Uchaguzi Mkuu Nigeria: Namuunga mkono Gen.Muhammad Buhari

Uchaguzi Mkuu Nigeria: Namuunga mkono Gen.Muhammad Buhari

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Posts
38,161
Reaction score
72,600
Muhammad Buhari alichukua madaraka katika mapinduzi yaliyomuondoa Raisi Shehu Shagari.

Sidhani kama kuna Raisi wa Nigeria aliyepambana na rushwa kama Gen.Muhammad Buhari.

Tukio ambalo sitalisahau ni jaribio la serikali ya Buhari kumteka nyara Umaru Dikko ambaye alikuwa waziri wa petroli au nishati katika serikali ya Shehu Shagari.

Umaru Dikko alikimbilia mafichoni Uingereza. Sasa Gen.Buhari akaamua kukodi majasusi ambao walimteka nyara Dikko, wakamdunga madawa ya usingizi, na kumpakia kwenye mzigo wa serikali wenye hadhi ya kidiplomasia.

Kwa bahati mbaya majasusi wa Scotland Yard wakashtukia "mchezo", wakapuuza mikataba ya kimataifa na kidiplomasia na kulazimisha mzigo[diplomatic bag] huo ufunguliwe katika uwanja wa ndege kabla haujapakiwa kwenye ndege kuelekea Nigeria.

Ndani ya sanduku hilo akapatikana Umaru Dikko na jasusi lililokuwa likimuongezea dawa ya usingizi!! Tukio hilo lilizusha mgogoro mkubwa wa kidiplomasia kati ya Nigeria na Uingereza.

Pamoja na jitihada hizo, Gen.Buhari naye hakudumu ktk nafasi hiyo kwani alipinduliwa na Gen.Ibrahim Babangida.

Sasa hivi Buhari yuko katika harakati kurudi madarakani kupitia sanduku la kura.


cc Mwawado, Mag3, Pasco, Jasusi, Ben Saanane, Sangarara, Nguruvi3, EMT, Kimweri, Kobello, Mwigulu Nchemba, Dr.W.Slaa, Zitto, Mzee Mwanakijiji, NasDaz
 
Sawa tumesikia mkuu.
Ktk uchaguzi mkuu wa hapa TANZANIA mwaka huu, chaguo lako ni nani?
 
..hapa chini nimewaletea vifungu vichache toka hotuba ya Gen.Buhari aliyoitoa Dec 31,1983 alipotwaa madaraka kwa nguvu za kijeshi.

[1]
In pursuance of the primary objective of saving our great nation from total collapse, I, Major-General Muhammadu Buhari of the Nigerian army have, after due consultation amongst the services of the armed forces, been formally invested with the authority of the Head of the Federal Military Government and the Commander-in-Chief of the armed forces of the Federal Republic of Nigeria. It is with humility and a deep sense of responsibility that I accept this challenge and call to national duty.

[2]
However, in the case of Nigeria, its impact was aggravated by mismanagement. We believe the appropriate government agencies have good advice but the leadership disregarded their advice. The situation could have been avoided if the legislators were alive to their constitutional responsibilities; Instead, the legislators were preoccupied with determining their salary scales, fringe benefit and unnecessary foreign travels, et al, which took no account of the state of the economy and the welfare of the people they represented.

[3]
As a result of our inability to cultivate financial discipline and prudent management of the economy, we have come to depend largely on internal and external borrowing to execute government projects with attendant domestic pressure and soaring external debts, thus aggravating the propensity of the outgoing civilian administration to mismanaged our financial resources. Nigeria was already condemned perpetually with the twin problem of heavy budget deficits and weak balance of payments position, with the prospect of building a virile and viable economy.

[4]
Fellow Nigerians, finally, we have dutifully intervened to save this nation from imminent collapse. We therefore expect all Nigerians, including those who participated directly or indirectly in bringing the nation to this present predicament, to cooperate with us. This generation of Nigerians, and indeed future generations, have no country other than Nigeria. We shall remain here and salvage it together.May God bless us all. Good morning.

SOURCE:
HISTORY: BUHARI’S FIRST SPEECH AFTER THE MILITARY COUP OF 31ST DECEMBER 1983 | Omojuwa

 
Endelea kwa wakati wako.
 
Sawa tumesikia mkuu.
Ktk uchaguzi mkuu wa hapa TANZANIA mwaka huu, chaguo lako ni nani?

..ni yule atakayejipambanua kwamba ana dhamira na uwezo wa kupambana na rushwa kubwa-kubwa.
 
Mkuu JokaKuu,
Ahsante sana kwa kunipa historia ya Muhammad Buhari! Kwenye thread yako, nilikuwa najionea nyota nyota tu manake nilikuwa simfahamu kabisa ingawaje nimezipenda hizo harakati zake dhidi ya mafisadi! Ulipotoa sehemu ya hotuba zake ndipo nimegundua ni kwanini nilikuwa simfahamu! I assume is Obasanjo type... kwamba back then aliingia madarakani kijeshi, kisha akaondoka na baadae anarejea kama mgombea wa kiraia.

Kuhusu Jonathan, yaani nashangaa sana yule jamaa ana roho gani manake wala sifahamu anaongea nini huko kwenye mikutano ya hadhara wakati serikali yake imeshindwa kabisa katika suala la usalama! Sijui huwa anaongea lugha gani wakati bado wasichana wadogo wanashikiliwa na Boko harama kwa takribani miezi sita sasa!!

Lakini pamoja na yote hayo, nayalaani mashambulizi ya Boko Haram ya hivi sasa ambayo naona kama yanalenga mikutano ya Jonathan! Upumbavu huu wa BH unaweza kuchochea chuki za kidini... nitawaelewa ingawaje sio kuwaelewa kwa heri endapo nitaona wanalipua hata mikutano ya Buhar... ambae jina lake linafanana fanana na majina yao!
 
Last edited by a moderator:
Maana yake pia unaenda mkono boko haramu
 
Nigeria wajaribu kiongozi mwingine manake GJonathan ameshindwa kusimama kama rais. Usalama nchini Nigeria ni kama almasi. Ameshindwa kulisimamia jeshi, matajiri wanampelekesha tu.
 
Boko Haram inasimamiwa na hiyo hiyo serikali ya Nig. ndo mana fighting against them ni nyoronyoro
nigg-leaders-playing-nigeria1.jpg kumbukumbu, kulia ni Gen. Buhari nig-5-major-general-muhammadu-buhari.jpg
 
Nigeria wajaribu kiongozi mwingine manake GJonathan ameshindwa kusimama kama rais. Usalama nchini Nigeria ni kama almasi. Ameshindwa kulisimamia jeshi, matajiri wanampelekesha tu.
1.Goodluck Jonathan anahujumiwa na marais wenzake waliopita amabao ni wanajeshi
2. GJonathan anatawala alite person siyo hapa kwetu ambapo ni 10% ndio wanajua kinachowazungua
 
JokaKuu
Mkuu Joka, nilifuatilia sana habari za kutekwa kwa Dikko.
Wakati ule nilisoma Africa now, na kisha the telegraph la UK. Ilikuwa ni kisa cha kusisimua sana.

Umar aliiishi mtaa wa wa zito. Siku walipomteka alikuwa na house girl.
Baada ya kumchukua Dikko, house girl akapiga simu Polisi. Scotland yard kitu cha kwanza kufikiria ilikuwa, Dikko ametekwa.

Ndege iliyokwenda kumchukua ikaa uwanja wa ndege kwa muda mrefu kuliko ilivyotarajiwa. Ikizingatiwa ulikuwa mzigo wa kidplomasia, shaka ikazidii. Ndipo Scot yard wakasema no way kila mzigo lazima ukaguliwe na kukataa suala la mzigo wa kidiplomasia.

Waliohusika na mpango huo walikuwa Waisrael.

Ukisoma ilivyokuwa utagundua wenzetu wanajua kazi zao. Scotland yard walikuwa na less than 15 minutes, kinyume chake Ummar aliyekuwa na dolar milioni 9 angerudishwa Nigeria.
 
Last edited by a moderator:
Nigeria wajaribu kiongozi mwingine manake GJonathan ameshindwa kusimama kama rais. Usalama nchini Nigeria ni kama almasi. Ameshindwa kulisimamia jeshi, matajiri wanampelekesha tu.
Jonathan hajashindwa. Anakuwa sabotaged na northerners ambako Boko Haram wanatoka. Kumbuka kwamba tangu mapinduzi ya 1966 Nigeria imekuwa inatawaliwa na Wahausa, ambao wamejaa jeshini, ambao sasa wanamsabotage Jonathan ili aonekane kuwa mtu asiye Mhausa, au mkaskazini hawezi kuitawala Nigeria.
 
Africa now, na mie nililisoma hilo gazeti na hiyo Makala nikiwa Makole Dodoma, lohhhh 🙂 Mzee Stima sijui yuko wapi maana nilikuwa kwake ofisa huyo wa Elimu hapo Dodoma.

Wengine wanadai kuwa Israel alikula kotekote kwa kuuza siri kwa Muingereza na kuchukua pesa ya Buhari.

Kuna picha zilikuwepo zikionyesha kuanzia hilo Bag chini likitolewa huko mafichoni na kupelekwa Airport.

Umaru-Dikko_2960516c.jpg
Umaru-Dikkocrate_2960603c.jpg


Waliohusika na mpango huo walikuwa Waisrael.

Ukisoma ilivyokuwa utagundua wenzetu wanajua kazi zao. Scotland yard walikuwa na less than 15 minutes, kinyume chake Ummar aliyekuwa na dolar milioni 9 angerudishwa Nigeria.
 
Hili alitakiwa kulijua haraka sana kuanzia tu anaingia madarakani. Tangu awe Makamu wa Rais na mwisho kuwa Rais, ameshindwa kweli kupeleka vijana wa Kusini harakaharaka Israel, UK, USA na China na hata South Africa kujifua na kuja kuchukua vyeo vya juu jeshini? Mwisho ninavyofahamu ni kuwa watu kama wa Enugu na Lagos, wana shule zao nzuri tu kichwani na wangeliweza kufanya mengi kwa muda mfupi.

Kama ndiyo sabotage inafanyika na yeye anashindwa kuizuia basi ina maana ameshindwa kazi. Ampe tu huyo Buhari apambane na Ufisadi. Mchawi mpe mtoto amlee.

Jonathan hajashindwa. Anakuwa sabotaged na northerners ambako Boko Haram wanatoka. Kumbuka kwamba tangu mapinduzi ya 1966 Nigeria imekuwa inatawaliwa na Wahausa, ambao wamejaa jeshini, ambao sasa wanamsabotage Jonathan ili aonekane kuwa mtu asiye Mhausa, au mkaskazini hawezi kuitawala Nigeria.
 
Mkuu Joka, nilifuatilia sana habari za kutekwa kwa Dikko.
[size=+2]Wakati ule nilisoma Africa now[/size], na kisha the telegraph la UK. Ilikuwa ni kisa cha kusisimua sana.

Umar aliiishi mtaa wa wa zito. Siku walipomteka alikuwa na house girl.
Baada ya kumchukua Dikko, house girl akapiga simu Polisi. Scotland yard kitu cha kwanza kufikiria ilikuwa, Dikko ametekwa.

Ndege iliyokwenda kumchukua ikaa uwanja wa ndege kwa muda mrefu kuliko ilivyotarajiwa. Ikizingatiwa ulikuwa mzigo wa kidplomasia, shaka ikazidii. Ndipo Scot yard wakasema no way kila mzigo lazima ukaguliwe na kukataa suala la mzigo wa kidiplomasia.

Waliohusika na mpango huo walikuwa Waisrael.

Ukisoma ilivyokuwa utagundua wenzetu wanajua kazi zao. Scotland yard walikuwa na less than 15 minutes, kinyume chake Ummar aliyekuwa na dolar milioni 9 angerudishwa Nigeria.

Heshima kwako Nguruvi3!
Kumbe tuna watu wazima sana hapa JF.
Nadhani itakuwa miaka ya 1980s kabla ya 'Africa Now' haijapigwa ban na Mwl Nyerere.
Nilikuwa mdogo sana enzi hizo.
 
Last edited by a moderator:
Jonathan hajashindwa. Anakuwa sabotaged na northerners ambako Boko Haram wanatoka. Kumbuka kwamba tangu mapinduzi ya 1966 Nigeria imekuwa inatawaliwa na Wahausa, ambao wamejaa jeshini, ambao sasa wanamsabotage Jonathan ili aonekane kuwa mtu asiye Mhausa, au mkaskazini hawezi kuitawala Nigeria.

He should act as a president. He should show authority. He should command that army to do the good thing for the people of Nigeria.

Kama ameshindwa inamaanisha hawezi kazi. Asepe!!!!
 
Heshima kwako Nguruvi3!
Kumbe tuna watu wazima sana hapa JF.
Nadhani itakuwa miaka ya 1980s kabla ya 'Africa Now' haijapigwa ban na Mwl Nyerere.
Nilikuwa mdogo sana enzi hizo.
Yes, ni wakati wa Buhari, Mohamed (rtd gen) Dec 31 1983 had 1985
 
Jonathan hajashindwa. Anakuwa sabotaged na northerners ambako Boko Haram wanatoka. Kumbuka kwamba tangu mapinduzi ya 1966 Nigeria imekuwa inatawaliwa na Wahausa, ambao wamejaa jeshini, ambao sasa wanamsabotage Jonathan ili aonekane kuwa mtu asiye Mhausa, au mkaskazini hawezi kuitawala Nigeria.
Siasa za Nigeria zina mambo mengi sana. Ukianza na akina Nnandi Azikiwe, Chief Obafemi Awolowo, Yakub Gowon, Murtala Mohamed n.k utaona kila mauaji au mapinduzi yalikuwa na sababu za kdini au kikabila.

Hata mauaji ya Mashoud Abiola yalikuwa na chembe za kisiasa, kidini na kikabila

Kama wangekuwa wamrtulia, Nigeria ingekuwa super power ya Africa.

Nakubaliana na Jasusi kuwa ipo sabotage na ndio maana kila mkakati unashindwa.
 
JokaKuu, mie binafsi namuunga mkono Buhari si kwasababu anafaa sana! bali kwasababu Jonathan ni Mzigo kupindukia.
 
JokaKuu, mie binafsi namuunga mkono Buhari si kwasababu anafaa sana! bali kwasababu Jonathan ni Mzigo kupindukia.
Pamoja na kumuunga mkono Buhari hatashinda, vyama vilivyoko madarakani Afrika huwa havishindwi
 
Back
Top Bottom