Ushahidi wa Lukuvi kubambikia watu kesi polisi

Ushahidi wa Lukuvi kubambikia watu kesi polisi

juu kwa juu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Posts
260
Reaction score
48
Kuna ushahidi wa kutosha kuonesha Lukuvi kubambikiaa watu kesi hasa wale ambao hawamshangilii akifika jimboni. Mtu mmoja kata anayotoka ya Idodi alikamatwa na polisi akidai kuwa ana dispensary isio na kibali kumbe ulikuwa uonevu tu mpaka sasa huyo mtu yupo taabani kwa kipigo kama sio kashaaga dunia?:

Kijana mmoja alihoji kuhusu kughushi kwa vyeti vyake huko tarafa ya Pawaga akaagiza awekwe ndani mpaka akapojisikia kumtoa.

Kijana mmoja huko Isimani yaani Migoli alimkamatwa na polisi baadaya kuagizwa na Lukuvi akamatwe na kumuunganisha na kesi mbaya ya unyanganyi wa kutumia silaha. Huyu wa Migoli alishindwa baada ya wananchi kutaka kuandamana wakimtetea kuwa kijana alikuwa kwake na hana historia au tabia ya wizi.

Vitisho vingine ni kama watz mlivyojisikilizia bungeni na mengine yatakuja.

Kimsingi anaongoza jimbo lile kama nchi yake na si kama mwakilishi wa watu. Anawakilisha familia yake.

Mh. Rais tunaomba uwasaidie wana isimani wale wanateseka,ana vibaraka wake ambao ni katibu tarafa ambao anadai amewaweka kulinda masilahi yake yupo Makendi ndugu yake,yupo wa Idodi, kazi yake ni kuwatisha ili waendelee kutesa wananchi kwa shinikizo eti yeye ndie kila kitu mkoani na hamna yeyote.

Chunguzeni watu wa serikali madai haya kwa nini mtu mmoja atishie uhuru wa wananchi wote hawa.
 
Jana kashikwa papaya, ki ukweli katoa kauli ya ajabu toka nianzi kumuona bungeni... Eti anamwambia RPC Kamuhanda.. ...Usiwasikilize waganga njaa!
 
Lini CDM watatia timu huko ? (najua Chiku Abwao huwa anaendaga, but inatakiwa group kubwa likiongozwa na Slaa)...
 
Mtu anakuwa Mbunge for fuc..ing 20 years unategemea nini hapo kama sio kujiona Sultani
 
Amuulize ndugu yake Masha, ambaye naye alikuwa anapenda sana kutumia polisi kwa maslahi yake binafsi...
 
2015 sanduku la kura ndio suluhisho la uhakika kwa wakazi hao,wasifanye makosa tena
 
hawa ndo watawala wa kiimla wa kitanzania...wamejigeuza miungu watu
 
mnavuna mlichopanda,.jifunzeni 2015 sio mbali mchagueni Chiku atawasaidia
sana huyu mama!!
 
Huyu anajionaga kama hii Tanzania ni yake, ila huu ndiyo Mwisho wake, M4C itaanza wananchi watamaliza
 
Kijana kwa vile uozo wa Lukuvi umeuleta hapa basi tutakusaidieni kumuondoa , Taarifa zingine zinadai kwamba kete yake kubwa ni kuwanunulia wananchi Ulanzi kwenye Misiba ! Hilo nalo limefahamika na Mwisho wake umefika .
 
Lini CDM watatia timu huko ? (najua Chiku Abwao huwa anaendaga, but inatakiwa group kubwa likiongozwa na Slaa)...

Kamanda Chiku Abwao amejaribu sana kuendesha harakati huko Jimboni Isimani lakini Lukuvi amekuwa akilitumia jeshi la policcm kuzuia mikutano yake. Lakini hatahivyo wananchi wamezidi kufunguka sana kwa hiyo mikutano michache iliyokwisha fanyika na ndio kitu kinachomtisha Lukuvi hadi kuamua kutumia nguvu ya polisi kukabiliana na mabadiliko.
 
navyoona mimi kuna wabunge am sure come 2015 hawatasimama,kwani wanajua mziki utakuwaje,one of them am sure 100% is LUKUVI,lakini pia itakuwa jambo la busara kwani kuwa mpinzani kwake na amezoea kuongea ovyo itakuwa kuganga njaa for sure,so he better go back to babu wa loliondo and they can do a good business,kwani nasikia alimfungia solar baada ya kupiga kikombe
 
Kamanda Chiku Abwao amejaribu sana kuendesha harakati huko Jimboni Isimani lakini Lukuvi amekuwa akilitumia jeshi la policcm kuzuia mikutano yake. Lakini hatahivyo wananchi wamezidi kufunguka sana kwa hiyo mikutano michache iliyokwisha fanyika na ndio kitu kinachomtisha Lukuvi hadi kuamua kutumia nguvu ya polisi kukabiliana na mabadiliko.

Niliwahi kufika kwenye tarafa za Idodi na Pawaga, kukusanya data za dissertation yangu miaka ya 2007/2008. Kwa kweli wananchi walikuwa wanatamani 'ukombozi', japo inaonyesha walikuwa waoga sana kuongea hilo hadharani. Nilisikitika san niliposikia aliyekuwa agombee na CDM 2010 alijitoa. Sijui tutafanyaje 2015 kuhakikisha wagombea wetu hawanunuliki kirahisi, maana usahhidi wa mazingira unaonyesha wagombea kadhaa walinunuliwa 2010...
 
Kuna ushahidi wa kutosha kuonesha Lukuvi kubambikiaa watu kesi hasa wale ambao hawamshangilii akifika jimboni. Mtu mmoja kata anayotoka ya Idodi alikamatwa na polisi akidai kuwa ana dispensary isio na kibali kumbe ulikuwa uonevu tu mpaka sasa huyo mtu yupo taabani kwa kipigo kama sio kashaaga dunia?:

Kijana mmoja alihoji kuhusu kughushi kwa vyeti vyake huko tarafa ya Pawaga akaagiza awekwe ndani mpaka akapojisikia kumtoa.

Kijana mmoja huko Isimani yaani Migoli alimkamatwa na polisi baadaya kuagizwa na Lukuvi akamatwe na kumuunganisha na kesi mbaya ya unyanganyi wa kutumia silaha. Huyu wa Migoli alishindwa baada ya wananchi kutaka kuandamana wakimtetea kuwa kijana alikuwa kwake na hana historia au tabia ya wizi.

Vitisho vingine ni kama watz mlivyojisikilizia bungeni na mengine yatakuja.

Kimsingi anaongoza jimbo lile kama nchi yake na si kama mwakilishi wa watu. Anawakilisha familia yake.

Mh. Rais tunaomba uwasaidie wana isimani wale wanateseka,ana vibaraka wake ambao ni katibu tarafa ambao anadai amewaweka kulinda masilahi yake yupo Makendi ndugu yake,yupo wa Idodi, kazi yake ni kuwatisha ili waendelee kutesa wananchi kwa shinikizo eti yeye ndie kila kitu mkoani na hamna yeyote.

Chunguzeni watu wa serikali madai haya kwa nini mtu mmoja atishie uhuru wa wananchi wote hawa.

maadam ametumia hila kuwatesa hao vijana na inawezekana ni vijana wa chadema,hila lazima ile kwake na ubunge ausahau. kila mara nasema hila za ccm nipembe la ngombe alifichiki tena
 
Watu wakiumia zaidi ndio hupata akili.Sasa naona akili inaanza kurejea taratibu , 2015 mtakuwa mmeisha kuwa kamili. Nabashiri watu wengi kudondoka 2015 kwani wengi kipindi kilichopita walikuwa wakidai wametumwa na flani sasa hatakuwepo.
 
Ukiona mtu anamsifia Kamhanda ambaye tume ya haki za binadamu na uta... imemtaja kuwa alihusika kifo cha mwangosi,ujue..
 
Back
Top Bottom