Ukweli ni upi kuhusu Oscar Kambona?

keisangora

JF-Expert Member
Mar 21, 2014
1,050
2,000
Nyerere alikuwa anakopi vitu tokea USSR ama uchina analeta hapa nyumbani.hata alama ya nyundo ,jembe aama mundo pia mwenge amekopi tokea USSR.aliyekaa Russia ataleta shuhuda nzuri nadhani. Namie Nina uhakika mana nimeishi huko miaka miwili so Nina uhakika nachoongea
Mkuu Nyani,

Heshima mbele, I like kila ulichosema so far kwenye hii topic, now ngoja tujairbu kuchambua kidogo:-

1. After the mutiny, differences between Kambona and Nyerere began to appear. Nyerere wanted to introduce a one party system into Tanzania to strengthen state security. Kambona argued against the move claiming that it would inhibit peoples freedom and progress towards democracy. However, Kambona was defeated in parliament. He refused to sign the bill.

I mean right here, ndipo mambo yetu yalipoanza kwenda mrama as a nation, na ndio ninayoyasema kila siku, kumbuka kuwa to this point tulikuwa on the right track, kuaniza uchumi, uongozi, mpaka siasa, now look at the turn of events ambazo eventually, ndio zilizotufikisha tulipo!

2. In 1967 after a trip to China in 1965, Nyerere impressed with Maos style of communism, wanted to adopt the same system under the guise of Ujamaa. The main doctrine behind Ujamaa was the relocation of peasants into village communes and the nationalization of all industries and property. Kambona did not agree with the policies, arguing that they would rather increase poverty and state control over the people. He resigned from the Government and the party and later with his family fled to neighbouring Kenya and then UK were he was granted political asylum.

Tizama kiongozi aliyekuwa na uwezo wa kuona mbali, exactly his argument then ndio hasa yalipolalia matatizo yetu, kumbe walikuwepo wenye akili ya kuona mbele, I mean this is very interesting story, pumba na mchele uko clear upande gani?

3. Immediately thereafter, Kambonas properties were confiscated. His two brothers Mattiya and Ottini Kambona were detained without trial and put in prison for over ten years. Other family members were harassed and detained. Some were falsely accused of plotting to overthrow the Tanzanian Government and were tried and imprisoned by the Government.

Wooow! Yaaani kweli haya mambo yalifanyika bongo under Mwalimu?

4. Most famous of these were Bibi Titi who fought alongside Nyerere in the independence movement and was head of the womans wing and also Michael Kamaliza, the former trade unionist and TANU member and government Minister. Other family members included Gray Mattaka, John and Elia Chipaka and Prisca Chiombola. Kambona was also accused of being the ring leader of the plotters while in London and was tried in absentia. The accused finally appealed to the East African High Court and were acquitted. Though they were later rounded up by the Tanzanian government and thrown into jail again.

5. Kambona was also accused of stealing millions of public funds,

6. Kambona challenged the Tanzanian government to request the Kenyan authorities to substantiate the allegations which they never did.

7. In London Kambona led a tough life in exile under considerable financial constraints. However in 1982, his two brothers Mattiya and Otini Kambona were eventually released from detention after the intervention of New Zealand Prime Minister Robert Muldoon.


8. On returning to Tanzania Kambona found that the progress towards democracy was disappointingly slow.


9. His eldest son Mosi Kambona was murdered in London in unexplained circumstances.

Sasa wakuu wangu bado kuna maswali kwamba kwa nini as a nation tupo hapa tulipo? Maana kwanga naona majibu yako clear hapa, kama kuna story ya upande wa pili tungekuwa tumeshaisikia, na pia tuliambiwa Kambona amekimbia Azimio La Arusha, lakini hapa ukweli unajionyesha wazi, au labda tusubiri na upande wa pili ulete yao pia, otherwise I am convinced kuwa huu ndio ukweli wenyewe wa kwa nini taifa letu limekwama!

Ahsante Mtoa Mada, yaanai you made my day!
 

Yako Atta

JF-Expert Member
Oct 26, 2016
208
500
Ni sawa Kawawa alikuwa sahihi hatuna shida na hilo!

Lakini huyu Kambona alishiriki kutunga Sera na Misingi ya Azimio la Arusha,wazi wazi ndani ya jopo la Mwalimu Nyerere! wakakubaliana kwa Umoja jinsi ya kulitekeleza! kwa nini baadaye aligeuka na kulikana? ili kutekeleza kile alicho shiriki kukianzisha?

ni wazi alikuwa ni tatizo la ki-Juda mbele ya macho ya wenye akili hata km huyo angekuwa Rais wetu na kuleta huo Ubepari, angeongoza vibaya, na tungekuwa pabaya zaidi kuliko Ubepari wa mpito tulio nao leo!

Sisi Tanzania siyo maskini hata kidogo sema wewe Mungu amekupiga Kofi tu, Maghorofa haya yoote? Afya bure, Nyumba Bure NH, Nyumba za Biafra kila Mkoa, Barabara lami mpaka chooni, Elimu yetu Bure kwa miaka 50 tu ya Uhuru tuko hapa pazauri,

Taifa la watu tulioathiriwa na Utumwa, Ukoloni, Vita za mara kwa mara za Majirani zetu, lkn bado tuko ngangari, unakufuru bure mwishowe Mungu atuadhibu kwa domo lako! kukosa shkrani! tembea USA uone lundo la Maskini, Lesotho, Senegal ni utachoka wewe! haya maneno ume-copy ya watu vitabuni! sema ya kwako ya dhati moyoni.
Kuna muda unaweza kushiriki katka maamuzi fulan ila utakapokaa na kutafakari kwa kina unaweza ona kabisa kuwa ulikosea. Kubadili mwelekeo juu ya kutafuta usahihi wa kile ulichokiazimia kimakosa awali ndo ukomavu wa fikra. Kushiriki katka kuandaa azimio la Arusha na kisha kuja kulipinga sioni kama ni shida ikiwa aliliona kwa jicho la tatu kuwa n janga la nchi kwa siku za usoni. Haya maisha yanahitaji mnyumbuliko wa kiwakati, hivyo kuna haja ya kurudufu maamuzi na misimamo yetu kila mara kama inaendana na wakati na mivumo ya pepo za ulimwengu. Hivyo naendelea kusisitiza kuwa Kambona alikuwa Big Brain.

Kuhusu umaskini/na ufukara nmeungumza kwa istilah pana ya kinchi na sio kwa kupoint vitu vichache kama ulivyofanya mwanabodi. Tanzania ina rasilimali nyingi ila bado ni Nchi ya Taifa Fukara. Ni ukweli ulio dhahir kuwa asilimia kubwa ya watu wa nchi hii n mafukara. Serikali ina bajet yenye nakisi kubwa. Nchi ina reserve ndogo ya Dhahabu safi katka mabenk ya kiulimwengu, fedha yetu n yenye thamani ndogo, urari wetu kibiashara n hasi (Export vs Import). Hizi zote n miongon mwa alama za nchi maskini. Hayo maghorofa na miundombinu unayosema ww, yamemuondolea shida na dhiki yule mkulima wabjembe la mkono mwenye kutegemea hisan ya hali ya hewa?

Kawawa na Nyerere wote walikuwa failures katka maamuzi mengi yaliyohusu mustakabali wa nchi. Jaribu kutafuta ngano za Sir George Kahama kuhusu usuhuba wake yeye na Mwalimu Nyerere husuan yey Kahama akiwa anasoma England, anasema kabisa kuwa Nyerere alikuwa ana damu ya kichifu hivyo hakuwa na uvumilivu wa kupingwa juu ya kile alichokiamin licha ya kutajwa kuwa na uwezo mkubwa wa kusikiliza hoja. Wengi wa wafuasi wake walikuwa n wale wa "Zidumu Fikra za Mwenyekit".

Kitendo cha Mkapa kutogusia battle ya Nyerere vs Kambona kweny kitabu chake inaweza kutupa tafsir ya ukweli unaofichwa ambao kama angeamua kuuweka wazi basi huenda baadhi ya watu wangehis kuwa Mwalimu kafanyiwa dharau na Hayati Ben Mkapa.

Tusome na kudadisi yaliyo nyuma ya pazia yasiosemwa wala kuandikwa kuhusu Mwalimu Nyerere.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom