UKAWA wamjibu Magufuli kuhusu kutofanya siasa, wasema wataendelea kwa kuwa katiba inawaruhusu


chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,702
Likes
7,233
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,702 7,233 280
Mwenyekiti wa kambi ya upinzani bungeni amepinga vikali kitendo cha Magufuli kuzuia watu kusema amesema unapozuia watu kusema unasababisha watu kusema kwa vitendo na wakisema kwa vitendo vitendo hivyo vinakuwa vya uvunjifu wa amani, Amesema nchi ziizojaa vurugu ni nchi ambazo marais wake walikuwa wanajifanya wababe na watawala kujifanya wana mamlaka zote

Ameshangaa pia kiongozi huyo aliposema kuwa atawalinda marais wastaafu kwani marais wastaafu wanalindwa na katiba wala sio kauli zake, amemtaka wasaidizi wake wamsaide aache kuropoka kwani kauli zake zinalifarakanisha taifa.

Naye mwenyekiti wa NCCR Mageuzi James Mbatia amesema Magufuli amewekwa na katiba ya Tanzania hivyo anshangaa yeye mwenyewe anapoipinga katiba na marais wengine wasingefuata katiba kama yeye anavyofanya leo hii asingekuwa rais wa Tanzania na kwamba hawezi kukataza siasa kwa kuwa ipo kikatiba na vyama vipo kisheria.
Ameongezea bila mgongano wa mawazo na demokrasia hakuna maendeleo hivyo.

Naye Peter Msigwa amesema Magufuli anaonekana anapata ushauri wa kijeshi kuliko wa kisiasa, amemtaka kutumia ushauri wa kisasa kwani vyama vya upinzani vina wafuasi wengi na haitakiwi kutumia nguvu kama anajua maana ya siasa.

Amesma ni kweli nchi ilikuwa na ufisadi na ukosefu wa nidhamu nchini kutokana na utawala wa Kikwete kuwa dhaifu lakini pamoja na kuwa na nia nzuri ya kuondoa vitu hivyo vyote havimpi uhalali wa kufanya mambo bila kutumia sheria na taratibu zilizowekwa na wanamtaka avifanye kwa kutumia sheria.

My Take
Nimemuona Mbowe yupo smarter na wiser kuliko Magufuli japokuwa yeye hana Phd, achukue ushauri hawezi kutawala kwa namna hii, 2020 mbali sana na ameshaanza kujutia urais ndani ya miezi 8
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
9,903
Likes
7,444
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
9,903 7,444 280
Ndio aache kuropoka
Anadhani yeye ndiye Mungu wa Tanzania labda
Walikuwepo kina nyerere wenye kila haiba ya uongozi lkn hawakuwa waropokaji km yy

Asidhani anapendwa sana wanaomchekea wakat anahutubia wanalinda vibarua vyao tu
 
Annael

Annael

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
16,830
Likes
15,080
Points
280
Annael

Annael

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
16,830 15,080 280
Huyu jamaa huwa anakurupuka sidhani kama huwa anatafakari nini cha kuongea na nini hakistahili kuongelewa. Huyu jamaa ni janga kubwa la Taifa.
Wewe njoo tu mitaani. Uandamane ndio utajua magufuli alikuwa anamaanisha nini.
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
Si walisema amekimbia nchi baada ya kuwauza wenzake pale bungeni?

Mwambie tunataka aige ya D. Cameroun kwa sababu alituongopea mwaka jana.
Mwenyekiti wa kambi ya upinzani bungeni amepinga vikali kitendo cha Magufuli kuzuia watu kusema, amesema unapozuia watu kusema unasababisha watu kusema kwa vitendo na wakisema kwa vitendo, vitendo hivyo vinakuwa vya uvunjifu wa amani.

Ameshangaa pia kiongozi huyo aliposema kuwa atawalinda marais wastaafu kwani marais wastaafu wanalindwa na katiba wala sio kauli zake, amemtaka aache kuropoka kwani kauli zake zinalifarakanisha taifa.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Hujitambui na hata ukiambiwa bajeti mbovu huelewi kwa sababu uwezo wako wa kuelewa ubovu wa bajeti ni finyu sana. Umewachoka wewe na nani? acha kukurupuka na kujibaraguza.

Kila mwaka huwa mnatuambia bajeti ya mwaka huu ni mbovu mno..! Tumewachoka tafuteni kiki ingine.
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,723
Likes
16,075
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,723 16,075 280
Ndio aache kuropoka
Anadhani yeye ndiye Mungu wa Tanzania labda
Walikuwepo kina nyerere wenye kila haiba ya uongozi lkn hawakuwa waropokaji km yy

Asidhani anapendwa sana wanaomchekea wakat anahutubia wanalinda vibarua vyao tu
Acheni maneno mengi chukueni hatua...
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,723
Likes
16,075
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,723 16,075 280
Wewe njoo tu mitaani. Uandamane ndio utajua magufuli alikuwa anamaanisha nini.
Nawashangaa kila siku wanatoa matamko bila kuchukua hatua.
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
21,156
Likes
14,914
Points
280
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
21,156 14,914 280
Mbowe is a big failure. Mtu anabadili gia angani na kuleta mafisadi aliotuaminisha miaka mia. Pathetic kabisa, Magu fanya kazi achana na hawa wapiga domo.
 

Forum statistics

Threads 1,235,892
Members 474,827
Posts 29,239,679