Ukiwa unajitafuta zima simu, usioe, jitenge, kaa mbali na dini. Utanishukuru baadaye!

Ukiwa unajitafuta zima simu, usioe, jitenge, kaa mbali na dini. Utanishukuru baadaye!

Zamani nilipokuwa nimeajiriwa kuna jamaa aliacha kazi hakupatikana zaidi ya miaka 5, alitoka kazini akiwa na madeni kila kona, after five years nimepatana naye kafanikiwa kwa kiasi chake. Yaani hashindwi kulipa bills, analipa maeneo makubwa uko Katavi na Morogoro, pia anauza pembejeo za kilimo.

Hasara za kuoa au kuwa available wakati unajitafuta

1. Unaweza kupoteza focus yako

Wakati bado unajitafuta—kujenga career, biashara, skills au direction ya maisha—kuwa kwenye mahusiano au ndoa kunaweza kugawanya attention (umakini) yako. Badala ya kujiuliza “Nataka kuwa nani?”, unaanza pia kubeba mahitaji na matarajio ya mtu mwingine.

2. Unaweza kupunguza kiwango cha risk (hatari/hasara) unachoweza kuchukua
Kujijenga mara nyingi kunahitaji kujaribu biashara, kuhama mji, kusoma, kubadilisha career au kuanza upya. Ukiwa na majukumu mengi, unaweza kuogopa kuchukua risks ambazo zingekusaidia kukua.

3. Unaweza kuchelewesha kujijenga kwa sababu ya majukumu
Ndoa inaweza kuja na majukumu ya kifedha, watoto, nyumba na familia pana. Majukumu hayo ni ya kawaida, lakini kama umeingia bila msingi mzuri, yanaweza kufanya kujijenga kuwa kugumu zaidi.

Ukiwa unajitafuta halafu ukaingia kwenye mchakato wa kujihusisha utapewa kadi za harusi kutoka kwa watu wako wa karibu na utashindwa kuwapa, mwisho utajihisi mnyonge sana, ukienda kwenye nyumba za ibada wakati unajitafuta utakutana na michango ya kufa mtu, sadaka za kujimaliza, zaka, maendeleo ya huduma/majengo, n.k.

Potea katika uso wa Dunia, rudi ukiwa na uwezo wa kujihusisha then hakuna atakayekuuliza kama pesa zako ni safi au vipi!
Sahihi kabisa
 
Kuna kuzima simu na mambo yako yakazimika mazima yaani kuzima simu you know exactly what your going to do with the situation, kufanikiwa ni mtazamo wako ukoje ukiangalia kwenye kila aliyefanikiwa alipush button ambayo kwa wengine ilionekana ngumu kwahiyo maisha hayana formula. Mimi nimekuta simulizi kuna bamkubwa alitoboa tu baada ya kuoa na kila kitu kilinyooka kwenye njia yake. Mungu hakupi unachotaka bali anakupa unachostahili kwahiyo tambua ukiwa unapambana usisahau kudra.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom