UN ije na mbinu mpya za kushughulikia migogoro

UN ije na mbinu mpya za kushughulikia migogoro

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
17,956
Reaction score
17,368
UN imekuwa na kazi ya kushughulikia migogoro inapotokea katika nchi wanachama kwa njia za kufanya usuluhishi, kutuma majeshi, kuwekea vikwazo na kutuma misaada kwa wahanga wa machafuko ya kivita. Njia hizi zipo lakini zinaonekana hazifui dafu katika kupunguza migogoro ndani na kati ya nchi wanachama. Njia nyingine kama vile kuwekea vikwazo na kupeleka majeshi zina madhara makubwa kwasababu zinaumiza hata raia wa kawaida wasiokuwa na hatia. Kupeleka misaada pia ni shida kwakuwa misaada mingi haiwafikii walengwa na wakati mwingine hata watoa misaada wenyewe huwa wanauawa wakati wanapotoa misaada hiyo.

Hivyo, UN haina budi kuja na njia mpya za namna ya kuzuia migogoro isitokee badala ya kushughulikia migogoro. Mimi napendekeza UN ifanye yafuatayo ili kupunguza kama si kuzuia migogoro isitokee:

1. UN iwe na kitengo rasmi cha kukagua, kusimamia utungwaji na utekelezwaji wa katiba zote za nchi wanachama ili kuona kama hazina viashiria vya migogoro kama vile kubinywa kwa haki za binadamu, utawala wa sheria na uvunjwaji wa katiba. Hii itapunguza migogoro inayosababishwa na utungwaji, utekelezwaji na uvunjwaji wa katiba badala ya kusubiri migogoro inayotokana na katiba mbovu au zilizovunjwa na watawala itokee

2. UN iwe na kitengo cha kuangalia uteuzi wa tume zote za uchaguzi za nchi wanachama na namna chaguzi zinavyosimamiwa na kuchukua hatua hapohapo mara moja kabla migororo inayosababishwa na tume mbovu za uchaguzi na usimamizi mbaya wa chaguzi haijajitokeza

3. UN iwe na kitengo kinachoshughulikia kwa haraka na kwa nguvu zote migogoro inayohusu mipaka ya nchi wanachama kabla haijasababisha vita.

Hivyo UN itumie rasilimali zake nyingi katika kuzuia migogoro badala ya kushughulikia migogoro.
 
Sijaona watu Biased kama UN hawana lolote wana upendeleo sana.
 
UN imekuwa na kazi ya kushughulikia migogoro inapotokea katika nchi wanachama kwa njia za kufanya usuluhishi, kutuma majeshi, kuwekea vikwazo na kutuma misaada kwa wahanga wa machafuko ya kivita. Njia hizi zipo lakini zinaonekana hazifui dafu katika kupunguza migogoro ndani na kati ya nchi wanachama. Njia nyingine kama vile kuwekea vikwazo na kupeleka majeshi zina madhara makubwa kwasababu zinaumiza hata raia wa kawaida wasiokuwa na hatia. Kupeleka misaada pia ni shida kwakuwa misaada mingi haiwafikii walengwa na wakati mwingine hata watoa misaada wenyewe huwa wanauawa wakati wanapotoa misaada hiyo.

Hivyo, UN haina budi kuja na njia mpya za namna ya kuzuia migogoro isitokee badala ya kushughulikia migogoro. Mimi napendekeza UN ifanye yafuatayo ili kupunguza kama si kuzuia migogoro isitokee:

1. UN iwe na kitengo rasmi cha kukagua, kusimamia utungwaji na utekelezwaji wa katiba zote za nchi wanachama ili kuona kama hazina viashiria vya migogoro kama vile kubinywa kwa haki za binadamu, utawala wa sheria na uvunjwaji wa katiba. Hii itapunguza migogoro inayosababishwa na utungwaji, utekelezwaji na uvunjwaji wa katiba badala ya kusubiri migogoro inayotokana na katiba mbovu au zilizovunjwa na watawala itokee

2. UN iwe na kitengo cha kuangalia uteuzi wa tume zote za uchaguzi za nchi wanachama na namna chaguzi zinavyosimamiwa na kuchukua hatua hapohapo mara moja kabla migororo inayosababishwa na tume mbovu za uchaguzi na usimamizi mbaya wa chaguzi haijajitokeza

3. UN iwe na kitengo kinachoshughulikia kwa haraka na kwa nguvu zote migogoro inayohusu mipaka ya nchi wanachama kabla haijasababisha vita.

Hivyo UN itumie rasilimali zake nyingi katika kuzuia migogoro badala ya kushughulikia migogoro.

UN wenyewe ni tatizo, ndo maana wanashindwa kutatua matatizo. UN ni US, Israel na akina mzee wa ku-kameroon. Sasa hawawezi kuleta jipya zaidi ya kuitumia UN kulinda maslahi yao
 
Tz malawi lazima kinuke tu,ziwa ni letu sote.
Nalog off
 
UN imekuwa na kazi ya kushughulikia migogoro inapotokea katika nchi wanachama kwa njia za kufanya usuluhishi, kutuma majeshi, kuwekea vikwazo na kutuma misaada kwa wahanga wa machafuko ya kivita. Njia hizi zipo lakini zinaonekana hazifui dafu katika kupunguza migogoro ndani na kati ya nchi wanachama. Njia nyingine kama vile kuwekea vikwazo na kupeleka majeshi zina madhara makubwa kwasababu zinaumiza hata raia wa kawaida wasiokuwa na hatia. Kupeleka misaada pia ni shida kwakuwa misaada mingi haiwafikii walengwa na wakati mwingine hata watoa misaada wenyewe huwa wanauawa wakati wanapotoa misaada hiyo.

Hivyo, UN haina budi kuja na njia mpya za namna ya kuzuia migogoro isitokee badala ya kushughulikia migogoro. Mimi napendekeza UN ifanye yafuatayo ili kupunguza kama si kuzuia migogoro isitokee:

1. UN iwe na kitengo rasmi cha kukagua, kusimamia utungwaji na utekelezwaji wa katiba zote za nchi wanachama ili kuona kama hazina viashiria vya migogoro kama vile kubinywa kwa haki za binadamu, utawala wa sheria na uvunjwaji wa katiba. Hii itapunguza migogoro inayosababishwa na utungwaji, utekelezwaji na uvunjwaji wa katiba badala ya kusubiri migogoro inayotokana na katiba mbovu au zilizovunjwa na watawala itokee

2. UN iwe na kitengo cha kuangalia uteuzi wa tume zote za uchaguzi za nchi wanachama na namna chaguzi zinavyosimamiwa na kuchukua hatua hapohapo mara moja kabla migororo inayosababishwa na tume mbovu za uchaguzi na usimamizi mbaya wa chaguzi haijajitokeza

3. UN iwe na kitengo kinachoshughulikia kwa haraka na kwa nguvu zote migogoro inayohusu mipaka ya nchi wanachama kabla haijasababisha vita.Hivyo UN itumie rasilimali zake nyingi katika kuzuia migogoro badala ya kushughulikia migogoro.

May be you are trying to overlook on the situation...cause my mind tells me otherwise:

Since 1945: Without UN probably we would've experience one more WW III or even WW IV. UN is still doing great. Without UN we would've experience USA military attacking Iran, Syria, North Korea. and many more disputes, conflicts, blood shed around the globe than what we have experienced until now.
We must be patient knowing that the world got many issues which are complex ad diverse to handle.

The Motto stands for the word scripturest saying:

And He shall judge among the nations, and shall rebuke many people: and they shall beat their swords into plowshares, and their spears into pruning hooks: nation shall not lift up sword against nation, neither shall they learn war any more.(Isaiah 2:3-4)

The ploughshare is often used to symbolize creative tools that benefit mankind, as opposed to destructive tools of war, symbolized by the sword, a similar sharp metal tool with an arguably opposite use.

220px-Schwerter_zu_Pflugscharen_-_Bronze_-_Jewgeni_Wutschetitsch_-_Geschenk_der_Sowjetunion_an_die_UNO_-_1959.jpg

UN: have many Anti-War organs: To preserve peace around the globe. Mediation and Human aid etc.

The more vivid and challenging thing is when the most powerful nations; like US, Russia, China, unable to share common thoughts, when handling particular conflict.And this normally occurs when their interests is not forsaken.


e.g.
Crimea-Ukrainian land agaist Russia.
Vietnam, Indonesia, Malaysia boundary conflicts against China.
India boundary conflict against China,
Japan Islands disputes over China.
Japan territory conflict against Russia
Russia boundary conflict against China
Taiwan conflict against China plus US interest toward Taiwan.
North Korea conflict against US.
Iran conflict against US&Israel, plus Russia-china interests toward Iran
Nato conflict against Russia plus German interests toward Russia.
etc.



link:
Ralph Bunche Park - Wikipedia, the free encyclopedia
United Nations - Wikipedia, the free encyclopedia
 
Back
Top Bottom