaa hawezi kosa hiyo ela!

Unaweza ukawa unafurahi kupata laki sita au laki nne za mkopo kila semester ila majuto yake utakuja kuyaona ukisha maliza chuo!!

Najua unayeanza chuo WENDA usinielewe namaanisha nini ila utakuja kunielewa/kunishukuru uki maliza chuo na kuanza kazi!!

Narudia tena ...usiombe mkopo kwa kufwata mkumbo! Kaa mbali na mkopo wa loan board!!

NB: Huu ushauri unaweza usiwahusu yatima ambao hawana mtu yeyote wa kuwalipia ada.
 
Ushauri wakipumbavu huu, ni kama nasaha kutoka kwa mlevi. Unadhani ni vijana wangapi wanaotoka kwenye familia zenye kuweza kuwalipia ada? Hiyo ajira ni ya uhakika atakapomaliza chuo? Puumbavu.
Bila shaka utakua una frastresheni za makato ya loan board pole sana!!! Pia nadhani hujui maana ya "ushauri".
 
mkuu umeongea kama vile ujui hali halisi za wazazi wetu.....mzazi mwenyew anamwambia mtoto we apply corse ambayo haina mkopo utajua ukavyojisomesha sasa kwa kauli kama izi unategemea mtoto afanyeje
Huu ni ushauri tu mkuu.
 
Bila shaka utakua una frastresheni za makato ya loan board pole sana!!! Pia nadhani hujui maana ya "ushauri".
Hizo frustrations zako za makato unataka uwaogopeshe watoto wasisome? Hoja yako ya msingi ni nini hasa katika hili?
 
Hizo frustrations zako za makato unataka uwaogopeshe watoto wasisome?
Mtu anayeenda chuo ni mtoto? unajua mtoto anatakiwa awe na umri gani kwa mujibu wa sheria za Tanzania?

Hoja yako ya msingi ni nini hasa katika hili?
Hili ndio swali la msingi ulitakiwa kuuliza kabla hujaja na matusi yako, sawa?
 
Yaani ni hivi.....
👇👇
1. Kuna wale wanaoomba mkopo kwa ulimbukeni kisa ni pesa ya serikali huku wakijifariji kuwa huwezi jua baadae maybe utajiajiri then utakwepa deni. Najua mnajua ila mnafanya kusudi kumkosoa mtoa mada

2.kuna wale ambao kutokana na hali ya wazazi/walezi inabidi mkopo auombe atake asitake
Cha mwisho mtoa mada ametoa ushauri tu lakini naona comments zingine hazieleweki
 
What's the alternative.., ungewapa ushauri watoa mikopo sababu ni kodi zetu na elimu ni ufunguo wa maisha basi wampe kila mtu huo ufunguo akipata atawalipa asipopata huo ufunguo basi asiwalipe..

Yaani education imekuwa priviledge for the few (the haves..) rather than a right for every citizen...
 
Wanafunzi wengi wanapoa apply chuo jambo la kwanza wanaanza kuuliza kozi hii nitapata mkopo asilimia mia?

Kwa ushauri wangu, wewe kama ni mwanafunzi unajiandaa kuanza chuo kaa mbali kabisa na mkopo wa loan board!!

Unaweza ukawa unafurahi kupata laki sita au laki nne za mkopo kila semester ila majuto yake utakuja kuyaona ukisha maliza chuo!!

Bora usome kwa msoto miaka mitatu/minne/mitano chuo kuliko kuja kuishi kwa msoto uki maliza chuo!!

Najua unayeanza chuo WENDA usinielewe namaanisha nini ila utakuja kunielewa/kunishukuru uki maliza chuo na kuanza kazi!!

Narudia tena ... Kaa mbali na mkopo wa loan board!!
Sasa familia zetu hizi za "KAJAMBA NANI" tunaweza kusoma bila Mkopo?
 
Ni afadhali ungeishauri serikali yako ya Tanganyika ifute madeni yote ya mikopo maana elimu sio biashara!

Yule Badru kakaa tu pale ofisini na vimiwani vyake anakwangua watumishi bila huruma kwa sababu tu elimu ilishageuzwa kuwa biashara.

Mikopo itolewe bure kama hisani na ufadhili wa elimu!

Sio ninyi kila siku mnajitapa kuwa hii ni Tanganyika ya wanyonge?
 
Wanafunzi wengi wanapoa apply chuo jambo la kwanza wanaanza kuuliza kozi hii nitapata mkopo asilimia mia?

Kwa ushauri wangu, wewe kama ni mwanafunzi unajiandaa kuanza chuo kaa mbali kabisa na mkopo wa loan board!!

Unaweza ukawa unafurahi kupata laki sita au laki nne za mkopo kila semester ila majuto yake utakuja kuyaona ukisha maliza chuo!!

Bora usome kwa msoto miaka mitatu/minne/mitano chuo kuliko kuja kuishi kwa msoto uki maliza chuo!!

Najua unayeanza chuo WENDA usinielewe namaanisha nini ila utakuja kunielewa/kunishukuru uki maliza chuo na kuanza kazi!!

Narudia tena ... Kaa mbali na mkopo wa loan board!!
Naona kama wewe mwenyewe una mashaka kuwa ujumbe wako haueleweki!
Kaa chini andika mpaka ueleweke pasi na shaka.

Sio watu wasubiri mwisho ndio wajue ulichosema.
 
Back
Top Bottom