Ushauri: Nini cha kufanya ndani ya siku 7 zijazo

Ushauri: Nini cha kufanya ndani ya siku 7 zijazo

Wazungu wanasema ndani ya wiki tatu au nne Afrika itegemee vifo lukuki kutokana na Corona. Wataalamu wa Afrika wanatuambia nini?
Mbona kama wazungu wanahamu sana ya kuona kitatokea nini Afrika?
Mbona Bill Gate alikuwa wa mwanzomwanzo kabisa kutabiri madhira makubwa kwa Afrika?
Hivi wazungu wakituletea hizo dawa sisi kama waafrika tunazipokea na kutumia au na sisi tuna mifumo yetu ya kujiridhisha?
Nina mashaka huenda kuna watu katika baadhi ya mabara wasingependa kuona waafrika wanastawi. Waafrika tuungane kujilinda.

Sent using Jamii Forums mobile app
Waafrica hatupendi kuambiwa ukweli. Ummy amepata lawama nyingi aponyuma kuwa data anazotoa si za kweli. Leo ksema ukweli watu wanalaumu kuwa anawapanikisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtanzania mwenzangu, naomba niwape ushauri mapema juu ya hili janga la Corona linaloikumba Dunia nzima.

Kabla ya huu ugonjwa kufika Africa wengi tulitegemea kuwa utakuwa na impact ndogo sana kwa nchi za Africa tukijipa matumaini kuwa Waafrica tupo strong na ugonjwa wa aina hii (Mafua).

Jana nimeona taarifa ya habari Al Jazeera ikisema Africa ijiandaye kwa mripuko mkubwa wa hili gonjwa ndani ya wiki 2 hadi tatu zijazo.

Jana hiyo hiyo nikamsikia Spika wa Bunge la JMT kuwa Tanzania haiwezi kuweka watu wote home lockdown sababu kipato cha asilimia kubwa ya Watanzania ni cha kubangaiza kila siku. Maana yake hata serikali haiwezi wapa chakula kama baadhi ya nchi zilivyofanikiwa kufanya.

Ushauri wangu ni kufanya yafuatayo.

1. Tafuta kiasi cha pesa chochote kinachoendana na matumizi yako unachoweza kutumia hadi miezi mitatu bila kufanya kazi yoyote ya kukuingizia pesa.

Hata kama huna hiki kiasi, nakushauri tumia hata assets zako nenda kakope mapema. Kumbuka uhai ni muhimu kuliko assets. Hizi zitataftwa tu baadaye.

2. Nunua chakula kinachoweza kutunzika ambacho unaweza kutumia kati ya miezi mitatu hadi sita. Hii fanya mapema kabla serikali haijatangaza total home lockdown. Maana ikitokeaa ikatangazwa chakula kitapanda bei kwa kasi ya ajubu.

3. Tafuta mbadala wa kuweza kufanya shughuli zako nyumbani kama itawezekana mapema iwezekanavyo.

4. Usisubiri Serikali ikutangazie home lockdown. Ikiwezekana anza kujifungia mwenyewe mapema iwezekanavyo. Jikinge wewe na familia yako.

5. Hakikisha Afya yako ipo sawa wakati wote. Waafrica tunakatabia kabaya sana kwa kutojali afya zetu. Mara nying tunaishi na magonjwa mbalimbali. Sasa huu sio wakati wa kuishi na mgonjwa haya madogo madogo yanayoweza kutibika. Mfano malaria, Typhoid, UTI, Minyoo Mafua ya kawaida, vikohozi na mengineyo. Ni muhimu sana kuhakikisha umejitibu mapema magonjwa ya namna hii maana inavyoonekana COVID -19 ikikutana na combination ya magonjwa mengine, survival rate ni ndogo sana.

6. Endapo utaamua kujifungia ndani wewe na familia yako, usibweteke tuu muda wote unaangalia TV au upo kwenye simu. Fanya mazoezi mara kwa mara. Au kwa wale wenye mashamba, nenda shambani panda hata mihogo.

Huu sio muda wa kusubiri kila kitu serikali ikuambie. Tumia na wewe akili zako.

Mwaka juzi niliandika post humu nikishauri Wakulima wa korosho kuuza Mazao yao kwa bei wanayoona ingewelipa kuliko kusubiri ile iliyokuwa imependekezwa na serikali. Maana biashara na siasa ni vitu viwili tofauti. Hivyo hivyo wakati huu siasa na Majanga ni vitu viwili tofauti. Jiongeze mwenyewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
Well said brother[emoji106][emoji106]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
*Kwa wale tunaofikiri wagonjwa 19 wa Covid 19 kwa Tanzania bado SIO SERIOUS!![emoji848] Hebu tuangalie wenzengu wa nchi nyingine walikotoka wiki tatu zilizopita*

[emoji634] Italy
February 21 2020 - 21 cases
March 27 2020 - 86,498 cases

[emoji631] United States
February 21 2020 - 16 cases
March 27 2020 - 100,037 cases

[emoji632] France
February 26 2020 - 18 cases
March 27 2020 - 32,964 cases

[emoji629] Germany
February 25 2020 - 18 cases
March 27 2020 - 50,178 cases

[emoji633] Spain
February 27 2020 - 25 cases
March 27, 2020 - 64,059 cases

[emoji1130] Iran
February 19 2020 - 5 cases
March 27 2020 - 32,332 cases

South Africa [emoji1221]
March 1 2020 - 1 case
March 27 2020 - 1,170 cases

*Tupo pale wenzetu walipokuwepo wiki mbili tatu zilizopita.*
*Kama hatutajitahidi kujikinga nasi tutafika huko*.[emoji22]

*Watanzania wenzangu tujitahidi kuzuia muendelezo wa maambukizi ya Covid 19 kwa kuzingatia njia tunazoelekezwa na wizara.* .

*Ni jukumu lako wewe na mimi! Tuzingatie*[emoji1431][QUOTE="heradius12,

Jr[emoji769]
Yawezekana habari ya kunawa mikono imetusaidia ama?.

Mana status update kati ya April 1 na April 21 labda tutakua na wagojwa 200,
 
Umesomeka mkuu
Mtanzania mwenzangu, naomba niwape ushauri mapema juu ya hili janga la Corona linaloikumba Dunia nzima.

Kabla ya huu ugonjwa kufika Africa wengi tulitegemea kuwa utakuwa na impact ndogo sana kwa nchi za Africa tukijipa matumaini kuwa Waafrica tupo strong na ugonjwa wa aina hii (Mafua).

Jana nimeona taarifa ya habari Al Jazeera ikisema Africa ijiandaye kwa mripuko mkubwa wa hili gonjwa ndani ya wiki 2 hadi tatu zijazo.

Jana hiyo hiyo nikamsikia Spika wa Bunge la JMT kuwa Tanzania haiwezi kuweka watu wote home lockdown sababu kipato cha asilimia kubwa ya Watanzania ni cha kubangaiza kila siku. Maana yake hata serikali haiwezi wapa chakula kama baadhi ya nchi zilivyofanikiwa kufanya.

Ushauri wangu ni kufanya yafuatayo.

1. Tafuta kiasi cha pesa chochote kinachoendana na matumizi yako unachoweza kutumia hadi miezi mitatu bila kufanya kazi yoyote ya kukuingizia pesa.

Hata kama huna hiki kiasi, nakushauri tumia hata assets zako nenda kakope mapema. Kumbuka uhai ni muhimu kuliko assets. Hizi zitataftwa tu baadaye.

2. Nunua chakula kinachoweza kutunzika ambacho unaweza kutumia kati ya miezi mitatu hadi sita. Hii fanya mapema kabla serikali haijatangaza total home lockdown. Maana ikitokeaa ikatangazwa chakula kitapanda bei kwa kasi ya ajubu.

3. Tafuta mbadala wa kuweza kufanya shughuli zako nyumbani kama itawezekana mapema iwezekanavyo.

4. Usisubiri Serikali ikutangazie home lockdown. Ikiwezekana anza kujifungia mwenyewe mapema iwezekanavyo. Jikinge wewe na familia yako.

5. Hakikisha Afya yako ipo sawa wakati wote. Waafrica tunakatabia kabaya sana kwa kutojali afya zetu. Mara nying tunaishi na magonjwa mbalimbali. Sasa huu sio wakati wa kuishi na mgonjwa haya madogo madogo yanayoweza kutibika. Mfano malaria, Typhoid, UTI, Minyoo Mafua ya kawaida, vikohozi na mengineyo. Ni muhimu sana kuhakikisha umejitibu mapema magonjwa ya namna hii maana inavyoonekana COVID -19 ikikutana na combination ya magonjwa mengine, survival rate ni ndogo sana.

6. Endapo utaamua kujifungia ndani wewe na familia yako, usibweteke tuu muda wote unaangalia TV au upo kwenye simu. Fanya mazoezi mara kwa mara. Au kwa wale wenye mashamba, nenda shambani panda hata mihogo.

Huu sio muda wa kusubiri kila kitu serikali ikuambie. Tumia na wewe akili zako.

Mwaka juzi niliandika post humu nikishauri Wakulima wa korosho kuuza Mazao yao kwa bei wanayoona ingewelipa kuliko kusubiri ile iliyokuwa imependekezwa na serikali. Maana biashara na siasa ni vitu viwili tofauti. Hivyo hivyo wakati huu siasa na Majanga ni vitu viwili tofauti. Jiongeze mwenyewe.

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Labda wakabadili DNA ya hicho kirusi ndo kitatupeleka hapo wabapotaka ila Africa mungu hawezi acha tukaangamia UKIMWI wameleta ila wameona tunapeta tu, families plan nayo haijazaa matunda sana nani kama mungu
 
Labda wakabadili DNA ya hicho kirusi ndo kitatupeleka hapo wabapotaka ila Africa mungu hawezi acha tukaangamia UKIMWI wameleta ila wameona tunapeta tu, families plan nayo haijazaa matunda sana nani kama mungu
Utabiri wao umeingia Chaka............

Projections zao ilikuwa kipindi kama hiki tuwe na cases kama 10,000+

Hata hivyo ndiyo kwanza tunacheza na 140+

Hapo ndipo mabeberu wajue kuwa waafrika tunaye Mungu anayetupigania
 
Utabiri wao umeingia Chaka............

Projections zao ilikuwa kipindi kama hiki tuwe na cases kama 10,000+

Hata hivyo ndiyo kwanza tunacheza na 140+

Hapo ndipo mabeberu wajue kuwa waafrika tunaye Mungu anayetupigania
Hawajaingia chaka . Ninauhakika cases hata 1m kwa africa inawezekana ila hatujui. Sababu cha kwanza viongozi wa africa hawapo transparent, pili hawana vifaa vya kutosha kupima, pila wamepigwa bumbu wazi hawajui nini wafanye wameamua kumwachia mungu. Ila watu wanaumwa na wanakufa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Naona umeamua kufanya assumptions mkuu ,hizo cases million 1 unaweza Ku prove ?
Hawajaingia chaka . Ninauhakika cases hata 1m kwa africa inawezekana ila hatujui. Sababu cha kwanza viongozi wa africa hawapo transparent, pili hawana vifaa vya kutosha kupima, pila wamepigwa bumbu wazi hawajui nini wafanye wameamua kumwachia mungu. Ila watu wanaumwa na wanakufa.

Sent using Jamii Forums mobile app

Nobody.
 
Naona umeamua kufanya assumptions mkuu ,hizo cases million 1 unaweza Ku prove ?

Nobody.
Unaelewa lugha kweli wewe. Nimesema inawezekna africa hata cases 1m zikawepo ni assumption sababu africa hainavifaa vya kutosha kupima corona. Mfano brund unaambiwa hawana kipimo kabisa. Tz tupo 60m tunategemea kipimo kimoja. Sasa kwa akili zako timamu unaanzaje kuamini data za africa????

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom