Ukiugua malaria utumie dawa gani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukiugua malaria utumie dawa gani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MJINI CHAI, Dec 24, 2010.

  1. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Wana JF naomba kujuzwa Dawa ya Malaria kwa sasa ni ipi? maana kila dawa inaonekana haina nguvu, je tutumie Kwinini ambayo inaonekana inatibu Malaria? wasiwasi wangu naona kana ni dawa ya mwisho pale zinaposhindikanika dawa zingine, sasa tufanyeje? naomba Msaada wana JF
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,319
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Onana na madaktari kwenye zahanati ama vituo vya afya! Watakushauri dawa sahihi ya kutumia.
     
  3. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    huko kuna oroda na Mseto sijui wa nini?... dawa zimechakachuliwa na unatakiwa ulipie hata na vipimo mi nachanganyikiwa sijui nianze kunywa MWAROBAINI tatizo cjui Dozi yake maana ni chungu kweli...
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,319
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Dawa Mseto (Artemisinin based combination therapies) ndo dawa zinazoshauliwa kutumika hata na wizara ya afya. Kama wewe hutaki basi nakushauri tafuta tiba za kichina. Jizoeze tabia ya kufuata ushauri wa wataalamu.
     
  5. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    sawa mkuu......wataalamu katika zahanati zetu hizi wana yodo sanaaa nitawasikilizaga tu nipone
     
  6. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hili ni tatizo kubwa sana katika nchi yetu maana kila mtu anajua kila kitu.watu hatuheshimu utaalamu hata kidogo au sijui ni kwa sababu umechakachuliwa na wanasiasa.Tabu kweli kweli.
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,319
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Jamaa analeta mauza uza hata kwenye afya yake! ni kazi sana kuelewesha mtu wa aina hii
     
  8. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    mkuu c kwamba siwezi elewa ila naangalia na Mtu mwenyewe anetoa ushauri hasa akiwa amelewa pombe muda wote teh..teh..tehhhhhh
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,319
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Mkuu sisi walevi huwa tuko makini sana kwenye fani zetu! Nadhani ulikuwa mdogo hebu fatilia habari za Prof Shaba wa Muhimbili. Alikuwa kama mimi full time yuko juu ila kazi ni balaaa! Unakunywa kinywaji gani? Beer, wine, rum ama whiskeys?
     
  10. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    mkuu yule anayeshindaga pale Makumbusho ni Prof Shaba au Prof Fupi? na aliyekufa ni nani kati yao? na kuhusu swala la nakunywa kinywaji gani? mimi ni Non Alcoholic ila mnatulazimishaga nyinyi Madactor na madawa yenu mnayoweka pombe
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    Tumia mwarobaini!
     
  12. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    wewe safi sanaaaaa, sasa Mkuu Dose yake ikoje? si unajua uchungu wake? nisije onekana nawanunia watu ninamopita kwa kukunja uso huku midomo imechongoka muda wote kwa uchungu wake
     
  13. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mkuu, Rev Masanilo,dawa si tatizo, tatizo lipo kwa wapimaji na wapimwaji pia. Wapimaji wengi wa nyakati hizi either hawamjui malaria parasite anaonekanaje(morphology) au hawamjui kabisa na hata parasitemia count hawajui pia. Mtu anapima anambiwa ana malaria 2, au 3 unampa dawa,tena second line treatment,this is ridiculous!

    Unakula dawa, tena hiyo ya mseto na unamaliza dozi,ukipima, malaria ipo palepale na hapo kuna wengine walishatumia Artisunate lakini ukipima unaambiwa ipo.

    Mpimwaji yeye kwake kila homa ni malaria tu,hajui kuwa kunaweza kuwepo tatizo jingine mbali ya malaria ndo maana watu wanakula dawa za malaria ovyo sababu ya kuamini kila homa ni malaria. Itatuchukua muda mrefu sana kuamini kuwa malaria imepungua sana kwa sasa sababu ya jitihada zilizofanyika kudhibiti.
     
  14. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Thanks mkuu NG'OTIMBEBEDZU for your good elaboration
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,394
    Likes Received: 1,550
    Trophy Points: 280
    jaribu ARV
     
  16. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 14,423
    Likes Received: 1,630
    Trophy Points: 280
    Mtu unahitaji moyo wa ziada kuwaamini WATAALAMU wa Kitanzania. Wengi wao wamekaa kifisadi sana
     
  17. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Bila kupima Mkuu? teh teeh teeeh.......
     
  18. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #18
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,331
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Ni kweli Mkuu hasa vifaa vyao wanavyovitumia kucheck, nakumbuka zile Microscopy za shule ya Msingi miaka ile ya 1970 nazionaga kwenye hizi Laboratories sasa kweli huwa zinafanyiwa Calibrations hizi? au ndio bora liendeee
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 28,226
    Likes Received: 3,146
    Trophy Points: 280
    kama unaumwa hapa utaongeza ugonjwa wazo tu kila mtu ATAKUJA NA YAKEBINAFSI NTAKWAMBIA KUNYWA MAJI YA ALOVERA UPO...SIJUI WA MSETOMCHANGANYIKO/METADIDY NA WENGINEO...POLE SANA WE KUNYWA UNAYOAMINI KUPONA NI IMANI TU KULE VIJIJINI AWAJUI MAMBO YENUYA METAKEVIN/DUKOTEXYIN NA NYINGINE WANAKUNYWA MTI MMOJA WANACEHEMSHA MAJANI NTAKUJULISHA JION STAY TUNED NAJARIBU KUUPANDA UNAKAUKA NATUMAINI UKIKUA NTAANZISHA HERBALIST YANGU
     
  20. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 28,226
    Likes Received: 3,146
    Trophy Points: 280
    akikupima ukimwi huyu si takwambia una ukimwi loh m ndio maana nasema kupima uchochoroni loh..mmh
     
Loading...