Unaweza kupigwa risasi kwa niaba ya mwanao?

Unaweza kupigwa risasi kwa niaba ya mwanao?

Hivi hata Mungu naye angeamua kutumia logic na siyo emotions unadhani binadamu tungeendelea kuwa hai hata baada ya kutenda dhambi na kumkosea vya kutosha?

Sawa sisi ni binadamu na siyo Mungu lakini tukumbuke kuwa alituumba kwa mfano wake ili tuige matendo yake na tunaweza ila shetani tu ndiyo ametudanganya kuwa hatuwezi!
Thats why machines sometimes makes better decisions sababu they do not involve emotionally au hata wanyama sometimes

mfano Sungura akiona kuna predator anazengea sana anaweza kula watoto wake hio ni survival instinct akijua kwamba kuzaa atazaa tena kuendeleza uzao ila uwepo wa hao watoto ni hatari kwa kizazi

Ukiwa na watoto wawili wote wanakutegemea ukaamua wewe ufe wabaki wawili ili wakose huduma na baadae wafe ni bora kuliko huyo mmoja ambae akiondoka probability ya wa pili ku-survive ni kubwa ? You decide and welcome to logical thinking without emotions
 
Ooh my daughters.
Habari zenu akina baba na akina mama...
Msianze kuniuliza mbona title umeandika kimalkia halafu huku unaandika kiswahili? Nimejaribu kutafuta title nimeona hiyo ndio inafit kwenye idea yangu iliyonisukuma kuanzisha uzi huu.
Well, nimekuwa nikiona haya mambo kwenye movie/ tamthiliya sasa nataka kujua kwenu wazazi kama hiki kitu ni halisi au ni mambo ya kwenye tamthiliya tu? Eti ni kweli baba/ mama unaweza kukubali kujitoa muhanga ufe badala ya mwanao?
Tukiachana na masuala ya kupigwa risasi, yanaweza kutokea mazingira ambayo mzazi unaweza kujikuta unatakiwa kuchagua nani abaki hai kati ya wewe na mwanao.... kwa mfano mtoto anahitaji kuwekewa kiungo na wewe mzazi ukimpa hicho kiungo ni hatari kwa maisha yako, can you give up your live to save your child?
Msiniambie habari ya kina mama kuhatarisha maisha yao wanapojifungua, hiyo ni natural ni lazima iwe hivyo....nazungumzia ile ya kuhiari mwenyewe
NB: Najua mnawapenda watoto wenu kuliko kitu chochote na sina shaka juu ya hilo
Uzi tayari
 
Hivi hata Mungu naye angeamua kutumia logic na siyo emotions unadhani binadamu tungeendelea kuwa hai hata baada ya kutenda dhambi?

Sawa sisi ni binadamu na siyo Mungu lakini tukumbuke kuwa alituumba kwa mfano wake ili tuige matendo yake na tunaweza ila shetani tu ndiyo ametudanganya kuwa hatuwezi!
Swali limeulizwa nimekupa jibu..., Sayansi.., Emotions.., Logic na Imani havipikwi kwenye sufuria moja..

Kuna watu hawataki kuchangia au kuwekewa damu sababu ya imani zao za kidini au inawezekana ukaambiwa alcohol ina ingredients za kukusaidia katika tiba fulani ila imani yako ikasema vinginevyo...(kwahio tuachane na mambo ya imani kwanza)

Inawezekana kabisa mkiwa kwenye chumba kimoja na mtu ana contaminated diseases ambayo hamna dawa ya kumpa wala kumtibu na kuendelea kuwa nae karibu ni kuchangia wengine kuugua na mwisho kufa wote (ubinadamu utakwambia mbaki nae tu mkisubiri miracle.., ila logic inasema atengwe, kuwapo kwake kunahatarisha kila mtu)

Turudi kwenye mada na jibu langu Mzazi na watoto wawili ambao wote wanamtegemea yeye for survival.., yeye akiondoka wote wanaondoka..., mmoja wa watoto akiondoka mama na mtoto mmoja anabaki.., Sasa wewe kwa sala zako na imani zako ukiamua wewe ndio uondoke (which is kwa imani yoyote ile sidhani kama ni rukhsa) alafu uhatarishe maisha ya wote wawili unadhani ndio ushujaa (emotionally utajiona umefanya the right thing ila logically its the wrong decision) hata kama ikifanikiwa mara moja mara nyingine 99 isingefanikiwa...thus in such hard decisions human emotions are a hindrance to reach a correct decision
 
Mkuu, kwani siku hizi hakuna wanawake wanaowasaidia waume zao kutafuta pesa na kusomesha watoto na bado wanawalea na wanawahudumia kama kawaida? Je mwanaume kuwahangaikia watoto ndiyo sababu ya kutokuwa nao karibu?
wanawake wahangaikaji wapo, ila ni kwa asilimia ndogo ukilinganisha na wanaume
 
Swali limeulizwa nimekupa jibu..., Sayansi.., Emotions.., Logic na Imani havipikwi kwenye sufuria moja..

Kuna watu hawataki kuchangia au kuwekewa damu sababu ya imani zao za kidini au inawezekana ukaambiwa alcohol ina ingredients za kukusaidia katika tiba fulani ila imani yako ikasema vinginevyo...(kwahio tuachane na mambo ya imani kwanza)

Inawezekana kabisa mkiwa kwenye chumba kimoja na mtu ana contaminated diseases ambayo hamna dawa ya kumpa wala kumtibu na kuendelea kuwa nae karibu ni kuchangia wengine kuugua na mwisho kufa wote (ubinadamu utakwambia mbaki nae tu mkisubiri miracle.., ila logic inasema atengwe, kuwapo kwake kunahatarisha kila mtu)

Turudi kwenye mada na jibu langu Mzazi na watoto wawili ambao wote wanamtegemea yeye for survival.., yeye akiondoka wote wanaondoka..., mmoja wa watoto akiondoka mama na mtoto mmoja anabaki.., Sasa wewe kwa sala zako na imani zako ukiamua wewe ndio uondoke (which is kwa imani yoyote ile sidhani kama ni rukhsa) alafu uhatarishe maisha ya wote wawili unadhani ndio ushujaa (emotionally utajiona umefanya the right thing ila logically its the wrong decision) hata kama ikifanikiwa mara moja mara nyingine 99 isingefanikiwa...thus in such hard decisions human emotions are a hindrance to reach a correct decision
Na hapo ndipo ninaposhindwa kuelewa kwamba kwanini matokeo yanayosababishwa na kutumia logic ndiyo yaonekane yako sahihi kuliko matokeo yanayosababishwa na kutumia emotions?

Kwani kinachomatter katika hayo yote si ni ile amani tu ambayo mtu atajisikia baada ya kuchukua maamuzi bila kujali matokeo yake au bila kujali kuwa atakuwa right au wrong?

Sasa tunajuaje labda mtu akitumia emotions kwake ndiyo anakuwa na amani regardless the results kuliko akitumia logic? It might be wrong to you but to him/her it is absolutely right na tukumbuke kuwa siyo kila mtu anaogopa kuumia au kufa!

Na kama ingekuwa tofauti basi tusingekuwa na wanajeshi ambao wakati mwingine wanakubali wenyewe kwa hiari yao kufa kwa ajili ya watu wengine hata wasiowajua sembuse watoto wa kuwazaa mwenyewe? Binadamu tunatofautiana mioyo na haya mambo yanategemeana na utashi wa mtu binafsi!
 
Wapo wengi sana tu labda kama wewe haujakutana nao na ndiyo nilitaka nikuonyeshe kuwa kutafuta pesa na kuhudumia familia siyo sababu ya kutokuwalea au kutokuwa karibu na watoto maana inawezekana
wanawake wahangaikaji wapo, ila ni kwa asilimia ndogo ukilinganisha na wanaume
 
Wapo wengi sana tu labda kama wewe haujakutana nao na ndiyo nilitaka nikuonyeshe kuwa kutafuta pesa na kuhudumia familia siyo sababu ya kutokuwalea au kutokuwa karibu na watoto maana inawezekana
Aah ok sawa mamaa.
 
Thats why machines sometimes makes better decisions sababu they do not involve emotionally au hata wanyama sometimes

mfano Sungura akiona kuna predator anazengea sana anaweza kula watoto wake hio ni survival instinct akijua kwamba kuzaa atazaa tena kuendeleza uzao ila uwepo wa hao watoto ni hatari kwa kizazi

Ukiwa na watoto wawili wote wanakutegemea ukaamua wewe ufe wabaki wawili ili wakose huduma na baadae wafe ni bora kuliko huyo mmoja ambae akiondoka probability ya wa pili ku-survive ni kubwa ? You decide and welcome to logical thinking without emotions
Exactly.
 
Na hapo ndipo ninaposhindwa kuelewa kwamba kwanini matokeo yanayosababishwa na kutumia logic ndiyo yaonekane yako sahihi kuliko matokeo yanayosababishwa na kutumia emotions?
Nitaenda pole pole utaelewa tu.... (na kabla sijafika mbali unadhani kwanini sio recommended kwa daktari kutibu immediate families )?

Matokeo ya logic ni sahihi sababu yanatumia uhalisia kama kijiji kina maji ya kuweza kulisha watu 100 population ikifika 80 watu lazima waambie waache kuzaa na kutumia uzazi wa mpango (logically wakizidi watu wote watakufa) ila emotions za binadamu zitasema otherwise kutokana na mzazi kuwa mzazi (au imani itakuwa kuwa kila mtoto ana riziki yake)

Kwenye hili suala ni probability kama kuwepo mama ni guarantee ya nusu ya watoto ku-survive na kutokuwapo kwa mama probability ni wote kufa utasemaje hapo logically huo sio uamuzi sahihi ?

Kwani kinachomatter katika hayo yote si ni ile amani tu ambayo mtu atajisikia baada ya kuchukua maamuzi bila kujali matokeo yake au bila kujali kuwa atakuwa right au wrong?

Sasa tunajuaje labda mtu akitumia emotions kwake ndiyo anakuwa na amani regardless the results kuliko akitumia logic? It might be wrong to you but to him/her it is absolutely right na tukumbuke kuwa siyo kila mtu anaogopa kuumia au kufa!
Hapo ndio haujaelewa..., hapa issue sio wewe unajisikia vipi, issue ninayoongelea logically ni impact ya uamuzi wako.., matokeo yanamatter sana kama mzazi akiamua ndio aondoke na watoto / mtoto mwingine aliyobaki na yeye akafa kwa kukosa huduma ya huyo mzazi.., logic inaangalia pro and cons za uamuzi.., sasa wewe kufa kwako automatically utakuwa ume-sign a death sentence kwa mtoto aliyebaki.., utakuwa badala ya kuua mmoja umeua wote.., kwahio kama hio ndio scenario bila emotions easy decision itakuwa ni decision sahihi ya mzazi kubaki na mtoto mmoja kuliko wote kufa.., ingawa through emotions huenda na huyo mzazi akawa na majonzi ashindwe kumlea na aliyebaki.., hapo huenda therapy ikahitajika after the case...

Na kama ingekuwa tofauti basi tusingekuwa na wanajeshi ambao wakati mwingine wanakubali wenyewe kwa hiari yao kufa kwa ajili ya watu wengine hata wasiowajua sembuse watoto wa kuwazaa mwenyewe? Binadamu tunatofautiana mioyo na haya mambo yanategemeana na utashi wa mtu binafsi!
Wanajeshi wanakufa ili wengine waishi ndio logic inavyosema.., kama vile inavyosema kwenye vita kwanza mgambo watangulie ndio wafe kuliko brains behind the war.., kwahio katika mizani ya logic mgambo hawezi kulinganishwa na mwanajeshi mwenye ujuzi zaidi..., kwahio utashi wa mtu binafsi kwenye hard decisions matokeo yake yana uwezekano mkubwa kutokuwa chanya (due to emotions) ila logic inayooangalia pro and cons za matokeo ya kufanya na cha kufanya, ni sahihi ingawa huenda yasiwe ya kibinadamu...
 
kufa kwa ajili ya mwingine wakati mwingine au mara nyingi ni ubinafsi.

Kwanini nasema hivyo, ni kwamba wewe hukubali maumivu utakayoyapata kumpoteza mwingine na hivyo unaona kuliko kuumia wewe uondoke abaki yeye akiumia au la shauri yake.
Jamani...
 
Mkuu, kwani siku hizi hakuna wanawake wanaowasaidia waume zao kutafuta pesa na kusomesha watoto na bado wanawalea na wanawahudumia kama kawaida? Je mwanaume kuwahangaikia watoto ndiyo sababu ya kutokuwa nao karibu?
Hapo sasa
 
Thats why machines sometimes makes better decisions sababu they do not involve emotionally au hata wanyama sometimes

mfano Sungura akiona kuna predator anazengea sana anaweza kula watoto wake hio ni survival instinct akijua kwamba kuzaa atazaa tena kuendeleza uzao ila uwepo wa hao watoto ni hatari kwa kizazi

Ukiwa na watoto wawili wote wanakutegemea ukaamua wewe ufe wabaki wawili ili wakose huduma na baadae wafe ni bora kuliko huyo mmoja ambae akiondoka probability ya wa pili ku-survive ni kubwa ? You decide and welcome to logical thinking without emotions
Kwa hiyo kama ukitumia emotions kuamua utachagua kufa wewe, hilo ndilo nataka kujua...kwamba upendo wa mzazi kwa mtoto uko strong kiasi hicho?
 
Mchumba kumbuka jukumu mmoja wapo la mzazi ni kuwahakikishia watoto ulinzi, so when it come to take a bullet itanilazimu tu hakuna namna...
Kumbe ndio hivyo, ila mchumba I'd yako ya zamani ni ipi japo hayanihusu
 
Hapo unazungumza ukiwa na mtoto mmoja wa pekee au hata una zaidi ya mmoja?
Au unazan ni rahisi sana kufa?
Let say yes! Eeh ukichagua kufa hao wanaobaki watatunzwa na nani?
swala sio wao watatunzwa na nani kwasababu hata nisipokufa ndio Wao lazima wauliwe...sasa kuliko watangulie mimi nimechagua kutangulia wao wabaki..Matunzo hata wewe unaweza nisaidia maana sidhani kama utamkuta mtoto omba omba akakusimulia kua BABA AKE ALIULIWA KWASABABU YAO SO ANATESEKA utaacha msaidia,naamini utamsaidia na hata usipomsaidia wewe wapo watakao msaidia.

Ila sio niache wauliwe ili mimi nibaki hai...maisha yatakua useless sasa.
 
Back
Top Bottom