Tufahamu Malengo ya UN kuundwa 1945

Tufahamu Malengo ya UN kuundwa 1945

Zack Abdul

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2026
Posts
1,106
Reaction score
875
HS93pLqXcAARSxW.jpg

👉 Umoja wa Mataifa (UN) ulianzishwa mwaka 1945, baada ya dunia kupitia madhara makubwa ya Vita Kuu ya Pili ya Dunia.

👉 Lengo kuu lilikuwa kudumisha amani na usalama wa kimataifa.

👉 Kuzuia migogoro kati ya mataifa isigeuke kuwa vita vikubwa.

👉 Kujenga jukwaa la mataifa kuzungumza na kutatua migogoro kwa njia ya diplomasia.

👉 Kukuza ushirikiano kati ya nchi katika masuala yenye maslahi ya pamoja.

👉 Kulinda na kuendeleza heshima ya haki za binadamu duniani.

👉 Kusaidia kujenga mazingira ya utu, usalama na heshima kwa watu wote.

👉 Kupambana na umaskini, njaa na changamoto za maendeleo.

👉 Kukuza maendeleo katika sekta muhimu kama afya, elimu na ustawi wa jamii.

👉 Kusaidia mataifa kukabiliana na changamoto zinazovuka mipaka ya nchi moja.

👉 Kukuza maendeleo endelevu kwa manufaa ya kizazi cha sasa na vizazi vijavyo.

👉 Kusaidia katika juhudi za upatanishi na utatuzi wa migogoro ya kimataifa.

👉 Kuimarisha ushirikiano wa kimataifa katika masuala ya kibinadamu na majanga.

👉 Kujenga mfumo ambao mataifa yenye tofauti yanaweza kushirikiana kwa maslahi ya pamoja.

👉 UN siyo serikali ya dunia ni jumuiya ya kimataifa inayoundwa na nchi wanachama na taasisi zake.

👉 UN iliundwa ili kuendeleza amani, usalama, haki za binadamu, ushirikiano wa kimataifa na maendeleo duniani✍️🌍🇺🇳
 
Back
Top Bottom