Usanifu uliovumbuliwa kwa bahati mbaya: Mapango ya Longyou

Usanifu uliovumbuliwa kwa bahati mbaya: Mapango ya Longyou

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
374,322
Reaction score
866,859
Mapango ya Longyou ni mojawapo ya kazi za usanifu zilizo kimya zaidi katika historia ya kale. Zikiwa zimefichwa chini ya shamba huko Zhejiang, Uchina, ziligunduliwa tu katika miaka ya 1990-kwa bahati mbaya. Kilichojitokeza si chumba kimoja, bali mapango 24 makubwa, yaliyochongwa kwa mikono, kila moja ikiwa imeundwa kwa usahihi na kufanana kimtindo.

Kila ukuta una alama za patasi zinazofanana, zilizo na uthabiti wa kihesabu. Nguzo kubwa za mawe ziliachwa mahali pake ili kutegemeza dari. Kiwango kinashangaza: makumi ya maelfu ya mita za ujazo za miamba thabiti yaliyojengwa kwa kila pango. Na bado, hakuna kumbukumbu za kihistoria zinazotaja ujenzi wao. Hakuna nasaba. Jina la mjenzi, Hakuna kitu.

China ya kale iliandika kila kitu muhimu, hasa miradi inayodai kiwango hiki cha shirika. Ukimya unaomzunguka Longyou ndio unaoifanya isitulie. Yeyote aliyezijenga alipanga kwa uangalifu, alifanya kazi kwa utaratibu, na kisha kutoweka bila kuacha alama yoyote—hata kumbukumbu.

Historia inasahau mambo mengi. Miundo kama hii sio kawaida kati yao.
1771415487280.jpg
 
Mapango ya Longyou hayapaswi kuwepo.

Mapango haya makubwa 24, yaliyochongwa kwa usahihi wa kushangaza, hayaonekani katika kumbukumbu zozote za China ya kale. Hakuna anayejua ni nani aliyeyajenga, yalijengwa lini, au kwa nini.
 
Mapango ya Longyou ni seti ya mapango makubwa ya mchanga yenye umri wa miaka 24,2,000, yaliyotengenezwa na binadamu katika Mkoa wa Zhejiang, Uchina, yaliyogunduliwa na wakulima mwaka wa 1992. Yanasifika kwa ukubwa wao mkubwa—kila moja likiwa na hadi mita za mraba 3,000—na uthabiti, unaofanana na mashine, hauna alama za kitaalamu za kihistoria kuhusu usanifu wao wa ajabu. ujenzi, madhumuni, au mahali pa jiwe lililoondolewa.

Mambo Muhimu ya Mapango ya Longyou

Ugunduzi na Mahali: Ilipatikana karibu na Shiyan Beicun kwenye Mto Qu mnamo 1992 baada ya wakulima kumwaga mabwawa ya ndani, ikifichua mapango 5 kati ya 24.

Vipimo:
Mapango ni makubwa, na baadhi ya dari hufikia hadi mita 30 (futi 100) juu, na kuunda nafasi kubwa chini ya ardhi.

Siri ya Ujenzi:
Kuta, nguzo, na dari zimefunikwa kwa mikanda ya kuchonga, inayoonyesha utaratibu wa hali ya juu, wa hali ya juu, lakini haijulikani, wa kuchimba. Licha ya kuwa karibu pamoja—mengine yakiwa yametenganishwa na sentimeta 50 tu za mawe—mapango hayakatiki.

Umri:
Inakadiriwa kuwa na zaidi ya miaka 2,000, ambayo huenda ilitoka karibu na Enzi ya Han Magharibi (91-48 KK).
Kusudi Lisilojulikana:
Nadharia kuhusu asili yao ni pamoja na kutumika kama kifalme, kijeshi, au hifadhi, lakini hakuna ambayo imethibitishwa kwa uhakika, na kuziacha kama fumbo muhimu la kiakiolojia.

Utalii:
Tovuti iko wazi kwa wageni, pamoja na mapango yaliyo na taa na mifumo ya sauti.
Longyou-Caves-Of-China.jpg
 
Kumbuka dunia hufa na kuzaliwa upya(rebirth), dunia ilikufa na kuzaliwa upya si mara moja Bali mara nyingi. Hata Sisi mambo yetu na vitu vyetu vitaondoka, watakuja wengine ambao wataanza upya nao watashangaa tulivyojenga na kuacha alama.

Kitu watu wasichokijua ni kwamba Kila wakati ambapo maendeleo ya vitu, elimu, maarifa na dhambi Yanapokuwa kwenye peak Yake haswa basi dunia inasafishwa na inaanza upya Kwa ardhi kuwa Safi, hewa Safi...Tulipo sasa wako watu walishawahi kuwepo tena ni zaidi ya Sisi...bila dunia kusafishwa Kwa natural cataclysm yoyote Ile basi ingekuwa ishaharibika na hakuna ambaye angeweza kuishi...
 
Mapango ya Longyou ni mojawapo ya kazi za usanifu zilizo kimya zaidi katika historia ya kale. Zikiwa zimefichwa chini ya shamba huko Zhejiang, Uchina, ziligunduliwa tu katika miaka ya 1990-kwa bahati mbaya. Kilichojitokeza si chumba kimoja, bali mapango 24 makubwa, yaliyochongwa kwa mikono, kila moja ikiwa imeundwa kwa usahihi na kufanana kimtindo.

Kila ukuta una alama za patasi zinazofanana, zilizo na uthabiti wa kihesabu. Nguzo kubwa za mawe ziliachwa mahali pake ili kutegemeza dari. Kiwango kinashangaza: makumi ya maelfu ya mita za ujazo za miamba thabiti yaliyojengwa kwa kila pango. Na bado, hakuna kumbukumbu za kihistoria zinazotaja ujenzi wao. Hakuna nasaba. Jina la mjenzi, Hakuna kitu.

China ya kale iliandika kila kitu muhimu, hasa miradi inayodai kiwango hiki cha shirika. Ukimya unaomzunguka Longyou ndio unaoifanya isitulie. Yeyote aliyezijenga alipanga kwa uangalifu, alifanya kazi kwa utaratibu, na kisha kutoweka bila kuacha alama yoyote—hata kumbukumbu.

Historia inasahau mambo mengi. Miundo kama hii sio kawaida kati yao.View attachment 3545579
Aisee
 
Back
Top Bottom