USA: Baniani mbaya kiatu chake dawa!

USA: Baniani mbaya kiatu chake dawa!

Mag3

Platinum Member
Joined
May 31, 2008
Posts
13,606
Reaction score
23,996
Kila mwaka Marekani hupokea maelfu kwa maelfu ya wageni kutoka mataifa karibia yote duniani wenye lengo moja tu; kutafuta fursa bora kielimu, kiuchumi, kiafya na kiusalama kisiasa.

Hakuna taifa lolote lile lenye raia wenye asili tofauti, rangi tofauti, lugha tofauti na tamaduni tofauti kama Marekani huku wote wakiona fahari kuitwa Wamarekani.

Marekani pia ni taifa pekee linalojulikana kama taifa la wahamiaji ambako ni vigumu kumkuta mtu asiye na ndugu ambaye ni raia wa nchi nyingine.

Kwa leo hebu tuangalie kwa uchache tu wanafunzi kutoka mataifa mbali mbali wanavyofaidika na fursa ya kupata elimu bora itolewayo Marekani.

Katika listi za nchi 100 zinazopeleka wanafunzi wengi kusoma Marekani kila mwaka, Tanzania ni ya 86!


students-jpg.426884


Kweli baniani mbaya kiatu chake dawa...!​
 
USA baby [emoji631] [emoji631] [emoji631] [emoji631]
Halafu wengine wako humu kuisemasema Marekani huku mjomba wake anaifaidi Marekani...yaani Waswahili hawana shukhrani kweli kweli! Si Mchina, Mrusi, Muirani...wote wakipata matatizo refuge yao wanakokimbilia ni Marekani
 
Halafu wengine wako humu kuisemasema Marekani huku mjomba wake anaifaidi Marekani...yaani Waswahili hawana shukhrani kweli kweli!
Hao hao wanaoiponda ndo hao hao wanaoifuatilia kwa ukaribu.

Imagine mtu anaishi Vingunguti huko lakini eti anamsapoti Hillary Clinton ashinde urais.

Halafu akija humu anaanza kuiponda...

Stupid people.
 
Kwani inchi ya malaika muzee wa kawanja wananchi wake pia ni wamchanganyiko wapo wanyamwezi wamasai warudi
 
Kwani inchi ya malaika muzee wa kawanja wananchi wake pia ni wamchanganyiko wapo wanyamwezi wamasai warudi
Watanzania wa kila jinsia, rangi, dini, kabila, shule na maumbile wako Marekani na wengine wamechukua na uraia kabisa!
 
Mnafurahishs humu....hivi kwa mema yapi anayofanya mmarekani .... kuua watu wengi, kuua uchumi wa nchi nyingine na mwishowe kukaribisha baadhi ya watu na kuwapa kazi za kitumwa watu.....msishabikie nchi ambayo uchumi wake unaendeshwa kwa kuuza silaha na kuanzisha vita kila mahala....
 
Marekani, nchi iliyo na mwakilishi wa kila kabila hapa duniani ambae ni raia halali kabisa wa hii nchi! I love this country!
Ndiyo maana nashangaa wanapotokea watu wanajaribu kuilinganisha Marekani na tu-inchi kama China, Urusi na Kusadikika. Marekani ina haki kabisa ya kuitwa polisi wa dunia kwa sababu dunia nzima iko Marekani. Ukifika Marekani umeiona dunia nzima na huna tena haja ya kujua Mrusi anafananaje, Msukuma anaongeaje, Mhindu anaabudujee, Mzulu yukoje, Mwarabu anavaaje, Mchina anakulaje...hapana, umewaona wote.
 
Mnafurahishs humu....hivi kwa mema yapi anayofanya mmarekani .... kuua watu wengi, kuua uchumi wa nchi nyingine na mwishowe kukaribisha baadhi ya watu na kuwapa kazi za kitumwa watu.....msishabikie nchi ambayo uchumi wake unaendeshwa kwa kuuza silaha na kuanzisha vita kila mahala....
Bila shaka hujui kwamba huyo unayemwita Mmarekani anaweza kuwa babu yako, bibi yako, babako mdogo/mkubwa, mamako mdogo/mkubwa, kakako, dadako, mwanao wa kufikia au hata shemeji yako. Ni elimu ndogo tu inakusumbua ndugu yangu...tembea ujionee ujifunze.
 
Bila shaka hujui kwamba huyo unayemwita Mmarekani anaweza kuwa babu yako, bibi yako, babako mdogo/mkubwa, mamako mdogo/mkubwa, kakako, dadako, mwanao wa kufikia au hata shemeji yako. Ni elimu ndogo tu inakusumbua ndugu yangu...tembea ujionee ujifunze.
Siwachukii hawa jamaa kama unavyodhani, mengi mazuri wanayafanya.....lakini angalia namba ya watu wanaokufa....msikae nyuma ya keyboards mkadhani tuko salama....subirini wanayoyataka wao yasipatikane.......
 
Sijui lini waafrika tutaelimika.....
Hapo ulipokaa hata siku moja huwezi kuelimika na ndio maana tulifundishwa ukioga mtoni, huwezi kukauka mpaka utoke kwenye maji. Toka hapo ulipo uelimike uondokane na ujinga. Je unajua ni watu wangapi duniani wanaomba kuruhusiwa kuingia Marekani kila siku?
 
Mnafurahishs humu....hivi kwa mema yapi anayofanya mmarekani .... kuua watu wengi, kuua uchumi wa nchi nyingine na mwishowe kukaribisha baadhi ya watu na kuwapa kazi za kitumwa watu.....msishabikie nchi ambayo uchumi wake unaendeshwa kwa kuuza silaha na kuanzisha vita kila mahala....
Unayoyasema kama ni sahihi, nani anayewalazimisha kutafuta kwa udi na uvumba uwezekano wa kwenda Marekani? Hata wanafiki wanaoisema vibaya Marekani, wakiambiwa kuna nafasi ya masomo au fursa nyinginezo, wachague kwenda Marekani au Burundi, jibu linajulikana.

Kilicho dhahiri ni kuwa Watanzania wengi ni wanafiki, wachoyo na wenye wivu. Marekani inaweza kuwa na matatizo lakini ikilinganishwa na nchi kama hizi za kwetu, ni ulinganisho kati ya ahera na jehanamu.
 
Idadi ya wahamiaji wanaoishi Marekani, wasio raia, pamoja na watoto wao kwa sasa wanafikia milioni 82 (82,000,000) karibu mara mbili ya Watanzania wote. Wahamiaji hawa wengi wangefurahi kupewa uraia wa Marekani na kuachana kabisa na nchi zao za asili.

Kati ya hawa asilimia 20%, pamoja na kutokuwa na vibali vya kuishi nchini humo, wako radhi wabangaize hivyo hivyo kuliko kurejea makwao na ukweli ni kwamba wanaishi vizuri zaidi kuliko awali. Hiyo ndiyo Marekani kimbilio la wenye kuelemewa na matatizo nyumbani kwao.

Kwa mwaka idadi ya watu wanaohamia Marekani ni wastani wa milioni 1.2 (1,200,000) ama kwa kuzikimbia nchi zao au kutafuta maisha bora zaidi. Nchi ya India kwa sasa ndio inaongoza ambap mwaka 2014 wahamiaji kutoka huko walifikia 147,500 ikifuatiwa na China watu 131,800 kwa mwaka!
 
Sijui lini waafrika tutaelimika.....
Uliishi state gani na count gani USA na ulisomea nini na baadaye ulifanya nini? Kama hujafika huko utasema mengi ya kulishwa kama mnavyosifia uchina na n. korea kwa kuangalia magazeti ya picha ya kichina. Huwezi ishi US kama hujui kujituma na kufanya kazi. Mmezoea likizo za mwezi wenzio mwaka mzima wana only 2 weeks. Kulipa kodi lazima na ndiyo maana ukiingia kihalali unakitambulisho ambacho kitakukamata usipolipa kodi. Hata kama unauza maji utalipa kodi na ndiyo siri ya nchi kuwa tajiri. Watu wavivu hasa waTz hawawezi mdu kasi ya kule.
 
Uliishi state gani na count gani USA na ulisomea nini na baadaye ulifanya nini? Kama hujafika huko utasema mengi ya kulishwa kama mnavyosifia uchina na n. korea kwa kuangalia magazeti ya picha ya kichina. Huwezi ishi US kama hujui kujituma na kufanya kazi. Mmezoea likizo za mwezi wenzio mwaka mzima wana only 2 weeks. Kulipa kodi lazima na ndiyo maana ukiingia kihalali unakitambulisho ambacho kitakukamata usipolipa kodi. Hata kama unauza maji utalipa kodi na ndiyo siri ya nchi kuwa tajiri. Watu wavivu hasa waTz hawawezi mdu kasi ya kule.
Idadi ya wahamiaji kutoka Afrika Mashariki peke yake inafikia 500,000! Hawa ni watu ambao hata ukiwashawishi namna gani hawako tayari kurudi kwenye umasikini huu kama wa kwetu (umasikini wa kujitakia)
 
Mwaka 2014 asilimia 48% ya wahamiaji Marekani walikuwa Wazungu, asilimia 26% Waasia, asilima 7% Waafrika na waliobaki ama hawaeleweki au ni mchanganyiko. Asilimia 79% ya Wamarekani huongea majumbani kwa lugha ya Kiingereza, ikifuatiwa na Kihispania, Kichina na lugha zingine ndogondogo kutoka kila sehemu ya dunia pamoja na Kiswahili kwa mbaaali!

Katika watu wasioweza kuongea Kiingereza kwa ufasaha, asilimia 64% huongea Kihispania (Latino), asilimia 7% huongea Kichina (Mandarin na Cantonese), Vitnamese na vilugha vidogo dogo.
 
Wale wanaosifia Urusi na China hawataweza kufika katika uzi huu sababu wameshaona warusi na wachina hao hao wanaowasifia wanakimbia nchi zao na kwenda marekani....Nina uhakika wale wote wanaoiponda marekani humu,ukiwaita chamber unawapa passport mbili,ya USA na ya China/Russia,ukawapa fursa ya kwenda kuishi nchi hizo..Nina uhakika hakuna atakayetaka kujua hata passport ya Russia/China ina rangi gani.Wote watakimbilia passport ya USA...Unafiki kitu kibaya sana.
 
Back
Top Bottom