Umahiri wa Waandishi na Media zetu uko wapi?

Umahiri wa Waandishi na Media zetu uko wapi?

Interest

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2015
Posts
3,434
Reaction score
7,096



Nimetazama makala iliyoandaliwa na Citizen TV ya Kenya kwa Dkt. Reginald Mengi. Nikajisikia vizuri na vibaya kwa wakati mmoja.. Mixed feelings.. Excited and Disappointed.

Media zetu zinafocus kwenye mambo ya siasa tu ambako nako hakuna jipya.. Hivi tunakosa ubunifu mdogo kama huu kweli? Hii makala imefanywa poa sana na kwa kiwango cha kuvutia. Mzee Mengi is very simple and cooperative... Makala imefanyikia nyumbani kwake kiroho safi..

Mimi ni mdau wa Media.. Naumia sana nikiona Tanzania hatufanyi vizuri eneo hili wakati tuna rasilimali za kutosha sana.. Isitoshe watanzania ni watazamaji wazuri wa vitu vya kwao.. Huu ni mtaji tosha..

Tuna watu mashuhuri kibao ambao watu wangependa kuwafuatilia story zao kwa mtindo huu wa makala..

Youngest Billionaire wa Afrika, Mohammed Dewji MO anatokea Tanzania na kwa bahati nzuri jamaa yuko very humble and accessible.. Mpaka leo sijaona content yoyote iliyofanywa na media zetu kwa mtu kama Maxence Melo ambaye mchango wake umetambuliwa mpaka na Rais Buhari wa Nigeria hivi majuzi.. Tunao akina Flaviana Matata wanafanya mambo makubwa huko duniani, Mbwana Samatta na wengine lukuki.. Hizi ni hela ujue?

Wakenya wanatuzidi maarifa sehemu ndogo ndogo kama hizi.. Kwenye burudani Tanzania inaongoza Afrika Mashariki kama sio Afrika kwa ujumla.. Sio filamu na muziki pekee.. Kila idara ya burudani tuko vizuri kwa kiasi kikubwa.. Hizi ni hela ambazo media zinashindwa kuzifikia.. Hatuna maarifa?

Siamini kama media zetu zimeishiwa ubunifu wa kutengeneza contents wakati kuna soko la kutosha tu.. Najua kabisa tuna wabunifu hawashindwi kuandaa makala za namna hii.. Tatizo liko wapi?!

Natoa wito kwa Media zibadili namna ya kufikiri.. Biashara haipo kwenye kufanya news coverage and reporting pekee.. Content kama hizi zinaongeza viewership na zinalipa sana..
 
Anza wewe uoneshe mfano. Wabongo wamezoea majungu tu ya wakina Musiba!!
 
Anza wewe uoneshe mfano. Wabongo wamezoea majungu tu ya wakina Musiba!!

Dah ningekuwa na uwezo ningefanya mkuu.. Uwezo wangu unaishia kwenye kushauri tu kwa sasa..
Halafu hapo majungu yako wapi mzee?
 
Media zetu zipo bize na korosho
Kuripoti korosho sio jambo baya.. Ila ni vyema tukaongeza content kwenye industry yetu..

Azam nawaamini sana najua watafanya kitu.. Clouds pia wako vizuri.. Wasafi inabidi watumie hii kama breaking point yao maana wao ni bado wapya wapya so wafanye vitu tofauti ili kuwin soko vizuri.. Na hata online media zenye nguvu kama Global Online, Millard AYO na wengine wanaweza kufanya..

Kenya watatuzidi ujanja kutumia rasilimali zetu mpaka lini?
 
WanaJamiiForums toeni maksi zenu kuhusu kazi hii ya Pascal 1 - 10 . Ukimpa 7- 8 ni kazi nzuri na 1-5 kazi imetayarishwa chini ya kiwango. Pia utoe sababu ya kumpatia maksi hizo. Nia kuwafanya waandishi wa habari wa ki-Tanzania wafanye vizuri zaidi kimataifa. Najua Mayalla ana kifua cha kukubali mrejesho wowote kama mwandishi nguli .Nawasilisha.


Source : Pascal Mayalla
29 Nov 2018
Chuo ChaKumbukumbu ya Hubert Kairuki, Kufanya Kongamano la Wanataaluma Chuo Kikuu cha Kumbukumbu ya Kairuki, kesho, kitafanya kongamano la kwanza la wanataaluma wa chuo hicho (convocation) ambalo litafuatiwa na mahafali ya 16 ya chuo hicho, yatakayofanyika siku ya Jumamosi Akitangaza kuhusu kongamano hilo, Makamo Mkuu wa Chuo hicho, Prof. Charles Mgone, amesema kongamano hilo ni la kwanza kufanyika tangu kuanzishwa kwa chuo kikuu hicho miaka 20iliyopita, na litahutubiwa na wahitimu mbalimbali waliopitia chuoni hapo na litaandamana na maonyesho ya taaluma zinazotolewa na chuo hicho. Nae Makamo Mkuu wa Chuo, Prof. Moshi Ntabaye, ametangaza mahafali ya 16 ya Chuo hicho yatakayofanyika siku ya Jumamosi ambapo wahitimu zaidi ya 150, watatunukiwa shahada za udakitari, na wahitimu 8 watatnukiwa shahada za udakitari bingwa. Chuo cha Hubert Kairuki Memorial University (HKMU) kilianzishwa mwaka 1997, kikiwa ndicho chuo kikuu cha kwanza cha binafsi nchini Tanzania na kilisajiliwa rasmi kimataifa mwaka 2000, ambapo mpaka sasa kimezalisha madaktari zaidi ya 1000.


N.B
Video na maelezo yake ni kwa hisani kubwa ya Pascal Mayalla
Source : Pascal Mayalla
 
Jambo usilolijua ni kwamba vyombo vingi vya habari vinakua na ajenda zake pindi tu vinapo asisiwa..Mf.Kamwe hutokuja kuona habari za Manji au Rostam kwa Ipp..leo hii kijana ume struggle umepata ajira kwenye kituo flani ukiwasilisha mawazo yako ambayo ni kinyime na ajenda ya kituo husika usitarajie wazo hilo kufanyiwa kazi..najua nachokisema hapa! Yaliwahi nikuta mahali, niliulizwa weee una ng'ang'ania kuhusu kufanya jambo na mtu fulani hiki kituo baba yako alikianzisha? Nikaotishiwa tishiwa kufukuzwa..nikaona isiwe tabu nikapotezea..kuwalaumu waandishi ambao kimsingi ni waajiriwa tu unakua hutendi haki kwakua hujui nini wanakumbana navyo na huwa hawasemi hadharani (Rejea uzi wa kucheleweshewa malipo the guardian kwa miezi 3!) Au wengi wenu niliona mnapiga piga kelele kuhusu ipp kumpotezea bashite kipindi kile cha issue ya clouds lakini ukweli ni kwamba bw.daudi aliwafukuza kwa kuwadhalilisha reporters wa Itv kwenye moja ya mikutano yake..au unajua kua jiwe alikua anafuatilia kila habari Itv na Mf.ilitokea mwandishi aliwahoji wananchi huko mbagala na kule arusha kuhusu migogoro na muda huo huo anampigia mkurugenzi kuhusu mantiki ya habari fulani (yeye aliita serikali yake kuchonganishwa).. Inshort yapo mengi..leo hii unaanzaje kurusha mahojiano ya labda ya manji ambaye kwenye one to one interview hua anaongea nonsense??

Hakuna watu wanaopitua mengi magumu mazito na yenye siri kama wanahabari..
Mtu kama Jeff Koinange kuipata hiyo nafasi wala sishangai! Hana impact kwenye ushindani wa soko la ndani..kwani hata uzinduzi wa studio za Azam uliofanywa na JK ulirushwa vituo gani zaidi ya Azam two na clouds pia kupata slot Tbc habari? Pasko nisaidie kuliweka sawa hili..naona wanachonga ngenga tu!
 
Huyu yuko busy kumsifia jiwe jf.. .

Waandishi tanzania wengi ni vimeo na waoga sana.
Mkuu Upepo wa Pesa, sifa kuu ya mwandishi wa habari ni to tell nothing but the truth, yaani kusema kweli daima, mimi ni mkweli daima na humu jf, mimi ni miongoni mwa verified members ambaye niko very critical kwa Rais Magufuli, lakini akifanya mazuri namsifia na kumpongeza.

Hili la waandishi wengi wa Tanzania kuwa vimeo ni kweli na pia ni kweli waandishi wengi ni waoga ila sio wote, zaidi ya vimeo, tuna waandishi kibao ambao sio vimeo na pia tuna waandishi wengi tuu sio waoga bali ni majasiri. Please usiombe majina.
P
 
Mwandishi Kumekucha Chris na habari zake motomoto za uchambuzi :


Source : Kumekucha Chris.
Disclamer : content in the video are views of Kumekucha Chris and don't necessarily represent editorial stand of JamiiForums.
 



Nimetazama makala iliyoandaliwa na Citizen TV ya Kenya kwa Dkt. Reginald Mengi. Nikajisikia vizuri na vibaya kwa wakati mmoja.. Mixed feelings.. Excited and Disappointed.

Media zetu zinafocus kwenye mambo ya siasa tu ambako nako hakuna jipya.. Hivi tunakosa ubunifu mdogo kama huu kweli? Hii makala imefanywa poa sana na kwa kiwango cha kuvutia. Mzee Mengi is very simple and cooperative... Makala imefanyikia nyumbani kwake kiroho safi..

Mimi ni mdau wa Media.. Naumia sana nikiona Tanzania hatufanyi vizuri eneo hili wakati tuna rasilimali za kutosha sana.. Isitoshe watanzania ni watazamaji wazuri wa vitu vya kwao.. Huu ni mtaji tosha..

Tuna watu mashuhuri kibao ambao watu wangependa kuwafuatilia story zao kwa mtindo huu wa makala..

Youngest Billionaire wa Afrika, Mohammed Dewji MO anatokea Tanzania na kwa bahati nzuri jamaa yuko very humble and accessible.. Mpaka leo sijaona content yoyote iliyofanywa na media zetu kwa mtu kama Maxence Melo ambaye mchango wake umetambuliwa mpaka na Rais Buhari wa Nigeria hivi majuzi.. Tunao akina Flaviana Matata wanafanya mambo makubwa huko duniani, Mbwana Samatta na wengine lukuki.. Hizi ni hela ujue?

Wakenya wanatuzidi maarifa sehemu ndogo ndogo kama hizi.. Kwenye burudani Tanzania inaongoza Afrika Mashariki kama sio Afrika kwa ujumla.. Sio filamu na muziki pekee.. Kila idara ya burudani tuko vizuri kwa kiasi kikubwa.. Hizi ni hela ambazo media zinashindwa kuzifikia.. Hatuna maarifa?

Siamini kama media zetu zimeishiwa ubunifu wa kutengeneza contents wakati kuna soko la kutosha tu.. Najua kabisa tuna wabunifu hawashindwi kuandaa makala za namna hii.. Tatizo liko wapi?!

Natoa wito kwa Media zibadili namna ya kufikiri.. Biashara haipo kwenye kufanya news coverage and reporting pekee.. Content kama hizi zinaongeza viewership na zinalipa sana..

Tuko busy na rais anayefanya kazi zake kwenye runinga ya tbccm
 
Mimi ni mdau wa Media.. Naumia sana nikiona Tanzania hatufanyi vizuri eneo hili wakati tuna rasilimali za kutosha sana.. Isitoshe watanzania ni watazamaji wazuri wa vitu vya kwao.. Huu ni mtaji tosha..


Mkuu ni karibu tumezidiwa na Kenya kwenye mambo mengi siyo media pekee yake, imagine hata mapokezi ya mteja kwenye biashara tunafanya kama tupo kituo cha polisi, je kwingine tutaweza!?
 
Pole ndugu kwa kutarajia jipya kwa hizi media zinazoandika habari kuvizia teuzi



Nimetazama makala iliyoandaliwa na Citizen TV ya Kenya kwa Dkt. Reginald Mengi. Nikajisikia vizuri na vibaya kwa wakati mmoja.. Mixed feelings.. Excited and Disappointed.

Media zetu zinafocus kwenye mambo ya siasa tu ambako nako hakuna jipya.. Hivi tunakosa ubunifu mdogo kama huu kweli? Hii makala imefanywa poa sana na kwa kiwango cha kuvutia. Mzee Mengi is very simple and cooperative... Makala imefanyikia nyumbani kwake kiroho safi..

Mimi ni mdau wa Media.. Naumia sana nikiona Tanzania hatufanyi vizuri eneo hili wakati tuna rasilimali za kutosha sana.. Isitoshe watanzania ni watazamaji wazuri wa vitu vya kwao.. Huu ni mtaji tosha..

Tuna watu mashuhuri kibao ambao watu wangependa kuwafuatilia story zao kwa mtindo huu wa makala..

Youngest Billionaire wa Afrika, Mohammed Dewji MO anatokea Tanzania na kwa bahati nzuri jamaa yuko very humble and accessible.. Mpaka leo sijaona content yoyote iliyofanywa na media zetu kwa mtu kama Maxence Melo ambaye mchango wake umetambuliwa mpaka na Rais Buhari wa Nigeria hivi majuzi.. Tunao akina Flaviana Matata wanafanya mambo makubwa huko duniani, Mbwana Samatta na wengine lukuki.. Hizi ni hela ujue?

Wakenya wanatuzidi maarifa sehemu ndogo ndogo kama hizi.. Kwenye burudani Tanzania inaongoza Afrika Mashariki kama sio Afrika kwa ujumla.. Sio filamu na muziki pekee.. Kila idara ya burudani tuko vizuri kwa kiasi kikubwa.. Hizi ni hela ambazo media zinashindwa kuzifikia.. Hatuna maarifa?

Siamini kama media zetu zimeishiwa ubunifu wa kutengeneza contents wakati kuna soko la kutosha tu.. Najua kabisa tuna wabunifu hawashindwi kuandaa makala za namna hii.. Tatizo liko wapi?!

Natoa wito kwa Media zibadili namna ya kufikiri.. Biashara haipo kwenye kufanya news coverage and reporting pekee.. Content kama hizi zinaongeza viewership na zinalipa sana..
 
Back
Top Bottom