UKIMWI ulikuwa zamani 1990+

UKIMWI ulikuwa zamani 1990+

IKIRIRI

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Posts
2,734
Reaction score
3,033
Kipindi hiki nyimbo zinazotamba ni bolingo+Remi ongara
Enzi zile MTU akiumwa kila MTU anajua
Familia nyingi ziliteketea
Wachache sana walinusurika wengi walikufa kipindi kile...ukiupata lazima ufe..
Tuliishi Kagera-bukoba enzi izo mzee yuko Kule....jamani msikie tu haya mambo...
Tumshukuru mzungu Leo kila kitu poa...
Nipe uzoefu...kipindi kile ilikuwaje...
 
Kiukweli zamani ulikuwa ukisikia mtu anaukimwi, unamshangaa kabisa. Kipindi hicho nlikuwa mdogo.
Lakini baada ya kukuwa na kujua ukimwi ni kama magojwa mengine tu. Sioni cha ajabu,
Na mgojwa anahitaji upendo wa faraja.
 
Mimi UKIMWI siuelewi kuna mama flani mwaka 1992 nikiwa bado mdogo kabisa sema najitambua alikuwa jirani yetu mumewe alifariki kwa huu ugonjwa akamuacha huyo mama akiwa mjamzito.
Huyo mama akajifungua kwa njia ya operation pale aliposhonwa ilichukua sana muda kupona naye walidhani atakufa maana mtoto aliyemzaa alifariki baada ya miezi kadhaa.
Lakini huyo mama mpaka leo yupo na afya tele watu wanakufa wanamuacha na habari za kuwa ana ngoma zilikwisha sahaulika
 
Mimi UKIMWI siuelewi kuna mama flani mwaka 1992 nikiwa bado mdogo kabisa sema najitambua alikuwa jirani yetu mumewe alifariki kwa huu ugonjwa akamuacha huyo mama akiwa mjamzito.
Huyo mama akajifungua kwa njia ya operation pale aliposhonwa ilichukua sana muda kupona naye walidhani atakufa maana mtoto aliyemzaa alifariki baada ya miezi kadhaa.
Lakini huyo mama mpaka leo yupo na afya tele watu wanakufa wanamuacha na habari za kuwa ana ngoma zilikwisha sahaulika
mkuu huu ugonjwa kiufipi ni fake ni ( mindset disease),watakuambia huyo mama ni carrier yani kuwa kuna watu ambao virusi havina uwezo wa kupunguza kinga zao za mwili
 
mkuu huu ugonjwa kiufipi ni fake ni ( mindset disease),watakuambia huyo mama ni carrier yani kuwa kuna watu ambao virusi havina uwezo wa kupunguza kinga zao za mwili
Mkuu nimesoma baadhi ya threads humu na kwenye internet na kutazama baadhi ya documentaries ila nilikubari kuwa UKIMWI upo baada ya ndugu yangu kuunasa toka mwaka 2004 akawa anaficha na hatumii dawa kabisa siku afya ilipoanza mchenjia akawa hataki kusema.
Tulimpeleka hosp wakawa wanamwekea drip tu kuuliza kwanini hapewi dawa yoyote wakatujibu sasa yeye kama hataki tumia ARV wafanyeje ndipo kushutuka kumbe wao walihisi tunafahamu.
To cut the story short ni kwamba walisubiri CD4 zake zipande maana zilikuwa chini sana ndipo akaanzishiwa dozi na afya ikarudi.
Mimi ninaamini HIV virus ipo ila ni kirusi cha kwenye maabara ambacho kinakuwa modified kila mara
 
Mimi UKIMWI siuelewi kuna mama flani mwaka 1992 nikiwa bado mdogo kabisa sema najitambua alikuwa jirani yetu mumewe alifariki kwa huu ugonjwa akamuacha huyo mama akiwa mjamzito.
Huyo mama akajifungua kwa njia ya operation pale aliposhonwa ilichukua sana muda kupona naye walidhani atakufa maana mtoto aliyemzaa alifariki baada ya miezi kadhaa.
Lakini huyo mama mpaka leo yupo na afya tele watu wanakufa wanamuacha na habari za kuwa ana ngoma zilikwisha sahaulika
Siyo lazima mumewe kuwa na UKIMWI basi na mke atakuwa na UKIMWI....kuna majibu yanaitwa Discodant Mume HIV positive lakini mwenza wake ni HIV negative
 
Siyo lazima mumewe kuwa na UKIMWI basi na mke atakuwa na UKIMWI....kuna majibu yanaitwa Discodant Mume HIV positive lakini mwenza wake ni HIV negative
Hilo nalijua na case kama hiyo imetokea two weeks ago mume anao mke hana.
Lakini kwa huyu mama miaka hiyo walisema anao na aliugua sana sana ikafika muda wakawa wanasema leo haifiki asubuhi ameondoka ila akapona mpaka leo she is well and good haumwi ana afya tele
 
Hilo nalijua na case kama hiyo imetokea two weeks ago mume anao mke hana.
Lakini kwa huyu mama miaka hiyo walisema anao na aliugua sana sana ikafika muda wakawa wanasema leo haifiki asubuhi ameondoka ila akapona mpaka leo she is well and good haumwi ana afya tele
Kama watu walisema hata leo kuna watu huwa wanasema lakini taarifa zao siyo sahihi.Nilitegemea usema ulimsikia mama mwenyewe anasema.
 
Kama watu walisema hata leo kuna watu huwa wanasema lakini taarifa zao siyo sahihi.Nilitegemea usema ulimsikia mama mwenyewe anasema.
Nilikuwa bado mdogo kipindi hicho. Siwezi kusema moja kwa moja alikuwa 100% alikuwa anao ila mazingira kidonda cha operation kilichukua muda sana kupona hadi alianza toa harufu ya uvundo, mtoto aliyejifungua alifariki pia alikonda nadhani unakumbuka vizuri kipindi kile UKIMWI ulikuwa unaua kwa kukukondesha kule kwetu Kagera walikuwa wanauita Silimu kutokana na neno la Kingereza Slim lenye maana ya kupungua unene au kukonda.
 
Nilikuwa bado mdogo kipindi hicho. Siwezi kusema moja kwa moja alikuwa 100% alikuwa anao ila mazingira kidonda cha operation kilichukua muda sana kupona hadi alianza toa harufu ya uvundo, mtoto aliyejifungua alifariki pia alikonda nadhani unakumbuka vizuri kipindi kile UKIMWI ulikuwa unaua kwa kukukondesha kule kwetu Kagera walikuwa wanauita Silimu kutokana na neno la Kingereza Slim lenye maana ya kupungua unene au kukonda.
Hayo yote yanaweza kukutokea na bado mtu akawa HIV negative.Nakumbuka sana kipindi kile kuhusu UKIMWI na wengi walikuwa wanapungua sana uzito na kukonda sana na hali ilikuwa inatisha sana.Mfano ulikuwa ukiingia wodi ya Mwaisela Muhimbili ilikuwa hali inatisha sana. Tofauti sana na siku hizi.
 
Siyo lazima mumewe kuwa na UKIMWI basi na mke atakuwa na UKIMWI....kuna majibu yanaitwa Discodant Mume HIV positive lakini mwenza wake ni HIV negative
Ngoma zamani ilikuwa inatisha sana yani mtu anakonda akiwa kindani kajifunika unaona palo flat unaweza kuhisi hakuna mtu.
Kule kwetu kagera sehemu moja inaitwa kiziba watu walikufa sana.
Familia nzima inateketea nyumba zikawa zinafungwa na kukosa watu wa kuishi mle.
Ngoma aisee haifai
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom