Umefanya Wema gani ukakutokea puani?(ukakuponza)

Umefanya Wema gani ukakutokea puani?(ukakuponza)

Zion Daughter

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2009
Posts
8,920
Reaction score
4,244
Ngoja nianze na salamu,
Wakubwa ....shikamoo!!!
Tulio sawa......Mambo!!!!
Wadogo.......Hamjambo!!!!

Jana jioni wakati najiandaa kurudi nyumbani nilikuwa napiga story nje ya ofisi.Ghafla kijana mmoja aliyekuwa anapita mbele ya ofisi alianguka na akaanza kujikakamaza na kung'ata ulimi.Mama mmoja akamkimbilia na kumpachika ndala mdomoni.Baada ya dakika kama 5 akawa karudi kwenye hali ya kawaida.Katika kumuhoji alidai kuwa alitoka sehemu za Tanga na alileta korosho asubuhi kwa ajili ya kuuza.Lakin bahati mbaya ile hali(kifafa) ilimtokea na akawa kaibiwa pesa zote.Alienda polisi na hakupata msaada na alidai kila anayemueleza alikuwa hamuelewi.Basi mie nikawa nimefikia uamuzi wa kumbeba kwa gari hadi ubungo nimpakize kwenye mabasi.Akawa amekubali bila tatizo.Lakin mara wafanyakazi wenzangu wakaanza kunitahadharisha kuwa nisithubutu kumpeleka kwa gari bora nimpe nauli kwani naweza kujikuta matatani incase jambo lolote likitokea.Nilikubaliana nao lakini nikawaambia tuchange basi tumpe nauli,hapo tena watu wakageuka na kusema eti anaweza kuwa tapeli na hawako tayari.Niliamua kumpa nauli ili akapande gari mwenyewe kwa vile nilijiuliza what if akawa na shida kweli? ila mpaka sasa bado kuna vimawazo vinaniambia kuwa labda nilitapeliwa(huwa sipendi kufanywa mjinga).

Ningependa wadau nipate Experience zenu kwenye issue kama hizi zilizowahi kuwatokea kwa kutenda wema au kutoa msaada wowote.
Nawakilisha.
 
Charity mchumba,

Unapoamua kufanya jambo ambalo unaamini ni sahihi, usirudi nyuma na kuanza kulikumbuka.
Tenda wema uende zako, usingoje shukrani.
kama alikuwa tapeli nia na lengo lako la kusaidia halijaharibika. Atajua yeye na Mungu wake.
Vinginevyo, kama umemsaidia mtu halafu moyoni ukawa huna amani, basi hata mbele ya Mwenyezi Mungu hutapata thawabu.

Siku nyingine huwa nakuwa na busara, sijui kwanini?
 
charity umefanya jambo jema wala huna haja ya kuanza kufikiri kama yule alikuwa tapeli au la!

as long as unaamini Mungu, basi wewe amini kuwa wema wako utalipwa kwako na yeye muweza hata kama ulitapeliwa
 
Utapata thawabu mbele za mungu Charity..
Tena tusichoke kuyatenda mema kwani tutavuna kwa wakati wake tusipozimia mioyo.
 
Charity mchumba,

Unapoamua kufanya jambo ambalo unaamini ni sahihi, usirudi nyuma na kuanza kulikumbuka.
Tenda wema uende zako, usingoje shukrani.
kama alikuwa tapeli nia na lengo lako la kusaidia halijaharibika. Atajua yeye na Mungu wake.
Vinginevyo, kama umemsaidia mtu halafu moyoni ukawa huna amani, basi hata mbele ya Mwenyezi Mungu hutapata thawabu.

Siku nyingine huwa nakuwa na busara, sijui kwanini?

Sobriety
 
Ngoja nianze na salamu,
Wakubwa ....shikamoo!!!
Tulio sawa......Mambo!!!!
Wadogo.......Hamjambo!!!!

Jana jioni wakati najiandaa kurudi nyumbani nilikuwa napiga story nje ya ofisi.Ghafla kijana mmoja aliyekuwa anapita mbele ya ofisi alianguka na akaanza kujikakamaza na kung'ata ulimi.Mama mmoja akamkimbilia na kumpachika ndala mdomoni.Baada ya dakika kama 5 akawa karudi kwenye hali ya kawaida.Katika kumuhoji alidai kuwa alitoka sehemu za Tanga na alileta korosho asubuhi kwa ajili ya kuuza.Lakin bahati mbaya ile hali(kifafa) ilimtokea na akawa kaibiwa pesa zote.Alienda polisi na hakupata msaada na alidai kila anayemueleza alikuwa hamuelewi.Basi mie nikawa nimefikia uamuzi wa kumbeba kwa gari hadi ubungo nimpakize kwenye mabasi.Akawa amekubali bila tatizo.Lakin mara wafanyakazi wenzangu wakaanza kunitahadharisha kuwa nisithubutu kumpeleka kwa gari bora nimpe nauli kwani naweza kujikuta matatani incase jambo lolote likitokea.Nilikubaliana nao lakini nikawaambia tuchange basi tumpe nauli,hapo tena watu wakageuka na kusema eti anaweza kuwa tapeli na hawako tayari.Niliamua kumpa nauli ili akapande gari mwenyewe kwa vile nilijiuliza what if akawa na shida kweli? ila mpaka sasa bado kuna vimawazo vinaniambia kuwa labda nilitapeliwa(huwa sipendi kufanywa mjinga).

Ningependa wadau nipate Experience zenu kwenye issue kama hizi zilizowahi kuwatokea kwa kutenda wema au kutoa msaada wowote.
Nawakilisha.

Marahaba Charity,

Watu wengi sana wana-abuse huruma za watu siku hizi... mtu anasingizia kidonda, kifafa na vitu kibao ili mradi apate pesa, mwisho wa siku unakutana naye kashapata wanzuki yuko chakari na matusi kibao...

Lakini unapoamua kutenda wema na kumsaidia mtu, usijifikirie, mpe kwa moyo mkunjufu na Mungu wetu aonaye sirini atakujazi, ila kama anadanganya... adhabu yake anaijua Mungu
 
Ondoa pia hiyo Glesi, inaweza kukupa hamasa hata ya kuinusa ili upate japo harufu
Askofu naona unaanza kwenda nje ya mipaka ya mahubiri yako.

Siasa na dini sawa na mafuta na maji....
 
Ngoja nianze na salamu,
Wakubwa ....shikamoo!!! Marahabaaaa, jambo mtoto mzuri?
Tulio sawa......Mambo!!!! Powa, niaje?
Wadogo.......Hamjambo!!!! Hatujambo, Thkamoo!!

.

Samahani nimejibu salamu zote kwa sababu sijui nipo kundi gani kutokana na eji yako.. Hivi una miaka mingapi vile?
 
Eeh... kumbe hii ni Politiki... Sore...:confused2::disapointed:
Sasa turudi kwenye mada.....

Hivi ukininunulia bia tatu ukaishia zako nami nikampa moja baameidi itakuuma au?
 
weee charity hivi huyo kijana alikuwa ni HE?....au SHE?
 
Tenda wema nenda zako....

Ninazo experince nyingi sana za kutenda wema na kuondoka zangu...

Kuna hii mmoja:

Nimerudi nyumbani mapema saa 10jioni, mara nasikia kelele kwa jirani, mke wangu na mimi tunaendelea kuangalia kulikoni.
Tunapisha geti tunafunguliwa, ndani tunakuta mtoto mkubwa wa jirani anagalala chini, mapovu yanamtoka, anaonekana kama
bado robo saa akate kauli.

Nawasha gari, tunampakia huyo mtoto na kumkimbiza hospitali - Mimi na mke wangu. Hospitali wanampima wanasema ana-complications
nyingi - malaria inakaribia celebral na sukari, damu, vimepungua sana, presha ipo chini. Anapatiwa first-aid na tunakuwa refered kwenye
hospitali kubwa zaidi.

Hiyo hospitali kubwa nakuwa attended vizuri na kama yapata saa mbili ana-rudi kwenye hali ya auweni. Unfortunately mairani wa Bongo ni kama Ulaya - hatuna hata simu za wenye mtoto na hata jina la mtoto tumetumia "mtoto wa jirani"! Namuacha mke wangu anamuangalia nakimbia nyumbani kuangalia kama majirani wamerudi na kuwapa taarifa nini kinaendelea au kimeendelea. Saa nne usiku bado hawajarudi.

Nafanikiwa kupata namba zao za simu, nampigia mama mtoto, nampa habari ya kilichojiri. Anasema yupo na mme wake na wanakuja mara moja. Nawaachia na namba yangu na pia nawapa na ya mke wangu, in case wakiwa kufika hospital. Napitia nyumbani kuangalia usalama wa familia yangu, halafu narudi hospital. Njiani napitia baa moja maarufu hapa Dar maeneo ya Mikocheni, kupoza koo, ya kwanza, ya pili, ya tatu, mke wangu ananipigia simu, ni saa tano hivi bado wazazi wa mtoto hawajafika hospitali!

Nasogea pembeni kidogo, nawapigia tena simu, mara inapokelewa, nawaambia kulikoni, wanajibu, kuwa watafika in 30min. Hii sehemu wanapopokelea simu ni kama baa - kuna ukelele fulani - Nakata simu namalizia kinywaji. Nakimbia hospitali, mke wangu anarudi nyumbani mimi nabaki na mtoto.

Yapata saa sita wazazi wanaingia, nawapa taarifa, nawatambulisha kwa Madaktari na wauguzi. Nakaa kidogo naaga.

Ile nataka kutoka wodini, Baba mtoto ananiita kando, anaiuliza, kwa nini nimemleta mtoto wao kwenye hospita ya daraja la pili?

Natabasamu, naingia kwenye ki-gari changu narudi ile baa naongeza mbili (maan ilo swali liliniondolea stimu) yapata saa 7 nafika home.

Sijawahi kuongea na hao majirani tangia nilipoondoka wodini yapata mwezi sasa - mtoto alipona nashukuru Mungu.
 
Charity mchumba,

Unapoamua kufanya jambo ambalo unaamini ni sahihi, usirudi nyuma na kuanza kulikumbuka.
Tenda wema uende zako, usingoje shukrani.
kama alikuwa tapeli nia na lengo lako la kusaidia halijaharibika. Atajua yeye na Mungu wake.
Vinginevyo, kama umemsaidia mtu halafu moyoni ukawa huna amani, basi hata mbele ya Mwenyezi Mungu hutapata thawabu.

Siku nyingine huwa nakuwa na busara, sijui kwanini?[/QUOTE]

Mpenzi leo busara kibao...... mmmmnh sijui kaamkia wapi leo....lakini u've said it all my dear, yaani duniani tenda wema nenda zako...wewe na mungu wako,binadamu hawana shukrani hata chembe...i have learnt that the hard way.....hata ahsante jamani hupati lakini najiridhisha kuwa mwenyezi mungu ndiye hakimu mkuu. dhawabu zake hazina kipimo na haziishi!!

Leo naona hujapitia kule kupata chupa mbili tatu...no wonder you are soo sober and wise...wisdom adlib.:hug:
 
Sasa turudi kwenye mada.....

Hivi ukininunulia bia tatu ukaishia zako nami nikampa moja baameidi itakuuma au?

Haitaniuma Xpin... lakini naomba nikuulize swali, unampa kwa roho safi au unategemea something kutoka kwake in return?
 
Haitaniuma Xpin... lakini naomba nikuulize swali, unampa kwa roho safi au unategemea something kutoka kwake in return?
halafu we baba askofu weweeeeee.....!
piijei umempeleka motoni au KUZIMU?mbona hapatikani?
 
Tenda wema nenda zako....
Sijawahi kuongea na hao majirani tangia nilipoondoka wodini yapata mwezi sasa - mtoto alipona nashukuru Mungu.

Pole kaka...ila hao majirani wako hawana hata haya machoni wakikuona????mijitu mingine bwana wacha tu!
 
Back
Top Bottom