Ushauri juu ya kazi ya Ualimu na Uaskari wapi penye unafuu

Ushauri juu ya kazi ya Ualimu na Uaskari wapi penye unafuu

Wee kazini miaka 7 uende upolic utakufa ww kule wanahitajika vijana fresh ambao hawajashika ela. Depo ni zaid ya jela degree unaiacha getini utaipitia baada ya 6 to9 months na utaimba "mimi kuruta" mpaka ndotoni. Kule ni noma na bado 3yrs za kukaa lindo na kwenda nyota ni majaaliwa uwe umeridhisha wakubwa wako. U bank teller tena huutaki? Rudi kazini jishughulishe. Jeshi should b ur very last option.tafuta honest person unaemwamini ambae ni polic atakwambia ungekua ndugu yangu ningeita hata kikao cha familia usiende. Salary ni kama laki nne kasoro ila marupurupu ndo inakwenda mpaka mia sita hamsini au mia saba. Bt u can make it ukiwa mwl na hata zaidi n still ur free wit ur family. Sidharau kazi ya upolisi ila AMRI NA KUOGOPANA ndo kikwazo kikuu. Nakushauri tena rudi job kafundishe ama uende bank kaa ulivyosema yupo ndugu kwenye uzi ule mwingine ila c police.

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
Wapendwa ualimu mizinguo knomaa mi nina miaka 5 Ulimu primary, lakn mpaka sasa sina chochote,iv nasomea shahada B ED,NIKITOKA HAPA BREKI YA KWANZA UPOLISI JAPO SINA NDUGU WALA MSAADA WOWOTE,SIJAJUA MWENYE SHAHADA MWSHO MIAKA MINGAP KUJIUNGA?UALIMU NI UWONGO UNAKUFA MASKINI SITAK KABSA NAKUSHAURI NENDA UPOLISI MWANANGU,
 
kazi yoyote ile ukipata hata ina mshahara wa juuu zaidi unatakiwa utumie mshahara wako kuanzisha mradi ambao utasaidia kupunguza matumizi ya mshahara cyo kuwa mshahara ndio kila kitu hata ukiwa askar bado mshahara utauona mdogo tu mm nakushauri ufanye biashara nafikiri utafanikiwa zaidi tumia mshahara wako kuinua kipato cyo biashara tu unaweza kuwekeza kwenye kilimo
cyo wewew tu unauona mshahara hautoshi hata askari wanalalamika mshahara hautoshi kwa ujumla wafanyakazi wote nafikili mishahara haitoshi
hata wa kwangu hautoshi tuko weng ila biashara ndio inatuinua

Great!
 
Wapendwa ualimu mizinguo knomaa mi nina miaka 5 Ulimu primary, lakn mpaka sasa sina chochote,iv nasomea shahada B ED,NIKITOKA HAPA BREKI YA KWANZA UPOLISI JAPO SINA NDUGU WALA MSAADA WOWOTE,SIJAJUA MWENYE SHAHADA MWSHO MIAKA MINGAP KUJIUNGA?UALIMU NI UWONGO UNAKUFA MASKINI SITAK KABSA NAKUSHAURI NENDA UPOLISI MWANANGU,
Upolisi hakuna kujuana cku hizi unafanya usahili na ukifaulu unaenda mwisho ni 35yrs bt mwaka jana walitaka mwisho waliozaliwa 1980. Nenda ila utaukumbuka ualimu.
Msiwaone barabarani mkajua wanapenda bc that was their last option ama its from their heart wanapenda hiyo kazi.I guarantee u will regret.


Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
mimi pia mwalimu, nmepata bahat tangu nimeanza kazi nmekuwa international schools, sio English mediums, I mean international schools, huku mshahara ulikua mnono sana. Kwa sasa covid imetuweka benchi ila ndio uzembe wa kutegemea salary kwa kila kitu sasa nahangaika na maisha, as walivyosema hapo juu wekeza, ili usitegemee mshahara kwa matumizi ya kawaida, ualimu mzuri mimi sijajuta hata kidg.

Komaa napo ila ndio usistegee mshahara pekee
 
Sasa hivi hakuna penye unafuu, sio police wala teaching!
Ni mwendo wa kuisoma namba tu
Ualimu sasa hivi ni deal na upolisi vyote havipatikani kirahisi...maisha yapo speed sana ila walimu wanadaiwa mtaani mpaka na wauza nyanya na vocha😁
 
Write your reply...jeshini kaka siyo rahisi kabisa komaa apoapo tu kaka
 
Asikudanganye mtu,wewe kama wa kiume ingia Polisi,ni sawa mnapoanza depo wote mnakuwa sawa wa Form 4,Form 6,Degree, Masters nk,lakini baada ya depo mtaachana tu na utapanda,hakuna nepotism kwenye upandaji wa vyeo,Elimu na utendaji wako ndio vitakavyokupaisha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mimi ni mwalimu mwenye shahada ya elimu baada ya kujiendeleza toka ualimu ngazi ya cheti,miaka 7 kazini,
baada ya kuona mambo hayaendi kabisa hapa kwenye ualimu kuna ndugu yangu kanishauri nihamie kwenye jeshi la polisi (uaskari), kwani maisha ni magumu na pamoja na kujiendeleza kielimu hakuna badiliko lolote nnlilolipata hadi sasa kuanzia mshahara uko palepale tu,
zaidi ya kupelekwa kibabe sekondari ya jirani na shule yangu ya awali bila hata kupewa stahili zangu za uhamisho,
naomba ushauri wa dhati kuhusu wapi penye unafuu,
kuna jamaa kipindi natafuta kazi aliniambia dogo unatafuta kazi ila ukipata kazi usimsikilize mtu kuna kamsemo aliniambia kazi mbaya ni ya kwako ila kwa sasa ndio nina muhelewa baaada ya kukutana na changamoto mbalimbali ndo we mwenzangu tulia hapohapo hulipo kaka na mi na kwambia kazi nzuri/mbaya ni yakwako uliposhika shikilia kaka.\
 
MI nadhani uzuri au ubaya wa kazi inategemea na vipaumbele vya muhusika
*Salary
*Freeness
*posho
*Mazingira ya kazi

Mtu anayewaza posho na salary huenda upolisi ukawa bora

Mtu anayependa utawala (Freeness) ili afanye mambo mengine ya kiuchumi ualimu huenda ukawa bora

Cha msingi kwenye ualimu uwe Mwalimu wa .com , Usiwe kama walimu wa zamani 24/7 wako na wanafunzi kujifanya wazalendo,

"Bora afeli mwanafunzi kuliko yafeli mambo yako"
 
Kuwa mwalim tu mkuu, hawa polisi waliopo wanatutosha!
Hivi hakuna utaratibu wa kuwapunguza? Maana kuna yule arapisii wa Chuga huwa tunashindwa kumuelewa ni mtia nia wa sisiemu au police.
 
Back
Top Bottom