Ubora wa degree za uhasibu maofisini


K

Kenny Onney

Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
K

Kenny Onney

Member
Joined Sep 6, 2011
11 0 0
Jamani wana JF nataka kujua ubora wa wahasibu na maauditor kutoka vyuo vyetu vya hapa nchini.. Ni chuo kikuu kipi hapa nchini kinatoa vijana wazuri zaidi kwenye idara hizo jamani?
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Upuuzi mtupu,hapa utapata majibu mchanganinyiko.Ambapo kila mhasibu atajibu kwa kutetea chuo alichosoma.Cha msingi kama upo serious kujua hili ni vema kuwatembelea waajiri mbalimbali na kuwauliza,hapo unaweza kupata majibu sahihi!
 
K

Kenny Onney

Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
K

Kenny Onney

Member
Joined Sep 6, 2011
11 0 0
Owky kk... But wanaeza kuwepo waajiri ambao sio wahasibu wakatoa honest answers..
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
No place like udsm,bcom-accounting ya hapa imetulia sana,ikifuatiwa kwa mbali sana na vyuo kama IAA na mzumbe.
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,525
Likes
91
Points
145
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,525 91 145
Mimi naona haijalishi unatoka katika chuo gani kama unajituma kusoma na kumaliza vizuri ndio jambo la msingi,kuna watu wanatoka katika vyuo vikubwa na vya maana lakini ufanisi wao wa kazi unashangaza maana ni madudu matupu.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
No place like udsm,bcom-accounting ya hapa imetulia sana,ikifuatiwa kwa mbali sana na vyuo kama IAA na mzumbe.
Ndiyo ulikuwa unasubili majibu kama hayo?aina hii ya majibu utaipata mbaka utachoka.Sasa mtu anasema UDSM bila hata kutoa sababu za msingi kwa nini anasema hivyo!Mwingine atakwambia CBE inatisha!!!
 
K

Kenny Onney

Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
K

Kenny Onney

Member
Joined Sep 6, 2011
11 0 0
By perry
I heard watu wanaipa promo BAF ya mzumbe kuliko bcom za udsm.. Tutoe honest answers jamani coz kna watu tutafanya choices kulingana na majibu yenu.. Tusitetee vyuo vyetu.. Swali langu linalenga kujua wepi ni more marketable?
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
I heard watu wanaipa promo BAF ya mzumbe kuliko bcom za udsm..
Naona unachchea ubishi mkubwa kati ya Mzumbe na UDSM!!na hakika hapa tutakesha bila kufikia muafaka!!
 
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
3,888
Likes
121
Points
160
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
3,888 121 160
upuuzi mtupu
 
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
5,046
Likes
3,320
Points
280
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
5,046 3,320 280
nilitaka kuacha kuchangia kwani ni upuuzi na ujinga kuongelea vitu kama hivi!
ila elimu ya sasa inapimwa na kitu kinachoitwa compentent based sio knowledge based
na kipo ninachotumiwa kwenye soko la ajira ni cpa! huyo ndo mhasibu mzuri
japo siku hizi kuna wahasibu certified wahawezi kufunga financial statement!
kwa hiyo ubora unapimwa na ufanisi wa mtu
 
ofisa

ofisa

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2011
Messages
1,845
Likes
820
Points
280
ofisa

ofisa

JF-Expert Member
Joined May 15, 2011
1,845 820 280
nilitaka kuacha kuchangia kwani ni upuuzi na ujinga kuongelea vitu kama hivi!
ila elimu ya sasa inapimwa na kitu kinachoitwa compentent based sio knowledge based
na kipo ninachotumiwa kwenye soko la ajira ni cpa! huyo ndo mhasibu mzuri
japo siku hizi kuna wahasibu certified wahawezi kufunga financial statement!
kwa hiyo ubora unapimwa na ufanisi wa mtu
Ina Maana hata CPA za chupi na mtoto wa nani huyu zimeanza kuingia,?mie naona IFM,Wanajitahidi vijana wao mpaka sasa KULIKO WA UDSM hawajitumi na wanajiona wapo juu kwa maneno ya ubishi ubishi na kujimboss themselves kama wakenya maofisin,
Vijana waIFM Walioingia kwa mkopo au kujisomesha wenyewe ndio wazuri wajaribun
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Ina Maana hata CPA za chupi na mtoto wa nani huyu zimeanza kuingia,?mie naona IFM,Wanajitahidi vijana wao mpaka sasa KULIKO WA UDSM hawajitumi na wanajiona wapo juu kwa maneno ya ubishi ubishi na kujimboss themselves kama wakenya maofisin,
Vijana waIFM Walioingia kwa mkopo au kujisomesha wenyewe ndio wazuri wajaribun
ebu tutolee upuuzi wako hapa,ifm nacho ni chuo cha kutoa graduates wa maana?
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,224
Likes
2,597
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,224 2,597 280
Waulize NBAA ndio wanaohusika na kutahini 'wahasibu'.
 
K

Kenny Onney

Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
K

Kenny Onney

Member
Joined Sep 6, 2011
11 0 0
Yaishe wadau naona hakuna mwenye jibu la kueleweka.. Lets end up this discsn
 
Mzalendo wa ukweli

Mzalendo wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
559
Likes
1
Points
0
Mzalendo wa ukweli

Mzalendo wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
559 1 0
Jamani wana JF nataka kujua ubora wa wahasibu na maauditor kutoka vyuo vyetu vya hapa nchini.. Ni chuo kikuu kipi hapa nchini kinatoa vijana wazuri zaidi kwenye idara hizo jamani?

Ubora unapimwa kwa results/performance ya mhusika wala sio chuo alichosoma mtu!!!!!!!!!!!!!!!
 
C

CAY

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
500
Likes
2
Points
35
C

CAY

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
500 2 35
Ina Maana hata CPA za chupi na mtoto wa nani huyu zimeanza kuingia,?mie naona IFM,Wanajitahidi vijana wao mpaka sasa KULIKO WA UDSM hawajitumi na wanajiona wapo juu kwa maneno ya ubishi ubishi na kujimboss themselves kama wakenya maofisin,
Vijana waIFM Walioingia kwa mkopo au kujisomesha wenyewe ndio wazuri wajaribun
Siyo CPA za chupi!Embu fikiria,kijana amemaliza chuo ,akajiandikisha kufanya mitihani wakati anaendelea kutafuta kazi.Kabla hajapata kazi,tayari amepata CPA.Je unafikiria huyu ataweza kufanya hizo kazi za kufunga vitabu?Ndiyo maana hata chombo chao NBAA kinasema ukipata CPA basi ufanye kazi miaka 3 chini ya mtu ili kukutrain kivitendo zaidi maan nadhari tayari anakuwa nayo.
 
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
7,197
Likes
96
Points
145
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
7,197 96 145
Mie nimepita kote UDSM na Mzumbe.
Kutoka moyoni nasema Mzumbe ndio chuo bora kwa sasa haswa kwenye nyanja ya uhasibu na utawala.
Kwa nini??

Nenda kaangalie package ya kozi wanazotoa,scope ya kile wanachokifundisha,methodogy na wataalam.. ambavyo nafikiri ndio kikubwa cha kuangalia unaposema ubora.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,097
Likes
1,425
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,097 1,425 280
ebu tutolee upuuzi wako hapa,ifm nacho ni chuo cha kutoa graduates wa maana?
IFM na TIA ndo wanafanya vizuri kwenye soko. IFM wana Accounting packages and Tally inawabeba sana. TIA ni wababe wa Govt accounting!
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,097
Likes
1,425
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,097 1,425 280
Perry, kubali ndugu. Si tuko kwenye ajira na tunaona.
 
Last edited by a moderator:
B

Ba'mdgo

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
230
Likes
0
Points
33
B

Ba'mdgo

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
230 0 33
hata mm wa TIA nitasema mimi ni bora, n nani atasemea mwenzake wakati ujamfanyia job approisal?.....mtoa uzi huu ni mzandiki tu,, ana lolote la maana kuliza?
 

Forum statistics

Threads 1,214,332
Members 462,668
Posts 28,509,423