Ukweli usiosemwa

Ukweli usiosemwa

Naomba kuuliza hivi katiba mpya inaweza kuzalisha ajira kwa asilimia ngapi au inaweza kuinua uchumi wa nchi?
Kwa kweli jibu ni ndio ,, katiba inaweza kuinua uchumi wa nchi na kuzalisha ajira ndio maana nchi iliteketeza mabilioni katika mchakato wa katiba Mpya. Isitoshe suala la katiba Mpya nimelitumia tu kama kiashiria kimojawapo cha umaskini wetu kifikra.
 
Pamoja na katiba iliyopo kuwa na mapungufu, kuna utii wa katiba?
Tatizo kubwa siyo katiba mpya bali fikra mbovu zisizoweza kusimamia makubaliano ya kijamii.
Fikra hizi mbovu zinaelekeza jamii kwenye utumwa mpya wa kiuchumi kwa kuwakaribisha wageni kufanya umachinga kwa jina uwekezaji.
Wawekezaji lazima wachujwe waruhusiwe tu kwenye yale mambo yanayohitaji teknolojia kubwa, na siyo biashara wanazoweza kufanya wenyeji.
 
Pamoja na katiba iliyopo kuwa na mapungufu, kuna utii wa katiba?
Tatizo kubwa siyo katiba mpya bali fikra mbovu zisizoweza kusimamia makubaliano ya kijamii.
Fikra hizi mbovu zinaelekeza jamii kwenye utumwa mpya wa kiuchumi kwa kuwakaribisha wageni kufanya umachinga kwa jina uwekezaji.
Wawekezaji lazima wachujwe waruhusiwe tu kwenye yale mambo yanayohitaji teknolojia kubwa, na siyo biashara wanazoweza kufanya wenyeji.
Kweli kabisa na bandiko langu linahusu mambo mengi yaliyobase katika umaskini wa fikra ila members wengine wamebase kwenye katiba
 
Umasikini wa fikra utapungua watu wakipata elimu na "kuelimika"

Pili swala la kuweka taifa mbele ni swala muhimu sana. ...watu wamekosa uzalendo na wamekuwa wabinafsi.

Hivyo basi inahitaji kiongozi shupavu kuleta matokeo ya haraka.

Hapa naona tunabishana kuhusu "utaratibu"

Cha msingi tuweke mifumo kwa njia iliyo rahisi then hayo mengine yatafuata.

Ni swala la vipaumbele tu.
 
Katiba inapaswa kutoa mamlaka kwa taasisi nyeti kama police;mahakama;Cag,DPP,Takukuru,Tume uchaguzi nk kufanya Kazi kwa waledi na Uhuru bila kuingiliwa na wana siasa
 
Wanao weza kumshauri bwana mkubwa wafanye hivyo kwa moyo dhati kwa maslai mapana ya taifa letu
 
Jamaa ni Big head...maana unaitengeneza Tanzania ya miaka minne tu. Ukifa au ukiondoka madarakan kwa kushindwa uchaguzi ama mda wako kuisha, madudu yatarudi yaleyale....kwann usiache ulinzi mzuri ambao ni katiba?
 
nilikua nafatilia majibu ya mukulu, alipojibu hapo kwenye kipengele namba moja, nilijikuta nimesonya kwa hasira.
 
Mkuu umemaliza ila wenye madaraka ndio hawajui madhara ya kuchezea na kupuuza katiba ya wananchi. Nakushukuru kwa kunisemea nadhani tupo wengi tunaokubaliana na hoja yako.

GOD BLESS YOU
 
Naomba kuuliza hivi katiba mpya inaweza kuzalisha ajira kwa asilimia ngapi au inaweza kuinua uchumi wa nchi?
Kinyume cha hoja yako jiulize nchi inaponyooshwa bila ushiriki wa watu mwisho wake ni nini wapi na lini?
 
Twahil wewe una Akili sana na wewe sio mwana Ccm wala Ukawa kama mimi ila una Maono sana brother.wachangiaji wengi humu ni chuki binafsi.Acheni Rais Magufuli afanye kazi ya kujenga nchi,nchi hii wazee iko na rasilimali kibao bado tuko nyuma sana ya hata nchi za kawaida sana.mfano Ethiopia wana ndege zaidi ya 25 za abiria lakini hawana vivutio vingi kama sisi hapa,lakini hatuna hata ndege hata moja,so unataka watalii waje hapa kwa usafiri gani?tujenge nchi kwa pamoja,Angola walipoamua kusimama kama nchi baada ya mapigano yao ya muda mrefu baina ya MPLA na UNITA angali leo wako wapi kimaendeleo?sisi hatujielewi tunapenda kuongea bila kujituma na kuwa sehemu ya mabadiliko tunayoyataka.
Tuamue mimi wewe na yule tujinyime tupigane tuiinue hii nchi,hicho ndio cha mdingi,but hapa ukileta Ukanda na Ukabila hatutaona umuhimu wa Magufuli ambaye amwkuwa mfano wa kuigwa ktk kila kona ya Dunia kwa sasa,but we don see that.
 
Akina Hitler Musolin etc walifanya waliyoyafanya kweli, lakini waliyoyafanya ya maendeleo yameimarishwa na misingi ya kidemokrasia.

Sisi kwa kukosekana demokrasia shirikishi si ya Nyerere Karume Mwinyi Mkapa wala Mkwere yanayoendelezwa.

Kila anayekuja ana lake miaka 50+ sasa hatuna mwongozo au dira tunayoifuata. Ndiyo maana hata dikteta uchwara anajitutumua na kusifiwa na wasioelewa wenzake kwa maagizo yanayobuma.

NI KWELI ELIMU YA WENGI TENA WATAWALA INATIA SHAKA
 
Back
Top Bottom