Umaarufu wa Israel ni chanzo chake nini?


Mnondwe

Mnondwe

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
3,465
Points
2,000
Mnondwe

Mnondwe

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
3,465 2,000
Ni kama umaarufu wa CCM aka MBOGAMBOGA,ni kupora na kulialia tu.
 
STRUGGLE MAN

STRUGGLE MAN

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2018
Messages
1,198
Points
2,000
STRUGGLE MAN

STRUGGLE MAN

JF-Expert Member
Joined May 31, 2018
1,198 2,000
HITLA ALIWAUWA SANA, FIRAUNI ALIWAUWA SANA, WALIMPA KICHAPO YESU, WALISHUSHIWA MITUME WENGI NA WALIWAKATAA NA KUWAUWA, WANAFIRANA SANA, huo ndio umaarufu wao hamna jengine
 
Mnondwe

Mnondwe

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
3,465
Points
2,000
Mnondwe

Mnondwe

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
3,465 2,000
Watu wasiokuwa na kwao na kung'ang'ania ardhi ya watu,hawafai hata kuwa wakimbizi,maana wakimbizi wana makwao.
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,887
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,887 2,000
Ujinga mtupu kwa maana hiyo unaunga mkono ufedhuli uliofanywa na ma-NAZI??Kajipange upya kujibu hoja hapa unabwabwaja tu!!!

Bahati yako nipo kwenye mfungo la sivyo ningejibu mapigo kwa kunitusi.

Wewe huoni nilichosema hapo??, nimesema; mimi siungi mkono ufedhuli wowote anaofanyiwa binadamu yeyote kutoka kwa binadamu mwingine, lakini tusipuuze vyanzo vya huo ufedhuli (causative agents).kwa sababu kama hivyo vyanzo visingalikuwepo huo ufedhuli usingalitokea.

Mfano; kuna bwana mmoja zamani sana alichinja mwanaye na akampika akala nyama yake, alipoulizwa na inasemekana ni kipindi ilipotokea njaa kubwa sana, sasa hapo unaweza kujifunza kwamba kula nyama ya mtoto wako ni haramu bali kuua ni ukatili mkubwa lakini njaa ndiyo iliyomsukuma huyo ndugu awe katili kiasi hicho.

Kwahiyo "in the first place", lazima tuangalie na kudhibiti vyanzo vya ufedhuli ama sivyo utatibu majeraha kila siku, wewe hujasikia kinga ni bora kuliko tiba ?!!🤔

Unajua historia ya Mauaji ya kimbari ya huko Rwanda??, angalia historia hiyo tangu enzi za ukoloni wa Wabelgiji nchini humo.
 
M

Msego

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2019
Messages
248
Points
250
M

Msego

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2019
248 250
Mtu hupata umaarufu kutokana na mambo mawili; ama Wema au ufedhulj na Israeli (waisraeli) wanajulikana kwa ufedhuli wao.
Kanaitwa 'ka-spy nation' kaka. Kaache tu hako kataifa kanakolingana na mji kasoro bahari. Kenyewe kanajiita "small but tough". Kuna kiongozi wa ajemi(Iran)alikafananisha na kansa ya ubongo.
 
kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
4,101
Points
2,000
Age
34
kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
4,101 2,000
Nimekuwa nikiuliza siku nyingi sana.Israel ni taifa dogo sawa na mkoa wa Morogoro.
Lakini umaarufu wake hata Marekani wako kama wanawalinda.
Vitabu vya dini viliwaita ni taifa teule la mungu.Ukisoma biblia hata majeshi ya wayahudi walikuwa wakishinda vita kila wakipigana.
Nini sababu kubwa mataifa makubwa Marekani,Urusi,Ujerumani kuwatukuza na kuwaogopa hawa watu.
Sina chuki nao mi sio semitic ila nataka kujua siri iliyofichika juu yao duniani.

c.c Mbwanaallyamtu
Maarufu kwa sababu kuna mashoga wengi kuliko popote pale duniani
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,887
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,887 2,000
Kanaitwa 'ka-spy nation' kaka. Kaache tu hako kataifa kanakolingana na mji kasoro bahari. Kenyewe kanajiita "small but tough". Kuna kiongozi wa ajemi(Iran)alikafananisha na kansa ya ubongo.

Ninajua sana kwa jina jingine kanaitwa "nyegere"😁, si unamjua huyo mnyama??!.

Lakini hata hivyo "nyegere" huwa anauliwa na wanyama kama chui.
 
Ubombo

Ubombo

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2018
Messages
299
Points
250
Ubombo

Ubombo

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2018
299 250
Unaongea pumba kana kwamba umekula mavi chooni.
Mwenyezi mungu mitume wooote kutoa mmoja tu walizaliwa Israel ivo uzao wao lazma uwe na hakili sana maaana huo uzao ni wa mitume waliopita ila so wote wenye hakili ya kufanya mambo makubwa ivo lazima mataifa mengine Kama malekan iwatumie kubuni mambo yaliyo fichikana unakumbuka wakina musa Ibrahim nawengne wengi walivo kua na uwezo ivo uzao wao bado upo jibu ndo Hilo ukitaka kujua sana soma qruan utajua taifa lile mungu aliwapa nini
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
90,353
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
90,353 2,000
Hawana umaarufu wowote hao wabaguzi na wauaji na Mataifa mengi ya magharibi yanaikoromea kwa maovu yao with exceptiona of USA.

Nimekuwa nikiuliza siku nyingi sana.Israel ni taifa dogo sawa na mkoa wa Morogoro.
Lakini umaarufu wake hata Marekani wako kama wanawalinda.
Vitabu vya dini viliwaita ni taifa teule la mungu.Ukisoma biblia hata majeshi ya wayahudi walikuwa wakishinda vita kila wakipigana.
Nini sababu kubwa mataifa makubwa Marekani,Urusi,Ujerumani kuwatukuza na kuwaogopa hawa watu.
Sina chuki nao mi sio semitic ila nataka kujua siri iliyofichika juu yao duniani.

c.c Mbwanaallyamtu
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,887
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,887 2,000
Mwenyezi mungu mitume wooote kutoa mmoja tu walizaliwa Israel ivo uzao wao lazma uwe na hakili sana maaana huo uzao ni wa mitume waliopita ila so wote wenye hakili ya kufanya mambo makubwa ivo lazima mataifa mengine Kama malekan iwatumie kubuni mambo yaliyo fichikana unakumbuka wakina musa Ibrahim nawengne wengi walivo kua na uwezo ivo uzao wao bado upo jibu ndo Hilo ukitaka kujua sana soma qruan utajua taifa lile mungu aliwapa nini
🙏🏻🙏🏻
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
1,042
Points
2,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
1,042 2,000
Una maana uyahudi ndiyo uisraeli??.

Kwahiyo Hitler aliua "wajomba" zake??.
Sababu za chuki za Hitler kwa waisrael 1.Dr mmoja muisraeli alikuwa anamtibu mama yake akaja kufariki hivyo Hitler alidai uzembe wa dr ulisababisha kifo cha mama yake 2.Asilimia 80% ya uchumi wa Ujerumani ulihodhiwa na wayahudi hivyo Hitler alitengeneza propaganda kuwa hali ngumu ya maisha imeletwa na wao na wayahudi ndio chanzo cha wao kushindwa vita kuu ya kwanza ya dunia.
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
1,042
Points
2,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
1,042 2,000
Una maana uyahudi ndiyo uisraeli??.

Kwahiyo Hitler aliua "wajomba" zake??.
Mkuu Mokaze hakuna sehemu inaitwa Uyahudi ila kuna sehemu inaitwa Israel.
Uyahudi ni kabila na Israeli ni taifa.
Ni sawa na kulinganisha Uswahili na Utanzania
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,887
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,887 2,000
Sababu za chuki za Hitler kwa waisrael 1.Dr mmoja muisraeli alikuwa anamtibu mama yake akaja kufariki hivyo Hitler alidai uzembe wa dr ulisababisha kifo cha mama yake 2.Asilimia 80% ya uchumi wa Ujerumani ulihodhiwa na wayahudi hivyo Hitler alitengeneza propaganda kuwa hali ngumu ya maisha imeletwa na wao na wayahudi ndio chanzo cha wao kushindwa vita kuu ya kwanza ya dunia.


Angalia swali;- Hitler aliua wajomba zake??! Au huyo Dr wa kiisraeli alikuwa mzembe na akaua mwisraeli mwenzake, (mama yake Hitler).??
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,887
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,887 2,000
Mkuu Mokaze hakuna sehemu inaitwa Uyahudi ila kuna sehemu inaitwa Israel.
Uyahudi ni kabila na Israeli ni taifa.
Ni sawa na kulinganisha Uswahili na Utanzania

Hapana mkuu, Uyahudi siyo kabila bali ni jina la dini aliyokuja nayo Nabii Musa (as) kwa ajili ya Waisrael, Uyahudi ndiyo (Judaism). kwa upande wa kabila Waisreali wanayo makabila 12 (tribes) ambayo yametokana na wale watoto 12 wa kiume wa nabii Yakubu (Jacob) au kwa jina jingine huyu Yakubu ni Israel na ndiyo chanzo cha hilo jina Israel.

Ukisoma katika Qur'an waisrael wanaitwa "Banii Israel" yaani watoto wa Israel (Yakobo).

Ni sawa uliposema Israeli ni taifa.
 
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
535
Points
500
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
535 500
Nimekuwa nikiuliza siku nyingi sana.Israel ni taifa dogo sawa na mkoa wa Morogoro.
Lakini umaarufu wake hata Marekani wako kama wanawalinda.
Vitabu vya dini viliwaita ni taifa teule la mungu.Ukisoma biblia hata majeshi ya wayahudi walikuwa wakishinda vita kila wakipigana.
Nini sababu kubwa mataifa makubwa Marekani,Urusi,Ujerumani kuwatukuza na kuwaogopa hawa watu.
Sina chuki nao mi sio semitic ila nataka kujua siri iliyofichika juu yao duniani.

c.c Mbwanaallyamtu
wewe sio semitic au anti semitic ukisema wewe sio semitic maana yake wewe ni anti semitic
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
1,042
Points
2,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
1,042 2,000
Hapana mkuu, Uyahudi siyo kabila bali ni jina la dini aliyokuja nayo Nabii Musa (as) kwa ajili ya Waisrael, Uyahudi ndiyo (Judaism). kwa upande wa kabila Waisreali wanayo makabila 12 (tribes) ambayo yametokana na wale watoto 12 wa kiume wa nabii Yakubu (Jacob) au kwa jina jingine huyu Yakubu ni Israel na ndiyo chanzo cha hilo jina Israel.

Ukisoma katika Qur'an waisrael wanaitwa "Banii Israel" yaani watoto wa Israel (Yakobo).

Ni sawa uliposema Israeli ni taifa.
ahsante kwa elimu hii.Ni kweli nadhani Judaism kiswahili ni Uyahudi.Ila mafundisho yanasema YESU alikuwa myahudi.Na dini ya wayahudi ilikuwepo kabla YESU hajaleta injili.
i stand to be corrected
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,887
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,887 2,000
ahsante kwa elimu hii.Ni kweli nadhani Judaism kiswahili ni Uyahudi.Ila mafundisho yanasema YESU alikuwa myahudi.Na dini ya wayahudi ilikuwepo kabla YESU hajaleta injili.
i stand to be corrected

Ni kweli dini ya kiyahudi ilikuwepo kabla Yesu hajazaliwa kwasababu hiyo dini ililetwa na nabii Musa kwa ajili ya Waisraeli na Yesu ni Muisraeli mfuasi wa Nabii Musa hivyo Yesu ni Myahudi.

Injili maana yake ni habari njema, habari njema za kutilia mkazo au kufafanua kitabu cha Taurati kilichokuwa na sheria alizokuja nazo Nabii Musa kwa ajili ya hao Mayahudi yaani wafuasi wake, kifupi Yesu alikuja kufundisha Taurati kwa njia ya injili na ndiyo maana ukisoma iatika Mathayo, anasema Yeye hakuja kutangua Taurati na manabii bali kutimiliza.

Waliokuwa wafuasi halisi wa Yesu wakati huo walikuwa Mayahudi-wasaidizi, (Judeo-christians).
 
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
4,410
Points
2,000
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
4,410 2,000
Ni kutokana na Marekani kuitumia hiyo nchi kimkakati katika mashariki ya kati,pia hiyo nchi ni mtiifu mkubwa kwa Marekani ndio maana inavuma dunia nzima;ni sawa na masikini awe mnyenyekevu na mtiifu kwa tajiri,lazima masikini nayeye atanukia nukia utajiri wa mwenzake.Fundisho tunalopata hapo,tujaribu kuwa karibu karibu na matajiri ili nasi tuweze kuvuma kama hao matajiri au katika nyanja mbalimbali.
 
Otterhound

Otterhound

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
523
Points
500
Otterhound

Otterhound

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
523 500
Umaarufu wake umetokana na mauwaji anayoyafanya dhidi ya taifa masikini/Palestine kuuwa watoto, wazee na wajane.
 

Forum statistics

Threads 1,296,486
Members 498,655
Posts 31,249,933
Top