Umbumbumbu wa Sheria umemponza Lissu

Umbumbumbu wa Sheria umemponza Lissu

Ukitaka kuuondoa ujinga usiogope watu wa pembeni watasema nn

Nyinyi Ni aina ya watu mnaoficha ufirauni kwa kuogopa watu watasema nn
FIRAUNI maana yake MFALME kaka sasa hatukuelewi unaposema tunafucha ufirauni maana yake tunaficha UFALME??
 
Ndugu zangu,

Sheria ya viongozi wa umma inatamka wazi kuwa kila kiongozi wa umma kama ilivyoinishwa katika sheria anapaswa kutoa tamko la mali ndani ya siku 30 baada ya kutumikia nafasi ya uongozi husika na kila mwisho wa mwaka.

Fomu za kujaza tamko la mali na madeni zinapatikana katika tovuti ya Tume ya maadili ya viongozi wa umma.Hivyo basi Tundu hana sababu ya kutojaza fomu hiyo kwani anatakiwa kuingia katika tovuti ya Tume kudownload fomu hivyo na kuijaza na kuituma kwa DHL kwenye ofisi ya Tume ya maadili kwani katika kipindi chote hicho amekuwa akipata mshahara na marupurupu ya ubunge.

Kutokana na ushahidi kuwa Tundu amekuwa akizurura nchi mbalimbali hana sababu ya msingi kushindwa kuijaza fomu hiyo na kuiwasilisha Tume kwa njia yoyote ikiwamo kumtuma mwanasheria wake au nduguye.

Ni mjadala usiohitaji mihemko bali utulivu wa akili.

Nawasilisha
Sawa
 
Vigezo na mashart kuzngatiwa kama hizo fomu zinzpatikana online alishindwaje kujaza sasa,mbona kwenda safari za mbali anaweza kwenda
kama mnaona anaonewa basi haina haja ya kuwa na sheria,kwani zinawekwa ili nani afuate?
Acha mahakama itende kazi
 
Kamanda ukiugua miezi sita mfululizo kisheria unaachishwa kazi kwa sababu za ugonjwa.Usiwe mbumbumbu wa sheria.Kipindi cha majadiliano ya katiba mpya Tundu alikuwa anaponda sana wabunge wagonjwa hadi JK akamshangaa.Japo sheria hii haipo kwa wabunge.

Pili,mbona unakwepa swala la fomu ya tamko la mali?nini kimemzuia kujaza kwa mujibu wa sheria wakati mabalozi wanajaza?
Hiyo sheria ya miezi 6 siyo kwa wabunge. Isome tena.
 
Ndugu zangu,

Sheria ya viongozi wa umma inatamka wazi kuwa kila kiongozi wa umma kama ilivyoinishwa katika sheria anapaswa kutoa tamko la mali ndani ya siku 30 baada ya kutumikia nafasi ya uongozi husika na kila mwisho wa mwaka.

Fomu za kujaza tamko la mali na madeni zinapatikana katika tovuti ya Tume ya maadili ya viongozi wa umma.Hivyo basi Tundu hana sababu ya kutojaza fomu hiyo kwani anatakiwa kuingia katika tovuti ya Tume kudownload fomu hivyo na kuijaza na kuituma kwa DHL kwenye ofisi ya Tume ya maadili kwani katika kipindi chote hicho amekuwa akipata mshahara na marupurupu ya ubunge.

Kutokana na ushahidi kuwa Tundu amekuwa akizurura nchi mbalimbali hana sababu ya msingi kushindwa kuijaza fomu hiyo na kuiwasilisha Tume kwa njia yoyote ikiwamo kumtuma mwanasheria wake au nduguye.

Ni mjadala usiohitaji mihemko bali utulivu wa akili.

Nawasilisha
1. Tume ilikuwa wapi tangu Sept 07, 2017 hadi June 28, 2019 Ndugai alipomfutia Lissu mbunge? Hizo siku 30 ni sawa na miaka 2?

2. Na Ndugai anahusika vipi ikiwa zoezi zima kwa mujibu wa sheria ni siri kati ya Tume na mhusika?
 
Back
Top Bottom