The Alchemist
Senior Member
- Jun 15, 2016
- 177
- 148
Wakuu, kuna mwenye rafiki wa utotoni ambaye siyo marafiki tena. Kwa namna moja ama nyingine, kuna marafiki ulikuwa nao leo haupo nao tena. Nini sababu?
Kuna sababu mbalimbali ambazo hufanya marafiki kutengana. Sijui kama hii thread ipo, ila kama ipo nisamehewe.
Sababu hizi ni kama;
1) Kubadilika kwa maisha:- ndoa, kuolewa/kuoa, kupata mtoto, kazi n.k. Kama mmoja akiolewa basi hutenga zaidi muda na kuwa na familia na urafiki uwekwa pembeni na pengine kwisha kabisa. Akipata kazi, basi, huweka zaidi muda kwenye kazi usika na muda wa urafiki upungua na gap kuwa kubwa mara dufu na mwisho urafiki uisha. Kama kazi ni mkoa ama nchi tofauti, basi urafiki uwa atarini zaidi. Pia, kuwa na watoto yaweza kuwa sababu inayoendana na hizi.
2) Kutofautiana kimtizamo:- Huku kuletwa na ukuaji na pengine kupevuka kwa fikra. Mitazamo ipo mingi. Kimsingi, hii haiwezi kuwa sababu lakini, sadly huwa sababu. Yaweza kuwa mitizamo ya kimaisha, kisiasa ama kiimani. Pia, kukua kwaweza kuwaweka marafiki katika fikra tofauti na hivyo kuwafanya kutengana. Tabia za utotoni ama za shule zaweza kubadilika na kuleta utengano.
3) Kukosekana kwa uaminifu:- hii yaweza kusababishwa na usaliti, uongo ama umbea. Hii inajieleza wazi na yenyewe hivyo haitohitaji nyama.
Ifikapo atua hii, wanaweza kurudiana? Wataalamu wanasema kwamba, urafiki wa kweli hauishi na ata kama wakitengana, wakikutana uendelea pale pale walipoishia.
Ndugu, tushirikishane, wewe ni nini unadhani kinafanya usiwe na rafiki ambaye ulikua ama ulikuwa naye? Mnaweza murudisha urafiki.
I am The Alchemist.
Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna sababu mbalimbali ambazo hufanya marafiki kutengana. Sijui kama hii thread ipo, ila kama ipo nisamehewe.
Sababu hizi ni kama;
1) Kubadilika kwa maisha:- ndoa, kuolewa/kuoa, kupata mtoto, kazi n.k. Kama mmoja akiolewa basi hutenga zaidi muda na kuwa na familia na urafiki uwekwa pembeni na pengine kwisha kabisa. Akipata kazi, basi, huweka zaidi muda kwenye kazi usika na muda wa urafiki upungua na gap kuwa kubwa mara dufu na mwisho urafiki uisha. Kama kazi ni mkoa ama nchi tofauti, basi urafiki uwa atarini zaidi. Pia, kuwa na watoto yaweza kuwa sababu inayoendana na hizi.
2) Kutofautiana kimtizamo:- Huku kuletwa na ukuaji na pengine kupevuka kwa fikra. Mitazamo ipo mingi. Kimsingi, hii haiwezi kuwa sababu lakini, sadly huwa sababu. Yaweza kuwa mitizamo ya kimaisha, kisiasa ama kiimani. Pia, kukua kwaweza kuwaweka marafiki katika fikra tofauti na hivyo kuwafanya kutengana. Tabia za utotoni ama za shule zaweza kubadilika na kuleta utengano.
3) Kukosekana kwa uaminifu:- hii yaweza kusababishwa na usaliti, uongo ama umbea. Hii inajieleza wazi na yenyewe hivyo haitohitaji nyama.
Ifikapo atua hii, wanaweza kurudiana? Wataalamu wanasema kwamba, urafiki wa kweli hauishi na ata kama wakitengana, wakikutana uendelea pale pale walipoishia.
Ndugu, tushirikishane, wewe ni nini unadhani kinafanya usiwe na rafiki ambaye ulikua ama ulikuwa naye? Mnaweza murudisha urafiki.
I am The Alchemist.
Sent using Jamii Forums mobile app