Unabii wa ajabu uliotimia bila shaka

hamis77

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
2,948
5,198
Nikionaga mtu ana kashifu MAANDIKO YA BIBLIA huwa nashangaa Sana, Kuna mawili Hana elimu ya kutosha Kuhusu maandiko yake, au amepofushwa na matapeli wa dini .

HEBU ONA UNABII HUU WA YESU ULIVYOTIMIA.

HATA UKIAMBIWA UUPINGE UNAKOSA HOJA KABISA. HIVI KUNA KITABU CHA AJABU KAMA BIBLIA ?

TWENDE UONE

Yesu alisema katika Mathayo 24:2,
"...amin, amin nawaambieni, halitasalia hapa jiwe ambalo halitabomoshwa" .

Hii ni baada ya wanafunzi wake kumuonesha mawe ya hekalu na misingi yake ilivyo imara.

Mwaka 70 AD jeshi la Dola la Roma lilivamia Yerusalemu na kubomoa hekalu, tarehe ileile lilipobomolewa mara ya kwanza.Kuta za msingi tu zilibaki na ukuta mkubwa wa magharibi unasimama hadi leo, ukijlikana kama Ukuta wa Maombolezo na ni patakatifu pa Wayahudi.

Waroma walijenga hapohapo hekalu kubwa kwa mungu wao Jupiter lililobomolewa baada ya ushindi wa Ukristo katika Dola la Roma.

Mara mbili kulitokea majaribio ya kujenga tena hekalu la Kiyahudi: mara ya kwanza chini ya Kaisari Julian Apostata, na mara ya pili wakati wa uvamizi wa Uajemi kwenye vita dhidi ya Bizanti(BENZANTINE) mnamo 614 lakini majaribio yote yalishindikana.

Waislamu walipovamia Yerusalemu walikuta mlima wa hekalu kama mahali pa maghofu tu wakajenga hapo misikiti miwili: msikiti wa Al Aqsa pamoja na Kubba ya Mwamba.

Lakini Kuna watu wanawadanganya wenzao kuwa SULEIMAN ndio alijenga huo msikiti ,Kitu ambacho sio kweli,

Hebu jiulize , ikiwa Muhamad kaja na uislamu miaka ya 600s AD , na kipindi hicho ndipo akaanza kujenga misikiti. , awali hapakuwa na Jengo linaloitwa msikiti,.Hili jambo hata mwenyewe muhamad, akijua ukweli huu, katika

Quran 22:40 ameyatofautisha majengo haya KANISA, SINAGOGI, HEKALU NA MSIKITI.

KATIKA QURAN hakuna neno YERUSALEMU , biblia inayotumiwa na wayahudi na wakristo , AGANO LA KALE/TANAKH imelitaja mara 5000+ neno yerusalemu, wakati Quran ikitafuta ushahidi wakuokoteza , ili kuhadaa watu kuhusu Uhalali wa umiliki wa YERUSALEMU.

Na hoja hizo ndizo zimekuwa zikijadiliwa tena na tena kwenye Mabunge ya Marekani na Nchi za umoja wa mataifa juu ya uhalali wa Nchi ya Israel kuwa ndio wamiliki halali wa Mji wa Yerusalem.


download%20(2).jpg
 

Infropreneur

JF-Expert Member
Aug 15, 2022
775
1,556
Kwa hiyo unadhani kushangaa kwako ndio kunafanya maandiko ya Biblia Yasi kosolewe kwa kigezo chako cha watu hawana elimu ya kutosha?

Wewe una elimu gani nje ya Biblia? Au umekaririshwa Biblia tu na kudhani ume maliza kila kitu duniani?
 

hamis77

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
2,948
5,198
Kwa hiyo unadhani kushangaa kwako ndio kunafanya maandiko ya Biblia Yasi kosolewe kwa kigezo chako cha watu hawana elimu ya kutosha?....wewe una elimu gani nje ya Biblia? Au umekaririshwa Biblia tu na kudhani ume maliza kila kitu duniani????...
Badala ujibu hoja unanishambulia mm

Sasa unadhani kukosoa maandiko ya Biblia ndio kutamfanya MUNGU aonekane Muongo?
 

SNAP J

JF-Expert Member
Dec 26, 2013
6,326
6,297
Nikionaga mtu ana kashifu MAANDIKO YA BIBLIA huwa nashangaa Sana, Kuna mawili Hana elimu ya kutosha Kuhusu maandiko yake, au amepofushwa na matapeli wa dini .


HEBU ONA UNABII HUU WA YESU ULIVYOTIMIA ,

HATA UKIAMBIWA UUPINGE UNAKOSA HOJA KABISA ....HIVI KUNA KITABU CHA AJABU KAMA BIBLIA ?

TWENDE UONE

Yesu alisema katika Mathayo 24:2,
"...amin, amin nawaambieni, halitasalia hapa jiwe ambalo halitabomoshwa" .

Hii ni baada ya wanafunzi wake kumuonesha mawe ya hekalu na misingi yake ilivyo imara.

Mwaka 70 AD jeshi la Dola la Roma lilivamia Yerusalemu na kubomoa hekalu, tarehe ileile lilipobomolewa mara ya kwanza.Kuta za msingi tu zilibaki na ukuta mkubwa wa magharibi unasimama hadi leo, ukijlikana kama Ukuta wa Maombolezo na ni patakatifu pa Wayahudi.

Waroma walijenga hapohapo hekalu kubwa kwa mungu wao Jupiter lililobomolewa baada ya ushindi wa Ukristo katika Dola la Roma.

Mara mbili kulitokea majaribio ya kujenga tena hekalu la Kiyahudi: mara ya kwanza chini ya Kaisari Julian Apostata, na mara ya pili wakati wa uvamizi wa Uajemi kwenye vita dhidi ya Bizanti(BENZANTINE) mnamo 614 lakini majaribio yote yalishindikana.

Waislamu walipovamia Yerusalemu walikuta mlima wa hekalu kama mahali pa maghofu tu wakajenga hapo misikiti miwili: msikiti wa Al Aqsa pamoja na Kubba ya Mwamba.

Lakini Kuna watu wanawadanganya wenzao kuwa SULEIMAN ndio alijenga huo msikiti ,Kitu ambacho sio kweli,

Hebu jiulize , ikiwa Muhamad kaja na uislamu miaka ya 600s AD , na kipindi hicho ndipo akaanza kujenga misikiti. , awali hapakuwa na Jengo linaloitwa msikiti,.Hili jambo hata mwenyewe muhamad, akijua ukweli huu, katika

Quran 22:40 ameyatofautisha majengo haya KANISA, SINAGOGI, HEKALU NA MSIKITI.

KATIKA QURAN hakuna neno YERUSALEMU , biblia inayotumiwa na wayahudi na wakristo , AGANO LA KALE/TANAKH imelitaja mara 5000+ neno yerusalemu, wakati Quran ikitafuta ushahidi wakuokoteza , ili kuhadaa watu kuhusu Uhalali wa umiliki wa YERUSALEMU.

Na hoja hizo ndizo zimekuwa zikijadiliwa tena na tena kwenye Mabunge ya Marekani na Nchi za umoja wa mataifa juu ya uhalali wa Nchi ya Israel kuwa ndio wamiliki halali wa Mji wa Yerusalem.


View attachment 2406798
Al Aqsa pamoja na Kubba ya Mwamba ndio "CHUKIZO LA UHARIBUFU"( Rejea kitabu cha UFUNUO)
 

Gily

JF-Expert Member
Jul 4, 2016
2,473
4,914
Uislam ulikuja miaka 600 baada ya Ukristu. Ila waislam kuwa na historia ha kiuahidi sishangai kwa sababu Abraham alimzaa Isaka na Ishmael. Kwa hiyo Hawa ndugu ni sehemu ya familia moja siwezi shangaa wakiwa na tamaduni Moja. .

Ila sasa Quran ilitoka kichwani kwa Muhammad lakini Biblia ni muunganiko wa vitabu vingi vilivyoandikwa na kuhifadhia kabla ya Quran. Huu ukweli haupingiki. Pia Kuna vitabu kama au maandiko ambayo yaliandikwa na wengine ambayo yapo kwenye Biblia. .

Allah kupitia Muhammad: maana yake hizi historia zimeshushwa Kwa Muhammad kupitia malaika

On other side, historia ya Biblia iliandikwa kupitia matukio maalumu ambayo yakiwatokea wayahudi. Ukweli huu sio wa kubeza Wala kupingwa kwa sababu hata hiyo Quran Ina vitu ambavyo vilianza kuomekana kwenye Biblia. Kwa hiyo tukiita Bible uongo maana hata Quran haiwezi kuwa kweli. Kwa sababu inapata kibali kutoka kwa Biblia. .

Kama waislam wanaita Bible uongo ambayo Ina Torati, Zaburi na Injili ambazo ni matukio yaliyotekodiwa wakati yanatokea na waandishi. Basi Quran ni uwongo pia. Quran imeletwa n mtu mmoja tu ambaye ni Muhammad
Ila Biblia imeletwa na waandishi wengi ambao Kila mmoja ameandika kwa matukio aliyoyakuta. Biblia ilikuwepo kwa miaka mingi hata kabla ya Ukristu. Maandishi hay ya Biblia yapo miaka mingi na yameishi. Quran imekuta haya maandishi, alafu inataka kuyapinga😂😂😂
 

Maria Nyedetse

JF-Expert Member
Apr 24, 2021
533
1,181
Nikionaga mtu ana kashifu MAANDIKO YA BIBLIA huwa nashangaa Sana, Kuna mawili Hana elimu ya kutosha Kuhusu maandiko yake, au amepofushwa na matapeli wa dini .


HEBU ONA UNABII HUU WA YESU ULIVYOTIMIA ,

HATA UKIAMBIWA UUPINGE UNAKOSA HOJA KABISA ....HIVI KUNA KITABU CHA AJABU KAMA BIBLIA ?

TWENDE UONE

Yesu alisema katika Mathayo 24:2,
"...amin, amin nawaambieni, halitasalia hapa jiwe ambalo halitabomoshwa" .

Hii ni baada ya wanafunzi wake kumuonesha mawe ya hekalu na misingi yake ilivyo imara.

Mwaka 70 AD jeshi la Dola la Roma lilivamia Yerusalemu na kubomoa hekalu, tarehe ileile lilipobomolewa mara ya kwanza.Kuta za msingi tu zilibaki na ukuta mkubwa wa magharibi unasimama hadi leo, ukijlikana kama Ukuta wa Maombolezo na ni patakatifu pa Wayahudi.

Waroma walijenga hapohapo hekalu kubwa kwa mungu wao Jupiter lililobomolewa baada ya ushindi wa Ukristo katika Dola la Roma.

Mara mbili kulitokea majaribio ya kujenga tena hekalu la Kiyahudi: mara ya kwanza chini ya Kaisari Julian Apostata, na mara ya pili wakati wa uvamizi wa Uajemi kwenye vita dhidi ya Bizanti(BENZANTINE) mnamo 614 lakini majaribio yote yalishindikana.

Waislamu walipovamia Yerusalemu walikuta mlima wa hekalu kama mahali pa maghofu tu wakajenga hapo misikiti miwili: msikiti wa Al Aqsa pamoja na Kubba ya Mwamba.

Lakini Kuna watu wanawadanganya wenzao kuwa SULEIMAN ndio alijenga huo msikiti ,Kitu ambacho sio kweli,

Hebu jiulize , ikiwa Muhamad kaja na uislamu miaka ya 600s AD , na kipindi hicho ndipo akaanza kujenga misikiti. , awali hapakuwa na Jengo linaloitwa msikiti,.Hili jambo hata mwenyewe muhamad, akijua ukweli huu, katika

Quran 22:40 ameyatofautisha majengo haya KANISA, SINAGOGI, HEKALU NA MSIKITI.

KATIKA QURAN hakuna neno YERUSALEMU , biblia inayotumiwa na wayahudi na wakristo , AGANO LA KALE/TANAKH imelitaja mara 5000+ neno yerusalemu, wakati Quran ikitafuta ushahidi wakuokoteza , ili kuhadaa watu kuhusu Uhalali wa umiliki wa YERUSALEMU.

Na hoja hizo ndizo zimekuwa zikijadiliwa tena na tena kwenye Mabunge ya Marekani na Nchi za umoja wa mataifa juu ya uhalali wa Nchi ya Israel kuwa ndio wamiliki halali wa Mji wa Yerusalem.


View attachment 2406798
Qur'an 17:1
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
30,658
30,889
Nikionaga mtu ana kashifu MAANDIKO YA BIBLIA huwa nashangaa Sana, Kuna mawili Hana elimu ya kutosha Kuhusu maandiko yake, au amepofushwa na matapeli wa dini .


HEBU ONA UNABII HUU WA YESU ULIVYOTIMIA ,

HATA UKIAMBIWA UUPINGE UNAKOSA HOJA KABISA ....HIVI KUNA KITABU CHA AJABU KAMA BIBLIA ?

TWENDE UONE

Yesu alisema katika Mathayo 24:2,
"...amin, amin nawaambieni, halitasalia hapa jiwe ambalo halitabomoshwa" .

Hii ni baada ya wanafunzi wake kumuonesha mawe ya hekalu na misingi yake ilivyo imara.

Mwaka 70 AD jeshi la Dola la Roma lilivamia Yerusalemu na kubomoa hekalu, tarehe ileile lilipobomolewa mara ya kwanza.Kuta za msingi tu zilibaki na ukuta mkubwa wa magharibi unasimama hadi leo, ukijlikana kama Ukuta wa Maombolezo na ni patakatifu pa Wayahudi.

Waroma walijenga hapohapo hekalu kubwa kwa mungu wao Jupiter lililobomolewa baada ya ushindi wa Ukristo katika Dola la Roma.

Mara mbili kulitokea majaribio ya kujenga tena hekalu la Kiyahudi: mara ya kwanza chini ya Kaisari Julian Apostata, na mara ya pili wakati wa uvamizi wa Uajemi kwenye vita dhidi ya Bizanti(BENZANTINE) mnamo 614 lakini majaribio yote yalishindikana.

Waislamu walipovamia Yerusalemu walikuta mlima wa hekalu kama mahali pa maghofu tu wakajenga hapo misikiti miwili: msikiti wa Al Aqsa pamoja na Kubba ya Mwamba.

Lakini Kuna watu wanawadanganya wenzao kuwa SULEIMAN ndio alijenga huo msikiti ,Kitu ambacho sio kweli,

Hebu jiulize , ikiwa Muhamad kaja na uislamu miaka ya 600s AD , na kipindi hicho ndipo akaanza kujenga misikiti. , awali hapakuwa na Jengo linaloitwa msikiti,.Hili jambo hata mwenyewe muhamad, akijua ukweli huu, katika

Quran 22:40 ameyatofautisha majengo haya KANISA, SINAGOGI, HEKALU NA MSIKITI.

KATIKA QURAN hakuna neno YERUSALEMU , biblia inayotumiwa na wayahudi na wakristo , AGANO LA KALE/TANAKH imelitaja mara 5000+ neno yerusalemu, wakati Quran ikitafuta ushahidi wakuokoteza , ili kuhadaa watu kuhusu Uhalali wa umiliki wa YERUSALEMU.

Na hoja hizo ndizo zimekuwa zikijadiliwa tena na tena kwenye Mabunge ya Marekani na Nchi za umoja wa mataifa juu ya uhalali wa Nchi ya Israel kuwa ndio wamiliki halali wa Mji wa Yerusalem.


View attachment 2406798
Hili linatusaidia vipi kulipa mkopo wa Trillion 4 waliochukua Zanzibar?
 

hamis77

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
2,948
5,198
Kama una aya yesu alitumia biblia wakati yupo hai lete niritad
Yesu katumia na kunukuu maandiko mengi Sana ya Biblia ,kipind yupo Biblia ilikuwa mwisho Kitabu Cha malaki , AGANO LA KALE

Ambalo limegawanyika katika Sehemu kuu 3

TORATI ,ZABURI NA MANABII

Ukitaka aya alizonukuu kutoka Agano la kale /Tanak zipo za kumwaga
 

blackstarline

JF-Expert Member
Sep 19, 2016
2,892
6,860
Kama una aya yesu alitumia biblia wakati yupo hai lete niritad
(Mat 13:53-58; Marko 6:1-6)
16Basi, Yesu alikwenda Nazareti, mahali alipolelewa, na siku ya Sabato, aliingia katika sunagogi kama ilivyokuwa desturi yake. Akasimama ili asome Maandiko Matakatifu kwa sauti. 17Akapokea kitabu cha nabii Isaya, akakifungua na akakuta mahali palipoandikwa:
18“Roho wa Bwana yu juu yangu,
kwani ameniweka wakfu
niwaletee maskini Habari Njema.
Amenituma niwatangazie mateka uhuru wao,
na vipofu watapata kuona tena;
amenituma niwakomboe wanaoonewa,
19na kutangaza mwaka wa neema ya Bwana.”
20Baada ya kusoma, akafunga kile kitabu, akampa mtumishi, kisha akaketi; watu wote wakamkodolea macho. 21Naye akaanza kuwaambia, “Andiko hili mlilosikia limetimia leo.”
 

hamis77

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
2,948
5,198
Kama una aya inasema yesu aliingia kanisani lete niritad
Labda Kama hujui maana ya kanisa


Kanisa sio Jengo kanisa Ni MKUSANYIKO WATU


shida hamtaki kujishughulisha kujifunza elimu za dini


Sababu umezaliwa muislamu ,Basi unarithi dini ,hutaki kutoka nje ya Box

YESU ALIINGIA KATIKA HEKALU NA SINAGOGI ,NA NDIPO MIKUSANYIKO ILIYOKUWEPO

NAJUA UTAKUJA NA UZUSHI KUWA SINAGOGI NI MSIKITI , nitatoa elimu pia


LUKA 4
16 Baadaye Yesu akaenda Nazareti, mahali alipokulia. Siku ya sabato alikwenda katika sinagogi kama kawaida yake. Akasimama ili asome Maandiko. 17 Akapewa kitabu cha nabii Isaya, akakifun gua mahali palipoandikwa: 18-19 “Roho wa Bwana yu juu yangu. Amenichagua kuwahubiria maskini Habari Njema. Amenituma kuwatan gazia wafungwa kuwa wako huru, kuwaambia vipofu kuwa wanaweza kuona tena; na kuwaweka huru wanaoonewa, na nitangaze mwaka ambao Bwana atawabariki watu wake.” 20 Akakifunga kitabu, akamrud ishia mtumishi, akaketi; na watu wote waliokuwamo katika sinagogi wakamkazia macho. 2
 

hamis77

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
2,948
5,198
(Mat 13:53-58; Marko 6:1-6)
16Basi, Yesu alikwenda Nazareti, mahali alipolelewa, na siku ya Sabato, aliingia katika sunagogi kama ilivyokuwa desturi yake. Akasimama ili asome Maandiko Matakatifu kwa sauti. 17Akapokea kitabu cha nabii Isaya, akakifungua na akakuta mahali palipoandikwa:
18“Roho wa Bwana yu juu yangu,
kwani ameniweka wakfu
niwaletee maskini Habari Njema.
Amenituma niwatangazie mateka uhuru wao,
na vipofu watapata kuona tena;
amenituma niwakomboe wanaoonewa,
19na kutangaza mwaka wa neema ya Bwana.”
20Baada ya kusoma, akafunga kile kitabu, akampa mtumishi, kisha akaketi; watu wote wakamkodolea macho. 21Naye akaanza kuwaambia, “Andiko hili mlilosikia limetimia leo.”
Atakwambia sinagogi Ni msikiti
 

mjingamimi

JF-Expert Member
Aug 3, 2015
36,373
39,693
Labda Kama hujui maana ya kanisa


Kanisa sio Jengo kanisa Ni MKUSANYIKO WATU


shida hamtaki kujishughulisha kujifunza elimu za dini


Sababu umezaliwa muislamu ,Basi unarithi dini ,hutaki kutoka nje ya Box

YESU ALIINGIA KATIKA HEKALU NA SINAGOGI ,NA NDIPO MIKUSANYIKO ILIYOKUWEPO

NAJUA UTAKUJA NA UZUSHI KUWA SINAGOGI NI MSIKITI , nitatoa elimu pia


LUKA 4
16 Baadaye Yesu akaenda Nazareti, mahali alipokulia. Siku ya sabato alikwenda katika sinagogi kama kawaida yake. Akasimama ili asome Maandiko. 17 Akapewa kitabu cha nabii Isaya, akakifun gua mahali palipoandikwa: 18-19 “Roho wa Bwana yu juu yangu. Amenichagua kuwahubiria maskini Habari Njema. Amenituma kuwatan gazia wafungwa kuwa wako huru, kuwaambia vipofu kuwa wanaweza kuona tena; na kuwaweka huru wanaoonewa, na nitangaze mwaka ambao Bwana atawabariki watu wake.” 20 Akakifunga kitabu, akamrud ishia mtumishi, akaketi; na watu wote waliokuwamo katika sinagogi wakamkazia macho. 2
Sasa Kama yesu aliingia kwenye sinagogi.KANISA LIMETOKA WAPI?
 

mjingamimi

JF-Expert Member
Aug 3, 2015
36,373
39,693
(Mat 13:53-58; Marko 6:1-6)
16Basi, Yesu alikwenda Nazareti, mahali alipolelewa, na siku ya Sabato, aliingia katika sunagogi kama ilivyokuwa desturi yake. Akasimama ili asome Maandiko Matakatifu kwa sauti. 17Akapokea kitabu cha nabii Isaya, akakifungua na akakuta mahali palipoandikwa:
18“Roho wa Bwana yu juu yangu,
kwani ameniweka wakfu
niwaletee maskini Habari Njema.
Amenituma niwatangazie mateka uhuru wao,
na vipofu watapata kuona tena;
amenituma niwakomboe wanaoonewa,
19na kutangaza mwaka wa neema ya Bwana.”
20Baada ya kusoma, akafunga kile kitabu, akampa mtumishi, kisha akaketi; watu wote wakamkodolea macho. 21Naye akaanza kuwaambia, “Andiko hili mlilosikia limetimia leo.”
HAKUNA biblia HAPO MZEE.
Biblia ilikuja baada ya yesu kuondoka.biblia NI muunganiko wa vitabu vingi vya waandishi tofauti tofauti.kwa hyo hata huyo yes hajawahi kuishika biblia Wala kuiona na haijui
 

mjingamimi

JF-Expert Member
Aug 3, 2015
36,373
39,693
Yesu katumia na kunukuu maandiko mengi Sana ya Biblia ,kipind yupo Biblia ilikuwa mwisho Kitabu Cha malaki , AGANO LA KALE

Ambalo limegawanyika katika Sehemu kuu 3

TORATI ,ZABURI NA MANABII

Ukitaka aya alizonukuu kutoka Agano la kale /Tanak zipo za kumwaga
Kakaa manabii waliopewa vitabu ni wanne.zaburi ya daudi,taurati ya Musa,INJILI YA YESU.NA QURAN YA MUHAMMAD.ninyi biblia mmeitoa wapi?na biblia ilikuja baaada ya yesu kuondoka.lakini Quran Muhammad alipewa mwenyewe kuanzia aya ya 1 mpaka ya mwisho.na baada ya kukamilika ikapigwa lock .HAKUNA aya kuingia Wala kutoka katika Quran.
 
20 Reactions
Reply
Top Bottom