Ushauri tafadhali: Mpenzi wangu kakataliwa nyumbani

Ushauri tafadhali: Mpenzi wangu kakataliwa nyumbani

Inauma lakini bora umwambie mapema kama ana mtu mwingine anamhitaji lakini anakataa kwa sababu yako aweze mkubalia......
 
Mpenzi aliye kataliwa na wazazi wngu kashaolewa kwa iyo mwambie ukweli tu achukue 59 zake na wewe unabki na zako kushunei
 
Ndugu huyo no girlfriend siku hizi kupata file la MTU si shida. Ukiambiwa na ndugu na jamaa huyo MTU hafai sikiliza. Kuna jamaa aliiba kazini sababu ya mke aliyeoa hakusikia waliyokuwa wazazi wakimuambia.na kazi akafukuzwa
 
Aisee hii ni challenge sana, . Hivi haya mambo bado yapo tu, yaani mpaka leo wazazi wanamchagulia mtoto mwanamke wa kuoa. Ila kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo tatizo tumeruhusu familia zetu kutuzoea sana kupita kiasi ndo mana kila kitu wanatuamulia. Tumekuwa tukitafuta msaada kwa kila jambo kutoka kwa wazazi na ndugu, hii kitu imewafanya kuamini kuwa bila wao hatuwezi kufanya maamuzi sahihi katika maisha hali ya kuwa ni watu wazima, hii kitu ni hatari sana. Haiwezekani mtu ambaye unaenda kuishi naye mbali na mazingira ya nyumbani wazazi na ndugu wakupangie, kumbuka ww ndiye utakayekuwa ukiishi na huyo mwanamke kwa masaa 24, siku 7 za wiki na siku 365 za mwaka, hivyo ww ndiye unapaswa kujua kama utaweza ku handle mapungufu yake au la.

Ila tatizo kubwa hapa ni kwamba tayari ww ulishajenga mazoea ya kuamuliwa na wazazi na ndugu, so no way out, inabidi umwambie tu ukweli huyo mpenzi wako kwamba wazazi wako hawamtaki au uwe tayari kukubali kuharibu mahusiano yako na wazazi na ndugu zako. Swali linakuja je upo tayari kuharibu mahusiano na wazazi na ndugu zako wa karibu kwasababu ya mwanamke umpendaye?

Mimi nakushauri umuache kwakuwa tayari ulishafanya mistake since day one, kuamuliwa kila jambo na ndugu hivyo hata sasa wanaamini wanaweza kukuamulia juu ya nani umuoe. So decision is on ur hands "KUFA AU KUOLEWA". Pole sana mkuu ndiyo ukubwa huo.
 
Kwani familia yako ndo inaoa au ww.yani miaka 4 umempotezea mda alafu leo umwambie eti familia ina mashaka juu yako.nyie ndio huwa sababu ya wanawake kijifunza uchawi
 
Huo ni UJITUKABEJA. ... hizo zama zilishapitwa na wakati wazazi wanatakiwa kuwapa watoto uhuru wa kujichagulia. As long as umfikisha umri wa kuitwa mtu mzima..


Kwanza una miaka mingapi usikute unaomba ushauri kumbe ni U-18
 
Angalia wamekupa sababu gani muhimu sana?kama mmekua mtaa mmoja na huyo binti hapo inawezekana wanamjua ila kama ndo wamemuona mara ya kwanza afu wanakataa hapo nahisi wewe ni mtoto wao wa kwanza wanahofu utaenda kuoa mbali utawasahau so wanataka wakupe mke wa jirani ili uwe unarudi home
 
Sio kila anaekataliwa kuna sababu ya msingi, kama unampenda utahakikisha unamuoa.....
Kuna mwanamke alikataliwa ukweni kisa ana manyonyo makubwa utadhani mwenye nayo hayaoni
 
Sio kila anaekataliwa kuna sababu ya msingi, kama unampenda utahakikisha unamuoa.....
Kuna mwanamke alikataliwa ukweni kisa ana manyonyo makubwa utadhani mwenye nayo hayaoni
We nawee hupitwi "manyonyo" ndo manini sasa
 
pagumu ukikomaaa nae ukipata tatizo watasema oo waliskuonya....wakikupa wao wanemuona fresh matatizo yakitokea hawatajilaumu bali watasema maisha haya tu...yanipagumu sana afrika hapa...
 
Waafrica tuna oa/kuolewa kwaajili ya familia zetu!
Mwanamke kama hakubaliki kwenu achana nae na unapoteza muda kama ukidanganywa umuoe...!

Tafuta mwanamke atakaye kubalika kwenu!
Usimdanganye mwenzio kamwe sitaoa kuangalia familia nitamwangalia Mungu kama yeye anasamehe makosa sembuse sisi tunaochagua nani mtakatifu nani sio kwa machp.Kama sio wako ni sio wako lakini si kuolea familia.Mtu atamwacha baba yake na mama yake ataambatana na mumewe or mkewe na si familia mana ndo anaiacha ivo ni yeye na Mungu wake .Familia hata ikimletea malaika na ndoa isipofaa haisaidii ni kuumizana tu na mara nyingi wake wa kuchaguliwa na mama wanakua hawasikii maana wanajua mama mkwe atamtetea bila kujua anamuumiza mwanae.Bora huyo kwa aibu anaweza akabadilika mana anajulikana.So whats out ndoa ni yako na maisha ni yako.Mwombe Mungu.
 
Kwani ukimuacha na kutafuta mwingine,wazaz wako wanaompenda utakufa?unataka radhi ya wazaz?
Hasiyesikia LA mkuu.........!
Acha ubinafsi kwa kua si wewe miaka yote hiyo minne si tayari ndoa hiyo halafu mzazi anakuja kuivunja kwa cheap words bila maelezo ya kina?Biblia inasema enyi watoto waheshimu wazazi wenu mpate heri na vilevile wazazi wasiwachokoze watoto wao.Yeye kama mzazi hatakiwi kumkatalia tu bali akae nae chini amshauri na kumconvice why iko ivo ni mbaya pia watu hua wanabadilika kutokana na past so hatutakiwi kukariri kua mama ndio final say bt God is the final say kama ni yeye kapanga basi ataipigania na wazazi pia wakati mwengine wanapenda kuwacontrol watoto wao wa kiume sana kwa upande wa wake .Miaka yote hiyo leo uache mke utafute mwingine upoteze mwaka au miaka then uoe while ni plan B.I wont stand to see that.If and only if kuna evidence kabisa nimeona ndo ntamuacha si mere words.
 
Haya mambo magum sana ndugu..haswa ww ukiwa ndo mkubwa ktk familia..usiombe yakukute
Simama in what u belive umekaa nae all that time mpaka ukaona anafaa kuweka ndani leo mtu akwambie hafai mwambia aweke fact si kwa interest zake mama angu alikuaga hivo kwa my brother nilimchamba akakaa kimya nikamwambia hata sikumoja usipende mtu akulaumu acha ajilaumu mwenyewe wewe mshauri sio ukomae hapana mbona alioa at last.
 
Ni nadra sana kwa wazazi kumtakia mabaya kijana wao. Walikuwepo kabla hujazaliwa na wameona mengi kabla wewe hujafahamu kupenda unakodai umependa. Wasikilize na uchunguze, huenda gharama za kumuacha ni ndogo kuliko zigo la majuto hapo baadae.
 
Mchumba akikataliwa na wazazi, kuwa makini sana na maamuzi yako. Mara nyingi nimeona waliong'ang'ania kuoa au kuolewa na waliokuwa wachumba wao wakiishi maisha ya taabu na majuto makubwa. Sikumbuki vizuri hiko kitabu katika Biblia Takatifu, inahoji, "Ni mzazi yupi awezaye kumpa jiwe mwanaye akimuomba mkate?" Wazazi wetu ni Mungu wa hapa duniani, ndo maana akapewa uwezo wa kukupa Mibaraka ukimpendeza na kukupa Laana ukimchukiza. Kuwa makini sana ndugu.
Acha kugeuza verse ya biblila ni Mathayo 7:9. Unasema je kuna yupi kwenu mwanae akimwomba mkate atampa jiwe?Au akiomba samaki atampa nyoka?Soma neno acha kukariri na hii ina maana kwamba Mungu ndo mwenye uwezo wa kutupa vikubwa kuliko wazazi wetu mana kama wazazi wetu wanatupenda na kutupa vilivo vema si zaidi Baba aliye juu?So haumaanishi kwamba wazazi ndo wanatuchagulia vitu vema noo.
Biblia inasema "Mtu atamwacha baba na mama ataambatana na mkewe na si familia Mwanzo 2:24-25.
Na mke mwema anatoka kwa bwana na si kwa wazazi kumpenda au kumjua Mithali 19:14.
So kwa kumalizia wazazi wanatakiwa watulee vema ktk bwana na si kiuanadamu na kihisia zao mana shetani anaweza kuwatumia japo tunatakiwa tuwatii na kusikiliza. Efeso 6:1
 
Acha kugeuza verse ya biblila ni Mathayo 7:9. Unasema je kuna yupi kwenu mwanae akimwomba mkate atampa jiwe?Au akiomba samaki atampa nyoka?Soma neno acha kukariri na hii ina maana kwamba Mungu ndo mwenye uwezo wa kutupa vikubwa kuliko wazazi wetu mana kama wazazi wetu wanatupenda na kutupa vilivo vema si zaidi Baba aliye juu?So haumaanishi kwamba wazazi ndo wanatuchagulia vitu vema noo.
Biblia inasema "Mtu atamwacha baba na mama ataambatana na mkewe na si familia Mwanzo 2:24-25.
Na mke mwema anatoka kwa bwana na si kwa wazazi kumpenda au kumjua Mithali 19:14.
So kwa kumalizia wazazi wanatakiwa watulee vema ktk bwana na si kiuanadamu na kihisia zao mana shetani anaweza kuwatumia japo tunatakiwa tuwatii na kusikiliza. Efeso 6:1
Soma uelewe ndugu, usikurupukie vitu.
 
Mchumba akikataliwa na wazazi, kuwa makini sana na maamuzi yako. Mara nyingi nimeona waliong'ang'ania kuoa au kuolewa na waliokuwa wachumba wao wakiishi maisha ya taabu na majuto makubwa. Sikumbuki vizuri hiko kitabu katika Biblia Takatifu, inahoji, "Ni mzazi yupi awezaye kumpa jiwe mwanaye akimuomba mkate?" Wazazi wetu ni Mungu wa hapa duniani, ndo maana akapewa uwezo wa kukupa Mibaraka ukimpendeza na kukupa Laana ukimchukiza. Kuwa makini sana ndugu.
Not real hatuezi kusema ndoa zote zenye migogoro ni wazazi wamezikataa no ni chache sana mana wazazi lazima walete interest zao endapo hawamtaki bint na mme akitetereka kwishne.Wao pia ni wanadamu shetani anaeza kuwatumia kukuharibia maisha yako ya ndo so tuwe makini pia.Ingekua ndoa nyingi wazazi wanazopenda wake hazivungiki labda tungekubali lakini haya ni maoni tu
 
Usilazimishe ndugu yangu tafakari kwa kina kaa chini na wazazi wako wakuambie mbaya yake
 
"...ana background mbaya ..."

unaweza kufafanua kabla sijachangia?!
 
Back
Top Bottom