Unachovuna siyo ulichopanda: Ukweli kuhusu karma ya pamoja

Unachovuna siyo ulichopanda: Ukweli kuhusu karma ya pamoja

Victor Mlaki

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Posts
5,610
Reaction score
6,391
Kanuni za asili zinafuata sheria ya asili isiyokosea the law that doesn't err" . Hakuna kinachotokea bila sababu chanzi kwa sababu katika asili kila kitu ni sababu na matokeo. Mtu ni zao la sababu na matokeo yake.

Siyo lazima ulipwe wema kwa sababu ya matendo yako mema uyatendayo leo kulingana na kanuni hii. Unaweza ukatenda wema na ukalipwa mabaya. Kujua au kutokujua sababu hakuathiri utendaji wa sheria za asili kwa kuwa utendaji wake wote inatawaliwa na sababu na matokeo yake.

Kanuni hii huutangaza mwisho wa jambo mwanzoni kwa sababu haifungwi na wakati wala mipaka ya iifizikali. Inamtafsiri mtu kama nguvu ileile moja. Hivyo nguvu hiyo hubeba kila kitu cha kila mtu. Kuzaliwa na kufa siyo ni mipaka uwili endelevu wa kitu kilekile katika mawanda tofauti "sustainable dichotomy of the same thing".

Kupitia nguvu moja tu jamii kubwa ya watu leo imebeba matokeo yake. Tunakuja katika ulimwengu huu wa kifizikali tukiwa tayari na malipo/matokeo ya kila kitu chetu. Mazingira haya ndiyo yanayotanua uwanja wa unajimu na matumizi ya lugha ya asili ya ulimwengu ambayo ni namba (numerolojia).

Kwa kuwa mtu ni nguvu ni dhahiri kuwa kitu cha kuboreshwa ni utendaji wa nguvu hizo ili kutenda katika mawanda ya juu " to enhance our energy" siyo kukimbizana na muda tu ambao ni jambo la kufikirika lenye ukomo na mipaka katika ulimwengu wa vitu na muda "spacio-temporal / space-time world".

Kujifungia katika ulimwengu wa vitu na muda ni gereza la utumwa unatumiza zaidi. Tunaishi katika jamii ambayo nikama kila mtu ana vidoda mwili mzima na akiguswa kidogo tu anaumia. Ile vita ya asili ya kila mtu dhidi ya kila mtu "war of all against all" ni kama inatokana na sababu ya kila mtu kumuumiza kila mtu.

Tatizo kubwa la kileo ni kuwa kila mtu anaangalia anavyoumia yeye na kuona anayemuumiza ni mtu mwingine. Mtu anafundishwa kuwa anayemuumiza ni mtu mwingine na siyo utendaji wa nguvu zake. Hatuboreshi nguvu zetu - utu wetu kufanya kazi katika mawanda ya juu ila tunajikita kusukuma lawama na kuacha kujitawala.

Familia, vikundi mbalimbali na vyama vinaungana vikijiaminisha kuwa anayewaumiza ni wengine (familia, vikundi au vyama vingine) na siyo wao. Jamii inajiondolea uwajibikaji binafsi na kujifunza badala yake ni kizazi cha lawama. Ukweli ni kuwa tunajiumiza zaidi wenyewe na hatutaki kukubali.

Baadhi ya wahubiri wakubwa wa imani mbalimbali wamepanda elimu ya watu kuchukiana kwa kuwaaminisha sana kuwa adui wa mtu ni mtu mwingine huku wakiacha swali la uwajibikaji binafsi pembeni. Vipi kama adui wa mtu akawa ni mtazamo wake mwenyewe juu yake na wengine? Mtu wa aina hii akimexeshwa "dogma" ya kuchukia wengine unafikiri jamii itabeba mzigo gani?

Safari sahihi ya kujiponya haipo nje yetu ila unaanzia ndani yetu. Tunahitaji kujitibu ndani kwanza "inner engineering".
 
Mh, sounds like a perfect excuse ya kukwepa kuwawajibisha viongozi. Ndio maana wanasiasa wanapenda sana mitazamo ya aina hii.
We have to think critically Brethren,
Most of our challenges can be traced back to their underpinnings which incline on "lack of self governance".
 
Mifumo mibovu ndiyo inayozalisha hiyo hali, huoni kwamba unalaumu wahanga badala ya mfumo unaowaumiza?
Nope!...... system ni zao la "interrelated sets and sub-sets", set moja moja zikiungana zinaunda mfumo. Shida ya mfumo inaweza kuwa ni shida ya seti moja moja. Mfumo unaweza kuwa na "cumulative error" inayotokana na errors za "individual sets".
"Wahanga ni wote tatizo letu tunapenda mchezo wa lawama(blame game)"
 
Nope!...... system ni zao la "interrelated sets and sub-sets", set moja moja zikiungana zinaunda mfumo. Shida ya mfumo inaweza kuwa ni shida ya seti moja moja. Mfumo unaweza kuwa "cumulative error" inayotokana na errors za "individual sets".
"Wahanga ni wote tatizo letu tunapenda mchezo wa lawama(blame game)"
The whole is greater than the sum of its parts. Kwenye system dynamics, mfumo ukishaundwa, unajenga sheria zake zenyewe zinazofanya hata individual sets zikose nguvu.

Kama mfumo mzima una virus, hata ukiweka set moja safi kiasi gani, itachafuliwa tu. Huoni kwamba mazingira ya mfumo ndiyo yanayolazimisha hizo sets kufanya error?
 
The whole is greater than the sum of its parts. Kwenye system dynamics, mfumo ukishaundwa, unajenga sheria zake zenyewe zinazofanya hata individual sets zikose nguvu.

Kama mfumo mzima una virus, hata ukiweka set moja safi kiasi gani, itachafuliwa tu. Huoni kwamba mazingira ya mfumo ndiyo yanayolazimisha hizo sets kufanya error?
Oooh, yes!..namaanisha tufanye "overhaul ya sets Boss" kila set ijirekebishe "synchronization".Nina hakika unaipata "synergy" kwenye mfumo ilivyo kutokana na maelezo mazuri sana uliyonipa hapa.
 
Oooh, yes!..namaanisha tufanye "overhaul ya sets Boss" kila set ijirekebishe "synchronization".Nina hakika unaipata "synergy" kwenye mfumo ilivyo kutokana na maelezo mazuri sana uliyonipa hapa.
Yes hapa nimekupata, but who blinks first?
 
Yes hapa nimekupata, but who blinks first?
Naam, hapa ndipo changamoto ilipo kutokana na mchezo wa lawama na kukwepa kuwajibika tunaishi kwenye mduara wa lawama usiokoma. " vicious blame game cycle kama ilivyo vicious cycle of poverty. Tafakari usemi huu "tumemuumba Mungu wetu na sasa anatutaka tuwe sadaka"

I think it is our high time to practice inner engineering.
 
Unachvuna ndicho unachopenda, Mimi Naamini kwenye aspects zinazo align na huu msemo....Mfano Naamini ukifanya wema Kwa Nia njema utalipwa wema utakacholipwa siyo Hadi kiwe in material form Bali hata legacy nzuri pia ni malipo, Hali kadhalika na kufanya ubaya Kwa Nia mbaya ni hivyo hivyo lakini sasa Kwa condition Fulani Fulani, kivipi sasa!...

Ili ulipwe wema wa Nia njema, kiwango chako cha wema ulioufanya inabidi kizidi ule ubaya wa Nia mbaya unaohusiana na ule wema mfano umedhulumu mtoto yatima mmoja Chakula au pesa basi inabidi usaidie watoto yatima zaidi ya mmoja kiasi cha pesa au chakula kinachozidi kile ulichodhulumu, halafu ukajua kosa lako na ukaahidi kutorudia, Hapa Mimi ndio Naamini utalipwa ww au descendants wako Kwa namna moja au nyingine, vice versa is true..

Mambo ya Karma yamekuja ili watu wawe na good deeds, ukiangalia basi utaona kwenye vitabu Vyote vya Dini, Imani na hata vitabu vya Sayansi na jamii Karma imezungumziwa japo Kwa majina tofauti still maana ni ile ile...watu wanaposikia Karma wanahisi ni lidude Fulani hivi la ajabu ajabu kumbe ni kitu Tu ambacho ulikuwa unaona simple au hukitilii maanani na unakiishi Kila siku.

Mimi Naamini kwenye "KARMA", kimsingi kuamini Huku ni chaguo tu ambalo mtu anaweza kulifanya na hata usipoamini basi hutadhurika na chochote kile, dunia ni kapu lililobeba vitu vingi vizuri hivyo ni jukumu la Kila mmoja kuchagua anachoona kinafaa katika maisha Yake....
 
Unachvuna ndicho unachopenda, Mimi Naamini kwenye aspects zinazo align na huu msemo....Mfano Naamini ukifanya wema Kwa Nia njema utalipwa wema utakacholipwa siyo Hadi kiwe in material form Bali hata legacy nzuri pia ni malipo, Hali kadhalika na kufanya ubaya Kwa Nia mbaya ni hivyo hivyo lakini sasa Kwa condition Fulani Fulani, kivipi sasa!...

Ili ulipwe wema wa Nia njema, kiwango chako cha wema ulioufanya inabidi kizidi ule ubaya wa Nia mbaya unaohusiana na ule wema mfano umedhulumu mtoto yatima mmoja Chakula au pesa basi inabidi usaidie watoto yatima zaidi ya mmoja kiasi cha pesa au chakula kinachozidi kile ulichodhulumu, halafu ukajua kosa lako na ukaahidi kutorudia, Hapa Mimi ndio Naamini utalipwa ww au descendants wako Kwa namna moja au nyingine, vice versa is true..

Mambo ya Karma yamekuja ili watu wawe na good deeds, ukiangalia basi utaona kwenye vitabu Vyote vya Dini, Imani na hata vitabu vya Sayansi na jamii Karma imezungumziwa japo Kwa majina tofauti still maana ni ile ile...watu wanaposikia Karma wanahisi ni lidude Fulani hivi la ajabu ajabu kumbe ni kitu Tu ambacho ulikuwa unaona simple au hukitilii maanani na unakiishi Kila siku.

Mimi Naamini kwenye "KARMA", kimsingi kuamini Huku ni chaguo tu ambalo mtu anaweza kulifanya na hata usipoamini basi hutadhurika na chochote kile, dunia ni kapu lililobeba vitu vingi vizuri hivyo ni jukumu la Kila mmoja kuchagua anachoona kinafaa katika maisha Yake....
Naam,
Nadhani unakubali kuwa hata sisi ni matokeo au sivyo? kama ndivyo tunakubaliana kuwa sisi ni kama "carmic bags" na tunalipa na kulipwa kwa msingi uleule au..
 
Back
Top Bottom