mkuu, rev masanilo,dawa si tatizo, tatizo lipo kwa wapimaji na wapimwaji pia. Wapimaji wengi wa nyakati hizi either hawamjui malaria parasite anaonekanaje(morphology) au hawamjui kabisa na hata parasitemia count hawajui pia. Mtu anapima anambiwa ana malaria 2, au 3 unampa dawa,tena second line treatment,this is ridiculous!
Unakula dawa, tena hiyo ya mseto na unamaliza dozi,ukipima, malaria ipo palepale na hapo kuna wengine walishatumia artisunate lakini ukipima unaambiwa ipo.
Mpimwaji yeye kwake kila homa ni malaria tu,hajui kuwa kunaweza kuwepo tatizo jingine mbali ya malaria ndo maana watu wanakula dawa za malaria ovyo sababu ya kuamini kila homa ni malaria. Itatuchukua muda mrefu sana kuamini kuwa malaria imepungua sana kwa sasa sababu ya jitihada zilizofanyika kudhibiti.