Ufisadi wa Zitto & Mwakyembe kuhusu MV LIEMBA


G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Points
225
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 225


Sitoandika mengi leo lakini kuna harufu ya ufisadi wa kutisha kuhusu hii meli ya MV LIEMBA ambayo serikali ya Ujerumani walikuwa tayari kutoa pesa ili itengenezwe ili iendelee kutoa huduma kwa wananchi kwenye ziwa Tanganyika.

Meli hii ambayo historia yake mnaweza kuipata hapa:

MV Liemba - Wikipedia, the free encyclopedia

cha ajabu mbunge wa Kigoma bwana Zitto Kabwe ambaye sasa yuko huko Ujerumani naye amekuwa kimya kuhusu hatma ya hii meli ambayo ni kiungo maalim kwenye jimbo lake na pia tusisahau kuwa ofisi ya waziri Mwakyembe nayo imekataa huu msaada wa BURE toka serikali ya Ujerumani.

Habari za uhakika ni kuwa Ofisi ya waziri Mwakyembe wanataka wapewe chochote ili kupata huu msaada toka kwa serikali ya Ujerumani, na kimya cha Zitto nacho kinaonyesha kuwa haoni kama huuu usafiri una manufaa kwa nanachi wa Jimbo lake.

Lakini pia inaelekea kuwa huku kununa kwa serikali yetu kuna weza kukawa kuko linked kwa namna moja au nyingine na ile issue ya Serengeti (lakini hili hapa si mahala pake) ila ukweli usiopingika kuwa kuna hata TTB wako bize ku promote maeneo ya ziwa Tanganyika na hasa ukizingatia tayari upo usafiri wa anga kati ya Kigoma na Sumbawanga, na hii meli ingetengenezwa ingekuza uchumi wa visiwa na maeneo mengine yaliopo kwenye hili ziwa.

Taarifa zinasema kuwa tayari serikali ya Kenya na Kenya Tourist Board tayari washa lobby kuwa hizo pesa zipelekwe kwao kama Tanzania hatuzitaki ili ziwasaidie kwenye maeneo mengine ya utalii.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
20,301
Points
2,000
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
20,301 2,000
Acha uongo mkuu,habari inaonyesha udakua zaidi hii.

Halafu unasema eti Mwakyembe anataka ahongwe ili akubali msaada?Duh!

Na Zitto na yeye haoni umuhimu wa hiyo meli?

Hapa kuna habari nusunusu,ukitaka watu wachangie zaidi ya habari za kiudaku inabidi ufunguke zaidi.Sasa kuna ufisadi gani kama serikali ya ujerumani ilikuwa itoe pesa halafu zikakataliwa?Ebu funguka zaidi bana acha hizo.
 
BinMgen

BinMgen

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
1,830
Points
1,225
BinMgen

BinMgen

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
1,830 1,225
Zitto nimtu makini huaga hakurupuki.
 
Last edited by a moderator:
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,498
Points
1,250
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,498 1,250
"Katika ziara hii Zitto atakutana na Mawaziri Wakuu wa majimbo ya Nord Rhein Westphalen jimbo ambalo limefanikiwa sana katika vita dhidi ya ukwepaji kodi unaotokana na raia wa Ujerumani kuficha fedha kwenye mabenki ya Uswiss na wa jimbo la Lower Saxony kwa ajili ya mazungumzo kuhusu ukarabati wa Meli ya Liemba na kujenga mahusiano kati ya Mkoa huu na Mkoa wa Kigoma pia kati ya mji wa PapenBurg na Manispaa ya Kigoma" - https://zittokabwe.wordpress.com/2012/12/08/press-release-ndugu-zitto-ziarani-ulaya/
 
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Points
225
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 225
"Katika ziara hii Zitto atakutana na Mawaziri Wakuu wa majimbo ya Nord Rhein Westphalen jimbo ambalo limefanikiwa sana katika vita dhidi ya ukwepaji kodi unaotokana na raia wa Ujerumani kuficha fedha kwenye mabenki ya Uswiss na wa jimbo la Lower Saxony kwa ajili ya mazungumzo kuhusu ukarabati wa Meli ya Liemba na kujenga mahusiano kati ya Mkoa huu na Mkoa wa Kigoma pia kati ya mji wa PapenBurg na Manispaa ya Kigoma" - https://zittokabwe.wordpress.com/2012/12/08/press-release-ndugu-zitto-ziarani-ulaya/

Kuna problem kidogo:

1. Pesa zilishaletwa Dar kwa ajili ya mchakato mzima wa ukarabati wa hiyo meli na mengineyo

2. Tatizo liko kwenye wizara ya mwakyembe ambako kuna watu wameamua kwa kusudi na kuleta dilidali na imeleta harufu ya rushwa

3. Zitto huko alikokwenda watamrudisha Dar kwani tatizo haliko Ujerumani taizo liko Dar unless na yeye kuna jambo analificha

4. Ushajiuliza kwa nini kuhusu hili yeye Zitto Kanyamaza? katika hali ya kawaida angekuwa kashaita press conference na kulalama vilivyo Zitto style na asingeishia maelezo tuu bali angetemebelea radio stations, tv stations , makala zake angekuwa kashazimwaga humu JF na kwenye mtandao wake, bila kusahau kule Facebook na Twitter.

5. Kuhusu pesa zilizofichwa ujerumani sote tunajua pesa za zikishaenda kwa wazungu huwa hazirudi (lakini hii sio thread yake)

6. Kingine cha kujiuliza ni kuwa wan KIGOMA mko wapi? hivi huko Kigoma hakuna pressure groups zaidi ya huyu mbunge wenu?
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
14,510
Points
2,000
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
14,510 2,000
George Smiley,Mwakyembe alikukosea nini? unamuandama sana! Kibaya zaidi tuhuma zako zote zinakosa ushahidi.
 
T

taxbabe

Senior Member
Joined
Dec 12, 2012
Messages
137
Points
195
T

taxbabe

Senior Member
Joined Dec 12, 2012
137 195
Do u think hiyo misaada inatolea bila sisi kuwafanyia kitu in return? Its a capitalist world.. Nuthing goes for nuthing. Sithani kwamba mtu anaweza kukataa msaada bila sababu... Usikurupuke
 
C

Chiya Chibi

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
484
Points
195
C

Chiya Chibi

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
484 195
Watu hawakurupuk siku hiz, huenda akawa anatafuta data za kutosha il aje awakamate vzr, tatizo lako unataka kumchafua Zito bila kuwa na ushahid, uliona wap m2 anakataa msaada mpaka ahongwe kwanza?? Haiwezekan, pesa kama hiz hupokelewa kwa mikono miwil, then kwenye utumiaji hapo ndo huwa inaliwa.
Em jipange vzr, then lete uz upya.
 
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
10,072
Points
2,000
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
10,072 2,000
Kuna problem kidogo:

1. Pesa zilishaletwa Dar kwa ajili ya mchakato mzima wa ukarabati wa hiyo meli na mengineyo

2. Tatizo liko kwenye wizara ya mwakyembe ambako kuna watu wameamua kwa kusudi na kuleta dilidali na imeleta harufu ya rushwa

3. Zitto huko alikokwenda watamrudisha Dar kwani tatizo haliko Ujerumani taizo liko Dar unless na yeye kuna jambo analificha

4. Ushajiuliza kwa nini kuhusu hili yeye Zitto Kanyamaza? katika hali ya kawaida angekuwa kashaita press conference na kulalama vilivyo Zitto style na asingeishia maelezo tuu bali angetemebelea radio stations, tv stations , makala zake angekuwa kashazimwaga humu JF na kwenye mtandao wake, bila kusahau kule Facebook na Twitter.

5. Kuhusu pesa zilizofichwa ujerumani sote tunajua pesa za zikishaenda kwa wazungu huwa hazirudi (lakini hii sio thread yake)

6. Kingine cha kujiuliza ni kuwa wan KIGOMA mko wapi? hivi huko Kigoma hakuna pressure groups zaidi ya huyu mbunge wenu?
Mbunge kwa lugha nyingine ni kama MTUMWA hivyo kama umeona mbunge hazungumzi inabidi uonyeshe umuhimu wa hiyo kitu kwa kumfanya aongee, Zito ni kichwa kimoja sidhani kila kitu atakuwa anakifikiria kama watu wengine wanavyofikiria na ndio maana tunashauriwa sisi wananchi kuwakumbusha pale inapoonekana kuna sehemu mbunge amekaa kimya
 
Zitto

Zitto

MP Kigoma Urban
Joined
Mar 2, 2007
Messages
1,328
Points
2,000
Zitto

Zitto

MP Kigoma Urban
Joined Mar 2, 2007
1,328 2,000


Sitoandika mengi leo lakini kuna harufu ya ufisadi wa kutisha kuhusu hii meli ya MV LIEMBA ambayo serikali ya Ujerumani walikuwa tayari kutoa pesa ili itengenezwe ili iendelee kutoa huduma kwa wananchi kwenye ziwa Tanganyika.

Meli hii ambayo historia yake mnaweza kuipata hapa:

MV Liemba - Wikipedia, the free encyclopedia

cha ajabu mbunge wa Kigoma bwana Zitto Kabwe ambaye sasa yuko huko Ujerumani naye amekuwa kimya kuhusu hatma ya hii meli ambayo ni kiungo maalim kwenye jimbo lake na pia tusisahau kuwa ofisi ya waziri Mwakyembe nayo imekataa huu msaada wa BURE toka serikali ya Ujerumani.

Habari za uhakika ni kuwa Ofisi ya waziri Mwakyembe wanataka wapewe chochote ili kupata huu msaada toka kwa serikali ya Ujerumani, na kimya cha Zitto nacho kinaonyesha kuwa haoni kama huuu usafiri una manufaa kwa nanachi wa Jimbo lake.

Lakini pia inaelekea kuwa huku kununa kwa serikali yetu kuna weza kukawa kuko linked kwa namna moja au nyingine na ile issue ya Serengeti (lakini hili hapa si mahala pake) ila ukweli usiopingika kuwa kuna hata TTB wako bize ku promote maeneo ya ziwa Tanganyika na hasa ukizingatia tayari upo usafiri wa anga kati ya Kigoma na Sumbawanga, na hii meli ingetengenezwa ingekuza uchumi wa visiwa na maeneo mengine yaliopo kwenye hili ziwa.

Taarifa zinasema kuwa tayari serikali ya Kenya na Kenya Tourist Board tayari washa lobby kuwa hizo pesa zipelekwe kwao kama Tanzania hatuzitaki ili ziwasaidie kwenye maeneo mengine ya utalii.


.........
Neno ufisadi linanajisika kweli kweli.......
Dr. Mwakyembe wala Wizara yake hawahusiki kabisa na kuchelewa kwa mradi huu wa MV Liemba. Ikumbukwe kwamba masuala ya ushirikiano wa kimaendeleo yapo chini ya Wizara ya Fedha. Mwalimu wangu Mwakyembe mapema mwaka huu alifanya ziara nchini Ujerumani na suala hili kuzungumzwa kwa kina sana.

Mradi huu wa MV Liemba tumeanza kuufuatilia haswa haswa mwaka 2009 nikiwa Mwanafunzi Ujerumani, Balozi Ngemera na aliyekuwa Waziri Mkuu wa Jimbo la Lower Saxony mr. Wulf ambaye baadaye alikuwa Rais wa Ujerumani.Hapa kati kati kuna tatizo limetokea.

Nimekutana na uongozi wa Lower Saxony na tumeona changamoto ipo wapi. Wajerumani hawajatoa hata senti tano kuhusu mradi huu.

Sio kila jambo linafuatiliwa kwa kupigiwa kelele.Waziri Mwakyembe na mie tunafuatilia kwa karibu suala hili muhimu sana kwa historia ya Tanzania na Ujerumani. Hili sio suala la msaada wa kifedha. Hili ni suala la historia yetu na waliokuwa wakoloni wetu. Lina faida kotekote, wao kuweka historia yao na sisi kupata huduma ya usafiri wa uhakika.
 
KXY

KXY

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2011
Messages
877
Points
250
KXY

KXY

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2011
877 250
Neno ufisadi linanajisika kweli kweli.......
Sio kila jambo linafuatiliwa kwa kupigiwa kelele.Waziri Mwakyembe na mie tunafuatilia kwa karibu suala hili muhimu sana kwa historia ya Tanzania na Ujerumani. Hili sio suala la msaada wa kifedha. Hili ni suala la historia yetu na waliokuwa wakoloni wetu. Lina faida kotekote, wao kuweka historia yao na sisi kupata huduma ya usafiri wa uhakika.
Afadhali umetoa ufafanuzi.
tunaomba usiwe na ubaguzi katika kujibu hoja maana hoja zetu nyingine unazipotezea au ndio 'maswali yasiyo ya msingi'?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,545
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,545 2,000
George Smiley maneno yako matupu hayavunji mfupa, tunaomba uweke vielelezo ili ueleweke na wana JF
 
Last edited by a moderator:
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,992
Points
2,000
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,992 2,000
neno ufisadi linanajisika kweli kweli.......
Dr. Mwakyembe wala wizara yake hawahusiki kabisa na kuchelewa kwa mradi huu wa mv liemba. Ikumbukwe kwamba masuala ya ushirikiano wa kimaendeleo yapo chini ya wizara ya fedha. Mwalimu wangu mwakyembe mapema mwaka huu alifanya ziara nchini ujerumani na suala hili kuzungumzwa kwa kina sana.

Mradi huu wa mv liemba tumeanza kuufuatilia haswa haswa mwaka 2009 nikiwa mwanafunzi ujerumani, balozi ngemera na aliyekuwa waziri mkuu wa jimbo la lower saxony mr. Wulf ambaye baadaye alikuwa rais wa ujerumani.hapa kati kati kuna tatizo limetokea.

Nimekutana na uongozi wa lower saxony na tumeona changamoto ipo wapi. Wajerumani hawajatoa hata senti tano kuhusu mradi huu.

Sio kila jambo linafuatiliwa kwa kupigiwa kelele.waziri mwakyembe na mie tunafuatilia kwa karibu suala hili muhimu sana kwa historia ya tanzania na ujerumani. Hili sio suala la msaada wa kifedha. Hili ni suala la historia yetu na waliokuwa wakoloni wetu. Lina faida kotekote, wao kuweka historia yao na sisi kupata huduma ya usafiri wa uhakika.


pia muulize anataka nyongeza umuongeze??

Inaonesha bado hajaridhika,mpiga mayowe huyo
 
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined
Jun 24, 2011
Messages
7,731
Points
2,000
Pancras Suday

Pancras Suday

Verified Member
Joined Jun 24, 2011
7,731 2,000
George Smiley,Mwakyembe alikukosea nini? unamuandama sana! Kibaya zaidi tuhuma zako zote zinakosa ushahidi.
halafu hapohapo na ufisadi wa zitto upo wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,285,557
Members 494,675
Posts 30,866,764
Top