Upotoshaji uendanao na tochi za usalama barabarani

Upotoshaji uendanao na tochi za usalama barabarani

Pana upotoshaji mkubwa kuhusiana na hizi tochi za usalama barabarani ikipelekea kuwakandamiza madereva pasipo uhalali wowote.

Si kweli kuwa camera hizi ziko fool proof na eti kuwa kila zinazochosoma ndiyo hivyo hivyo.

Namna gani mpigaji alikuwa steady, hali ya hewa wakati huo, visibility, state of calibration, na hata uwepo wa magari mengine ni factors ambazo zina count mno.

Camera hizi hupaswa kuwa calibrated na certified agencies angalau mara moja kwa mwaka. Hizi zetu anayejua ni Sub hana u Wataala pekee.

Angalia hapa:

The truth about speed cameras

Hivi serikali haiwezi kushirikisha wadau kuona inawatendea haki wananchi wake?

Ni taste mbaya sana wananchi wanapohisi kuibiwa hata kama mapato ya jinsi hii yanaelekezwa kwenye SGR.
Zikiwa perfect mapato yatapungua
 
Hujsusikia hili la vibao hamna ila unaambiwa hayo ni makazi ya watu?

Vipi hili ambalo unaambiwa umezidisha speed na picha haina reference yoyote wala coordinates kuonesha imepigwa wapi?

Au wewe mkuu una viatu vinavyohitaji brashi kutoyajua haya?
Good questions. Nasubiri nione atakachokujib
 
Mikoan na wilayani polisi hawa wana ukwasi wa kutisha ambao katu hauendani na mishahara yao. Magari gari mapya majumba na account za mpesa, airtel moey, halo pesa nk ambazo haziko kwa majina yao ambazo hupokelea rushwa. Si ajabu kusikia account hizo zimejaa pesa kuliko inavyopaswa.

Katika chai ya asubuhi na polisi hawa mkuu aliwaomba kutomwonea mtu. Hawa jamaa kuwaomba kutomwonea mtu si ni kumtaka mwewe asitishe kukwapua vifaranga wa kuku? Nini kitakacho wafanya wasimwonee mtu kwa status quo iliyo kuwapo.Palitakikana tume ya kuwafuatilia hawa effectively kama ile ya EACC kule Kenya kama inavyoonekana kazini hapa:




Kwa mtazamo wenu serikali mnaowaomha hawa jamaa wasimwonee mtu huku kwetu wako tofauti? Au kwa vile ma STL, J, JW, AG W XX, NW XX, MT, na nyie wenye vibendera adha hizi haziwakuti?

Kama lengo ni kujenga SGR kwa nini msiweke makapu tu au tukubaliane kuwaletea tu pesa zote tulizo nazo badala ya haya ya wizi wa wazi wazi?
 
Mimi nina application nime install kwenye simu yangu. Application hi ina uwezo wa ku detect speed cameras umbali wa kilomita 10. Hata ziwe kamera 4 kwa maramoja itakuonyesha kila kamera na umbali wake ilipo. Ukiwa unakaribia hiyo kamera, app niliyonayo itaanza kukupigia warning alarm zikiwa zimebakia kilometa 2 kuifikia hiyo camera. Ukizidi kuisogelea camera hiyo app itaongeza kukupigia kelele ya kupunguza speed.
Toka nimeiweka hiyo application Trafiki nawa enjoy tu, mimi barabarani napunguza mwendo pale tu Application yangu inaponipa warning ya camera, otherwise ni mwendo mdundo tu barabarani.
 
Mimi nina application nime install kwenye simu yangu. Application hi ina uwezo wa ku detect speed cameras umbali wa kilomita 10. Hata ziwe kamera 4 kwa maramoja itakuonyesha kila kamera na umbali wake ilipo. Ukiwa unakaribia hiyo kamera, app niliyonayo itaanza kukupigia warning alarm zikiwa zimebakia kilometa 2 kuifikia hiyo camera. Ukizidi kuisogelea camera hiyo app itaongeza kukupigia kelele ya kupunguza speed.
Toka nimeiweka hiyo application Trafiki nawa enjoy tu, mimi barabarani napunguza mwendo pale tu Application yangu inaponipa warning ya camera, otherwise ni mwendo mdundo tu barabarani.
Inaitwaje kule play store?
 
Hawa jamaa wamezidi ukwapu kwapu sasa hivi wanakamata hata kwa kusingizia umepita taa ya NJANO.Huku ni kulazimisha makosa.
 
Wapo kazini bila kusahau wapo juu ya Sheria.
Binafsi nilishapigwa faini sh 30,000 kwa kuendesha spidi ya km 51 badala ya km 50. Hawa jamaa wanatakiwa watumie busara. Pia nimeshapigwa faini mahali ambapo hapakuwa na alama ya spidi limit. Nilipomwuliza traffic akasema mahali hapo ni makazi pa watu, hivyo ningetakiwa mwenyewe kuliona hilo!
 
Nimeendesha gari kwa mwendo wa 40 k/h cha ajabu nimeonyeshwa mwendo wangu ni 60 k/h nadhani mchezo wa photo shop ndio wanatufanyizia, not fair.
 
Hujsusikia hili la vibao hamna ila unaambiwa hayo ni makazi ya watu?

Vipi hili ambalo unaambiwa umezidisha speed na picha haina reference yoyote wala coordinates kuonesha imepigwa wapi?

Au wewe mkuu una viatu vinavyohitaji brashi kutoyajua haya?
Eneo lolote lenye makazi ya watu au mbugani hata kama hamna kibao unatakiwa utembee speed isiyozidi 50.
 
Pangekuwa na nia njema, polisi hawakupaswa kujificha, na sheria za barabarani zingekuwa uniform kwa watu wote. Zisingetambua STL wala PT.

Vile vile kwa hoja zao zisizokuwa na mashiko, na huko bank si wajifiche ili majambazi wadhanie hawapo ili wawakamate?

Palipo na nia njema twaona matangazo hata ya kuwapo mbwa wakali, kuwapo mitambo maalumu ya kuzuia wezi, kutegwa umeme nk.
Mimi naunga mkono namna ya kujificha kwa sababu sisi madereva hatuna tabia ya kuheshimu sheria za barabarani, fikiria sehemu kuna vibao vya 50 na kila siku madereva tunakamatwa tena sanaa, mbaya zaidi tuna tabia ya kupeana signal eti mbele wapo au la badala ya kufuata sheria, tumejizoesha kulazimishwa kutii badala ya sisi kutii wenyewe bila shurti, tungekua tunafata sheria kila wakija na matochi yao hawakamati mtu ungekuta hayo makamera sa hivi yanaozea kabatini kwao.
 
Hizo apps mbona hazifanyi kazi ? Nimesikia mpaka upate ile ya kununua, ambayo watu hawataki kuingiza namba za kadi zao mitandaoni
Mimi nina application nime install kwenye simu yangu. Application hi ina uwezo wa ku detect speed cameras umbali wa kilomita 10. Hata ziwe kamera 4 kwa maramoja itakuonyesha kila kamera na umbali wake ilipo. Ukiwa unakaribia hiyo kamera, app niliyonayo itaanza kukupigia warning alarm zikiwa zimebakia kilometa 2 kuifikia hiyo camera. Ukizidi kuisogelea camera hiyo app itaongeza kukupigia kelele ya kupunguza speed.
Toka nimeiweka hiyo application Trafiki nawa enjoy tu, mimi barabarani napunguza mwendo pale tu Application yangu inaponipa warning ya camera, otherwise ni mwendo mdundo tu barabarani.
 
Hivi ni kweli private zinaruhusiwa kukimbia hata 140 kwenye vibati vya 80km
PIGA hata 180 km/h mpaka 200 km/h na kurudi 0km/h hawakufuatiliii lakini ukikikuta kijiji au makazi ya watu ni 50km/h
 
Back
Top Bottom